CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Chồng ham chơi không có chí tiến thủ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.29K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 175 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em chán quá, chồng em năm nay 35 tuổi rồi, vợ chồng có 1 đứa con trai, nhà cửa thì chưa có phải đi thuê nhà mà chồng em chẳng bao giờ lo lắng suốt ngày đi chơi bi a, chơi VLTK. Bây giờ thì thất nghiệp nằm nhà mà vẫn đi chơi đều, em chán lắm rồi, nhiều lúc nghĩ thà mình sống 1 mình với con lại hơn. Các mẹ bảo em phải làm sao?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,384 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuthenhi Xem bài viết
    Em chán quá, chồng em năm nay 35 tuổi rồi, vợ chồng có 1 đứa con trai, nhà cửa thì chưa có phải đi thuê nhà mà chồng em chẳng bao giờ lo lắng suốt ngày đi chơi bi a, chơi VLTK. Bây giờ thì thất nghiệp nằm nhà mà vẫn đi chơi đều, em chán lắm rồi, nhiều lúc nghĩ thà mình sống 1 mình với con lại hơn. Các mẹ bảo em phải làm sao?
    Đi chơi thì nhà em sống bằng gì?
    • 634 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn cần nói chuyện thẳng thắn, nhưng nhẹ nhàng với chồng, để chồng xác định rõ trách nhiệm với gia đình. Không cấm chơi nếu mà hoàn thành nghĩa vụ của người chồng, người cha.
    onttella: Khách hàng được quyền YÊN TÂM & ĐƯỢC PHỤC VỤ :Rose::Rose::Rose:
    • 175 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi papa1973 Xem bài viết
    Đi chơi thì nhà em sống bằng gì?
    Sống bằng lương của em,lương em thì chỉ được 4tr/tháng, nên rất chật vật, may mà có ông bà ngoại đỡ đần cho thêm tí chút. Em buồn quá.
    • 175 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuansac.com Xem bài viết
    Mình nghĩ bạn cần nói chuyện thẳng thắn, nhưng nhẹ nhàng với chồng, để chồng xác định rõ trách nhiệm với gia đình. Không cấm chơi nếu mà hoàn thành nghĩa vụ của người chồng, người cha.
    E đã nói chuyện rất nhiều, nhẹ nhàng có,hờn giận có nhưng ko ăn thua chị ạ, chồng em thực sự ko có lòng tự trọng:mad:
    • 286 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chồng em cũng như vậy, tuy có mở quán Internet nhưng cũng suốt ngày bỏ quán đi chơi (Giá mà ham chơi VLTK thì tốt). Chán quá, mà nói chẳng được
    :Crying: :Sad: :Smiling: :Laughing: :Rose:
    • 1,318 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Đúng là khổ. Lắm ông đàn ông: bé mẹ nuôi, lớn vợ nuôi, già con nuôi. Chả có trách nhiệm gì.
    Thất nghiệp nên chán đời, hay đi chơi lắm.
    Nhưng căn bản là em cũng tự lo được, lại có nhà ngoại hỗ trợ, vợ con chưa đến mức chết đói nên ông ý cũng dựa dẫm. Vậy thì muốn chồng em đi làm đưa tiền về phải dần dần. Tạo ra hoàn cảnh để cho ông ấy hiểu:
    1- Vợ con không có gì ăn, tiêu. Cái này thì phải kể lể và tạo cảnh.
    Nhớ là không mua sắm thêm quần áo.
    2- Yêu cầu chồng đưa tiền. Nếu chồng không có thì bảo chồng đi vay nhà chồng, bạn bè chồng. Dần dần 500k, 1triệu. Nếu không thì em cứ vay, còn lúc trả thì bảo gặp ông ấy mà đòi.
    Ít thì 2 triệu, sau tăng dần lên 10-20 triệu (Hy vọng là có ngày đó)
    Để ông ấy xót vợ con còn chịu khó đi làm. Sau thì phứn đấu mua nhà.

Nếu không suy suyển thì không cho ăn, không cho ngủ cùng. Có nhiều cách lắm em à. Đừng để đàn ông vô tư, vô trách nhiệm là sẽ lắm chuyện đấy. Khổ mình, khổ con.
    • 308 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuthenhi Xem bài viết
    Tội nghiệp chị quá, hồi xưa em cũng yêu 1 anh ko đến nỗi thế, chỉ mải chơi Game onl, bia các loại thôi mà e cũng muốn phát điên, nói mãi ko đc, như nc đổ lá khoai, kiểu như thế nếu chỉ khuyên thôi e sợ khó lắm chị ạ.
    • 469 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Trong box này em hay nghe các chị nhắc câu "đàn ông xây nhà, đàn bà xây tổ ấm", nhưng xem ra có nhiều phụ nữ vừa phải xây nhà vừa phải xây tổ ấm quá... haizzzzzz

