• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.16K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em xin noi truoc la font chu tieng viet em voc mot hoi bi lam sao roi ko bo dau duoc ( nneeêuếu bbooỏ ddaaáuu llaaà tthhaannành tthheeêế nnaayày )). Xin admin dung xoa bai cua em , sua duoc font chu em se sua lai.

Toi nay chong di nhau cung ong anh ho, say anh ho goi ra cho chong ve, em ra cho ve ( chua bao gio em nhin thay bo dang nay cua
    chong ca, nhe^' ko chiu duoc). Di doc duong chong doi quay lai, em thi co gang de dua chong ve, chong kha to con, ngoi dang sau loay hoay
    nga xuong dat, em dung lai do chong day hoi co lam sao ko ? anh co dau o cho nao khong? roi do day, va lay dt goi cho dua chau ra.
    Chong chui em, noi la may han tao, may co tinh muon cho tao chet, sau do dam vao mat vo, va dap vao nguoi ( say lam roi nhung van du
    suc de danh vo, mau' tu moi ( sut ca moi tren va moi duoi + mau cam phun xuong dat ) chay ra.
    Em ko thay dau-Em that su qua soc anh chi a. ve den nha con doi giet nua co, day ko phai la lan dau chong e say nhung nhung lan
    truoc khong he nhu the.

Em moi dam cuoi duoc hon hai thang ruoi thoi cac anh chi a. Quen nhau qua mai moi, tu khi gap den khi cuoi chi ven ven 1 thang tron.
    Hom tet di le o den ( moi cuoi duoc 3 tuan ) em cam huong de chong dot, ko vua y mang em mot cau la " Cam cho nen
    ko dap cho mot phat gio" ra ve em cam ve xe de lan trong xap tien le de danh di le ko tim thay, chong mang em mot tran roi noi " dap cho mot
    mu (= mu bao hiem a) bay gio, em dien len nen noi lai anh ngon thi danh di. sau do tren duong em noi anh ko ton trong tui, ko xem tui ra cai j ca the thi a lay tui ve lam cai j??? ve nha e van phai dien vai binh thuong ( vi co bo me chong nua) nhung vao phong thi em khoc, v c cai nhau, em noi
    em ko bang mot cai ve xe a? sao a lai doi xu voi em nhu the??? Chong mang em mot thoi mot hoi, noi la em duoc nuong chieu qua ( y noi ban be
    va nguoi yeu cu ) nen ko lam duoc cai j ca, Mang em chi la "tam gui" ko lam duoc cai j ca. Sau do chong bo di choi mot hoi ve ( ko xin loi
    vo chi im lang va om vo con cung ko nhan loi ve minh. hom do em khoc sung ca mat. Nhung tinh em mau het gian nen roi cung qua.
    Mot lan khac vo chong gian nhau ( em dang an, dan bat dua mot cai - Cu cho la em hon --> chong mang em la do " Vo^ hoc".

Hai vo chong vay von mo cty nho thoi va bay gio moi bat dau. em hoc tc ke toan ra ) , em co bao nhieu vang ( qua cuoi ) em dua het cho
    chong de lo cv, cuoi xong tien mung chong cung lay het, bao la cho anh vay. Sau nay a noi la em tieu hoang phi ( ko dua tien cho em, het tien cho moi lan em hoi den thi bao la tieu j mau het the - tinh e hay quen nen e ghi so lai, lay ra thi khi do moi im lang.
    Khi lam viec j em noi len y kien cua minh -Chong bao la " EM chi duoc nge va lam theo ko duoc phat biet y kien ko duoc hoi ).
    Chong em tinh gia truong, ich ky, doc doan , ko xem ai ra j ca.
    Em phai lam the nao bay gio ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Forever8083; 15/04/2010 vào lúc 12:55 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,274 Bài viết

• 15,857 Được cảm ơn

Nếu gõ tiếng việt bị lỗi như bạn nói thì thử đóng cái phần mềm gõ tiếng việt lại, sau đó mở lại bạn ah.
    Mình chỉ đồng ý với bạn câu này thôi "Chong em tinh gia truong, ich ky, doc doan , ko xem ai ra j ca" :Smiling:
    Còn giải pháp thì mình ko biết khuyên bạn thế nào vì chồng mình cũng thuộc loại thô lổ, cộc cằn như thế nhưng mức độ thì ko bằng chồng bạn. Nhưng về độ phát triễn thì càng ngày càng tăng lên (nghĩa là ngày càng cộc cằn, thô lỗ). Ko biết nếu những tính cách đó chồng bạn ngày càng phát triễn thì cuộc sống của bạn sẽ ra sao nữa.
    Lúc trước mình có mua 2 cuốn sách "Để trở thành vợ tốt" và "để trở thành chồng tốt". Cuốn vợ tốt thì mình đọc rồi còn cuốn chồng tốt thì chồng ko chịu đọc.
    Rủ ổng xem phim Hàn Quốc với mình để học cách cư xử nhưng ổng chỉ thích xem phim kiếm hiệp, hành động thôi.
    Gửi ổng mấy bài báo về cách ứng xử trong gia đình nhưng ổng ko đọc, ổng bảo chỉ thích đọc mấy bài báo hình sự ví dụ cướp giật, giết người ấy...
    Mình hết cách rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bobia; 15/04/2010 vào lúc 02:08 PM.

• 148 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Forever8083 Xem bài viết
    Em xin noi truoc la font chu tieng viet em voc mot hoi bi lam sao roi ko bo dau duoc ( nneeêuếu bbooỏ ddaaáuu llaaà tthhaannành tthheeêế nnaayày )). Xin admin dung xoa bai cua em , sua duoc font chu em se sua lai.

Toi nay chong di nhau cung ong anh ho, say anh ho goi ra cho chong ve, em ra cho ve ( chua bao gio em nhin thay bo dang nay cua
    chong ca, nhe^' ko chiu duoc). Di doc duong chong doi quay lai, em thi co gang de dua chong ve, chong kha to con, ngoi dang sau loay hoay
    nga xuong dat, em dung lai do chong day hoi co lam sao ko ? anh co dau o cho nao khong? roi do day, va lay dt goi cho dua chau ra.
    Chong chui em, noi la may han tao, may co tinh muon cho tao chet, sau do dam vao mat vo, va dap vao nguoi ( say lam roi nhung van du
    suc de danh vo, mau' tu moi ( sut ca moi tren va moi duoi + mau cam phun xuong dat ) chay ra.
    Em ko thay dau-Em that su qua soc anh chi a. ve den nha con doi giet nua co, day ko phai la lan dau chong e say nhung nhung lan
    truoc khong he nhu the.

Em moi dam cuoi duoc hon hai thang ruoi thoi cac anh chi a. Quen nhau qua mai moi, tu khi gap den khi cuoi chi ven ven 1 thang tron.
    Hom tet di le o den ( moi cuoi duoc 3 tuan ) em cam huong de chong dot, ko vua y mang em mot cau la " Cam cho nen
    ko dap cho mot phat gio" ra ve em cam ve xe de lan trong xap tien le de danh di le ko tim thay, chong mang em mot tran roi noi " dap cho mot
    mu (= mu bao hiem a) bay gio, em dien len nen noi lai anh ngon thi danh di. sau do tren duong em noi anh ko ton trong tui, ko xem tui ra cai j ca the thi a lay tui ve lam cai j??? ve nha e van phai dien vai binh thuong ( vi co bo me chong nua) nhung vao phong thi em khoc, v c cai nhau, em noi
    em ko bang mot cai ve xe a? sao a lai doi xu voi em nhu the??? Chong mang em mot thoi mot hoi, noi la em duoc nuong chieu qua ( y noi ban be
    va nguoi yeu cu ) nen ko lam duoc cai j ca, Mang em chi la "tam gui" ko lam duoc cai j ca. Sau do chong bo di choi mot hoi ve ( ko xin loi
    vo chi im lang va om vo con cung ko nhan loi ve minh. hom do em khoc sung ca mat. Nhung tinh em mau het gian nen roi cung qua.
    Mot lan khac vo chong gian nhau ( em dang an, dan bat dua mot cai - Cu cho la em hon --> chong mang em la do " Vo^ hoc".

