CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Con trai 1979 lấy con gái 1983 có sao ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 9.22K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 865 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi, mình có cô em sắp lấy chồng, em í sinh năm 1983, cậu người yêu sinh 1979. Hai người yêu nhau hơn 3 năm, chuẩn bị cưới. Nhưng bố mẹ em mình đi xem bói, và xem trong quyển Bách khoa toàn thư, thì thấy nói rằng 2 tuổi này tam hợp, nhưng thực ra là tam tai, nếu lấy nhau thì người vợ sẽ bị tuyệt mệnh, bị chết yểu.
    Em mình rất buồn, ko biết phải làm thế nào cả.
    Mọi người ai có kinh nghiệm trong chuyện này ko, làm ơn chia sẻ cùng em mình với.
    Cám ơn mọi người rất nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 213 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Tính đến hôn sự thì chủ yếu là tính đến "mạng", tuổi (can và chi) chỉ mang tính tham khảo. Tuổi, chủ yếu để tính số mạng bản thân, làm nhà, năm kết hôn, kết hợp làm ăn ...
    Trai sinh năm 1979 là Kỷ Mùi, Âm nam, Thiên thượng hỏa (lửa trên trời).
    Nữ sinh năm 1983 là Quý Hợi, Âm nữ, Đại hải thủy (nước đại dương)
    Xét về đại cục thì thủy khắc hỏa ---> không tốt
    Nhưng nếu chỉ coi như vậy thì e rằng thày bói quan liêu quá. Ta phải coi hỏa là hỏa gì, thủy là thủy gì. Ở đây, lửa là lửa trên trời, nước là nước dưới biển, hai cái này khó mà gặp nhau.
    Dẫn đến:
    - Độ xung khắc được giảm đi đáng kể.
    - Độ tương hợp cũng khó mà gia tăng.
    Lại bàn về việc hai tuổi này mà kết hôn thì người vợ sẽ bị chết yểu. Ta nhận thấy, người nam sinh năm 1979 là âm nam, việc này làm giảm bớt sức mạnh của sự áp chế trong số mạng. Người nữ sinh năm 1983 là âm nữ, việc này gia tăng sức mạnh tiềm ẩn trong số mạng bản thân. Bởi vậy, tôi khẳng định không có cái gọi là chết yểu. Tuy nhiên, cũng không thể nói là hoàn toàn không có gì ảnh hưởng.
    Kết luận: Hai tuổi này kết hôn sẽ khắc khẩu, sức khỏe cả hai cũng không được tốt. Về đại cục là vậy, tuy nhiên, cần tham khảo thêm chi tiết theo ngày giờ sinh của mỗi người.
    P/M: Số mạng (nếu có) cũng chỉ chi phối cuộc đời con người ta tới 40% thôi bạn à. Còn lại là tác động của môi trường sống và nỗ lực của bản thân mỗi con người nữa.
    'Khôn - chết, dại - chết, biết thì sống"
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 213 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Bác ơi! Coi dùm em với, nam 1980 và nữ 1985 có hợp hay khắc gì ko!
    Nam, sinh 1980: Canh thân, dương nam, mệnh: Thạch lựu mộc (thân cây lựu mọc trên đá), cục: Kim tứ cục;
    Nữ, sinh 1985: Ất sửu, âm nữ, mệnh Hải trung kim, cục: thổ ngũ cục;
    Kim khắc mộc: không tốt
    Tuy nhiên, ta lại bàn sâu hơn:
    - Một đằng Kim giữa biển sâu, một đằng Mộc trên núi cao: Giống trường hợp của chủ topic
    - Hai tuổi này kết hợp: Người vợ sẽ là người làm ra kinh tế, người chồng luôn tìm cách vươn lên nhưng thường là thất bại.
    - Nguy cơ: dễ ly tán
    - Cách khắc phục: ở đây ta ko bàn chuyện cúng lễ (mê tín), ta chỉ bàn theo lẽ sống. Người vợ có nhiều mối giao tiếp bên ngoài, dễ dẫn đến chuyện ghen tuông, trường hợp này người vợ nên lưu ý các mối quan hệ của mình và nên để chồng quản lý tài chính. Người chồng, là người có năng lực nhưng nóng tính và khá ngang bướng, hãy tập cách điềm đạm, đừng quá cố chấp trong cuộc sống, kể cả trong công việc. Cả hai hãy luôn tìm cách "cởi trói" cho nhau về tâm lý.
    P/M: Lẽ đời có nhiều điều phức tạp, nói nhiều mấy cũng chẳng đủ.
    'Khôn - chết, dại - chết, biết thì sống"
    • 865 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuyengiatuvan Xem bài viết
    Tính đến hôn sự thì chủ yếu là tính đến "mạng", tuổi (can và chi) chỉ mang tính tham khảo. Tuổi, chủ yếu để tính số mạng bản thân, làm nhà, năm kết hôn, kết hợp làm ăn ...
    Nhưng nếu chỉ coi như vậy thì e rằng thày bói quan liêu quá. Ta phải coi hỏa là hỏa gì, thủy là thủy gì. Ở đây, lửa là lửa trên trời, nước là nước dưới biển, hai cái này khó mà gặp nhau.
    Dẫn đến:
    Lại bàn về việc hai tuổi này mà kết hôn thì người vợ sẽ bị chết yểu. Ta nhận thấy, người nam sinh năm 1979 là âm nam, việc này làm giảm bớt sức mạnh của sự áp chế trong số mạng. Người nữ sinh năm 1983 là âm nữ, việc này gia tăng sức mạnh tiềm ẩn trong số mạng bản thân. Bởi vậy, tôi khẳng định không có cái gọi là chết yểu. Tuy nhiên, cũng không thể nói là hoàn toàn không có gì ảnh hưởng.
    Kết luận: Hai tuổi này kết hôn sẽ khắc khẩu, sức khỏe cả hai cũng không được tốt. Về đại cục là vậy, tuy nhiên, cần tham khảo thêm chi tiết theo ngày giờ sinh của mỗi người.
    P/M: Số mạng (nếu có) cũng chỉ chi phối cuộc đời con người ta tới 40% thôi bạn à. Còn lại là tác động của môi trường sống và nỗ lực của bản thân mỗi con người nữa.
    Ôi, cảm ơn Chuyengiatuvan rất nhiều ah. Nghe cái nick này và cách lý giải thì em yên tâm lắm lắm rồi ah. Để em nhắn với em gái sinh năm 1983 cho yên tâm
    Tiện đây, nhờ thầy (em cứ gọi thế thể hiện lòng kính trọng) xem giúp em cái này nữa ah
    Em sinh năm 1979, chồng sinh 1966, con trai sinh 2007.Thầy xem giúp em 2 vợ chồng như thế có ổn ko (mà có không ổn thì cũng lấy nhau rồi, tham khảo và khắc phục thôi ah)
    Bọn em định sinh thêm một cháu nữa mà ko biết năm nào hợp với vợ chồng (từ năm Trâu trở đi, nhưng ko quá muộn, nếu được năm Trâu, hoặc Dần thì tốt, vì em muốn sinh con một thể luôn mà)
    Em cám ơn nhiều nhiều ah!
    Topic này hơi bị hay đấy, có khi thầy đắt hàng lắm nha!
    • 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Dẫn đến:
    Chuyên gia tư vấn ơi, em sinh đầu năm 82, chồng cuối năm 76. Người ta bảo không hợp nhưng vẫn cứ lấy nhau. Bác tư vấn cho em không hợp ở chỗ nào ạ.

