CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Có nên nhắn tin cho đồng nghiệp của chồng?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.66K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào mọi người,

Mình đang gặp phải chuyện buồn muốn kể ra đây và mong mọi người cho ý kiến xem mình nên làm gì vào lúc này nhé

Khoảng nửa năm trở lại đây, mình tình cờ vào nick chat của chồng và phát hiện ra ở cơ quan, trong cách giao tiếp giữa chồng và đồng nghiệp có phần hơi thái quá và không đúng mực. Có một trường hợp thể hiện rỗ nhất đó là cô nhân viên dưới quyền giám sát của chồng mình, mặc dù trao đổi về công việc nhưng cách thức nói chuyện có phần suồng sã, đôi lúc trống không, rồi add icon, hihi, ha ha...đủ kiểu, mở đầu chát chít luôn là :"anh ơi, anh xem giúp em cái này...., anh ơi, anh ra chỗ em nhé..." Hôm chồng mình đi nghỉ mát còn nhắn tin bắt chồng mình phải mua quà, rồi thỉnh thoảng rủ chồng mình đi mua cái này cái kia, có lần còn rủ sang tận Hà Đông mua lụa, rồi buổi chiều có lần đi ăn và uống cà phê với nhau nhưng đi cùng một người khác nên mình khi đó cũng cho là bình thường. Cho đến gần đây, càng ngày mình càng thấy có sự thân thiết và phóng túng trong ngôn ngữ chát chít, tung hứng trong khi nói chuyện. Mình cũng chỉ nhẹ nhàng nhắc nhở, sau vài lần thì chồng mình cũng hạn chế và giữ chừng mực trong giao tiếp với cô ta. Ngoài con bé này, còn một con bé khác không làm cùng công ty nhwung cách nói chuyện thì cũng tương tự. Chồng mình giải thích rằng con bé ở Vp là do tính nó như thế, với ai nó cũng nói năng kiểu đó và còn có những cử chỉ thân mật và bỗ bã, chồng mình không muốn thể hiện thái độ sợ làm ảnh hưởng đến quan hệ đồng nghiệp trong công ty. Còn với con bé kia thì chồng mình bảo chỉ chát chít cho vui và hoàn toàn ko có tình ý gì. Mình đã không đồng ý và khuyên chồng nên có thái độ đúng mự, thân thiện chứ không phải thân mật kiểu như vậy rồi đến lúc điều đáng tiếc xảy ra thì hối không kịp, nhưng chồng mình đã bỏ ngaòi tai và cho rằng mình lo xa quá. Cho đến khi mình phải đi công tác dài ngày, chồng mình ở nhà đã tiếp cận con bé ô sin, đến 2 hôm trước khi mình về thì chồng mình đã mò vào phòng nó nhưng cũng may là nó phản đối và chưa kịp xảy ra điều gì đáng tiếc. Con bé đó đã báo ngay cho mình và mình đã kịp thời ngăn chặn. Sau chuyện với Osin, chồng mình có hứa sẽ không thân mật với con gái theo kiểu như thế nữa và hứa sẽ thay đổi, quan tâm đến mình hơn và không để mình phải buồn. Điều đáng nói là mình đã phát hiện ra sự không bình thường trong cách ăn nói và cư xử với Osin và cũng đã nhắc nhở chồng nhưng anh ta vẫn cho rằng mình nghĩ hơi quá. Trước khi đi công tác, mình dặn chồng ở nhà chú ý ăn mặc kín đáo và phải giữ thái độ đúng mực với nó nhưng điều đáng tiếc đã xảy ra. Thực sự khi nghe tin đó, mình cảm thấy chồng thật tầm thường, mình không hiểu tại sao lúc đó mình lại có thể bình tĩnh đến như vậy, gọi điện lại cho Osin để hỏi rõ ngọn ngành và gọi điện nói chuyện với chồng một cách rất tỉnh táo và mạch lạc. Bình thường quan hệ VC không có chuyện gì to tát ngaòi những mẫu thuận cãi nhau lặt vặt, chuyện vợ chồng cũng không có vấn đề gì trục trặc, hai vc quan hệ khá đều đặn...Hai hôm sau mình về nhà, chồng đã xin lỗi và hứa hẹn, mình đã bỏ qua và cũng mong chồng thay đổi. Nhưng chỉ được một thời gian ngắn, cách nói chuyện như cũ lại lặp lại, và mới cách đây 3 hôm, con bé đồng nghiệp sau khi chát chít công việc xong có hỏi chồng mình một câu:"Chiều nay anh có muốn đi chơi một tí không ạ?" Mình hỏi thì chồng giải thích rằng nó nhờ chồng mình đi ra ngoài làm giúp nó một việc gì đó, vì thấy chồng mình xuốt ngày cắm cúi vào máy tính nên muốn chồng mình ra ngaòi thay đổi không khí. Mình ko chấp nhận lời giải thích đó, vì nếu nhờ vả công việc và rủ đi chơi là hai noioj dung hoàn toàn khác nhau, cách diễn đạt sẽ khác nhau. Chồng giải thích và cứ khẳng định rằng mình hiểu nhầm chứ ý nó không phải thế. Mình bựa quá, bảo mình sẽ nhắn tin cho nó, copy lại cái câu nó rủ chồng mình đi chơi và nhắc nhở nó một cách nhẹ nhàng thôi nhưng chồng bảo nếu mình làm như thế thì nó sẽ cười vào mặt mình. Mình điên lắm, người đáng phải xấu hổ và bị cười vào mặt là con đó chứ sao lại là mình. Nó là một đứa chưa chồng con mà nói năng tùy tiện kiểu ỡm ờ rồi rủ cả chồng người khác đi chơi mà chồng mình vẫn còn bênh và sợ mất thể diện với nó. Mình bảo rõ với chồng, nếu thực sự giữa chồng mình và nó có vấn đề thì mình ko cần nói với nó cho phí lời, mình chấp nhận để chồng sống theo cách đó, còn nếu chồng ko có gì với nó thì mình cần phải có trách nhiệm nhắc nhở nó coi như cảnh cáo, vì việcnayf kéo dài cũng khá lâu rồi. Nếu mình không biết thì đi một nhẽ, đằng này mình biết mà không ngặn chặn thì để rồi đến lúc nó nhổ vào mặt mình mới lên tiếng hay sao?

