CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Có nên ngoại tình với người yêu cũ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.2K Lượt đọc
  • 145 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 45 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Em đang gặp phải tình huống thật bối rối cần sự tư vấn của các mẹ. Cách đây đúng 5 năm em gặp và yêu anh ấy khi em đã có chồng và 1 con gái còn anh ấy thì chưa có vợ. Yêu nhau được 1 năm thì gia đình anh ấy biết chuyện và chúng em chia tay. Rồi anh ấy cũng lập gia đình, khi biết anh lấy vợ em cũng mất một thời gian đau buồn nhưng cũng ko thể làm khác đc vì thật sự t.y của cả em và anh ấy khi đó ko đủ lớn để em có thể bỏ chồng, anh ấy vượt qua rào cản của gia đình để đến với nhau. Sau đó em đổi số đt và ko có bất kỳ liên lạc nào với anh ấy nữa. Gần đây qua 1 người quen cũ a ấy biết số đt của em và liên lạc lại. Quả thật khi thấy tin nhắn của anh ấy em đã rất bất ngờ và cảm xúc cũ lại ùa về. Anh ấy muốn chúng em lại yêu nhau như ngày xưa. Em mới chỉ nhắn tin qua lại chứ chưa gặp gỡ, Vì em sợ lại lặp lại sự vụng trộm ngày trước. Nhưng thật sự em cũng không thể không nghĩ đến anh ấy. Mong các mẹ thông thái tư vấn cho em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mới cưới một tháng đã bị chồng đánh

Các chị ở diễn đàn thân mến, thật sự là mấy ngày nay tâm trạng em rất tồi tệ! Để các chị có thể...

• Tạt lon – Trò chơi “đình đám” của tuổi thơ

Những trò chơi dân gian đi vào nếp sống sinh hoạt của trẻ em Việt Nam một cách tự nhiên, và chính...

• Chồng em ngoại tình với người yêu cũ

Chào các anh chị. Em đã đọc rất nhiều topic về ngoại tình để tìm cách giải quyết cho chuyện của mình nhưng không thấy trường hợp nào giống mình cả. Vì thế em mới lập topic này mong các anh chị có nhiều kinh nghiệm và là người ngoài cuộc cho em một cái nhìn sáng suốt hơn. Em và chồng quen nhau được...

• Ngoại tình với người yêu cũ

Sao thế này, mình đang ngoại tình với người yêu cũ sao, chỉ qua nhưng tin nhắn và điện thoại, rồi chắc chắn sẽ tới gặp lại mặt nhau thôi.Tồi tệ thế nhỉ

• Gửi Chị! Người đàn bà đến trước.

Gửi Chị! Người đàn bà đến trước. Em chưa từng đem hạnh phúc để bán mua Gom góp yêu thương để...

• 866 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

nên chứ! lần đầu ko bị phát hiện cơ mà, lần này chắc cũng trót lọt , chúc mẹ nó may mắn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,607 Bài viết

• 3,026 Được cảm ơn

Có gì mà phải tư vấn?? Thích thì nhích thôi

Chắc là "anh ấy" đi chiếc Nissan T màu trắng:Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dori030806; 16/12/2010 vào lúc 10:20 PM.
    Không có nghệ thuật nào bằng lòng yêu thương con người!
    • 866 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dori030806 Xem bài viết
    Có gì mà phải tư vấn?? Thích thì nhích thôi

Chắc là "anh ấy" đi chiếc Nissan T màu trắng:Laughing:
    cái đậm đậm đỏ đỏ là cái gì đáy hả mẹ dori?:Silly:
    • 119 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thế lần này, đã đủ sức mạnh để em li di chồng và anh ấy li dị vợ chưa? Mà cũng hay hai cả hai cùng thỏa thuận chúng ta thình thoảng ''làm tí'' cho cuộc sống đỡ buồn tẻ rồi ai lại về nhà đấy...Mất gì của bọ đâu nhỉ..Đã duyệt!
    • 425 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Làm rồi giờ lại lên đây hỏi gì nữa.:Sigh:
    • 1,744 Bài viết

• 6,632 Được cảm ơn

Trường hợp này có gì đâu mà em phải bối rối. Nhắm mắt đưa chân đại đi em, trong đầu thích quá rồi còn gì. Nhớ mua sẵn mẫu đơn li hôn để khi chồng bắt được thì có mà dùng nhé. Mua bảo hiểm y tế luôn phòng khi chị vợ anh ấy bắt được đánh cho liểng xiểng.
    • 3,772 Bài viết

• 1,982 Được cảm ơn

Một tên trộm chuyên nghiệp đi gặp cảnh sát và hỏi: Tôi làm nghề ăn trộm, giờ thấy 1 con LX không khóa vứt ở bờ Hồ, có nên lấy hay không?
    Cảnh sát: !!!
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • 1,069 Bài viết

