• 4 Lượt chia sẻ
  • 740 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 14 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nhiều lúc em hết cách trị với chồng, khi lúc nào cũng về muộn, lên google search thấy có bài viết này hay hay nhưng cũ rồi, gửi các mẹ tham khảo:
    THƯ GỬI ÔNG CHỒNG HAY VỀ MUỘN!
    Tối qua, khi em dỗi dằn: “Đàn ông về muộn được, phụ nữ cũng la cà được! Từ mai em về muộn cho coi!,” thì anh nói: “Đàn ông về muộn còn có lí do, đàn bà mà về muộn chỉ là đi với giai chứ lí do gì”. Anh sai lầm rồi đấy!

Chồng ạ,

Để em nói anh nghe. Đàn ông về muộn chỉ có hai lý do: Tụ tập bia bọt và gái gú. Vì la cà thực ra không phải là bản chất của họ. La cà là bản chất của cánh phụ nữ chúng em cơ.

Phụ nữ có thể la cà quán cà phê cà pháo, buôn dưa lê bán dưa chuột, buôn cả chiều cả tối vẫn chưa hết chuyện. Không buôn họ sẽ shopping, mua cho mình, cho chồng, cho con, mua hộ cô A, chị B nhân dịp đồ giảm giá. Chả còn tiền mua thì ngắm!

Không thích shopping nữa họ sẽ đi làm đẹp. Vào tiệm cắt tóc, gội đầu, uốn mi, sơn sửa móng tay, vẽ móng chân... Không thích làm đẹp nữa thì lại đi ăn quà vặt: ốc luộc, chè, kem, hoa quả dầm… Ngay cả khi không còn gì để làm phụ nữ vẫn có thể cùng nhau ngồi không ngắm phố phường và bình phẩm người qua lại!

Mỗi người phụ nữ đều có thể làm một số trong số những việc đó, hay luân phiên vài hôm làm một việc. Chỉ cần thế họ đã có thể có lí do để về muộn cả đời rồi! Mà những thứ ấy, toàn là thứ mà đàn ông chẳng ai lại đi làm cả!

Thế nên, lý do để đi sớm về muộn của phụ nữ có nhiều, thậm chí nhiều gấp mấy đàn ông. Vấn đề là ở chỗ, em (và rất nhiều người vợ khác) đã và đang hy sinh tất cả cho chồng, cho con, và cho gia đình.

Nếu anh không ý thức được việc ấy, không trân trọng điều ấy, không tự xem xét lại thói quen và ý thức của mình để về sớm hơn với gia đình, còn coi đó như chuyện đương nhiên, thì một ngày, đừng trách em bỏ mặc anh đấy nhé! ( Theo Dân Trí)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng đang bế tắc trong cuộc sống gđ này đây. Chồng về muộn suốt, khoảng 3-4lần/tuần, ngày tử tế thì 9h-10h đêm về, còn không thì 11, 12h đêm về. Con dạo này hay bệnh, có 1 mình mẹ ở nhà thì bám mẹ suốt, mẹ muốn đi toilet còn khó, con cứ khóc thét lên, rồi nôn ói. Đi làm về mệt, tới chiều, mẹ lại nhận được tin bố của con "tối nay về muộn", để tối về mẹ lại quần quật với con, mẹ không mong 1 ngày mẹ sẽ gục, vì mẹ đã bệnh mấy đợt rồi, còn bố của con nhậu thì vẫn "phải" đi nhậu, có hôm mẹ nằm bẹp ngoài phòng khách, bố của con đi nhậu về, bế con, và dùng chân đá đá vào mẹ lay mẹ dậy. Chưa kể bình thường 2 mẹ con lủi thủi ở nhà thì buồn, cô đơn, muốn được đi gặp bạn bè của mẹ cho mẹ và con được giao tiếp, để khỏi tự kỷ, thì nhà xa, đường vào container không, ai cũng ngại tới, mẹ đưa con đi xe máy thì cực con, gió máy, mưa gió, đi taxi thì 300-400k 1 lần đi. Chưa kể lâu thật lâu rồi, ba mẹ chỉ toàn cáu gắt, trách móc nhau, vì này vì kia, vì tiền bạc cũng khó khăn hơn xưa, và lâu rồi ba mẹ không ngủ cùng nhau nữa. Mẹ đang chuẩn bị tinh thần và tìm các thông tin cho 1 cuộc sống vui vẻ, có con bên cạnh, và tách bạch người bố không cần thiết của con đây.
    • 988 Bài viết

• 5,142 Được cảm ơn

đàn ông hình như họ không biết hai từ " tranh thủ " thì phải,phụ nữ chúng mình thì luôn phải tranh thủ về sớm,tranh thủ làm cho nhanh để về với con,chồng mình cũng thế có hôm 1 2 giờ sáng cơ,nói riết phát chán,2 mẹ con tự đi chơi tự đi ăn uống với nhau rất vui

Ba mẹ là lá chắn, che chở suốt đời con
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn