CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

chồng ngoại tình với người đàn bà lớn tuổi..tôi quá mệt mỏi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.84K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị ,

Tôi mong muốn chia sẻ với mọi người chuyện của tôi:

Các h đây hơn 3 năm tôi phát hiện ra chồng chat với chị đồng nghiệp lớn tuổi, chồng tôi từ trước đến giờ không thích chat, tôi thì rất yêu chồng và hoàn toàn tin tưởng anh ấy. nhưng rồi 1 ngày tôi phát hiện a ấy chat và cười rất vui tôi tiến tới thì thấy chị ta gửi những nụ hôn đến chồng tôi và ghi rõ là gửi đến 1000 nụ hôn..chồng tôi không kịp hide máy tính xuống..tôi thấy vọng và bang hoàng thật sự. tôi khóc rất nhiều và anh ấy nói họ chẳng có gì chỉ là đồng nghiệp và nói sẽ cho tôi gặp nhưng tôi không muốn vì dù sao cũng là chủ yếu chồng mình, rôi sau đó chồng tôi xin lỗi vì gia đình tôi bỏ qua tất cả. cuộc sống trở lại bình thường.

Rồi thời gian sau họ vẫn bí mật qua lại với nhau nhưng tôi vẫn tự an ủi chị ta lớn hơn chồng tôi 10t lam sao quen nhau được…rồi càng ngày anh ấy càng bỏ bê gia đình và bỏ bê con nhỏ, chẳng thèm để ý đến con cái, tôi bị bệnh cũng mặc kệ tôi chẳng thèm hỏi thăm đoái hoài gì cả. kể cả chuyện vợ chồng anh ấy tránh né tôi lúc nào cũng nói mệt mỏi…Và cuối cùng tôi quyết định tìm hiểu , chồng tôi cài pass điện thoại, mỗi lần tôi đụng đến là nổi cáu với tôi..tôi tìm hiểu và biết pass điện thoại cuối cùng tôi cũng biết họ thường xuyên hẹn hò nhau, đi ăn, đi chơi cùng nhau…tôi vẫn im lặng và tôi quyết định cho theo dõi, tôi rất đau khổ, họ theo dõi ngày thứ sáu và sang thứ bảy thì phát hiện ra chồng tôi chạy từ trung tâm thành phố về quận 7 để gặp cô ấy, họ cùng đi ăn sang và về nhà của chị ta..sáng hôm đó tôi phải đi áp lạnh tử cung do tôi bị tế bào bất thường..tôi rất buồn..tôi gọi điện thoại thì anh ấy không nghe, sau đó gọi lại cho tọi giả bộ hỏi thăm tôi đi chữa thế nào..nghe tôi không thể kìm dc sự đểu giả của anh ấy…tôi nói em đang ở ngoài đường không tiện nghe điện thoại tôi cúp máy. Tôi chạy qua nhà chị ta, căn nhà rất nhỏ chỉ có phòng khách và phòng ngủ, tôi đến nơi chồng tôi đã cùng chị ấy lên phòng ngủ, 2 chiếc xe đã dắt vào nhà, tôi gọi xuống mở cửa và tôi chờ hoài chị ta không xuống, cuối ùng tôi phải lên phòng ngủ..căn phòng chỉ có cái giường và cái tủ cùng với 1 cái bàn chẳng khác gì khách sạn. Tôi thật sự rất bẽ bang và hụt hẫng..chị ta không thèm nhìn tôi mà ngồi chơi game, tôi nói tôi biết chuyện của chị và chồng..chị ấy hất mặt nhìn và nói với tôi “đúng rồi, thì sao?” tôi chẳng nói lòi nào và ra về…tôi buồn và thật vọng quá..chồng tôi giải thích chỉ tới chơi thôi..tôi rất buồn vì đã hơn 3 năm chồng tôi vẫn quan hệ với chị ta…
    Tôi buồn quá..thật sự tôi vẫn không thể quên dc…tôi chẳng nói cũng chẳng muốn chì chiệt ..tôi quá mệt mỏi chẳng muốn nói nữa, tôi không nói đến li dị vì tôi muốn mình bình tĩnh và nhìn nhận lại nhưng rồi tôi vẫn thấy tình cảm chồng đối với tôi cũng khá miễn cưỡng. Tôi đi công tác Hà nội, lần đầu tiên tôi đi 1 mình mà chồng tôi cũng chẳng gọi cho tôi 1 câu quan tâm hỏi han, rồi tôi về quê với mẹ xây mộ cho 6ong ngoại anh ấy cũng chẳng them gọi cho tôi câu nào…. Có rất nhiều chuyện nhưng tôi không muốn kể hết vì nó thuộc về những chuyện về mối quan hệ gia đình..chồng tôi cũng chẳng biết quan tâm đến gia đình vợ..nhưng thật sự anh ấy là 1 người hiền nhưng tính khí rất kỳ lạ…anh ấy cư xử rất dở chỉ biết quan tâm đến cảm xúc của mình…

Ba mẹ và gđ tôi rất lo lắng sợ tôi li hôn, ba mẹ tôi đã lên gặp vợ chồng tôi cùng nói chuyện rõ ràng..và cuối cùng ba mẹ tôi cũng im lặng chẳng nói gì dc nữa.. ông bà cũng buồn nhưng cũng tôn trọng quyết định của tôi..và các chị em cũng vậy…giờ tôi không còn lo lắng về sự phản đối của gđ nữa..vì cả nhà đều nói chồng tôi sống chỉ nghĩ đến bản than mình…giờ còn lại chính tôi phải quyết định cho bản than mình thôi..mọi người cho tôi lời khuyên dc không ạ???

Tôi biết cũng có thể sự im lặng của tôi và sự tránh né quan hệ làm a ấy mệt mỏi nhưng tôi không thể quên dc hình ảnh cái giường và gương mặt bà ta…tôi chịu đựng suốt mấy năm nay...mongơ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,625 Bài viết

• 4,079 Được cảm ơn

Nếu tự chủ được kinh tế thì li dị đi còn chờ đợi gì nữa bạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 234 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trời. Vậy bạn còn tiếc gì nữa. Người ta đã vì nhu cầu thấp hèn của bản thân mà đối xử tệ bạc như vậy mà bạn còn cố hy sinh chịu đựng sao? Sao lại để mình ở cái cảnh khổ tâm ấy bn năm trời.
    • 932 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Hãy học cách yêu bản thân trước, làm mới mình trước rồi li di sau, ngoại tình đã ngoại tình, đau thì đã đau rồi nhưng đừng dễ dàng mà bỏ. Can nhắc thiệt hơn, nếu đó đang là cái ATM của mình thì cũng nên từ từ mà tính
    Mod à, em nhờ tý, Em đang cần tìm mua Chung cư bác náo có ới em độ 1 tỉ hơn tỉ kém là được. Em đã nghía Khu Bình Khánh Q2. Có mẹ nào muaở đó không, cho em tý kinh nghiệm

Sinh nhật Bo - Off CMTL WTT
    http://my.opera.com/2thangcu/blog/in...E1%BB%A7a%20Bo
    • 448 Bài viết

• 873 Được cảm ơn

việc chịu đựng chồng ngoại tình trong 1 thời gian dài như thế, để rồi bị đối xử lạnh nhạt, mà chị vẫn không phản kháng quyết liệt thì chẳng trách sao anh ta vẫn nhởn nhơ như vậy

chính chị ko biết quý trọng bản thân mình, trân trọng cảm xúc của mình thì sao đòi hỏi được điều đó ở chồng ạ? chị đã quá dễ dãi với anh ta, để anh ta chà đạp lên tình cảm của chị

cho dù có là cái máy ATM thì cũng bỏ, cả đời cứ sống trong khổ đau thì ko bằng chết
    ly dị là giải thoát cho cả 2 chị à, đừng gắng gượng nữa mà tự làm tổn thương mình
    • 63 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Sao mà bạn yếu đuối vậy, chịu đựng những mấy năm. Xin lỗi mình nói thẳng là bạn hèn quá, sợ bỏ thằng chồng này thì chết chắc? Sống khổ thế này có bằng chết ko? Chị còn sức khỏe thì còn có thể kiếm tiền dc, đừng lo người ra nói ra nói vào, còn anh em họ hàng nhà bạn sẽ san sẻ cho bạn. Bỏ ngay và luôn cái thằng chồng đốn mạt đó đi. Bạn thế này chồng bạn càng khinh thường bạn thôi
    • 86 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TwoEagles Xem bài viết
    Nếu tự chủ được kinh tế thì li dị đi còn chờ đợi gì nữa bạn.
    Mình ghét những lời tư vấn vô cảm thế này.
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

tại sao khi đén nhà chị ta bạn k cho chị ta 1 cái dép nhỉ? nếu là mình thì mình sẽ vứt đống tiền lẻ vào mặt chị ta và nói cảm ơn vì chị đã làm chồng tôi vui vẻ và tôi trả tiền bo cho chị hộ chồng tôi.
    nhân cách chị ta bị chó gặm mất rồi nên bạn k phải tử tế vs cái loại đó.còn chồng bạn thì bỏ đi cho rảnh nợ bạn à.bạn phải yêu bản thân mình trc chứ
    • 59 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

có thể thấy chồng chị là 1 người chồng, người cha vô trách nhiệm, đến cả gđ chị cũng thấy thế thì e nghĩ với tính khí đó chị li dị ngay bây giờ c chỉ có thiệt. chị cũng đã quá mệt mỏi và e cũng chẳng thấy tí khả quan j từ phía chồng chị, nên cuộc hôn nhân của chị lúc này k đề cập đến vấn đề ty mà chỉ là trách nhiệm và những tính toán thực tế về " thiệt - hơn" khi qđ li dị. Như các c trên đã nói đấy, ko nên li dị bg vì chắc chắn ck c sẽ bay ngay đến với ty già của a ta và càng bỏ bê con cái , đừng để mọi thứ dễ dàng quá với bọn họ ( đừng nghĩ gái hơn 10 tuổi là vk thoải mái làm căng, ck k dám bỏ vơ đâu nha,hàng xóm nhà em nè). Coi a ta là cái ATM và yc anh ta có những trách nhiệm cụ thể trong vấn đề nuôi dạy con đóng góp kt, phân công cv,...và rơ a ta đi mà sống thôi
    e cũng nghĩ chị nên quan tâm tới vđ tài sản, nắm đc càng nhiều càng tốt, đừng để a ta mang cho gái,xảo quyệt cũng đc, tham lam cũng đc, đó là tiền mồ hôi nc mắt của mình, phải để cho con mình
    quan tâm và yêu thương mình nhiều hơn, chị mất anh ta chỉ là mất 1 thằng đàn ông vô trách nhiệm ko yêu mình, nhưng a ta mất chị và con là mất đi nhưngc người yêu a ta nhất, mất đi mái ấm mà bít bao người mơ ước. nói như mọi người vẫn nói " cóc 3 chân thì hiếm chứ đàn ông tốt 2 chân thì đầy, cớ gì vì 1 người ko xứng đáng mà đẩy cđ mình vào ngõ cụt"
    cố gắng tìm cho mình niềm vui từ cv, con cái, bạn bè , dần dần nỗi đau sẽ qua
    đừng hận hay tìm cách trả thù, càng làm mình mệt mỏi mà thôi,
    cũng đang buồn quá
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lavender2010; 02/07/2013 vào lúc 09:02 PM.
    • 164 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