• 2,255 Được cảm ơn

ha ha

hỏi ngoại tình có nên hay không đã buồn cười rồi

lại còn ngoại tình với tình nhân cũ nữa chứ

chả khác gì một chị chạy vào bếp ăn vụng xong chạy ra bảo bạn: ngon quá, vẫn thèm, có lên làm thêm miếng nữa không nhỉ ?
    Áo vàng chẳng tiếc mà chi

Tiếc chăng là thuở xuân thì chóng phai
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 88 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Não em là không thể tiến hóa kịp để mà hỏi được câu như chị chủ top. Hỏi 1 câu như vậy mà cũng hỏi.

Em nghĩ chị cứ về chị hỏi chồng chị, con chị thì có câu trả lời chính xác nhất đấy. Chồng, con chị duyệt thì cứ ok tiến hành thôi.

Bó tay!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hahuyen5912; 17/12/2010 vào lúc 08:02 AM.
    • 45 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người đã nhiệt liệt phê phán và phản đối em. Em nghĩ vấn đề này cũng có nhiều ng vấp phải chỉ có điều họ có hỏi kiểu dại dột như em hay ko mà thôi. Vì bối rối em mới hỏi chứ quyết định đc em còn lên đây hỏi làm gì. Chứ ai mà ko biết ngoại tình là sai trái là lầm lỗi là ko thể tha thứ đc. Nhưng tình cảm là phạm trù đặc biệt khó dùng lý trí để giải quyết đc. E xin tiếp thu sự tư vấn của cả nhà và em xin chuyển sang nhà Ngoại tình gia nhập vậy.
    • 1,744 Bài viết

• 6,632 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nissan_white Xem bài viết
    Cám ơn mọi người đã nhiệt liệt phê phán và phản đối em. Em nghĩ vấn đề này cũng có nhiều ng vấp phải chỉ có điều họ có hỏi kiểu dại dột như em hay ko mà thôi. Vì bối rối em mới hỏi chứ quyết định đc em còn lên đây hỏi làm gì. Chứ ai mà ko biết ngoại tình là sai trái là lầm lỗi là ko thể tha thứ đc. Nhưng tình cảm là phạm trù đặc biệt khó dùng lý trí để giải quyết đc. E xin tiếp thu sự tư vấn của cả nhà và em xin chuyển sang nhà Ngoại tình gia nhập vậy.
    Theo những bài của bạn trên wtt thì bạn đã có 1 con giờ lại đang chuẩn bị có đứa thứ 2, tập trung vào gia đình chồng con bạn ạ. Nếu vợ chồng không còn tình yêu thì li hôn trước đi đã rồi hẵng đến với người yêu. Đừng ngoại tình để gây ra bi kịch cho cả 2 gia đình. Tội nhất vẫn là mấy đứa bé thôi.
    • 2,781 Bài viết

• 4,272 Được cảm ơn

ha ha, câu hỏi ngộ ghê. Ngoại tình rồi mà còn hỏi có nên k? Nên quá đi chứ, vì nó thú vị mà, nhớ update tình hình nha chủ Top
    • 2,781 Bài viết

• 4,272 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chip270105 Xem bài viết
    cái đậm đậm đỏ đỏ là cái gì đáy hả mẹ dori?:Silly:
    Mẹ nó cứ nhìn cái nick của chủ Top là biết ngay mà, hi hi
    • 277 Bài viết

• 766 Được cảm ơn

Tình cũ mãi mãi là cũ. Nếu chị chủ top muốn ngoại tình thì nên yêu ng mới. Em đảm bảo với chị chỉ cặp kè 1-2 tháng là chị chán ngay và lúc đấy tất cả sự đẹp đẽ của tình cũ ra đi hết. Còn cảm xúc say nắng ko phải ai cũng có cơ hội trải qua để có thể tư vấn cho chị đc. Bản thân em nghĩ chắc mới liên lạc lại nên chị xúc động vậy thôi. Hãy để mọi chuyện ngủ yên chị ạ. Đừng nt liên lạc với anh ta nữa là đc. Rồi chị sẽ quên ngay thôi. Ngoại tình chung kết lại cũng chỉ là chuyện đưa nhau vào NN, KS 1-2h là ai về nhà đấy. Chị và anh ta đâu còn trẻ trung và tự do để hẹn hò yêu đương nữa.
    • 752 Bài viết

• 609 Được cảm ơn

chị ơi chị bao nhiêu tuổi rồi ạ?
    …Cuộc sống vốn ngắn ngủi, hãy hôn thật chậm, cười thoải mái, yêu chân thành và tha thứ thật nhanh…

Sẽ hát bài cho anh và ru anh yên giấc tối

“Hãy nhìn ra ngoài cửa sổ nhé. Nếu những cành cây đang nhẹ rung trong gió. Thì người mà em yêu cũng đang yêu em. Hãy lắng tai nghe nhé. Nếu em nghe thấy nhịp đập trái tim em. Thì người mà em yêu cũng đang yêu em…”
    • 88 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Nhưng tình cảm là phạm trù đặc biệt khó dùng lý trí để giải quyết đc.

