CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Có chồng - con rồi có nên liên lạc với người cũ không nhỉ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 1.62K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 45 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

E thực sự buồn, chán, thất vọng đến mệt mỏi về người chồng 10 năm của mình. Nhưng chẳng hiểu sao lại không thể bỏ, không biết tình cảm của mình còn không hay chỉ là có sợi dây ràng buộc là 2 đứa con. Mình đi làm nuôi cả gia đình, gánh nặng đôi vai còm thấy là bể khổ.
    Một người chồng ko chí tiến thủ, thất nghiệp 9 năm trời, ở nhà chăm sóc và kèm con học cũng như là cơm nước cho vợ, con/. Có lẽ vì điều này mà mình không thể bỏ chăng?
    Ngày xưa chẳng bao giờ tơ vương ai,càng ngày thấy việc gần gũi chồng thật vô cảm - ko hiểu vì sao? Thời gian gần đây liên lạc với người cũ - chỉ là gọi điện nói chuyện phiếm hay nhắc lạc chuyện xưa ( t/y hơn 10 về trước hoàn toàn trong sáng xịn đó nha) thấy vui hơn. Mình cũng không biết như vậy liệu có lỗi với chồng,con không nhỉ? Mình cũng ái náy nhiều lắm, nhưng nếu không thế thì con người tinh thần của mình chết mất rồi! Chỉ là nói chuyện hoặc nhắn tin chát chít cho vui thôi chứ chưa gặp nhau đâu? Mình sợ gặp trực tiếp lắm và cũng khó có cơ hội vì xa cách về địa lý. Có những lúc ít liên lạc thì ko sao nhưng thường xuyên chút là cũng thấy thành thói quen, nhớ nhung đó.
    haizzzzzzz . . . mình có phải là người phụ nữ xấu không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Phát hiện chồng còn liên lạc với người cũ!

Em chào cả nhà, Em đang cần lời khuyên và sự chia sẻ của các anh chị trong diễn đàn, hiện em không biết mình phải làm thế nào. Vc em cưới nhau được hơn 10 tháng, giờ em đang mang bầu được 6 tháng. Trước khi lấy em anh ấy đã từng yêu một người con gái trong 2 năm sau thì người đó đi xuất khẩu lao...

• ng/y liên lạc với người cũ.

e mới yêu chàng này đc 2 tháng thui ạ. trước đó thì chàng cũng có người yêu và vì yêu e nên mới chia tay người cũ. e cũng bị người cũ của chàng làm phiền khá nhiều nên giờ e cứ có cảm giác đề phòng cả 2 người. trong thời gian yêu a thì e cũng biết người cũ của a nt, gửi mail cho a rất nhiều nhưng...

• Tâm sự của con rể về bộ mặt thật của bố con Đại gia buôn sắt vụn ở Cầu Giấy, Hà...

Xin chào các bạn, Gần đây chắc hẳn các bạn đã đọc một số bài báo nói về sự giàu có của Đại gia...

• Thế giới bài trí nhà cửa cho các mẹ

Mình cũng là người thích chia sẻ chuyện thiết kế, share cùng các mẹ để làm đẹp tổ ấm nhé!:x Có...

• Cái giá của sắc đẹp

Ánh nắng chiều le lói, bầu trời nhuộm một màu vàng ruộm. Sài Gòn vào hè với không gian oi bức và...

• 1 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tôi nghĩ bạn nên ngồi nói chuyện với chồng xem anh bị khó khăn chổ nào nên chưa tìm được việc và nhẹ nhàng góp ý với chồng về những điểm bạn chưa hài lòng về chồng và cho thời hạn khắc phục. Tôi thấy bạn đang chuẩn bị có xu hướng giống vợ tôi (xem trong đường link dưới đây) và hậu quả tương tự thì chắc chăn sẽ đến với bạn trong tương lai gần. Bạn nên nhớ vợ ngoại tình là điều sỉ nhục lớn nhất trong cuộc đời người chồng. Chúc bạn suy nghĩ hậu quả thật cẩn thận trước khi hành động nhé.