Em cám ơn bác nhiều
    • 2,291 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Ôi, topic này xôm tụ nhỉ. Chuyên gia tư vấn có thể coi giùm em khg ah.
    Chồng: sinh năm 81, tân dậu
    Vợ: sing năm 80, nhưng Kỷ mùi ( vì sinh đầu năm)
    Con trai: sinh năm 2007.

Cám ơn bác.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 460 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Bác xem giúp nhà em với ạ:
    Chồng: 1976
    Vợ: 1982
    Con gái: 2006
    Nếu muốn đẻ đứa nữa thì đẻ năm nào được hả bác? Cám ơn bác nhiều nhiều :Smiling:
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chuyên gia tư vấn giúp em với nhé.
    Em sinh năm 1979 tuổi Kỷ Mùi.
    Chồng em sinh năm 1971 tuổi Tân Hợi.
    Vậy vợ chồng em có hợp tuổi không ?
    Vợ chồng em chưa có bé, định sinh em bé vào năm Mậy Tý hoặc năm Kỷ Sửu, bác cho em biết năm nào hạp tuổi hơn ?
    Cảm ơn bác nhiều.:Rose: :Rose: :Rose:
    • 1,125 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Dẫn đến:
    huhu chuyên gia ơi,vợ chồng em 79-83 đây,cũng khắc khẩu lắm ạ,mà nhờ chị xem giúp em với,em sinh 20/8/83 còn ox em 2/7/79,em sinh bé gái10/11/2007 lúc 22h ạ,bé là đinh hợi.Mà chị ơi xem giúp em với nhé,k biết vợ chồng con cái thế này số mạng và làm ăn thế nào ạ?:Rose:
    • 58 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhân tiện đây E cũng muốn nhờ bác "chuyengiatuvan" xem giúp E với ạ. E sinh năm 82 còn người yêu sinh năm 81. hai tuổi này hợp và ko hợp thế nào? Có ảnh hưởng tới việc làm ăn ko ạ?
    • 168 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đại Mĩ Nhân Xem bài viết
    Em sinh 73 chồng 72.
    Bạn em cũng giống y như vậy. Bác xem giúp đôi nào li tán đôi nào còn ạ?
    Em cảm ơn bác nhiều lắm.
    Em ạ! Riêng chuyện của em thì bác đây cũng nói được nhé.
    Về học vấn: cả hai đều có học vấn cao
    Về kinh tế: vợ có khả năng kiếm được nhiều xiền hơn chồng.
    Bác bấm độn cho em là hai vợ chồng lăng nhăng lắm, bồ bịch ầm ầm: tuổi này thì vợ hay lăng nhăng, chồng thì say nắng:Battin ey: . Nhưng chính yếu tố giống nhau này nên hai vợ chồng có uýnh nhau cũng ko bỏ nhau được. Bền lắm. Thôi thì 'duyên phận' em đã ko thể tách rời nhau được bác mong là hai vợ chồng em hạnh phúc nhé:Laughing:
    Con cái: muốn sống với nhau thì phải có con dị bào, nghĩa là con riêng
    P/S: Nếu em cẩn thận để có một hạnh phúc bền lâu thì từ giờ đến 2010 phải ngủ riêng nhá rooling:
    :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    • 790 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