Thực sự sau những gì xảy ra, giờ đây mình không còn tình cảm gì với chồng nữa, mọi cảm xúc thiêng liêng của tình chồng vợ đã mất đi hết cả, mình đã cho chồng cơ hội để sửa sai nhưng mình vẫn thật vọng. Mình đã từng rất tin và yêu chồng, luôn hãnh diện vì chồng chỉn chu, đạo mạo, tư cách nhưng giờ đây không còn gì để vớt vát nữa. Thực ra chồng rất vô tâm và vô tình đối với mình chứ không nhu mình ảo tưởng bấy lâu nay. Mình luôn lo chu toàn mọi việc, thu vén nhà cửa, nuôi dạy con cái, thậm chí mọi việc từ lớn đến nhỏ đều đến tay mình lo, chuyển nhà , tìm trường cho con học, đưa đón con, chăm chút cho chồng từ miếng ăn đến cái mặc, lo diện mạo cho chồng để chồng ra đường sáng sủa như ai. Thế nhưng những gì mình nhận được thật phũ phàng, không có sự cảm thông, không lời động viên an ủi...Ngay khi việc với con Osin xảy ra, suốt cả tháng trời mình mất ngủ và suy nghĩ liên miên còn chồng vẫn ăn no ngáy kỹ...Những cố gắng của mình để vun vén, xây dựng cho gia đình đều không được chồng biết đến và trân trọng mà nghiễm nhiên coi đó là việc của mình, trách nhiệm của mình. Chồng ngoài việc đi làm về chỉ chơi với con, thỉnh thoảng giúp vợ việc vặt trong nhà, điều này mình cũng ghi nhận. Mình cứ ngỡ mình may mắn lấy được nguwoif tử tế, ai dè cũng như bao gã đàn ông khác vậy thôi. Giờ đây lòng mình đã nguội lạnh, chỉ duy có một điều mình bực vì chồng vẫn bênh con bé kia, nên mình muốn hỏi ý kiến mọi người mình nên làm gì trong lúc này? Có nên nhắn tin nói cho con bé kai biết để cảnh cáo nó? Còn với chồng, mình không muốn cố gắng để hàn gắn nữa, mọi tình cảm của mình đã bị trà đạp và bây giờ mình không nuối tiếc, sống với nhau chỉ vì con thôi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,375 Bài viết