E đã có con chưa? Nếu chưa có thì bỏ khẩn trương, có rồi thì cũng giải tán con e sẽ ko hạnh phúc trong gđ có người bố như thế, chị phục sự chịu đựng của em, nếu e chịu đựng thêm 10 năm nữa bà kia già rồi chồng e chán thì cứ phí hoài tuổi xuân của mình, hãy buông để tìm cơ hội mới cho mình, càng để lâu cơ hội càng hẹp, e cứ bỏ để xem chị em nó sống với nhau được bao lâu vì bây giờ vụng trộm còn háo hức khi thoải mái thì lại chán cho mối tình chêch lệch tuổi tác vì phải nhìn mãi con ngan già, e cứ thử gửi đơn li hôn xem chị nói có đúng k?
    • 59 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bimbimbaby_khuong Xem bài viết
    tại sao khi đén nhà chị ta bạn k cho chị ta 1 cái dép nhỉ? nếu là mình thì mình sẽ vứt đống tiền lẻ vào mặt chị ta và nói cảm ơn vì chị đã làm chồng tôi vui vẻ và tôi trả tiền bo cho chị hộ chồng tôi.
    hehe, đúng quá đi, em sẽ vứt thêm quyển lịch tay nho nhỏ và bảo " cứ bg phục vụ chồng tôi xong thì tích vào, cuối tháng tôi thanh toán tiền bo cả thể cho, làm ăn cần chuyên nghiệp hơn nhá"
    ( nhưng em gia cát dự là nói xong cho sướng miệng vậy thôi là con mụ đó sẽ xông vào đánh mình và tru tréo lên, vậy thì làm sao, nếu mình k đánh lại đc nó, nó sẽ hả hê thôi, và mình lại còn tức hơn, )
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn mọi người nhiều lắm..khi bắt dc chồng ngoại tình thì ck cho lài mình thế này thế khác..kho6ngq uan tâm gia đình, mình nói a cần phải biết yêu thương lo lắng cho vợ và con thì ck nói mình dạy đời làm cha của chồng..mình không hiểu nổi sao anh ấy lại vậy, mình thì thấy ck như chuộc lội nhưng khi mình nằm ở nhà không đi làm vì bệnh thì chẳng them hỏi mình câu nào, mình bị ra huyết ( vì căn bệnh cũ) ck biết nhưng cũng không hỏi e khi khám như thế nào? Ra sao??? Mình cãi nhau thì a mới hỏi..mình chẳng hiểu nổi sao lại có người lạ như vậy…chẳng hiểu nổi??? mấy năm nay cái gì bệnh mình cũng phải tự đi.
    Trước kia cuộc sống mình rất ok, mặc dù mình yêu thương quan tâm ck nhiều hơn..nhưng từ khi mình biết ck có quan hệ khác mình thấy mình quá thiệt thòi về tc..yêu thương ck quan tâm ck nhưng rồi ck mình có thể quá coi thường tc đó nên mới như vậy..giờ mọi chuyện thì ck đổ lỗi do mình..mình buồn quá mình nói tất cả lỗi do e. e hoàn toàn sai..thế là ck im lặng…mình chẳng muốn nói nữa..mệt mỏi quá…chyện xảy ra đã 8 tháng rồi..mình vẫn không thể quên…giờ mình chỉ im lặng..mình thấy tc đã mất quá nhiều, mình cũng chẳng có nhu cầu gần gũi ck…mình cứ im lặng..

