CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Cuộc sống sau ly hôn khó khăn như thế nào ạh?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.99K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
    • 5 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

tôi đồng ý vơi bạn những khó khăn sau khi ly hôn
    mà bạn đã đưa ra Riêng hoan cảnh tôi còn thấy 1 khó khăn tinh thân nữa ,đó là mối quan hệ giữa gd nhà chông va con cái mình
    Khi chúng tôi chia tay tôi cũng trao đổ với các con la vì bô mẹ ko con ssong hợp với nhau nũa nên bô mẹ quyêt định ly hôn nhưng mẹ không ngăn cản hay
    cám đoán tình cảm giưa bố và các con hay gia đình ông bà nội.Cuối tuân các cháu được nghir tôi đều bảo cac cháu về thăm ông bà và các co chú bên nội. Nhưng sự thể đã ko diên ra như ý tôi mong muôn. Thái độ ông bà và mọi người rât thờ ơ với các con tôi .Mọi nguòi chỉ hỏi thăm lấy lệ chứ không ân cân
    đông viên các cháu để câcs cháu hiểu rằng chúng vân được sống giữa tình cảm yêu thuơng của gia dình bên nội.Trong khi đó chông tôi ngang nhiên dân nhân tình về cung với con riêng thì lại được đón tiêp như người thân. . Chính điều này lam cả 3 mẹ con tôi đều thất vọng về ông bà nội và mọi người bên
    nhà chông.Vì chông tôi đi ngoại tình với người đàn bà này mà đã làm gia đình tôi tan đàn sẻ nghé vậy mà họ lại được gia đình bên nội coi trọng hơn
    Ngày giỗ các cụ không ai gọi cho con tôi 1 tiếng .Vô tinh hôm đó cháu lơn nhà tôi về thăm ông bà thây mọi người tập trung ăn uông râtr đông. Cháu cũng thấy bât ngờ khi thây nhan tình của bố chúng cùng với đứa con riêng của cô ta cũng có mặt ,xin nói rõ là vào thời điểm ây họ chưa đăng ký kêt hôn
    Con toi thấy vậy cháu xin phep ông bà rôi vê ngay. Tâm trạng chau luc đó rất buồn va hơi tủi thân.Bản thân tôi khi đưa đơn ra tòa cũng không nghĩ ra
    đuơc hoàn cảnh trớ trêu này.Cư nghĩ lỗi là do chồng tôi gây lên anh ta đi ngoại tình bỏ măc vợ con đi theo nhân tình.Tôi 1 mình lam lung vất vả để nuôi 2 con ăn học DH thì lẽ ra bố mẹ và gia dình nhà chồng phải đưng về mẹ con tôi chứ.Sao họ nỡ đối xử với các con tôi như vậy. giả sử chúng tôi chia tay
    nhau rôi sau đó họ mới đến với nhau thì không có gì đáng nói.Đến giờ nõi niềm đó vân day dứt trong tôi.Xin đưa ra để chia sẻ cùng cac bạn
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,984 Bài viết

• 3,167 Được cảm ơn

Chị Phuongtim1357 : đọc tâm sự của chị em ức không chịu được. Chồng chạy theo nhân tình bỏ rơi vợ con. Giờ lại được cả ông bà nội lạnh nhạt với cháu , trong khi tươi cười với đứa trẻ không phải cháu mình. Thật quá bất công.
    Thôi chị ạ, nhận thức của họ chỉ được đến thế. Giờ nên hạn chế tiếp xúc với nhà nội để tránh tổn thương không đáng có, chị nhỉ ?
    Em đang ly thân , suy nghĩ rất nhiều về những năm tháng sắp tới của cuộc đời. Em nghĩ sự vui vẻ lạc quan , tâm trạng bình yên của người mẹ rất cần cho sự phát triển bình thường của con cái. Đó là liều thuốc chữa lành mọi tổn thương cho con. Chị có nghĩ như vậy không ?
    Chị em chúng ta quyết sống vui sống khỏe vì tương lai những đứa con , chị nhé.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 84 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

chi phuongtim oi dung cho con chi về do nua, minh khong viec gi cần tinh thuong bố thí của nhung loại người không biếtt đâu là phải trái..con của bạn cung lớn rồi thì nó sẽ hiểu chuyện thôi.
    Em ly hôn, bà nội. cô chú năn nỉ em cho cháu qua chơi mà em lâu lâu mới cho qua 1 lần đó.họ tìm mọi cách để lấy lòng em va con em để được gặp cháu, nhiều lúc cũng thấy ngại ghê..