:-? Nhờ tư vấn: vợ tôi có đang ngoại tình không?
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ phụ nữ chúng ta khi cưới 1 người đàn ông về làm chồng, bao giờ cũng muốn thấy người đó như là 1 trụ cột gia đình vững chắc, là cây chính kiếm ra kinh tế và là người cùng mình sẻ chia những mệt mỏi, áp lực trong cuộc sống hôn nhân gia đình cũng như cuộc sống ngoài xã hội.
    Bạn có bao giờ ngồi suy nghĩ : " Khi kết hôn, mình lấy anh ấy vì điều gì? " hay không. Nếu trc khi kết hôn, bạn đã nhìn nhận ra chồng bạn là người k có chí tiến thủ nhưng bạn vẫn lấy, thì đây là quyết định của bạn. Sau 10 năm chung sống đầu gối tay ấp, bạn k nên đổ lỗi cho anh ấy vì cái điều bạn đã thấy từ trước.
    Mình nghĩ chính những mặc cảm về người chồng và những sự k hài lòng ngày 1 lớn dần là nguyên nhân khiến t.c vc bạn rạn nứt. Cá nhân mình khuyên bạn nên ngồi nói chuyện thẳng thắn với chồng và giúp anh ấy tìm 1 công việc phù hợp, cũng như giải tỏa những điều bạn không hài lòng ở chồng bạn.
    Đối với việc bạn với người cũ, chúng ta là phu nữ bạn à. "Cảm nắng" và "lăng nhăng" kể cả khi còn yêu hay đã kết hôn là việc tối kị. Bạn lo cho 2 bé thì hãy nghĩ tới cảm xúc của 2 bé. 2 bé sẽ thấy sao khi 1 ngày biết rằng: mẹ của chúng phản bội cha của chúng đi theo 1 người đàn ông khác??
    Nếu sự việc thật sự k thể cứu thoát đc, bạn hết tc và k còn muốn chung sống với chồng. Hãy li dị và bước đi con đường mới.
    Làm gì cũng nên sáng suốt và quang minh lỗi lạc bạn nhé! Chúc bạn sẽ sớm cân bằng lại được cuộc sống của mình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 119 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

mình thấy mẹ nân ở trên nói đúng đó
    Theo mình bạn nên ít nhắn tin và liên lạc vs người cũ thôi. Dẫu có cũng chỉ thi thoảng và xã giao thôi. Anh ta cũbg còn có gia đình của mình nữa chứ, nếu vk anh ta biết anh ta thườmg xuyên liẻn lạc và trò chuyện với người cũ sẽ thế nào. Và còn con cái bạn khj chúng nnhận thức đc và bít mẹ nó như vậy chúng sẽ thế nào
    Bạn hãy sũy nghĩ cho kỹ và tìm cách nói ch tâm sự vs ck giúo ck tìm cv cho phù hợp. Như thế cs vk ck sẽ hp hơn mà
    25/5/2013 Bill của mẹ được 1.3kg rùi vui quá
    29/6/1013 Bill của mẹ đc 2.1kg rùi. Chỉ còn 8 tuần nữa là bố mẹ sẽ đc đón Bill chào đời rùi. Yêu con lém
    03/7/2013
    16/7/2013 Bill được 2.2kg
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 414 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Mình nghĩ rằng bạn chủ top cũng như đa số các bạn gái thường hay có cái nhìn bình đẳng nửa với. Muốn người đàn ông kiếm nhiều tiền nhưng lại phải chăm lo con cái, lo gia đình, chăm lo tâm tư tình cảm của vợ và giúp đỡ việc nhà. Và phải là người thành đạt so với những người khác. Còn ngược lại khi chồng ở nhà, chăm sóc việc gia đình, lo con cái ăn học, lo tâm tư tình cảm của vợ thì lại trở thành người đàn ông không như những người khác! Vậy thì xin các chị, các mẹ hãy luôn bình đẳng một cách tốt nhất với hoàn cảnh sống của bản thân mình. Đàn ông chúng tôi cũng muốn làm người thành đạt, chăm lo được con mọi lúc, lo tâm tư tình cảm cho vợ.... nhưng có lẽ đứng quá đặt gánh nặng đó lên vai chúng tôi. Bản thân chúng tôi lấy vợ để tìm người chia sẻ, định hướng và cùng làm mọi việc với mình mà. Để chúng tôi làm hết mọi việc thì người vợ của chồng tôi lại trở thành gì đây!
    RẤT MUỐN NÓI YÊU EM, NHƯNG CHỈ SỢ EM NÓI Ừ:Sad:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,493 Bài viết

• 1,393 Được cảm ơn

Không nên liên lạc với người cũ và cũng không nên liên lạc với bất kỳ người đàn ông nào khác với kiểu như bạn kể, dễ nảy sinh tình cảm và có lỗi với chồng con lắm. Chẳng hạn, may mắn bạn không nhớ nhung, sa đà vào tình cảm thì cũng đã vô tình làm người đàn ông kia nhớ nhung bạn. Lỡ anh ấy đang có người yêu hoặc đã có gia đình thì lại tội người phụ nữ đó lắm lắm.