Hai vo chong vay von mo cty nho thoi va bay gio moi bat dau. em hoc tc ke toan ra ) , em co bao nhieu vang ( qua cuoi ) em dua het cho
    chong de lo cv, cuoi xong tien mung chong cung lay het, bao la cho anh vay. Sau nay a noi la em tieu hoang phi ( ko dua tien cho em, het tien cho moi lan em hoi den thi bao la tieu j mau het the - tinh e hay quen nen e ghi so lai, lay ra thi khi do moi im lang.
    Khi lam viec j em noi len y kien cua minh -Chong bao la " EM chi duoc nge va lam theo ko duoc phat biet y kien ko duoc hoi ).
    Chong em tinh gia truong, ich ky, doc doan , ko xem ai ra j ca.
    Em phai lam the nao bay gio ?
    Cái sai của em là
    thứ nhất là không tìm hiểu bạn đời của mình trước khi cưới, vội vàng quá
    Thứ hai là tin người quá, giao hết tài sản cho chồng
    Thứ ba là khi chồng đã say, nên tránh, đừng nói gì, họ bảo rồi, tránh hổ ba mét, tránh thằng say 30M
    Thời điểm bây giờ là thời điểm hai người làm quen để sống phù hợp với nhau, nếu em không lấy lại vị trí của mình trong gia đình, thì suốt đời em bị chồng em chửi, phải nghiêm túc nói chuyện với chồng, Vợ chứ không phải cái bồ đựng chửi của mình. Mỗi gia đình đều có một hoàn cảnh riêng, em phái tìm cách phù hợp trong thời kỳ mới cưới này, khóc không giải quyết được đâu, vùng dậy đấu tranh thôi
    • 233 Bài viết

• 838 Được cảm ơn

Giải pháp duy nhất: Li dị!
    Sớm ngày nào đỡ khổ ngày đó bạn ạ
    Đời là thế!!!
    • 543 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Chồng mình say đánh mình, mình kêu công an đến bắt. Vậy đấy, chả việc gì hiền với mấy tên vũ phu. SAu đó thì kiên quyết ly hôn. Nếu không tỉnh ngộ và sửa chữa thì ly hôn hẳn. Chả tiếc gì chồng kiểu ấy. Phụ nữ trong gia đình phải nắm lấy tài chính. Mình ko nắm tài chính của người ta thì ít nhất tiền của mình phải nắm cho chặt. Dò xem đối phương rùi mới quyết em ạ.

Vợ chồng sống với nhau là cả một quá trình. Nếu tình hình mới mà thế, em ko có phản ứng gì thì sẽ càng ngày càng tồi tệ. Phải bình tĩnh suy nghĩ và tìm cách cải thiện tình hình. Nếu ko được thì lo chạy trước, chứ nếu thế sợ mai mốt đánh em còn dữ hơn đấy
    • 1,449 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình chia sẻ với bạn vì thực tình ra mình mà bị đánh như thế thì mình cho tan cửa nát nhà rồi. Mình không biết nói gì hơn, chỉ biết khuyên bạn một câu, một câu này mình thấy đã nghiệm qua bao gia đình rồi bạn ạ "Kiên quyết không dung dưỡng cho những hành vi bạo lực của chồng".
    Và hãy nhớ, luôn giữ một khoản tiền nào đó, làm bảo hiểm cho mình bạn nhé. Bạn hãy độc lập lên, mình ở nhà ăn bám chồng mà cũng chưa từng bị kêu là "tầm gửi" đâu.
    0 9 0 2 0 2 0 5 8 6 - 0 9 1 6 5 5 3 5 8 6 - 0 4 2 2 4 5 8 8 8 0
    Nơi mẹ ghi lại từng chút thay đổi của con - Tuti yêu thương
    http://vn.myblog.yahoo.com/lovely.tuti
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cam on cac me da chia se.

Chi NNXX oi. hom do dang o ngoai duong, chong nga tu tren xe xuong em lai do luc dau bi can mot cai ( bay gio bam tim ). Em tranh xa lien day chu co lai gan dau luc do e moi goi dien cho nguoi nha ra de dua ong ve. khi ma chong e tu dung day duoc viec dau tien la chui em " May han tao, may muon tau chet, tao khong can vo nhu may" sau do la dam va dap em. Ngi lai buon lam.
    Sang hom sau ngu den 9g day nhin thay em moi hoi la : " Toi qua anh da lam j??? ke cho anh nge, sau do xin loi e bao la anh say qua anh sai roi. Va goi dien cho me va em trai em bao la xin loi, con/anh say qua mat kiem soat hanh vi. ( vi luc do em goi dien keu em trai em len cho ve - nha ngoai cach 3 km,)
    Luc bi danh e co lay dien thoai chup lai khuon mat minh day mau va ca mau chay ra duong nua, dua cho chong xem, xem xong lai noi xin loi
    roi hua tu gio ngoai tiep khach ra anh hua ko bao gio uong nhieu nua ( em ko tin lam dau ) e
    E cung noi ro quan diem la neu co dieu nay lap lai mot lan nua thi di cung la lan cuoi anh dong vao nguoi em( em se li di ).
    Ve tien bac e cung ko ngo la a cu xu nhu the, ( truoc khi cuoi e a co nhung khoan no rieng ma lam an choi boi, hay lam j em ko biet ) em ko co nhieu tien, va bay gio mo ra lam an thi lai cang ko the co thu nhap nao khac, --> e phai phu thuoc ve kinh te.
    Luc em lay chong thu that la e chua co tinh cam j ca nhung sau khi o gan em moi yeu thuong, Chi biet ko moi cuoi ma ngay le 14/2 va 8.3 buon cuoi lam 14/2 thi em "duoc" khoc mot tran da doi vi chong bao la hom nay troi mua voi lai cuoi nhau roi ko phai la dang yeu dau ma can lang man lam gi, con 8.3 thi duoc tang mot bong hoa hong nhin giong nhu la vua rut o binh hoa cua nguoi ta ra ay. ma em phai hoi may la " hoa cua chong tang vo chong giau o cho nao the" ? khi do moi tang do.( luc do la 3g chieu 8/3 roi )

Em bay gio se co gang song tot trong kha nag minh co the, em ko gioi kiem tien nhung cham soc gia ding thi e lam duoc bo me chong cung quy em ( tinh chong kho chiu nen e thuong duoc bme chong benh ). Neu muc ko chiu duoc nua thi thoi. E ko can mot nguoi chong nhu the,
    E de bi mem long, bi danh the nhung khi chong xin loi, roi keu dau 9 ngay tu tren xe xuong bi thuong mot so cho - dang doi ai bieu danh em ) thi e lai mem long va cham soc.

Thoi thi em se co gang, bay gio em van noi cuoi binh thuong nhung buon lam.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Forever8083; 16/04/2010 vào lúc 04:11 PM.
    • 148 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Em cam on cac me da chia se.

Chi NNXX oi. hom do dang o ngoai duong, chong nga tu tren xe xuong em lai do luc dau bi can mot cai ( bay gio bam tim ). Em tranh xa lien day chu co lai gan dau luc do e moi goi dien cho nguoi nha ra de dua ong ve. khi ma chong e tu dung day duoc viec dau tien la chui em " May han tao, may muon tau chet, tao khong can vo nhu may" sau do la dam va dap em. Ngi lai buon lam.
    Sang hom sau ngu den 9g day nhin thay em moi hoi la : " Toi qua anh da lam j??? ke cho anh nge, sau do xin loi e bao la anh say qua anh sai roi. Va goi dien cho me va em trai em bao la xin loi, con/anh say qua mat kiem soat hanh vi. ( vi luc do em goi dien keu em trai em len cho ve - nha ngoai cach 3 km,)
    Luc bi danh e co lay dien thoai chup lai khuon mat minh day mau va ca mau chay ra duong nua, dua cho chong xem, xem xong lai noi xin loi
    roi hua tu gio ngoai tiep khach ra anh hua ko bao gio uong nhieu nua ( em ko tin lam dau ) e
    E cung noi ro quan diem la neu co dieu nay lap lai mot lan nua thi di cung la lan cuoi anh dong vao nguoi em( em se li di ).
    Ve tien bac e cung ko ngo la a cu xu nhu the, ( truoc khi cuoi e a co nhung khoan no rieng ma lam an choi boi, hay lam j em ko biet ) em ko co nhieu tien, va bay gio mo ra lam an thi lai cang ko the co thu nhap nao khac, --> e phai phu thuoc ve kinh te.
    Luc em lay chong thu that la e chua co tinh cam j ca nhung sau khi o gan em moi yeu thuong, Chi biet ko moi cuoi ma ngay le 14/2 va 8.3 buon cuoi lam 14/2 thi em "duoc" khoc mot tran da doi vi chong bao la hom nay troi mua voi lai cuoi nhau roi ko phai la dang yeu dau ma can lang man lam gi, con 8.3 thi duoc tang mot bong hoa hong nhin giong nhu la vua rut o binh hoa cua nguoi ta ra ay. ma em phai hoi may la " hoa cua chong tang vo chong giau o cho nao the" ? khi do moi tang do.( luc do la 3g chieu 8/3 roi )

Em bay gio se co gang song tot trong kha nag minh co the, em ko gioi kiem tien nhung cham soc gia ding thi e lam duoc bo me chong cung quy em ( tinh chong kho chiu nen e thuong duoc bme chong benh ). Neu muc ko chiu duoc nua thi thoi. E ko can mot nguoi chong nhu the,
    E de bi mem long, bi danh the nhung khi chong xin loi, roi keu dau 9 ngay tu tren xe xuong bi thuong mot so cho - dang doi ai bieu danh em ) thi e lai mem long va cham soc.

Thoi thi em se co gang, bay gio em van noi cuoi binh thuong nhung buon lam.
    Mọi việc đừng bao giờ nghĩ đến li dị vội, mà tìm cách làm sao họ phải nể mình, phù hợp và sống với nhau lâu dài mới khó, chứ li dị là cách đơn giản nhất em ạ. Thời kỳ mới cưới gần như ai cũng có mâu thuẫn, nhưng khắc phục được thì sống lâu, không thì chia tay. Nhưng mình nhịn nhường họ một lần, họ sẽ lấn tới. Còn khi say, em nên nhờ một người đàn ông nào đấy giúp đỡ, tại sao có anh họ đi cùng em không nhờ ông ấy, mà một thân mang chồng về. Có thể lần sau, nó mà say, về nhà em nên tránh, nhìn tình hình mà tránh, nếu có nôn cứ để mặc nó, tỉnh dậy nó sẽ phải hiểu hôm qua như thế nào đừng dọn. NGày xưa chị có một ông bạn say, về nhà nôn linh tinh ra đầy, bà vợ dứt khoát không dọn, hôm sau tỉnh dậy ông khiếp quá, lần sau không dám say nữa. Bà cũng không nói gì cả.
    • 957 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

khâm phục những người bị chồng đánh mà vẫn muốn tiếp tục sống cùng (hoặc tình iu của mình ko đủ lớn để tha thứ và tiếp tục)
    ......Có một cái gì đó....nhẹ tênh...........
    • 8,371 Bài viết