• 1,923 Được cảm ơn

Gì thì gì cứ chồng mà nói trước, chứ hở với đồng nghiệp bạn bè của chồng một câu k khéo vạ miệng và rắc rối... Trừ khi cực chẳng đã...
    Kỷ niệm ngày bốn con ba ba: 20/6/'11, Bài gửi 3,333
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ tự lắng lòng mình. Tôi sẽ học cách kiểm soát những cảm xúc và suy nghĩ của mình.
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ học cách tha thứ những gì người khác đã gây ra cho tôi, bởi tôi tin vào sự công bằng của cuộc sống.
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ bỏ lại phía sau mọi lo âu, cay đắng và thất bại, khởi đầu một ngày mới với một trái tim yêu thương.
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ sống hạnh phúc. Tôi sẽ yêu thương và tin tưởng những người tôi yêu quý, và những người thương yêu tôi.
    * Và hôm nay, ngay bây giờ, tôi cảm nhận được hạnh phúc và sức sống mới để bắt đầu một ngày mới thật có ích - bất kể ngày hôm qua như thế nào.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 358 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Còn ghét, còn bực mình vì chuyện của chồng là còn yêu chồng chứ ko như lời chủ top là hết tình cảm đâu. Thôi hãy thử cố gắng lần nữa xem có khuyên bảo chồng chấm dứt đc cái sự bạn bè lăng nhăng đó không, chứ đừng dở dở mà "nói chuyện" với mấy cái đứa bạn chồng đó... chồng mà nghiêm chỉnh thì bọn nó cũng chả sơ múi được gì đâu. Cải thiện mình rồi cải thiện chồng vẫn chắc hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 187 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

theo mình chồng bạn rất là trăng hoa,,, cái vụ mò vào phòng osin vói mình thật là khủng khiếp, nếu là mình mình sẽ ly hôn vì chuyện đó, bản tính chẳng bao giờ thay đổi cả, có liên lạc với cô đồng nghiệp kia thì cũng vẫn thế thôi, anh ta vẫn cứ sẽ như vậy, không cô này thì cô khác.
    bạn chủ top vẫn còn yêu chồng lắm đó, nhưng chắc bạn sẽ phải sống chung với cái tính trăng hoa của anh ta suốt đời thôi. ( nếu bạn chấp nhận)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi windGirl; 04/09/2010 vào lúc 05:53 PM.
    ~~~~~ cÒn điỀU gì NíU LấY nHữNg Kỉ NiỆm xƯa đÁnh rƠi ? ~~~~~
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,170 Bài viết

• 5,637 Được cảm ơn

Điều tối kị khi chọn Osin là trẻ hơn C mình, phải già và xấu xấu mới ok. Đàn ông thời nay phần nhiều đổ đốn cả, nhưng ko thể buộc tội 100% đc, chỉ tại mấy em chân dài chân ngắn cứ lả lơi lơi lả hỏi anh nào chịu nỗirooling:Khi chấp nhận lấy chồng là chấp nhận sống chung với lũ, ghen tuông càu nhàu chẳng ích gì đâu ạ, chỉ làm cho chồng ngày càng thích online chat chit mà thôi. "Con gái 12 bến nước", câu này tuy xưa lơ xưa lắc nhưng vẫn còn hiệu lực trong thời đại @:Worried:
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    • 262 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Giving_up Xem bài viết
    Chào mọi người,

Mình đang gặp phải chuyện buồn muốn kể ra đây và mong mọi người cho ý kiến xem mình nên làm gì vào lúc này nhé

Mình cứ ngỡ mình may mắn lấy được nguwoif tử tế, ai dè cũng như bao gã đàn ông khác vậy thôi.

Cái dòng in nghiêng , bôi đen, trên đọc lên Sói không đồng ý với bạn đâu!!:Thinking:
    Cũng là đàn ông, nghe như thế tự ái quá!
    Bạn rất yêu chồng, nhưng anh chồng đó, xin lỗi bạn, bị bệnh nặng rồi!!!! Đàn ông cũng có người có tính trăng hoa và ở vào hoàn cảnh " trớ trêu " họ sẽ bị " dòng đời " cuốn đi. Còn chồng bạn thì vào loại " tạp ăn" rồi!! Mấy lần vợ cảnh báo, tha thứ, bị ... Osin phản đối, rồi cũng cố cho được!! hết chỗ nói!!:Sick: nhất là lại léng phéng với Osin nữa, thật là hạ cấp ( về cả nhân phẩm lẫn bản lĩnh đàn ông )
    Trường hợp của bạn thì tốt nhất là mình chữa bệnh người nhà trước. Thuốc thật nặng vào, nếu khả năng khó khỏi thì hoặc là bỏ quách đi cho nó yên hoặc là chuẩn bị tâm lý sống chung với .... hủi thôi!!!
    Ngoài xã hội, có bao nhiêu loại người, Osin nó có đủ tư cách ỡm ờ đâu mà thằng chả vẫn " dính" đó thôi, bạn email người này, mai người khác làm sao mà hết được ( có người lại không dùng email nữa ... như osin ). Với lại, thường thì biện pháp này ít hiệu quả!!!
    Thương bạn quá!!
    Chúc mọi sự bình an!!
    • 58 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mong là bạn biết tự tôn trọng và yêu thương bản thân mình, nếu không, chồng bạn sẽ chẳng coi bạn ra gì. Ở Việt Nam mình vẫn còn nặng tư tưởng là giữ gia đình vì con cái, nhưng con cái bạn không hề sung sướng như bạn nghĩ nếu như sống trong một gia đình mà bố mẹ không yêu thương nhau. Trẻ con nhạy cảm hơn ta tưởng nhiều nên để càng lâu thì con cái bạn càng bị ảnh hưởng về cả tâm hồn và tính cách, điều này có thể vì sự đau khổ trước mắt vì chồng làm bạn không nhận ra, nhưng về lâu dài thì việc con cái chán đời, nổi loạn, trầm uất là rất phổ biến ở những gia đình có mâu thuẫn hôn nhân. Mình cũng đồng ý với chị sói vì đàn ông không phải ai cũng vậy hết, những người biết thương vợ thương con vẫn rất nhiều. Đến giờ vẫn còn chưa muộn để tránh việc bạn nhiễm bệnh do anh ta bừa bãi ở bên ngoài mang về, chưa phải lo cho việc anh ta có con rơi, rồi phải chứng kiến anh ta bao lo cho bồ nhí, vợ nhỏ và coi thường bạn hơn nữa.
    • 425 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soiconlacme Xem bài viết
    [/I]
    Osin nó có đủ tư cách ỡm ờ đâu
    Không hài lòng với cái dòng đỏ. Ôsin cũng là một nghề chân chính như ai. Họ cũng phải bỏ sức lao động ra để kiếm bát cơm chứ có ăn trộm ăn cướp của ai đâu mà không với chẳng đủ tư cách.

@chủ top: máu trăng hoa ngấm vào tận xương tủy ox bạn rồi. Anh ta chẳng thay đổi đâu. Sống chung với lũ hoặc giải tán quốc hội thôi.
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hâm nóng tình cảm lên phát, thỉnh thoảng đòi đi chơi với bạn bè của chồng hoặc nhân ngày gì đó mời mấy ông ở cơ quan đến ăn cơm, chơi thân với mấy chị khác ở cơ quan chồng xem sao. Khối chuyện hay đấy.
    • 1,875 Bài viết

• 2,105 Được cảm ơn

Xử lý cái thằng chồng ở nhà trước đi. Nếu chồng nghiêm túc thì 10 con đồng nghiệp đồng ngáp gì đó cũng chả ăn thua gì. Ở đây, chưa cần đến con đồng nghiệp nào thì con Osin, chồng bạn cũng chả tha nữa kìa.

