CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

"Con gái giống cha giàu ba họ - Con trai giống mẹ khổ 3 đời"

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.7K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 3,538 Bài viết

• 4,473 Được cảm ơn

MC em hay nói em như thế, ko biết đúng ko hay các MC đều muốn cháu giống bên họ nội?

Con gái em giống cha nó thì MC khoái rồi. Em sợ sinh con thứ 2 ra con trai mà nó giống mẹ chắc luôn nghe mãi câu "khổ ba đời" quá.

Mâu thuẫn ở chỗ này:
    Ai cũng khen miệng của con em xinh, cười duyên và miệng nó giống...ba nó. Thế là lần nào như lần ấy MC kể ngày xưa ai cũng khen miệng ba nó giống miệng MC.....
    và cười khoái chí.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Gửi cho vợ yêu và con gái xinh xắn của ba!

Gửi cho vợ yêu và con gái xinh xắn! :) Anh cám ơn em đã đem đến lại cho anh 1 mái ấm gia đình thật đúng nghĩa và thật hạnh phúc trong tiếng cười trẻ thơ! Trong cuộc sống có những lúc anh cũng bế tắc nhưng em và con đã là bờ vai và động lực giúp anh vượt qua tất cả và tiếp tục đứng dậy, nghĩ về...

• Cùng con sống xanh

Nếu bạn có em bé, tôi đoán là bạn cũng muốn con mình yêu môi trường, vì suy cho cùng, một đứa trẻ...

• Tôi ly dị chồng và cảm thấy tự hào

Tôi năm nay 23 tuổi, đã ly dị chồng và có 1 đứa con trai. Tôi và chồng tôi yêu nhau được 6 tháng và...

• Tại sao con gái lấy chồng giàu lại bị ghét .....!

Các mẹ nghĩ sao nhỉ .... sao con gái lấy chồng giàu là lại bị ghét... trước mặt thì tỏ vẻ nói này nọ dễ thương .... sau lưng thì chúa nói xấu....

• Thư gửi người đàn bà...của chồng tui.

Chị yêu mến của em ! Phải bắt đầu như thế nào nhỉ, từ mối quan hệ của chị em mình đi nhé. Cảm...

• 3,549 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

Chả phải đâu ạ.
    Anh trai tớ giống mẹ như đúc, tớ thì giống bố như tạc, mà anh giầu gấp bao nhiêu lần mình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 503 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

người ta nói thế vì họ mong con giống cha( theo mình một phần cũng do quan niệm trọng nam khinh nữ ngày xưa thôi)

MẸ BÊN CON SUỐT CUỘC ĐỜI, YÊU CON TRAI QUÁ!!! :557: :557:
    :577: :557:

Các mẹ vào đọc ủng hộ hai mẹ con mình nhé

http://www.webtretho.com/forum/f3531...ua-me-1746255/
    • 876 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

Ôi dào, lời Mộng Chè tin làm giề.:Laughing:
    • 99 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Mình thì nghĩ con gái con trai gì mà đều giống thằng cha... hàng xóm thì mới khổ chứ :-D
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 876 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tramanhlenguyen Xem bài viết
    Mình thì nghĩ con gái con trai gì mà đều giống thằng cha... hàng xóm thì mới khổ chứ :-D
    Đồng ý hai chân, hai tay.:Laughing:
    • 2,186 Bài viết

• 5,284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ant999 Xem bài viết
    MC em hay nói em như thế, ko biết đúng ko hay các MC đều muốn cháu giống bên họ nội?

Con gái em giống cha nó thì MC khoái rồi. Em sợ sinh con thứ 2 ra con trai mà nó giống mẹ chắc luôn nghe mãi câu "khổ ba đời" quá.

Mâu thuẫn ở chỗ này:
    Ai cũng khen miệng của con em xinh, cười duyên và miệng nó giống...ba nó. Thế là lần nào như lần ấy MC kể ngày xưa ai cũng khen miệng ba nó giống miệng MC.....
    và cười khoái chí.
    Hehe mình quan điểm đơn giản lắm, con mình giống ba mẹ ông bà gì cũng được, có người khen là thích rồi

Nếu sau này có con trai mà mẹ chồng trách "giống mẹ khổ ba đời" thì cứ nói "Ôi chị gái nó giàu 3 họ thì đủ giúp thằng em khó ba đời, sợ gì"
    • 1,699 Bài viết

• 4,531 Được cảm ơn

Ui, con tớ giống hệt tớ, tớ lại rất thích, vì đi đâu cũng nghe khen là: con trai dễ thương thế, giống y mẹ :Laughing:
    Tớ chả sợ giàu ba họ hay khó ba đời, giờ chỉ mong con khỏe và ngoan là mừng rồi
    Mẹ yêu con
    • 115 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Ui, con gái bạn yêu thế, nhìn thích quá cơ.
    Theo mình chả cần biết là nó giống ai, con mình sinh ra với chồng mình chắc chắn là giống cả hai rồi, hi hi.
    Chỉ mong nó xinh xắn, ngoan ngoãn khỏe mạnh, thông minh là sau này sẽ giỏi sẽ giàu thôi.
    Cháu là hòa thượng thích ăn xịt ạ!:Silly:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 753 Bài viết

