CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

có chị nào bị như em chưa? sáng mồng 1 tết em làm vỡ bát

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.21K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 265 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

huhu cả năm chẳng làm sao đúng sáng mồng 1 em làm vỡ bát mà năm nay em chuẩn bị cưới nữa, có sao không các chị? :Crying::Crying::Crying:
    em phải làm gì bây giờ, buồn quá chẳng muốn đi đâu nữa rùi
    Gia đình nhà Hổ: bố Nam mẩu, mẹ Linh tóp và Tôm rún
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 38 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bát cũng vỡ rồi mà, bạn mà ủ rủ ở nhà chắc lại càng thấy nhiều chuyện không vui thôi. Hãy đi ra đường, đến chơi với những người bạn yêu quý. Rồi ra năm đi tìm thầy xem sao.
    Chúc bạn một năm mới sức khỏe và hạnh phúc ngập tràn...
    • 4,923 Bài viết

• 11,562 Được cảm ơn

Hi, hi có chị nè.
    Trưa mồng 1 tết năm 19 hồii đó, mẹ chồng tương lai nhờ chị phụ dọn bữa ăn đầu năm.
    Bê nguyên cả chồng chén dĩa ra lo ngó con mèo vấp ngay bậc cửa bể tan chồng chén dĩa mấy chục năm của gia đình ảnh.

Bây giờ chị đang ở chung nhà mẹ chồng, thỉnh thoảng vẫn rửa chén nhưng mùng 1 bà không cho chị rờ dzô chén dĩa nữa.

Đừng lo lắng nhé. Không có sao đâu, cứ tin vậy thì nó sẽ vậy.

Chúc em, chúc đại gia đình WTT năm mới hạnh phúc, vui vẻ nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 179 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Vỡ bát thì ko may rùi, vì bị mất 1 cái bát mà :Battin ey: Bạn crazy đừng suy nghĩ nặng nề và lo lắng nhiều làm gì, quên chuyện đó và tận hưởng những ngày Tết thôi!!!
    :Rose: :Rose: ...Tóc dài chảy suốt cơn mơ
    Ngực thơm hoa bưởi, môi đưa bão về... :Rose: :Rose:
    • 265 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

cám ơn các chị nhìu nhìu. Em sợ quá cũng đi lễ chùa, có thờ có thiếng có kiêng có lành vậy

Chúc chị và tất cả thành viên WTT năm mới vạn sự như ý và không ai làm vỡ bát như em trong 3 ngày tết :Smiling:
    • 320 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

có mẹ chồng tớ đây này, làm vỡ một cái đĩa to và lại còn vụn khắp nhà nữa chứ, hức. Nói chung bát thì vỡ rồi nhưng trong lòng mình cũng thấy ko yên ổn và cũng chẳng biết thế nào cả. Thôi mình nên quên chuyện này đi để còn vui vẻ đón năm mới nữa chứ, " chuyện gì đến sẽ đến, chuyện gì đi sẽ đi " , vui vẻ và cố gắng sống tốt thôi!
    Chúc mừng năm mới , chúc những điều vui vẻ hạnh phúc sẽ đến mọi nhà!!!
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 96 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi crazy_in_love Xem bài viết
    huhu cả năm chẳng làm sao đúng sáng mồng 1 em làm vỡ bát mà năm nay em chuẩn bị cưới nữa, có sao không các chị? :Crying::Crying::Crying:

Em gái đừng mê tín quá nhé. Nếu là ngày thường vỡ bát thì chắc ko phải nghĩ ngợi lăn tăn như thế rồi. Sáng mồng 1 mấy đứa cháu ghé nhà chơi giỡn cũng làm vỡ cái bình hoa nhưng cả nhà mình ko ai trách gì cả vì thứ nhất là các cháu nhỏ vô ý là chuyện thường, nếu như mình quá tin vào những cái đó chỉ tự làm khổ bản thân mình thôi hà. Mình tự tạo ra nhiều niềm vui khác và sống chan hòa thì ko phải lo gì cả. Vỡ có cái bát thì nhà lại mua thêm bát mới, lần sau sẽ cẩn thận hơn. Nó là đồ vật, đừng lôi nó vào tâm linh để tự dằn vặt mình em nhé. Chúc em năm mới vui vẻ hạnh phúc.
    • 902 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi crazy_in_love Xem bài viết
    Mình nghĩ vỡ 1 cái bát là may mắn lắm đấy bạn ạ. nếu bạn làm vỡ cả 1 chồng bát thì thôi rồi, vì giờ này chẳng có ai bán hàng để đi mua được bát mới đâu. chẳng nhẽ cả 10 ngày tết cho cả nhà ăn bốc?:Laughing::Laughing::Laughing: Vui lên đi nha, nghĩ ngợi làm gì chuyện 1 cái bát
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hic chị ơi em cũng làm vỡ cái đĩa sáng nay rủa bát trượt tay làm vỡ. em cũng đang lo:Worried:
    • 404 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

vỡ là tốt đấy, bao nhiêu xui xẻo cái bát nó chịu hộ mình cả rồi, năm nay chỉ toàn gặp chuyện tốt thôi nhé. Mình thì đúng hôm giao thừa tết Tây, cả nhà lò dò ra ngoài đường đốt pháo. Cả nhà đi với nhau thì chả ai làm sao, mỗi mình mình lại giẫm phải...c..ứ..t (chó)...hu..hu.. nếu mà nói là đen thì mình là đen nhất rồi, mọi người yên tâm đi nhé.
    • ali
    • 8 năm
    • 1,081 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

thế mùng 1 tết cãi nhau thì có sao không , lo quá, tự nhiên đi cãi nhau
    • 244 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeggyLu Xem bài viết
    vỡ là tốt đấy, bao nhiêu xui xẻo cái bát nó chịu hộ mình cả rồi, năm nay chỉ toàn gặp chuyện tốt thôi nhé. Mình thì đúng hôm giao thừa tết Tây, cả nhà lò dò ra ngoài đường đốt pháo. Cả nhà đi với nhau thì chả ai làm sao, mỗi mình mình lại giẫm phải...c..ứ..t (chó)...hu..hu.. nếu mà nói là đen thì mình là đen nhất rồi, mọi người yên tâm đi nhé.
    Bạn còn gặp lúc giao thừa tết Tây, mình là vừa ngay sáng nay luôn, xí xí xớn xớn ra sân chụp hình... rồi nhảy tưng tưng luôn, cứ tự nói thôi năm rồi stress quá nên xả hết, năm nay vui vẻ, vả lại cũng không phải đang ở bên mình nên chẳng sao, haha..

@ Chủ top: cũ đi cho mới tới em à, lo gì!
    • 721 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

hơ!!bác này còn chả bằng nhà e đâu!!tự nhiên chiều mùng 1 chuẩn bị đến giai đoạn mừng tuổi các cháu!cậu e cãi nhau 1 trận tơi bời với bác cả!!!chả bít năm nay nhà e có việc j k nữa nhưng e thấy ông trời mún nhà nào xui thì xui,mún nhà nào hên thì hên thoai!!mê tin làm j bác?đc cái sau khi cãi nhau cả nhà thoải mái,chỉ trừ bác cả thoai!!ai cũng ghét bác ý mà!!!
    năm ngoái e cũng làm vỡ ly uống rượu của bố e thía mà nhà e may mắn cực kỳ lun!!!việc j mũn làm cũng làm đc hết!!!

cứ tự tin mà sống bác ah!!!k thể vì cái này hay cái khác mà làm m mất tinh thần đc!!!
    chúc bác may mắn nhá!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • ali
    • 8 năm
    • 1,081 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi siu_nhân_bò_sữa Xem bài viết
    hơ!!bác này còn chả bằng nhà e đâu!!tự nhiên chiều mùng 1 chuẩn bị đến giai đoạn mừng tuổi các cháu!cậu e cãi nhau 1 trận tơi bời với bác cả!!!chả bít năm nay nhà e có việc j k nữa nhưng e thấy ông trời mún nhà nào xui thì xui,mún nhà nào hên thì hên thoai!!mê tin làm j bác?đc cái sau khi cãi nhau cả nhà thoải mái,chỉ trừ bác cả thoai!!ai cũng ghét bác ý mà!!!
    năm ngoái e cũng làm vỡ ly uống rượu của bố e thía mà nhà e may mắn cực kỳ lun!!!việc j mũn làm cũng làm đc hết!!!