Em xin chia sẻ với chị
    • 742 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimxinh_ieu Xem bài viết
    Chồng em cũng như vậy, tuy có mở quán Internet nhưng cũng suốt ngày bỏ quán đi chơi (Giá mà ham chơi VLTK thì tốt). Chán quá, mà nói chẳng được
    Oh , lại gặp nhà Nhím ở đây rôi ...hihih...rooling:
    Lại nói xấu Chồng à?onttella::Laughing:
    Cho Chồng tớ vào đây nữa , cho có bạn có bè nhi?
    Chán lắm nhưng vẫn phải ...cười..huhuhuh:Crying:
    http://sharefor.us/Cu-Ngu-Say-Phuong...2MmI3OGQ1.html
    Dẫu biết có lúc giận hờn, những lúc ngại ngần
    Vẫn thấy tim em gần anh hơn:Kiss:
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:Smiling::Smiling::Smiling:Chẳng ai muốn thất nghiệp ở nhà, chẳng ai muốn ăn bám vợ, chẳng ai muốn bị người đời chê cười, chẳng ai muốn thua kém bạn bè, chẳng ai muốn vợ con khổ... .Là đàn ông ở trên đời ai cũng muốn "phải có danh gì với núi sông" , muốn "mở mày mở mặt với thiên hạ" nhưng không làm được thì dễ sinh ra chán nản, bất mãn, buông xuôi, mặc kệ "dòng đời xô đẩy"... Không ai cứu được nhưng người đó ngoài chính bản thân họ. Họ tự làm hỏng bản thân họ và những người thân.

Tôi xin được chia xẻ với bạn những gì đã xảy ra với bạn. Nếu chồng không hiểu được trách nhiệm của ngừoi chồng, người cha thì hãy đề nghị gia đình nhà chồng tác động vào.
    Phương án sau cũng là li dị, hãy cho tôi nói thẳng điều này, vì vợ chồng là phải chia xẻ trách nhiệm gia đình cùng nhau (cho dù không còn yêu nhau đi nữa), mà điều này cũng không có thì sống với nhau chỉ làm cho bạn đau khổ thôi. Bạn không cương quyết thì có thể chồng bạn sẽ càng lún sâu vào tinh thần ỷ lại. Biết đâu đấy khi li dị chồng bạn mới tỉnh ngộ và sống có trách nhiệm hơn với đời thì cũng là điều nên làm!

Chúc bạn vui vẻ
    • 501 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bat_Can_Doi Xem bài viết
    :Smiling::Smiling::Smiling:Chẳng ai muốn thất nghiệp ở nhà, chẳng ai muốn ăn bám vợ, chẳng ai muốn bị người đời chê cười, chẳng ai muốn thua kém bạn bè, chẳng ai muốn vợ con khổ... .Là đàn ông ở trên đời ai cũng muốn "phải có danh gì với núi sông" , muốn "mở mày mở mặt với thiên hạ" nhưng không làm được thì dễ sinh ra chán nản, bất mãn, buông xuôi, mặc kệ "dòng đời xô đẩy"... Không ai cứu được nhưng người đó ngoài chính bản thân họ. Họ tự làm hỏng bản thân họ và những người thân.

Tôi xin được chia xẻ với bạn những gì đã xảy ra với bạn. Nếu chồng không hiểu được trách nhiệm của ngừoi chồng, người cha thì hãy đề nghị gia đình nhà chồng tác động vào.
    Phương án sau cũng là li dị, hãy cho tôi nói thẳng điều này, vì vợ chồng là phải chia xẻ trách nhiệm gia đình cùng nhau (cho dù không còn yêu nhau đi nữa), mà điều này cũng không có thì sống với nhau chỉ làm cho bạn đau khổ thôi. Bạn không cương quyết thì có thể chồng bạn sẽ càng lún sâu vào tinh thần ỷ lại. Biết đâu đấy khi li dị chồng bạn mới tỉnh ngộ và sống có trách nhiệm hơn với đời thì cũng là điều nên làm!

Chúc bạn vui vẻ
    Xin cảm thông và chia sẻ.
    • 65 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Dám chắc rằng trước khi cưới, chồng bạn cũng đã có biểu hiện kiểu như vậy, thế mà vẫn quyết định gắn bó.
    Giờ thì lại phải gánh chịu, thật đáng buồn nhưng biết làm thế nào bây giờ,
    "non sông khó đổi, bản tính khó dời".
    Chỉ cầu mong một cú hích nào đó thôi.