Bạn có quá nhẹ tay với chồng không khi lần xảy ra chuyện với Osin bạn đã quá dễ dàng bỏ qua??? Nhờn thuốc đấy.
    • 262 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

To @ littlepiggies : không có chị Sói đâu chỉ có ....anh Sói thôi:Sigh:
    To @ Hinex : Bạn nhạy cảm quá!! nếu bạn là Osin thì cũng xin đọc kỹ và ngẫm một chút. " không đủ tư cách ỡm ờ" ở đây là với ông chủ nhà nhé!! Tất nhiên là Osin cũng là một nghề như bao nghề khác ,nhưng không ai có thể phủ nhận việc không thể đánh đồng Osin với ông chủ nhà đúng không bạn!!
    Osin nhà mình có phòng riêng, ăn cơm cùng. Con cái mình được yêu cầu nói với Osin phải thưa gửi đàng hoàng nhưng không có nghĩa là một ngày nào đó em ấy lại có thể ngồi uồng trà và xem tivi cùng với mình.Tuy nhiên đấy hoàn toàn là quan điểm riêng của mỗi người, tôi tôn trọng ý kiến của bạn và cũng không muốn làm " loãng " topic của Giving_up.
    Thân!
    • 91 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Chồng bạn chủ tóp ăn tạp quá. Đồng ý là thằng nào chẳng muốn ăn dặm nhưng ăn mà không nghĩ đến hậu quả thì cũng có nhưng không nhiều. Thôi thì: 1. buổi sáng lão đi làm nhét vào ví lão 4-5 BCS và nói với lão đừng mang hậu quả về nhà nhờ vợ giải quyết. 2. Mời các em về nhà thay chị chăm chồng, chăm con, chăm BMC, làm việc nhà 1 tháng cho các em ấy tởn. 3. Chờ lão ngủ say cắt phéng 2 hòn của lão, đỡ đi được thằng chồng mệt đầu mà thêm được 1 chú "hoạn" nữ tính trong nhà để tâm sự nỉ non.

Đùa chứ khó đấy bạn ạ. Không có phương pháp đơn giản hiệu quả đâu. Hay là mang mất đứa con ra làm thí nghiệm thử coi. Tao ra một môi trường cha - mẹ - con cái rất đầm ấm và hạnh phúc đồng thời nhắc khéo lão là nếu đội chim lên đầu thì những thứ đó sẽ mất hết.
    WHAT THE HACK YOU THINK YOU ARE DOING AT THE MOMENT !!!?
    YOU SHOULD BE WORKING, F**KING MORON. WORK YOUR ASS UP !!!!
    • 1,249 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Không nên chị ơi. Gặp mấy con hỗn xược nó lại chọc tức ngược lại mình. Chưa kể đàn ông có cái thói sĩ diện hão. Nhỡ bị đồng nghiệp chọc sợ vợ hay vợ Hoạn Thư rồi quay về đổ lên đầu mình thì khổ ...
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào mọi người, mình rất cảm ơn mọi người đã đọc và chia sẻ. Thực ra mình cũng chưa khẳng định được mức độ nghiêm trọng của việc chồng mình lăng nhăng này nọ nhưng ngay từ khi phát hiện ra dấu hiệu mình đã khuyên nhủ chồng và có bóng gió nói về hậu quả nếu xảy ra thì mình sẽ không bao giờ châp nhận tha thứ cho chồng đâu. Chuyện chát chít, lúc đầu mình thấy chồng cũng có sự dễ dãi trong cách nói năng và giao tiếp nên mấy con bé kia cũng tung hứng lại, chồng vẫn khẳng định là không có chuyện gì, chẳng qua là thói quen và không muốn nghiêm nghị quá ở cơ quan sợ bọn nó đánh giá thế này thế khác. Mình bảo là đàn ông nghiêm túc, cư xử chừng mực mà vẫn giữ được mối quan hệ thân thiện với mọi người thì lúc nào cũng được người khác tôn trọng chứ đùng nên thật mật kiểu quá trớn như vậy. Chồng cứ bắt mình phải tin chồng trong khi mình vẫn phải đọc những câu chát chít qua lại nhiều khi còn thân mật hơn cả những gì chồng nói với mình. Chồng mình bảo không hề có tình cảm, không nghĩ đến sex, chưa đi cà phê với nhau bao giờ...nhưng chẳng lẽ cứ phải đợi đến lúc những chuyện đó xảy ra rồi thì mình mới có quyền nói chồng hay sao? Thời gain gần đây, từ khi xảy ra chuyện với Osin thì đúng là chồng mình cũng có chừng mực và đứng đắn hơn nhưng con bé kia thì vẫn thế. Còn với con bé không cùng công ty, mình thấy nó chủ động nhắn cho chồng mình nhiều lần nhưng chồng mình đều không reply và đã removed nick của nó ra khỏi list chát. Mình tự hỏi có phải vì biết mình vào đọc được nên chồng mới cẩn thận trong giao tiếp như thế, còn trong thực tế hàng ngày ở cơ quan thế nào thì mình không biết được. Con bé kia vẫn nói năng tình cảm, chồng mình thì hạn chế trả lời hoặc chỉ trả lời ngán gọn bằng tiếng anh với nó. Mình có ý định chỉ nhắn tin cảnh cáo nó thôi vì chồng bảo đã giữ khoảng cách với nó rồi và hạn chế dùng từ nhạy cảm với nó nhưng nó vẫn thế nên chồng mình cũng không thể làm cahs nào khác, mình có cảm giác càng ngày nó càng nói năng với chồng mình thân thiết hơn. Nhưng bây giờ đọc những lời khuyên của mọi người mình đã không còn ý định đó nữa. mình cũng đã nói với chồng loại người như nó không đáng để mình phải mất thì giờ và công sức ghen tuông làm gì, chẳng qua mình muốn biết một sự thật rõ ràng về chồng mà thôi.

Còn chuyện với Osin, đúng thực là mình không thể nào lý giải nổi, chuyện này đã làm mình tổn thương ghê gớm, cho đến giờ mỗi khi nhớ lại thì cảm giác như có ai đó xuyên kim vào tim mình lại xuất hiện. Chồng mình giải thích vì trước khi mình đi công tác hai vợ chồng giận nhau, rồi thêm chuyện buổi tối đó chồng để hai con ở nhà đi chơi về muộn mình có gọi điện trách móc, cùng lúc đó mẹ mình và mẹ chồng gọi điện thoại hỏi thăm, chồng nghĩ rằng mình đã gọi điện thoại báo cho MC mình nên tối đó chồng mình chán nản và đã vô thức vào phòng của nó nhưng cũng đã kịp thức tỉnh ngay và đi ra. Con bé Osin kém mình hơn chục tuổi nhưng thực tế nhìn nó còn già hơn cả mình, bản thân mình đi ra ngoài cũng không đến nỗi nào, mọi người luôn khen ngợi cả trước mặt và sau lưng, mặc dù con mình đã lớn nhưng mình vẫn còn trẻ hơn tuổi rất nhiều và trông cũng trẻ hơn chồng mình nữa. Mình đã và đang có khá nhiều người theo đuổi, thậm chí có người cố tình theo mình mấy năm nay nhưng mình chưa khi nào bị chông chênh cả. Mình từng nghĩ mình có một người chồng đàng hoàng, đứng đắn và không bao giờ buông lời tán tỉnh ai, mình rất tin tưởng ở chồng và luôn lấy niềm tin ấy làm chỗ dựa để khỏi bị sa ngã trước những cám dỗ tình cảm khác. Và mình luôn kể cho chồng nghe về những con người ấy, mình bảo với chồng rằng họ có nhà, có xe, có công ty riêng, cũng cao to, đẹp trai, dẻo mỏ...họ hơn chồng ở những chỗ đó nhưng mình coi thường họ bởi họ kém chồng mình ở cái tư cách. Thế nhưng cuối cùng niềm tin lớn lao ấy cũng sụp đổ. Giờ đây, mình không còn cảm thấy yêu chồng như trước đây, cảm giác không còn niềm tin với nhau thật khủng khiếp, và chuyện cũ lại dày vò khiến mình không còn cảm xúc với chồng nữa. Mình đã nhiều lần đề nghị chồng ly thân nhưng chồng mình không chấp nhận. Nếu cứ tiếp tục như thế này, mình bị mất ngủ triền miên, suy sụp thể xác nên mình muốn có một thời gian để tĩnh tâm và suy nghĩ lại về tất cả những chyện đã qua, và cũng là để cả hai nhìn nhận lại tình cảm thực sự đối với nhau như thé nào. Mình không thể lý giải nổi vì sao chồng mình lại có thể làm được những việc đó, trong khi bọn mình vẫn luôn gần gũi, tình cảm vợ chồng không có gì mâu thuẫn to tát, mình cảm nhận chuyện riêng tư vợ chồng không có vấn đề gì nhưng sau khi chuyện với con bé Osin thì chồng mình bắt đầu có vấn đề. Trước đến giờ chưa khi nào vợ chồng mình thất bại, nhưng gần đây, chồng mình thường xuyên có những biểu hiện bất thường trong quan hệ, điều đó càng làm mình tổn thương hơn và nghĩ đến chuyện ly thân và ly dị.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Giving_up; 06/09/2010 vào lúc 12:22 PM.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soiconlacme Xem bài viết
    [/I]