• 1,536 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tramanhlenguyen Xem bài viết
    Bạn này vui tính ghê.
    • 333 Bài viết

• 1,677 Được cảm ơn

Thì lúc í bạn bảo Ối con thấy chồng con giống mẹ kinh khủng... kiểu này khổ đời con đời cháu con rồi rồi cười hê hê là xong...:Laughing:
    Chip xinh: 0m: 2,6kg; 1m: 4,2kg; 2m: 5,4kg; 3m: 7,0kg; 4m: 8,3kg; 5m: 9,3kg; 6m: 10,1kg; 7m: 11,0kg; 8m: 11,5kg; 9m: 11,9kg; 10m: 12kg; 11m: 12,2kg; 18m: 13,5kg; 24m: 15kg27m: 17kg 28m 18kg; 30m 19kg ; 36m 23kg
    Bơ phéng: 0m: 3,1kg ; 1m: 4,7kg ; 2m: 6,3kg ; 3m: 7,8kg ; 4m: 8,9kg ; 5m: 10kg ; 6m: 10,7kg ; 7m: 11 kg
    • 3,538 Bài viết

• 4,473 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me-soc Xem bài viết
    Thì lúc í bạn bảo Ối con thấy chồng con giống mẹ kinh khủng... kiểu này khổ đời con đời cháu con rồi rồi cười hê hê là xong...:Laughing:
    Lúc ấy...chắc có bão xảy ra mất. Tớ chỉ sợ con ra giống tớ rồi...bà nội nói này nói kia...rồi đối xử phân biệt với con tớ nữa.
    • 211 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Hic con cái không giống bố giống mẹ thì giống ai. Có phải con nuôi đâu mà ko giống mình, bao giờ chẳng có tí nét bố, tí nét mẹ. Quan niệm gì mà phản khoa học vậy trời.
    • 834 Bài viết

• 458 Được cảm ơn

Ôi dào, chắc tại bên nội quan niệm mấy ông không mang bầu, không đẻ được nên khoái cháu đẻ ra thì giống con trai mình cho chắc eng ấy mừ kekkekeke . Chứ còn ai giàu ai khó sao biết được.
    Con mình mình thương, ai thương mình cám ơn không thì thôi. Chứ chủ top lo gì chuyện phân biệt đối xử.
    Chỉ khoái nhất là bên ngoại, con mình đẻ ra cháu nào cũng thương, xấu xí cũng thương.rooling:
    Còn bên nội thì cũng còn tùy, có khi không ưa con dâu ghét lây luôn cháu:Crying:
    • 834 Bài viết

• 458 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metitmit04012010 Xem bài viết
    Hic con cái không giống bố giống mẹ thì giống ai. Có phải con nuôi đâu mà ko giống mình, bao giờ chẳng có tí nét bố, tí nét mẹ. Quan niệm gì mà phản khoa học vậy trời.
    Ấy ấy, nhiều khi cũng không đúng đâu nha. Ông trời cũng vui lắm. Bạn mình nhận con nuôi nè, mà sao nuôi bé càng lớn càng giống bạn mình y choang, thật đấy. Nói con nuôi không ai tin đâu.

Rồi chị bạn mình có cô con gái mà thiệt tình hỏng giống bố, cũng hỏng giống mẹ hỏi ra thì nó giống bà nội kekekekek (mà mình chưa thấy bà nội bé nên chưa biết được). Cho nên có khi gen nó cũng lặn xa tít mù khơi, đợi vài đời sau mới trồi lên được:Laughing:
    • 75 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ant999 Xem bài viết

Mâu thuẫn ở chỗ này:
    và cười khoái chí.
    Theo em được biết thì câu này nói về tính cách chứ không phải hình dáng: con trai mà có tính như mẹ thì đúng là khổ rồi. Còn con gái mà có tính như cha thì thoát khỏi những nổi khổ của phụ nữ còn gì.
    • 594 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Co trai tớ giống y hệt bố, mà bố nó lại y hệt bà nội, thế thì giàu hay khó các mẹ nhỉ?
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo con
    • 385 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Đúng là tư tưởng ngày xưa nhỉ. Mà MC chị nói mâu thuẫn thế chứ. MC e mà nói thế e sẽ đùa lại 1 câu như chị j trên kia ngay. Con chẳng giống bố giống mẹ thì giống ai chứ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi selena_nguyen; 01/07/2011 vào lúc 11:28 AM.
    • 703 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

xời, tớ giống i xì đúc bố tớ đấy, nhất là tính cách mà giàu đâu chả thấy...hay tại số mình chưa đc giàu vậy?
    Mong bình yên và hạnh phúc đến với con giai yêu của mẹ, đến với gia đình nhỏ của mình và đến với mọi người xung quanh mình.