CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Có cách gì để kiểm tra được các tin nhắn đã bị xóa trong máy điện thoại của chồng không các chị?

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 69.9K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 170 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

chồng em đi ngoại tình, em phát hiện, đã xin lỗi và nói không muốn mất vợ, em muốn kiểm tra sự trung thực của chồng, các chị có cách nào để kiểm tra được các tin nhắn đã xóa trong điện thoại của chồng không chỉ giúp em với! em xin cảm ơn!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 990 Bài viết

• 727 Được cảm ơn

Nếu chồng chị dùng Nokia thì trong các mục Thư mục Tin nhắn chị vào mục Báo kết quả hoặc Những người nhận tin gần đây thì sẽ biết được gửi cho ai, riêng mục Báo kết quả nếu còn lưu thì chị sẽ đọc được 1/3 nội dung tn. Hì hì, e biết cái này vì e dùng Nokia 5110. E mong chị sẽ sống hạnh phúc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 43 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doremidl Xem bài viết
    Nếu chồng chị dùng Nokia thì trong các mục Thư mục Tin nhắn chị vào mục Báo kết quả hoặc Những người nhận tin gần đây thì sẽ biết được gửi cho ai, riêng mục Báo kết quả nếu còn lưu thì chị sẽ đọc được 1/3 nội dung tn. Hì hì, e biết cái này vì e dùng Nokia 5110. E mong chị sẽ sống hạnh phúc.
    Spam chút cho vui! Bạn nghĩ chồng của người ta bao nhiêu tuổi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 94 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Bạn làm như vậy chỉ e là phản tác dụng.
    Đàn ông ngoại tình nó cũng giống như người nghiện, đừng mong họ từ bỏ trong một sớm, một chiều. Họ có tính sỹ diện và hiếu thắng rất cao. Bạn hãy lựa chọn giải pháp "lạt mềm buộc chặt". Để gíup họ thì bạn sẽ phải là người cố gắng nỗ lực, đừng mong chờ họ tự từ bỏ.
    Theo tôi trước tiên bạn hãy bình tĩnh xem lại, nguyên nhân chính dẫn đến chồng bạn ngoại tình là gì và cũng phải tự nhìn lại mình có lỗi gì không trong chuyện ấy. Phần lớn đàn ông ngoại tình vì họ tìm được ở người tình cái mà vợ mình còn thiếu, đôi khi chỉ là những điều người vợ cho là điều vớ vẩn. 2 vợ chồng phải sống theo nguyên tắc "balancing", có đi, có lại. Đàn ông họ cũng cần được quan tâm chu đáo từ người vợ. Nói chung, cuộc sống gia đình đôi khi cũng cần có chút "kịch", đừng quá thô thiển. Nếu bạn đã có con thì cũng nên sử dụng tình cảm cha con để thức tỉnh họ. Cuộc sống gia đình, không phải lúc nào cũng thuận buồm xuôi gió, nhưng nếu vượt qua được thì hạnh phúc càng được nhân lên. Người Anh có câu: "Sóng yên, biển lặng không tạo nên một thủy thủ giỏi" . Chúc bạn và gđ hạnh phúc.
    Gia đình là số 1
    • 990 Bài viết

• 727 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi liv_club Xem bài viết
    Spam chút cho vui! Bạn nghĩ chồng của người ta bao nhiêu tuổi.
    Hì, tùy theo người bạn ạ, có người thì mua đth xịn về chỉ biết nt, gọi điện chứ hổng thèm xem các tính năng khác. Cái này là nói có sách, mách có chứng nè, hổng phải nói bừa đâu.

K thì chị quynh sắm cho chồng cái iphone, rồi cài định vị, e đọc mấy bài viết trên mạng thấy bắt được chồng/vợ ngoại tình đó.
    • 43 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hì, tùy theo người bạn ạ, có người thì mua đth xịn về chỉ biết nt, gọi điện chứ hổng thèm xem các tính năng khác. Cái này là nói có sách, mách có chứng nè, hổng phải nói bừa đâu.