cứ tự tin mà sống bác ah!!!k thể vì cái này hay cái khác mà làm m mất tinh thần đc!!!
    chúc bác may mắn nhá!!!
    mùng 1 tết là ngày đoàn tụ, vì mỗi cái chuyện bếp núc làm mình bực mình nên ... cãi nhau, con em dâu mình là con luộm thuộm, ai đời nó đi trộn nộm, cái bếp nhà mình thì lọ muối mắm gia vị để nơi quy định nó đem bày hết dọc lối đi, hix, lấy gia vị xong không đậy nắp,... ( cô ta giải thích là làm xong dọn 1 thể) , mà mình thì quen làm việc nào gọn luôn việc đó, nó đang đi bóc vỏ lạc, làm chưa xong để đó để chạy ra đi rửa rau,... lúc đầu mình chỉ nói nhẹ nhàng, nhưng nó cứng đầu lại cãi lại, sau 3 lân cú quá cho 1 bài, híc, mất cả vui
    mấy đứa bạn lại an ủi, cãi nhau là khởi đầu của sự đổi mới cho nên may mắn
    • 289 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Híc, mình có niềm tin vào năm 2010 lắm, vì năm nay mình sẽ bắt đầu đi làm sau gần 2 năm đi học thêm. Vậy mà sáng nay tự nhiên thấy buồn buồn. Rút kinh nghiệm năm ngoái dậy nấu cỗ muộn, sáng nay mình xuống bếp từ lúc 7h30, vậy mà MC có vẻ không vui thế nào ấy, hết nhắc nhở mình về việc nấu cháo làm trào ra ngoài (chuyện năm cũ nhé), rồi mấy việc linh tinh khác. Mình bảo MC mình: mẹ đừng mắng con nhiều không năm nay còn lại toàn bị mẹ mắng thôi. May là đến chiều, sau khi đi chúc tết về thấy thoải mái hơn. Ngày đầu năm của năm mới mà cũng lắm chuyện nhỉ các mẹ.
    • 265 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeggyLu Xem bài viết
    hi sáng nay lúc đi xem pháo hoa về em cũng bị 1 em chim xinh làm 1 bãi vào yên xe rùi:Silly: vì năm nay em chuẩn bị 1 cuộc sống mới nên em lo ý mà
    • 91 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

không biết ở ta thì thế nào, nhưng ở nước mà tôi đi qua, cụ thể là Đức, vỡ thế là may.

Tại đây sau khi đám cưới : Bát , cốc, chén ...họ nện cho vỡ hết, càng vỡ , càng may mắn. Sau đó có một công ty chuyên dọn dẹp tới thu dọn rooling:
    • 847 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Đầu năm đổ vỡ là điềm lành, sao mọi cứ lo lắng quá làm gì cho nhiều nếp nhăn cho chóng già chóng xấu.
    :Battin ey:
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vỡ bát hôm mùng Một ấy à, hên đấy bạn ơi. Theo phong tục của người Nga thì uống rượu mừng Năm mới người ta còn cố tình đập vỡ ly lấy hên luôn ấy.
    May là vỡ bát trước khi lấy chồng, chứ lấy nhau rồi lấy bát ra đập thì mới là có chuyện đấy bạn ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi TrungDala; 18/02/2010 vào lúc 10:03 AM.
    • 736 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

ở nhà em năm nay cũng vậy, tối mùng 1 bị vỡ 2 cái chén luôn. vừa mở tu lạnh ra thì 2 cái chén đựng hành và tỏi băm lao ra thế là...xoảng. ui giời, không lẽ đây là điềm ... gia vị cuộc sống bị đổ bể sao???
    cũng hơi lo lắng....nhỉ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2