Chồng ở nhà chăm con thì có làm sao đâu? Anh ấy vẫn tốt chán. Bao lâu nay, bạn cũng có thể lo cho cả nhà mà. Nếu không thể lo, thấy quá mệt mỏi thì tâm sự với chồng để tìm ra cách tốt nhất chứ ai lại im lặng mà phản bội nhau.
    • 7 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình không biết trong suy nghĩ của các bạn, có thể mình là một người phụ nữ như thế nào. Nhưng thú thực mình không phê phán việc liên lạc với người cũ. Chỉ có điều trong trường hợp bạn là người phụ nữ đã có gia đình thì không nên chủ động. Trên thực tế, khi mình lập gia đình+bầu bí. Các anh không còn điện thoại như xưa. Nhưng khi liên lạc, vẫn trò chuyện với nhau rất vui vẻ và thoải mái. Thú thực, mình không cảm thấy so sánh chồng với những người khác. Mặc dù vợ chồng không hạnh phúc hoàn toàn. Mình chỉ cảm thấy rằng: Sự sẻ chia trong cuộc sống là điều rất quan trọng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

E cảm ơn mọi người đã chia sẻ và dành lời khuyên bổ ích nhé!
    E thú thực là e chưa bao giờ tự ý chủ động llac với người cũ đâu? là do họ tìm lại llac với e, e ko tự ý gọi điện trước mà họ gọi cho e thì e mới nói chuyện. E chỉ bít rằng, nói chuyện với họ cảm thấy vui hơn, c/s có ý nghĩa hơn - vì chỉ chia sẻ và nói chuyện phiếm thôi ạ!
    Thực tình, vợ chồng e ko cãi nhau mấy - cũng chẳng có gì gọi là quá phũ phàng cả, vì e đã chai ì (e chán ko thèm nói). E đã góp ý và tâm sử nhỏ to, năn nỉ - van xin chồng đủ điều để chân thành với e 1 lần thôi ( là A muốn làm gì, vốn liếng A cầm còn hay ko). Nhưng chưa bao giờ nhận được sự chân thành ấy. Quá nhiều năm tháng như vậy - e đã âm thầm chịu đựng tìm niềm vui ở con và công việc. Luôn như con ong chăm chỉ, chỉ biết đi làm và về nhà. Còn thời gian gần đây e mới llac với người xưa thôi.
    E thực sự mặc cảm với bạn bè nhưng ko bao gio dám so sánh với ai cả - âu cũng là cái số. Chính vì vậy e rất ít đi giao lưu với bạn học cũ - dù bạn học rất nhiều thường xuyên tụ tập mà mình cứ lẩn chốn hoài, tìm đủ mọi lí do để ko tới.
    • 67 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Không nên nếu như không muốn lập thêm cái topic: Tôi phải làm gì để từ bỏ người cũ và trở về với gia đình bạn ạ. Từ bỏ sớm thì tốt hơn khi đã lấn sâu vào. Kinh nghiệm xương máu của em. Bây giờ chj chỉ buồn về chồng, lấn sâu vào rồi thì chị còn nhiều cái để buồn ngoài chồng hơn đấy.
    • 45 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quaydaulai Xem bài viết
    Không nên nếu như không muốn lập thêm cái topic: Tôi phải làm gì để từ bỏ người cũ và trở về với gia đình bạn ạ. Từ bỏ sớm thì tốt hơn khi đã lấn sâu vào. Kinh nghiệm xương máu của em. Bây giờ chj chỉ buồn về chồng, lấn sâu vào rồi thì chị còn nhiều cái để buồn ngoài chồng hơn đấy.
    Cám ơn Quaydaulai nhé! Mình nghĩ mình sẽ không lấn sâu đâu? Mình đã biết nếu lấn sâu thì còn khổ dài dài.
    Từ hôm mình tâm sự đến nay cũng thấy nhẹ lòng khi được nghe mọi người động viên và chia sẻ. Mình không còn buồn như trước nữa và cảm thấy chồng mình cũng ko tồi sao mình nỡ đành lòng nhỉ