K thì chị quynh sắm cho chồng cái iphone, rồi cài định vị, e đọc mấy bài viết trên mạng thấy bắt được chồng/vợ ngoại tình đó.
    Trước tiên sơ bộ cho các cho em lanh chanh trả lời ẩu cho bác chủ topic thế này: Với di động các tin nhắn đã xóa khó lấy lại được bằng các cách backup hay tìm trong recycle bin của điện thoại thông thường hay smart phone, mà em dùng từ khó ở đây vì chưa chắc đã có/ đã tìm người làm được và tốn tiền. Nhà mạng trong khoảng 2 năm gì đấy vẫn lưu giữ cuộc gọi, tin nhắn nhưng cái này nhiều tiền cũng còn khó lấy được vì nguyên tắc không làm lộ thông tin trừ khi có yêu cầu của An ninh.

Còn nói thêm với bác doremidl
    , một người đã chủ đích ngoại tình, chủ đích xóa tin nhắn trên điện thoại thì rất nhiều khả năng đã xóa toàn bộ, tin nhắn đi, đến, báo cáo, lịch sử tin nhắn, thùng rác ...... Cái trường hợp như chị nói có thể nó đang ở trường hợp thông thường nhất, người bình thường để cũng thế mà xóa cũng vậy. Còn về tuổi, em nghĩ nếu thế hệ 50-60 rất lơ mơ về công nghệ, khoảng 20-40 thì khá thông thạo sử dụng đủ để biết cách che dấu kín kẽ, đúng không các bác?!!!
    Hy vọng em nói chuẩn một phần nào đấy, các bác có gì chỉnh thêm cho em với!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 164 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Chong minh chuyen cai dinh vi cho may cua khach nen minh chang the ap dung voi chong minh duoc, biet ngay

Yêu Nhím của mẹ nhất quả đất!!!!!
    • 42 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu chồng bạn đã chủ tâm ngoại tình thì chắc đã xóa hết chứng cứ rồi. Muốn xem đc chi tiết thì chỉ có thể là bộ phận IT của nhà mạng thôi, hoặc chủ top có thể lựa mối quan hệ với cô điện thoại viên nào của tổng đài mạng đó, cách này thì chỉ xem đc đã nhắn tin, đt đến số nào nhiều thôi, chứ k đọc đc chi tiết.
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

theo em thì chị ko nên làm như thế cái kim trong bọc lâu ngày cũng lòi ra nếu anh ấy đã xl và hứa thay đổi thì chị cứ để yên 1 thời gian va ngầm theo dõi từ cách ứng xử hàng ngày cũng sẽ phát hiện ra nhiều điều lắm đaays em có kinh nghiệm rồi em biết
    • 170 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

xin cam on moi nguoi!
    • 228 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

cái cảm giác biết chồng nhắn tin cho gái mà không đọc được thật khó chịu. nhưng nhiều chuyện, mắt không thấy, tim không đau. phải làm ngơ đi mà sống cho thanh thản

NB: 2kg5
    1m: 3kg5
    2m: 4kg7
    3m: 5kg2
    3m24d: Đậu Đậu lẫy
    4m: 6kg
    5m: 6kg3
    6m: 7kg
    7m: 7kg2
    tại em bị sổ mũi, ho nên bị tụt mất 1kg
    8m: Đậu Đậu biết ngồi và mọc 2cái răng cửa hàm trên
    9m: 8kg
    em bị viêm họng, sốt phát ban rồi còn đi ị nữa

Cả nhà yêu con nhiều lắm, Đậu Đậu bé xinh
    • 290 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Thứ 1: Định vị chỉ hoạt động khi máy đt bật wifi hoặc 3G. Nếu chồng bạn ko bật mạng lên thì sao bạn định vị được?
    Thứ 2: Định vị xác định vị trí theo máy đt chứ không theo Sim nhé, nếu chồng bạn bỏ 1 sim khác vào đt và mật 3G lên rồi để đt đó ở Cty và lấy sim kia bỏ vào 1 cái đt khác và tung tăng đi với các em, bạn thì ở nhà vẫn đinh ninh chồng đang ở cty

Nói chung nan giải lắm
    • 24 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cứ bơ đi,mình làm tốt chức năng của mình,thằng nào biết nghĩ rồi sẽ dừng lại,mình tìm hiểu biết nhiều thêm đau khổ thôi,mắt không thấy coi như không có
    • 1,765 Bài viết

• 3,088 Được cảm ơn

Đọc tên topic, định ko vào vì sợ mấy vụ ngoại tình lắm, nhưng thấy nick chủ top thì mình ngạc nhiên quá, vì mình nhớ ko nhầm thì chủ nick này cũng trong hoàn cảnh khó khăn đường con cái, mà sao giờ lại vướng vụ chồng ngoại tình? Cay đắng quá!

