CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

"Con gái giống cha giàu ba họ - Con trai giống mẹ khổ 3 đời"

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.58K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 3,538 Bài viết

• 4,465 Được cảm ơn

MC em hay nói em như thế, ko biết đúng ko hay các MC đều muốn cháu giống bên họ nội?

Con gái em giống cha nó thì MC khoái rồi. Em sợ sinh con thứ 2 ra con trai mà nó giống mẹ chắc luôn nghe mãi câu "khổ ba đời" quá.

Mâu thuẫn ở chỗ này:
    Ai cũng khen miệng của con em xinh, cười duyên và miệng nó giống...ba nó. Thế là lần nào như lần ấy MC kể ngày xưa ai cũng khen miệng ba nó giống miệng MC.....
    và cười khoái chí.

• 3,544 Bài viết

• 994 Được cảm ơn

Chả phải đâu ạ.
    Anh trai tớ giống mẹ như đúc, tớ thì giống bố như tạc, mà anh giầu gấp bao nhiêu lần mình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 503 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

người ta nói thế vì họ mong con giống cha( theo mình một phần cũng do quan niệm trọng nam khinh nữ ngày xưa thôi)

MẸ BÊN CON SUỐT CUỘC ĐỜI, YÊU CON TRAI QUÁ!!! :557: :557:
    :577: :557:

Các mẹ vào đọc ủng hộ hai mẹ con mình nhé

http://www.webtretho.com/forum/f3531...ua-me-1746255/

• 876 Bài viết

• 1,026 Được cảm ơn

Ôi dào, lời Mộng Chè tin làm giề.:Laughing:

• 99 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Mình thì nghĩ con gái con trai gì mà đều giống thằng cha... hàng xóm thì mới khổ chứ :-D
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 876 Bài viết

• 1,026 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tramanhlenguyen Xem bài viết
    Mình thì nghĩ con gái con trai gì mà đều giống thằng cha... hàng xóm thì mới khổ chứ :-D
    Đồng ý hai chân, hai tay.:Laughing:

• 2,096 Bài viết

• 5,026 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ant999 Xem bài viết
    MC em hay nói em như thế, ko biết đúng ko hay các MC đều muốn cháu giống bên họ nội?

Con gái em giống cha nó thì MC khoái rồi. Em sợ sinh con thứ 2 ra con trai mà nó giống mẹ chắc luôn nghe mãi câu "khổ ba đời" quá.

Mâu thuẫn ở chỗ này:
    Ai cũng khen miệng của con em xinh, cười duyên và miệng nó giống...ba nó. Thế là lần nào như lần ấy MC kể ngày xưa ai cũng khen miệng ba nó giống miệng MC.....
    và cười khoái chí.
    Hehe mình quan điểm đơn giản lắm, con mình giống ba mẹ ông bà gì cũng được, có người khen là thích rồi

Nếu sau này có con trai mà mẹ chồng trách "giống mẹ khổ ba đời" thì cứ nói "Ôi chị gái nó giàu 3 họ thì đủ giúp thằng em khó ba đời, sợ gì"

• 1,699 Bài viết

• 4,524 Được cảm ơn

Ui, con tớ giống hệt tớ, tớ lại rất thích, vì đi đâu cũng nghe khen là: con trai dễ thương thế, giống y mẹ :Laughing:
    Tớ chả sợ giàu ba họ hay khó ba đời, giờ chỉ mong con khỏe và ngoan là mừng rồi
    Mẹ yêu con

• 115 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Ui, con gái bạn yêu thế, nhìn thích quá cơ.
    Theo mình chả cần biết là nó giống ai, con mình sinh ra với chồng mình chắc chắn là giống cả hai rồi, hi hi.
    Chỉ mong nó xinh xắn, ngoan ngoãn khỏe mạnh, thông minh là sau này sẽ giỏi sẽ giàu thôi.
    Cháu là hòa thượng thích ăn xịt ạ!:Silly:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 742 Bài viết

• 1,506 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tramanhlenguyen Xem bài viết
    Bạn này vui tính ghê.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2