khách hàng đông quá nên thầy chạy rồi chăng ? :d
    Mùa đông đến rồi, nhòa dấu chân em qua mùa thu - Từng cơn gió lạnh làm sắt se thêm hồn băng giá :Rose:
    Chợt khóe mắt cay - Chợt tim quắt quay - Tình ơi lắt lay, tựa lá úa trên cây buồn xoay... :Rose:
    • 160 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Oái oái, đông quá!
    Em là em thấy các cô các bác các chú nào mà "ván đã đóng thuyền" mà thấy gia đình k có vấn đề gì nghiêm trọng thì thoai nhá. K nên hỏi thầy làm gì. Hỏi nhiều lại nghĩ nhiều là k tốt đâu nhé. Với lị để thầy còn rảnh tay giúp những người đang tìm tìm ván tìm thuyền để đóng với chứ :Battin ey:
    Thầy ơi, em sinh năm 1983 ạ. Vẫn chưa có ván có thuyền để đóng đâu ạ:Crying:. Em hợp với tuổi nào thấy bảo em với nhé.
    • 168 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đại Mĩ Nhân Xem bài viết
    Bác ơi, bác giỏi quá.
    Chồng em ko say nắng nhưng ông chồng bạn em thì say ngất ngư. Vợ ông ấy thì lăng nhăng tít mù.
    Thế phải ngủ riêng ạ.
    Bọn em ngủ riêng từ khi mới cưới tới giờ. Giờ em có định ngủ chung cũng ngủ với ông khác thôi.
    Có được ko bác?
    Em cảm ơn bác nhiều ạ. :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :Kiss:
    Hờ. Cái này em phải Pm hay nói nhỏ cho ... mình bác nghe thôi chứ onttella: . E cứ thế này mai đi dạy gặp HS thì dồi ôi bác ngại lắm đấy. Mừ... em nói thế bác biết thì bác giúp cho nhé. Chứ để ai đấy nghe được mà nhảy vào là bác ko để yên đâu nhé :Laughing:
    • 865 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Ối thầy ơi, ối thầy ơi..........iiiiiiiiiii
    Thầy đi đâu mất rồi, đông khách quá thầy nhỉ? Thầy cố gắng bớt chút thời gian giúp các chị các em với nhé!
    Tks thầy nhiều ah!
    :Rose: :Rose: :Rose:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em và bạn em còn chính xung, 78 và 84, Tý Ngọ đánh nhau loảng xoảng đây . Đầu tiên đi xem một thầy bảo không được, một trong hai đứa sẽ chết. Nhưng đi xem đến thầy thứ 2, thứ 3 lại bảo lấy nhau được, tất nhiên tuổi xung nhau thế sẽ bị ảnh hưởng (công việc, sức khỏe...) Em cũng là người mê tín, nhưng nếu cái duyên số của mình như thế thì ko tránh được. Tuổi nào kết hợp với nhau cũng có cái hay cái dở, quan trọng là nỗ lực của bản thân mình nữa mà. Nhân định thắng thiên mà :Thinking:

Với cả, em ko tin có 2 tuổi nào kết hợp với nhau là chỉ toàn xấu, hoặc chỉ toàn đẹp. Nhưng nếu tuổi xung lấy nhau thì nên xem tuổi để đẻ con, con sẽ trung hòa cho bố mẹ :LoveStruc:
    • 92 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

uh nhỉ, giờ mới nhớ Tây ko coi tuổi nên tỉ lệ ly dị là rất cao
    • 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các bác chỉ được cái nói đúng: "Em ko mê tin đâu. Nhưng..."