• 5 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cảm ơn các bạn đã chia sẽ cùng tôi.Tôi rât vui khi các ban đông cảm va động viên Chúng ta hãy ngẩng cao đáu mà sống để làm chỗ dựa vững chắc cho các con mình
    giờ thì hãy sống cho mình và các con phải không cac bạn.MOng sao mọi điều tốt lành sẽ đên với tât cả chị em chúng mình
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 275 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Tớ thì quan điểm làm gì cũng được nhưng phải nghĩ thật kĩ và làm thật nhanh. Tớ ko vote cho vụ li thân rồi hãy li hôn. Như thế phụ nữ mình vừa thiệt thòi vừa đau khổ. Thời gian dành cho phụ nữ ngắn lắm sao lại phải phí 1-2 năm cho 2 chữ li thân với người mà trước sau cũng li hôn.
    Thời điểm đau khổ có thể qua đi, sẽ có lúc bạn bình tĩnh trở lại. Lúc bình tâm đấy mà bạn xác định phải li hôn thì li hôn luôn. Còn qua cơn đau khổ vẫn thấy tha thứ đc bỏ qua đc thì đừng nghĩ đến li hôn nữa. Hãy sống và chịu đựng.

• 2,280 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Khó khăn hay không là ở quan điểm sống của bản thân.

• 399 Bài viết

• 1,233 Được cảm ơn

Chị biết em đang khủng hoãng. Ông xã em và em lấy nhau còn quá trẻ , mới có thai . Ông xã em chưa có kinh nghiệm hôn nhân . Khi đan bà đang mang thai nhất là đứa con đầu lòng thưởng hay bị phãn ứng tâm sinh lý bất thường. Dể cáu giận, và dễ bực mình Nên nếu người chồng còn quá trẻ ưa háu thắng , dể nóng giận , thiếu kinh nghiêm săn sóc vợ khi có bầu dể làm cho vợ phãn ứng mạnh và xãy ra chiến tranh.
    Khi cãi nhau hai vơ chồng khó mà control. Chỉ cần đối phương tấn công mình thì phãn ứng defense nỗi lên. Bao nhiêu sân si trong đầu tuôn ra , xã lán.Không kiềm chế được lời ăn tiếng nói. Có khi dùng những câu chữi thô tục nhất đề tấn công đối phương.
    Chuyện này không phải chỉ gia đình em mắc phải mà có quá nhiều các gia đình trên TG đều dính phải. Ngay trong forum nầy cũng có. Em không tin thì cử thử hỏi mấy mẹ , chị.
    Vợ chồng chửi nhau thì như nắng và mưa.Có sao đâu.Chửi xong ôm nhau làm tình .......
    Ngay chính bản thân em , em đả khó kiềm chế và khi nổi giận đả tấn công chồng rồi.Nên chồng em cũng phãn ứng tương tự.
    Em phải tập tình đừng có chấp vào lời chựi tục cũa đàn ông.
    Em tập im lặng và lạnh lùng khi hắn gây với em. Em nên nhớ là bất cứ sự nỗi giận hay xúc đông nào đều ảnh hưỡng thai nhi nên em hãy vì con nhường nhịn. Em nhường chồng , em có mất cái gì. mà con được nhiều người khen.
    Chị copy lại đoan chị viết cho một member theo kinh nghiệm nhiều gia đình tại VN ,để em suy nghỉ trước khi quyết định ly hôn.

Trước khi bạn quyết định chuyện li dị. Bạn phải suy nghĩ thật nhiều. Và chỉ quyết định khi nào bạn ờ trong trạng thái bình tĩnh.

*
    * Bạn phải tự hỏi mình khã năng tài chánh của bạn có lo cho những ngày sinh đẻ, và nuôi hai con cho đến khi hai cháu ra Đại Học?
    * Bạn có chắc là con cái bạn không có cha hậu quả của nó ra sao?(cho dù chồng bạn vô trách nhiệm khi còn ở với với nhau)
    * Ban có biết là tại VN người đàn bà hai con sau khi li dị khó mà tái giá?

* Bạn có lường trước sau khi li dị tâm lý khủng hoãng ( stress) sẻ ảnh hưỡng thai nhi? Và Tâm sinh lý trong suốt quãng đời còn lại cũa bạn cũng ảnh hưỡng theo?

Nếu bạn tự trả lời được những điều trên thì lúc đó bạn có thể quyết định

Ký tờ giấy li dị thì dể lắm nhưng hậu quả của nó rất khũng khiếp.

http://www.webtretho.com/forum/f111/...-2-dua-874250/
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thichnoichuyenvui; 01/09/2011 vào lúc 05:02 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vợ chồng em cũng đang chuẩn bị ly hôn, đơn em đã nộp cho tòa án giờ chỉ còn đợi họ gọi lên để giải quyết mà thôi. Em hoang mang lắm các mẹ ơi, không biết mình phải làm gì? Kế hoạch cho tương lai mình và hai con như thế nào? Em có hai bé gái một bé 05 tuổi và bé 03 tuổi. Về mặt kinh tế, em có đi làm cũng có thể chăm lo cho hai con , nhưng chỗ ở thì phải đợi tòa giải quyết phần tài sản chung. Mong các mẹ tư vấn cho em với? em phải làm gì đây ạ?

• 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đọc mà thấy thương mẹ nó.. thương cho cả thân mình nữa...chồng nhưng không bgio biết đuọc cảm giác của vợ. ko bao giờ có lỗi biết xin lỗi cả.. lúc nào mình cũng phải quỵ lụy.nản vô cùng

• 395 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Ly hôn đi , còn không Đau quá tự khắc buông

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4