Có phải mình đang làm khổ mình đúng không các chị??? Mình có 1 đứa con trai, con rất yêu thương mình…mỗi đêm nằm cạnh con mình buồn lắm…
    ọi ngơ
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lavender2010 Xem bài viết
    hehe, đúng quá đi, em sẽ vứt thêm quyển lịch tay nho nhỏ và bảo " cứ bg phục vụ chồng tôi xong thì tích vào, cuối tháng tôi thanh toán tiền bo cả thể cho, làm ăn cần chuyên nghiệp hơn nhá"
    ( nhưng em gia cát dự là nói xong cho sướng miệng vậy thôi là con mụ đó sẽ xông vào đánh mình và tru tréo lên, vậy thì làm sao, nếu mình k đánh lại đc nó, nó sẽ hả hê thôi, và mình lại còn tức hơn, )
    hihi khỏi đi.sợ gì chứ,mình là ng chính nghĩa,nó đánh mình mà mình phải chịu à?cho cái guốc cho lõm mặt cái con già rồi mà k có tư cách,có lớn mà k có khôn.với lại cho nó tru tréo lên,cái loại mèo mả gà đồng mới sợ dư luận chứ mình sợ gì.nói chung 1 khi đã xác định đi đánh ghen thì nên cao tay 1 tí, phải làm cho nó đau về tinh thần chứ chỉ đau về thể xác thì đắp thuốc vào là hết thôi
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhan0119 Xem bài viết
    cảm ơn mọi người nhiều lắm..khi bắt dc chồng ngoại tình thì ck cho lài mình thế này thế khác..kho6ngq uan tâm gia đình, mình nói a cần phải biết yêu thương lo lắng cho vợ và con thì ck nói mình dạy đời làm cha của chồng..mình không hiểu nổi sao anh ấy lại vậy, mình thì thấy ck như chuộc lội nhưng khi mình nằm ở nhà không đi làm vì bệnh thì chẳng them hỏi mình câu nào, mình bị ra huyết ( vì căn bệnh cũ) ck biết nhưng cũng không hỏi e khi khám như thế nào? Ra sao??? Mình cãi nhau thì a mới hỏi..mình chẳng hiểu nổi sao lại có người lạ như vậy…chẳng hiểu nổi??? mấy năm nay cái gì bệnh mình cũng phải tự đi.
    Trước kia cuộc sống mình rất ok, mặc dù mình yêu thương quan tâm ck nhiều hơn..nhưng từ khi mình biết ck có quan hệ khác mình thấy mình quá thiệt thòi về tc..yêu thương ck quan tâm ck nhưng rồi ck mình có thể quá coi thường tc đó nên mới như vậy..giờ mọi chuyện thì ck đổ lỗi do mình..mình buồn quá mình nói tất cả lỗi do e. e hoàn toàn sai..thế là ck im lặng…mình chẳng muốn nói nữa..mệt mỏi quá…chyện xảy ra đã 8 tháng rồi..mình vẫn không thể quên…giờ mình chỉ im lặng..mình thấy tc đã mất quá nhiều, mình cũng chẳng có nhu cầu gần gũi ck…mình cứ im lặng..

Có phải mình đang làm khổ mình đúng không các chị??? Mình có 1 đứa con trai, con rất yêu thương mình…mỗi đêm nằm cạnh con mình buồn lắm…
    ọi ngơ
    thật sự là em cũng chưa rơi vào hoàn cảnh này nên cũng chỉ cho chị được lời khuyên theo góc nhìn người ngoài cuộc thôi. em thấy chị quá nhu nhược,như thế con chị có lớn lên nó cũng sẽ thấy coi thường bố nó và ngay cả chị nữa đấy.nếu chồng chị đã vô trách nhiệm như thế thì chị đừng nên tự làm khổ mình nưax chị ạ,chị nên ly thân đi,tuyên bố là k ai đc động chạm vào cs riêng của ai nữa.cố gắng sống vui lên để anh ta biết rằng anh ta k phải là tất cả,k phải là ng đàn ông duy nhất.quan trọng là chị làm cho anh ta hiểu rằng chị chỉ mát đi 1 ng chồng vô trách nhiệm,còn anh ta mất đi 1 ng mà sẽ k bao giờ tìm thấy đc thêm lần nữa