Chị này giống hệt con NT3 trong chuyện của nhà em. Cũng 1 cái giọng đổ thừa cho tình cảm không dùng lý trí giải quyết được.
    Vớ vẫn! Em là em không tin và cũng không chấp nhận cách giải thích cho hành vi sai trái của mình bằng kiểu ấy. Em đã từng thích "zai" khác nhưng mà em vẫn tự tát mình cho tỉnh rồi lại về với chồng con. Em là em không làm được như chị

E xin tiếp thu sự tư vấn của cả nhà và em xin chuyển sang nhà Ngoại tình gia nhập vậy.
    Nói 1 thôi 1 hồi rồi chị cũng quyết định đi theo tiếng gọi của trái tim.

Giá mà chị biết được sự đau đớn của những bà vợ có chồng ngoại tình.

Giá mà chị thấy được cảnh các ông chồng đã quỳ lụy van xin vợ thế nào khi vợ phát hiện ra chồng ngoại tình. Chưa chắc người tình của chị đã dám đứng ra bảo vệ chị đâu. Lúc ngoại tình cái gì các ông ấy chả dám nói.

Em ước gì bây giờ chị có thể khuyên bảo anh người tình của chị về với vợ con, và chị thì về với chồng con.
    Ít ra như vậy sẽ bớt được 2 gia đình phải khổ sở, sẽ bớt được cảnh gia đình tan nát.
    Để những người vợ như tụi em không phải sống dở chết dở đến mức cả cuộc đời sống trong ám ảnh và đau đớn.

Coi như là làm phúc cho 1 đứa con và 1 đứa con sắp chào đời của chị đi chị ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hahuyen5912; 17/12/2010 vào lúc 09:50 AM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,871 Bài viết

• 2,089 Được cảm ơn

Haizzzzzzzzzzzz....sao càng ngày càng có nhiều người bảo (đại loại như là) "tình cảm là phạm trù đặc biệt khó dùng lý trí để giải quyết đc" vậy ta? Thế cái đầu lúc đó nó...đi nhà nghỉ rồi à?

Mợ này lấy chồng lúc bao nhiêu tuổi vậy ta? Có phải như mợ gì bên kia lấy chồng từ lúc còn rất trẻ không? Để sau đó mới gặp...tình yêu đích thực nên giờ cứ mãi hối tiếc, lửng lơ? Công nhận mợ giỏi thiệt, ngoại tình trong thời gian 1 năm mà chỉ nhà bên ấy biết, còn chồng không biết à? Mà...mợ giỏi hay ông chồng...mù đây ta????
    • 592 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

về hỏi con xem nó trả lời thế nào là xong ngay í mà
    • 356 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

1 người phụ nữ cần gì nhất ạ? có phải 1 ông chồng tốt và những đứa con ngoan - 1 gia đình hạnh phúc không ạ? nhiều người mong muốn mà không có được ( chồng phản bội, chồng lăng nhăng trai gái, chồng đánh vợ,,, ) chị đừng để những cảm xúc nhất thời mà phá hỏng đi GD mình cũng như GD người ta, 5 năm trước chị đã mắc phải sai lầm và em nghĩ chồng chị ít nhiều gì cũng biết điều này nhưng có lẽ vì iu chị nên anh ấy tha thứ chăng? giờ đây người tình ấy của chị cũng đã xây dựng GD với 1 người khác, người ấy sẵn sàng bỏ vợ con để cưới chị không? 5 năm trước người ta không vượt qua được để đến với chị thì bi giờ chắc chắn cũng sẽ như thế ..còn nếu 2 người chỉ có ý định lén lút với nhau mà không ai đủ can đảm để chia tay với người hiện tại thì xin chị hãy dừng lại kịp lúc. Chị hãy nghĩ thử xem nếu con chị biết được mẹ nó như thế thì nó sẽ nghĩ thế nào a? 1 ng đàn ông ngoại tình là điều không thể chấp nhận được, huống hồ gì mình là phụ nữ thì đạo đức phấm giá phải đặt lên hàng đầu chị ah.

Đã 1 lần sai lầm, chĩ hãy sớm tình ngộ để tránh gây ra những tổn thương cho GD, con cái nữa,,chúc chị sáng suốt!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bapcaitron; 17/12/2010 vào lúc 11:25 AM.
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8