Chả biết nói gì, chúc chủ top mọi điều may mắn nhất!!!

Cầu Trời Phật ông bà tổ tiên phù hộ độ trì cho con trai luôn khỏe mạnh, phát triển tốt, ngoan ngoãn!

Kinh nghiệm cho con tập ăn dặm
    • 48 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Không nên theo dõi điện thoại, email hay bất cứ cái gì mang thông tin một chiều. Với bản tính chị em chúng mình, sau khi đọc những cái đấy thường mang tâm lý nghi ngờ nếu ai nóng tính sẽ ngay lập tức cãi nhau với chồng. Nếu không phải ngoại tình thì sinh tâm lý e ngại nhau, mếch lòng, còn nếu phải thì thành ra cãi nhau to chỉ với mấy cái tin nhắn. Nếu chị nghi ngờ chồng ngoại tìnhthì nên nhờ thám tử theo dõi, có bằng chứng cụ thể, bắt tận tay day tận mặt thì mới không cãi được. Đến lúc đấy mình mới là người ngồi chiếu trên, có quyền sinh sát vài lời chia sẻ với chị.
    • 45 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KimKe2000 Xem bài viết
    Bạn làm như vậy chỉ e là phản tác dụng.
    Đàn ông ngoại tình nó cũng giống như người nghiện, đừng mong họ từ bỏ trong một sớm, một chiều. Họ có tính sỹ diện và hiếu thắng rất cao. Bạn hãy lựa chọn giải pháp "lạt mềm buộc chặt". Để gíup họ thì bạn sẽ phải là người cố gắng nỗ lực, đừng mong chờ họ tự từ bỏ.
    Theo tôi trước tiên bạn hãy bình tĩnh xem lại, nguyên nhân chính dẫn đến chồng bạn ngoại tình là gì và cũng phải tự nhìn lại mình có lỗi gì không trong chuyện ấy. Phần lớn đàn ông ngoại tình vì họ tìm được ở người tình cái mà vợ mình còn thiếu, đôi khi chỉ là những điều người vợ cho là điều vớ vẩn. 2 vợ chồng phải sống theo nguyên tắc "balancing", có đi, có lại. Đàn ông họ cũng cần được quan tâm chu đáo từ người vợ. Nói chung, cuộc sống gia đình đôi khi cũng cần có chút "kịch", đừng quá thô thiển. Nếu bạn đã có con thì cũng nên sử dụng tình cảm cha con để thức tỉnh họ. Cuộc sống gia đình, không phải lúc nào cũng thuận buồm xuôi gió, nhưng nếu vượt qua được thì hạnh phúc càng được nhân lên. Người Anh có câu: "Sóng yên, biển lặng không tạo nên một thủy thủ giỏi" . Chúc bạn và gđ hạnh phúc.
    Mình thấy mẹ nó nói đúng quá. Mình nghĩ chủ topic nên xem lại đi. Chuyện gia đình nhiều khi cũng khó nói lắm.
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkpanther Xem bài viết
    Sóng yên bể lặng không tạo ra thủy thủ giỏi, đúng quá. Nhưng nếu chỉ có một người lèo lái, người kia thì nhởn nhơ vô trách nhiệm thì con thuyền cũng không thể vững được.
    Mình không ủng hộ quan điểm "mắt nhìn thấy tim không đau", biết chồng nhắn tin cho gái mà cứ làm ngơ đi để sống thanh thản thì mình sẽ bị coi thường. Đàn ông ngoại tình được đã vỗ ngực tự hào ta đây tuy có vợ mà hắt hơi vài cái gái theo rầm rầm, che mắt được vợ càng tự hào hơn vì khả năng chùi mép của mình. Bọn đàn ông ngồi tán chuyện với nhau thường lấy những thứ đó ra để đo bản lĩnh. Trong khi người vợ bị cắm sừng, thì chồng và nhân tình hú hí với nhau: yên tâm đi em, mụ già ấy lowtech lắm, không phát hiện ra đâu. Phải làm cho ra nhẽ, tìm được chứng cứ đập vào mặt chúng nó cho hết đường chối cãi. Còn lờ đi, còn bị lừa dối, mà cuộc sống gia đình tồn tại sự lừa dối và coi thường lẫn nhau thì không thể lâu dài được.
    Em thấy chị nói đúng, cái gì mình biết mà không nói, đôi khi người ta cho mình là ngu và tự đắc qua mặt. Đã là vợ chồng thì nên thẳng thắn với nhau, sống được thì sống không được thì thôi chứ cứ người làm, kẻ chịu trận thì chỉ có mình thiệt thân, mau già, chồng càng thêm chán. Em dạo này chồng cứ bảo là vì công việc mà đi suốt( em điều tra cả rồi- đúng là đi nghe mấy lớp diễn thuyết buổi tối) , nhưng tuần chiếm hết 3 buổi. Em chán rõ! Chiều làm đi làm về cũng thui thủi ở nhà 1 mình vì ở trọ chỉ có 2 vợ chồng. Bức xúc và chưa tìm được cách giải quyết nào hay, 2 vc em đã ngồi nói chuyện với nhau rồi, mà ổng vẫn giữ quan điểm càng học hỏi càng có lợi cho việc kiếm tiền. Nghe mà muốn buông lơi.................... Các Mom giúp em vấn đề này với ạ?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khe khe, như chị kể thì chồng chị rõ ràng ngoại tình.