• 2,645 Được cảm ơn

Bạn nên đưa chồng vào hàng rượu chuốc cho say mềm người đi, say đến nỗi không thể làm gì được. Mang về, tẩn cho một trận nhừ tử, đánh thế nào mà chỉ tổn thương phần mềm thôi ấy. Làm xước thêm tí mặt cũng không sao. Say mà, biết gì đâu, sáng mai dậy bảo là anh uống thế nào mà say rượu cà khịa với người ta để người ta đánh đến nông nổi này(hehe). Cho chừa cái tật đánh vợ đi, đồ vũ phu:mad:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ yêu Zin; 17/04/2010 vào lúc 11:13 AM.
    • 957 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ yêu Zin Xem bài viết
    Bạn nên đưa chồng vào hàng rượu chuốc cho say mềm người đi, say đến nỗi không thể làm gì được. Mang về, tẩn cho một trận nhừ tử, đánh thế nào mà chỉ tổn thương phần mềm thôi ấy. Làm xước thêm tí mặt cũng không sao. Say mà, biết gì đâu, sáng mai dậy bảo là anh uống thế nào mà say rượu cà khịa với người ta để người ta đánh đến nông nổi này(hehe). Cho chừa cái tật đánh vợ đi, đồ vũ phu:mad:
    :Thinking::Battin ey:rooling: mẹ Zin thử chưa mà rành thế :Battin ey:
    • 8,371 Bài viết

• 2,645 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shj0ry Xem bài viết
    :Thinking::Battin ey:rooling: mẹ Zin thử chưa mà rành thế :Battin ey:
    Hihi, chưa thử lần nào vì xã em cứ uống vào là về ngủ chẳng quậy phá gì, nếu mà đánh em thì em cũng dùng chiêu đó liền. Thật sự là khi say mềm thì đúng là mềm như bún, không làm gì nổi nguoi tỉnh đâu mà:Smiling:
    • 12 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Đời người con gái gặp phải loại chồng như thế là khổ rồi, mà cái tính vũ phu thì khó mà bỏ lắm. Tốt nhất là gi giải thoát đi cho đỡ khổ.
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ shj0ry à. Có lẽ F bắt đàu yêu chồng nhiều rồi. Nếu ko đã có nhiều lựa chọn hơn cho mình.

Mẹ zin ơi, phương án của chị ko khả thi với gđ em rồi. Trừ trường hợp đi với bạn bè và ... ra thì hai vợ chồng ko đi ăn/uống j riêng đâu, đôi lúc muốn đi uống cafe " Chồng mời vợ đi uống cf đi - im lặng,. - Thế vợ mời chồng tối nay đi uống cafe nhé - ... bây giờ lấy nhau rồi có phải là đang yêu đâu. vào quán cafe làm j. Ngày xưa vào quán cafe để ngắm gái-giờ vào làm j nữa"
    Như vậy đó, nên cơ hội chuốc say là ko được. Với lại Chồng F khi uống say vào mà làm đau ổng thì ổng giống như một con thú ( có lẽ ko quá lời ởi ji như thế F đã ko bị đòn oan) khi đó còn khốn khổ hơn. F ko làm được nhưng nếu nhờ người khác thì chồng no đòn = không nỡ và F nghĩ là ko nên.
    Bây giờ chỗ mà F bị đánh đỡ rồi, vết bầm tím cũng mờ hơn. nhưng chồng thì thê thảm luôn ( ngã từ trên xe xống giờ sưng tấy mãi ko hết ( cả tay, lưng, đầu gối).
    Người ta nói đánh đc một lần sẽ có lần sau, có phải ko ạ? nếu đánh nữa phải làm sao?
    • 75 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mẹ shj0ry à. Có lẽ F bắt đàu yêu chồng nhiều rồi. Nếu ko đã có nhiều lựa chọn hơn cho mình.

Mẹ zin ơi, phương án của chị ko khả thi với gđ em rồi. Trừ trường hợp đi với bạn bè và ... ra thì hai vợ chồng ko đi ăn/uống j riêng đâu, đôi lúc muốn đi uống cafe " Chồng mời vợ đi uống cf đi - im lặng,. - Thế vợ mời chồng tối nay đi uống cafe nhé - ... bây giờ lấy nhau rồi có phải là đang yêu đâu. vào quán cafe làm j. Ngày xưa vào quán cafe để ngắm gái-giờ vào làm j nữa"
    Như vậy đó, nên cơ hội chuốc say là ko được. Với lại Chồng F khi uống say vào mà làm đau ổng thì ổng giống như một con thú ( có lẽ ko quá lời ởi ji như thế F đã ko bị đòn oan) khi đó còn khốn khổ hơn. F ko làm được nhưng nếu nhờ người khác thì chồng no đòn = không nỡ và F nghĩ là ko nên.
    Bây giờ chỗ mà F bị đánh đỡ rồi, vết bầm tím cũng mờ hơn. nhưng chồng thì thê thảm luôn ( ngã từ trên xe xống giờ sưng tấy mãi ko hết ( cả tay, lưng, đầu gối).
    Người ta nói đánh đc một lần sẽ có lần sau, có phải ko ạ? nếu đánh nữa phải làm sao?
    Câu này trước khi lấy chồng mẹ em cũng có nói nè.Mẹ nói là đừng bao giờ để cho chồng nó đánh,nó đánh được 1 lần thì sẽ đánh hoài.Cũng may là chồng em uống say về nhà là nằm lăn ra ngủ,k biết sau này có đổi tánh k thì chưa biết chứ đổi tánh về đánh vợ là biết tay em.Đánh em là em đánh lại à nha,k nhịn đau.Nếu đánh k lại thì chia tay,tội gì phải sống với 1 người vũ phu
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bây giờ ko nói chuyện chia tay được, thứ nhất là F đã yêu chồng rồi ( nge lạ, bởi vì cưới trog 1 tháng đã kịp yêu đâu). thứ hai là bây giờ cả hai đang cố gắng trong cv nên F ko nhắc lại chuyện đó nữa.
    Nhưng có điều này là F buồn kinh khủng, các mẹ có biết ax đổi tên F trong danh bạ điện thoại ntn ko? Từ " Vợ yêu" ==> "Vo mom.com = Vỡ mồm " đáy à. Điên ko chịu được.
    Bây giờ, ko biết nếu bị đánh thêm lần nữa phải làm sao.
    • 215 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Bây giờ ko nói chuyện chia tay được, thứ nhất là F đã yêu chồng rồi ( nge lạ, bởi vì cưới trog 1 tháng đã kịp yêu đâu). thứ hai là bây giờ cả hai đang cố gắng trong cv nên F ko nhắc lại chuyện đó nữa.
    Nhưng có điều này là F buồn kinh khủng, các mẹ có biết ax đổi tên F trong danh bạ điện thoại ntn ko? Từ " Vợ yêu" ==> "Vo mom.com = Vỡ mồm " đáy à. Điên ko chịu được.
    Bây giờ, ko biết nếu bị đánh thêm lần nữa phải làm sao.
    Xin kể một gđình gần nhà mình thế này: Ông chồng bình thường thì rất ngoan: hiền lành,chịu khó giúp đỡ vợ con,nhưng hiềm một nỗi cứ rượu vào là bét nhè đập phá đồ đạc,oánh vợ đuổi con ra đường:Sigh: ;rất nhiều lần như vậy,đến h họ cũng sống đc với nhau hơn 20 năm trời,chỉ khổ cho bà vợ còng lưng kiếm tiền về để cho ông chồng vừa phá vừa oánh cho như vậy đấy :Nottalkin:.Khiếp! tớ phát hãi!phục cô vợ ấy vì đã sống chung đc với lũ từng đấy năm.
    Tớ nghĩ cái bệnh rượu vào rồi oánh vợ như thế khó chữa lắm.Bạn nên cân nhắc.
    • 902 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

oáng lại chứ sao nữa? oáng cho tỉnh rượu thì thôi.
    • 957 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

í í em chưa có gia đìnhd 9a6u ẹ, dưng em cũng thjk cái tiếng mẹ shj0ry lúm, hì hì
    hùi trc yêu nhau ko tìm hỉu kĩ càng tính anh xã à mẹ nó? ko xem lúc say ngoan hay dữ à?
    em hỏi thật mẹ nó có bị lệ thuộc kjnh tế vào anh xã ko? tại em thấy nhìu mẹ trong hoàn cảnh như vậy cứ ráng nhịn ko à
    • 1,797 Bài viết

• 1,291 Được cảm ơn

@ chị chủ top;

Giải pháp đầu tiên là đánh lại chị ạ và sau đó nếu anh ta không biết lỗi thì chia tay. Không thể nào chấp nhận được chuyện này dù ta có nhìn nó với góc độ nào.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2