CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

có chị nào bị như em chưa? sáng mồng 1 tết em làm vỡ bát

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.9K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 518 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

mẹ chồng mình mùng 1 tết còn quét nhà và lau nhà cơ bạn ạ. bó tay !
    • 973 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Nhà mình thì năm nào cũng cãi nhau với xã vào mồng 1 Tết. Hic. Hồi trước, sau trận cãi nhau vậy cũng hy vọng là điềm lành: ly dị. Vậy mà nhiều năm cãi nhau mãi rồi mà có ly dị được đâu. Năm nay mình xui từ mồng 1 Tết:

- Mồng 1 Tết: Đi nhà thờ mà không đem tiền gửi xe, thế là nợ. Cãi nhau cả 3 ngày Tết (ngày Tết cãi nhau nhiều hơn vì gặp nhau nhiều hơn).
    - Mồng 2: Thằng nhóc làm bể ly;
    - Mồng 3 thì bị nhốt trong phòng do chốt cửa bị hư.
    - Mồng 4 thì té trầy tay do chạy theo thằng nhóc con.
    - Mồng 5: vừa làm cho lão chồng 1 trận nên lão đỡ nhăn nhó như khỉ phải gió.
    • 198 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Có mình đây, tối mồng 1 sang nhà bạn ox chơi, đang ngồi nói chuyện với mẹ của bạn ox thì quơ tay ra sau và choang, vỡ luôn cái ly đang để ở phía sau, ngại k tả xiết.
    • 611 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

nhà MC tuong lai sáng mồng 1 bị gió thổi làm bể lư hương, k biết có sao k nữa các mẹ ơi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mymy2009 Xem bài viết
    nhà MC tuong lai sáng mồng 1 bị gió thổi làm bể lư hương, k biết có sao k nữa các mẹ ơi
    Em vừa sáng nay mùng 1 làm vỡ cốc huhu.phải giấu mẹ em ko thì mẹ mắng lên chùa xin lộc mãi không dc các mẹ ạ topic này lâu rồi, các mẹ có kinh nghiệm gì qua vụ cốc vỡ chưa ạ
    • 138 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mồng 1 hqua mình lại làm khê nồi cháo mới chán chứ. Mình cũng lo quá. Sáng làm khê cháo, chiều cãi nhau to với chồng. Huhu. Chả lẽ đen luôn như thế sao. Có ai động viên mình tí nào.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 562 Bài viết

• 2,073 Được cảm ơn

Mới đầu năm mà mọi người lại đi phiền não chuyện không đâu vậy nè. An tâm đi, vỡ bát không có liên quan gì đến sự hên xui cả. Ở 1 số nước khác lại có quan niệm hoàn toàn ngược lại. Như nước Ý gì đó, mình từng coi 1 bộ phim trong đám cưới mà người ta phải gắng sức để đập bể 1 cái bình để lấy hên. Cho nên mọi quan niệm như vậy đều ko chuẩn. Năm mới gắng làm nhiều điều thiện lành, giữ tâm bình khí hoà thì ngày nào cũng là ngày lành. Tự mình đều có thể tự quyết định được việc hoạ phước. Không ai hay có thế lực, quyền linh nào có thể quyết định được vận số của mình cả. Nên các mẹ an tâm đi nhé! Nếu còn nghi ngờ thì vô đọc " Liễu Phàm Tư Huấn " link dưới đây để hiểu rõ, khỏi phải lo lắng việc ko đâu cho mất vui đầu năm nha.

http://www.dharmasite.net/LieuPhamTuHuan.htm
    _()_ Namo A Di Đà Phật _()_ "Mọi dấu hiệu họa phước sắp xảy đến đều nảy mầm từ nội tâm rồi biểu hiện ra ngoài hành vi con người. Như người nhân hậu rộng lượng sẽ có thái độ chững chạc bình tĩnh, thường được phước. Người khắt khe hẹp hòi sẽ có thái độ bộp chộp nóng nẩy, thường gặp họa. Người thường không thấy xa, tưởng rằng họa phước là việc hên xui may rủi không thể tiên đoán được. Theo nguyên tắc, lòng chân thành là lòng hợp ý trời...Muốn tìm phước tránh họa, điều cần thiết nhất là việc sửa lỗi bản thân, sau mới nói đến việc làm thiện." ( Trích: Liễu Phàm Tư Huấn )
    • 560 Bài viết

• 771 Được cảm ơn

À há, đúng khoảnh khắc giao thừa, ông con 2 tuổi nhà tớ lúi húi làm vỡ lèo 3 cái ly, lúc đấy bố mẹ đang bận bịu mâm cúng .Mẹ xanh mặt chạy vào, ơn trời, con ko sao hết, coi như là điềm may mắn rùi.Nhưng mấy hôm tết, bố mẹ toàn cãi nhau vì những chuyện vặt, ui...
    ...Con là tình yêu lớn nhất đời mẹ....
    CAI WTT GẤP!!!
    • 304 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

đêm giao thừa mẹ dặn em năm nay năm tuổi, làm gì cũng pải thật cẩn thận, thế mừ sáng mùng 1 bị gai nhỏ đâm vào tay, chiều tối mùng 1 làm vỡ bát, ko biết năm nay của em sẽ thế nào nhỉ, tự dưng nay có hứng đi than phiền, còn vỡ xong thì thôi em chẳng thấy sao hết á, đc cái nhà nhiều bát, hehe
    • 80 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hix, mùng 2 mình làm vỡ 1 cái chén, mùng 3 vỡ 1 cái dĩa. Hu hu.
    • 1,265 Bài viết

• 1,092 Được cảm ơn

nhà bác m ngày trước, vừa giao thừa xong, đang xì xụp thắp hương cũng bái thì uỳnh, cả cái ban thờ đổ sập xuống, bát hương, mâm ngũ quả, lọ hoa bay hết cả, lí do là chất nhiều thứ quá (quê m có tục lệ có gì hoặc ai đến chúc tết là đưa cả lên đấy).
    cuối cùng cả năm cũng chả sao.
    Vừa đầu năm mà đã phải cho vay tiền có sao ko các mẹ nhỉ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 38 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Nhà em cũng vậy 3 ngày tết mỗi ngày bể 1 thứ, vợ chồng cãi nhau. Đặc biệt là sáng mùng 1 tết, chưa ai xông nhà có con chó chạy sang ị làm một bãi to tướng ngay trong phòng ngủ, dọn phát mệt.
    Huhu vậy có sao không ạ
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2