Vấn đề là chị muốn bắt tận tay, day tận cánh thôi.

Công an đâu cần fải xem tin nhắn mới xác định là ngoại tình đâu !

Cứ làm như công an bắt cung cấp "Quỹ thời gian" đầy đủ và hợp lý thì đích thị là anh nhà ta ..... là lá la la ....
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái xem tin nhắn xem ra lỗi thời rồi ! vì bữa nay mua SIM khuyến mại sử dụng xong rồi vứt.
    đừng có chăm chú vào cái điện thoại và cái tin nhắn, vi ai cũng có thể mua rất nhiều SIM và rất nhiều điện thoại.
    Cứ lấy cái bài của công an ấy, ngày nào cũng điều tra xét hỏi mãi thế nào cũng ra hoặc xịn hơn thì mua con CHIP theo dõi vệ tinh gắn vào xe máy rồi theo dõi (Nếu bài này cũ mà bị lộ thì dùng bài 2) thì thuê bác sỹ ( Bữa nào anh chồng say ) mổ đùi bỏ vào đấy ..... có mà chạy đàng giời.... hi hi !
    • 232 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Sóng yên bể lặng không tạo ra thủy thủ giỏi, đúng quá. Nhưng nếu chỉ có một người lèo lái, người kia thì nhởn nhơ vô trách nhiệm thì con thuyền cũng không thể vững được.
    Mình không ủng hộ quan điểm "mắt nhìn thấy tim không đau", biết chồng nhắn tin cho gái mà cứ làm ngơ đi để sống thanh thản thì mình sẽ bị coi thường. Đàn ông ngoại tình được đã vỗ ngực tự hào ta đây tuy có vợ mà hắt hơi vài cái gái theo rầm rầm, che mắt được vợ càng tự hào hơn vì khả năng chùi mép của mình. Bọn đàn ông ngồi tán chuyện với nhau thường lấy những thứ đó ra để đo bản lĩnh. Trong khi người vợ bị cắm sừng, thì chồng và nhân tình hú hí với nhau: yên tâm đi em, mụ già ấy lowtech lắm, không phát hiện ra đâu. Phải làm cho ra nhẽ, tìm được chứng cứ đập vào mặt chúng nó cho hết đường chối cãi. Còn lờ đi, còn bị lừa dối, mà cuộc sống gia đình tồn tại sự lừa dối và coi thường lẫn nhau thì không thể lâu dài được.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2