Cái dòng in nghiêng , bôi đen, trên đọc lên Sói không đồng ý với bạn đâu!!:Thinking:
    Cũng là đàn ông, nghe như thế tự ái quá!
    Bạn rất yêu chồng, nhưng anh chồng đó, xin lỗi bạn, bị bệnh nặng rồi!!!! Đàn ông cũng có người có tính trăng hoa và ở vào hoàn cảnh " trớ trêu " họ sẽ bị " dòng đời " cuốn đi. Còn chồng bạn thì vào loại " tạp ăn" rồi!! Mấy lần vợ cảnh báo, tha thứ, bị ... Osin phản đối, rồi cũng cố cho được!! hết chỗ nói!!:Sick: nhất là lại léng phéng với Osin nữa, thật là hạ cấp ( về cả nhân phẩm lẫn bản lĩnh đàn ông )
    Trường hợp của bạn thì tốt nhất là mình chữa bệnh người nhà trước. Thuốc thật nặng vào, nếu khả năng khó khỏi thì hoặc là bỏ quách đi cho nó yên hoặc là chuẩn bị tâm lý sống chung với .... hủi thôi!!!
    Ngoài xã hội, có bao nhiêu loại người, Osin nó có đủ tư cách ỡm ờ đâu mà thằng chả vẫn " dính" đó thôi, bạn email người này, mai người khác làm sao mà hết được ( có người lại không dùng email nữa ... như osin ). Với lại, thường thì biện pháp này ít hiệu quả!!!
    Thương bạn quá!!
    Chúc mọi sự bình an!!
    Xin lỗi bạn và những người đàn ông, những người chồng, người cha chân chính. Thực ra mình đã lỡ lời, và thwucj tình ý của mình lúc đó muốn nói rằng chồng mình cũng tầm thường như những gã đàn ông đã tán tỉnh mình thôi, vậy mà mình đã từng tin tưởng chồng hết mực. Mình thì chắc chắn không chấp nhận sống với hủi rồi, thời buổi bây giờ không như ngày xưa, sống với người không biết trân trọng tình cảm, không có ý thức xây dựng thì mình thà sống một mình còn hơn, để tinh thần tư tưởng thoải mái, giữ gìn sức khỏe để còn chăm sóc nuôi dạy con cái và chăm sóc cho bản thân. Nhưng chồng mình không dễ dàng chấp nhận dù mình đã từng đề nghị ly thân và thậm chí li dị nhiều lần. Chắc tại chồng mình nghĩ mình còn rất yêu chồng và không nghĩ mình dám bỏ chồng, và như có bạn đã nói, mình tha thứ cho chồng dễ dàng quá, mình dùng thuốc nhẹ quá nên không chữa được bệnh!
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Xử lý lão chồng trăng hoa trước chứ. Cần mạnh tay trước lỗi lầm tày đình kia chứ sao lại bỏ qua dễ dàng như thế. Nhìn chung là bao dung cho con nó nhờ nhưng bao dung cũng phải có hạn và có kỹ thuật bạn ạ.