CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Canh ngọ nữ (24/08/1990) có được yêu người cùng tuổi (canh ngọ 23/07/1990)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 25K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mọi người cho em hỏi,là hai cái tuổi này có yêu nhau và thành vợ chồng được không.hix vì dì em nói nuế hai tuổi này mà yêu nhau là 1 trong 2 người sẻ bị die sớm lắm.hix mà ai biết được đau bây giờ lỡ yêu nhau thắm thiết rồi biết làm răng chừ.
    ai có kinh nghiệm về chuyện thì tư vấn giùm em nha,và sẻ có hậu tạ!!!!!:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tìm hiểu về nhân duyên vợ chồng

Nói theo đạo Phật, vợ chồng là do duyên số, có nghiệp, có nợ với nhau, chứ không phải khi không mà...

• Mẹ chồng - con dâu

Chào các bạn, tôi vẫn hay vào một số diễn đàn tâm sự và đọc những tâm sự về MC-ND và tôi cũng sắp...

• Yêu người kém tuổi. Có ai cùng cảnh ngộ không ạ?

Từ lúc biết yêu đã được mẹ e dặn là ko nên yêu người bằng tuổi, vì con gái lấy chồng xog sẽ già hơn, còn đàn ông cứ trẻ như thế dễ chán vợ lắm . Nên em cứ thế mà nghe, yêu 1 người hơn 4 tuổi, rồi 1 người hơn 6 tuổi nhưng cũng chẳng đi đến đâu. Bây h ny e kém e 1 tuổi đây, cũng thấy nhiều vấn đề lắm...

• Có phải em yêu người "hồn nhiên" quá không?

Hôm qua, anh người yêu của em rủ em hôm nay đi ăn sáng với coffee ^^ Cả đợt 2/9 này không đi chơi đâu xa được với nhau, chỉ có nhõn sáng 2.9 đi ăn sáng với nhau thôi nên em cũng đồng ý ngay. Thế nhưng mà chỉ 15' sau, anh ấy có điện thoại, hóa ra là sếp gọi rủ sáng 2/9 đi sang Từ Sơn oánh tennis,...

• bé 6 tuổi, rất hay ho đàm, phải làm sao?

Thưa bác sỹ bé nhà em 6 tuổi rất hay bị ho đàm đặc biệt là vào dịp thời tiết chuyển mùa. Mỗi lần bị...

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

uh dạo này khổ wa mấy bác ơi.vì là thằng con một,nên cứ rảnh ra là mẹ lại nói chuyện cưới xin suốt ngày à,mà cái khó ở đây là người yêu mình củng tuổi mới mệt chứ,mẹ nói hai tuỗi này không hợp nhau,(sát tuổi gì đó.là khi cưới về thì 1 kuden sẽ die sớm.nghe mà khiếp)kuden sinh ngày 23/07 người ấy sinh ngày 24/08 .hix
    ai có kinh nghiệm tư vấn giúp kuden với.
    vì làm bên âm anh ánh sáng,nên suốt ngày leo mấy cái tụ đèn.tối về nhà lại nghe chuyện này nửa,mấy mệt mỏi biết bao,ai có kinh nghiệm thì tư vấn giúp nha,có hậu tạ!!1
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

sao ko ai tư vấn giúp em vậy nè
    không có gì là không biết.chỉ có điều là chưa biệt
    • 110 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

ko kể đến chuyện đấy..nhưng bằng tuổi mà bạn trai bạn ko trưởng thành sớm hoặc suy nghĩ chín chắn thì rất nhiều chuyện sẽ xảy ra..dừng dựa vào bói toán mà hãy thực tế và lý trí đi
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

uh mình cũng không tin vào mấy cái me tín đó.nhưng mà người nhà đưa ra nhiều chuyện có thật lắm bạn à,mình lo lắm.mọi người khuyên mình bỏ.mà bỏ sao mà nghe dễ dàng vậy,yêu nhau chứ đau phải là gì đau mà thích là yêu,mà bỏ là bỏ ,
    hix buồn wa đi thôi,biết làm răng đây hè
    • 123 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

mình cũng 90 hehe, cũng lo lắng k biết 2 tuổi lấy nhau hợp k nữa hihi
    nghe bảo bằng tuổi thì sướng, nhưng hình như năm canh ngọ của mình thì k tốt hihi, còn điểm bị die sớm thì mình k rõ

Đợt trc có vào mấy trang bói (bói kiểu tính toàn cơ sở ý ạ) thấy 2 ng sn 90 mà sinh con 2015 thì gia đình cực kỳ hạnh phúc
    bạn xem tiến hành lấy nhau 2015 dc k đi thì cứ thế múc thoai bạn ạ suy nghĩ nhiều làm gi ghihihih
    The first word I said was not MOMMY. It was MONEY.....

:cool::LoveStruc::cool::LoveStruc::cool::LoveStruc ::cool::LoveStruc:
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cái này nghe khoái khoái nha,nhưng mà gia đình làm khó wa,cứ ngăn cản hoài à,canh ngọ là gì mà khồ thế chứ
    • 65 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bạn ơi không cần fải lo đâu! Canh ngọ 1990 đồng tuổi lấy nhau fạm Ngũ Quỷ tức là hay gây gỗ xíu thôi (khắc khẩu), không hề phạm Họa Hại hay Tuyệt mệnh đâu mà sợ có người die sớm. Bạn cứ yên tâm đi nhé! Còn về khắc khẩu thì không nguy hiểm j hết vì vợ chồng mà, đó là chuyện không tránh khỏi, nếu cả hai yêu nhau và thông cảm nhau thì cũng hóa giải dc thôi.
    Chúc bạn hạnh phúc nhé! ^^ Cứ yên tâm mà tiếp tục yêu nha! ^.^
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 65 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Hai bạn là Canh Ngọ thì nên cưới vào tháng 6, 12 ÂL vì hai tháng này sẽ mang lại rất nhiều may mắn về đường tài lộc và hạnh phúc cho hai bạn đó! ^^ Cam đoan 100% với bạn rằng cả hai bạn sẽ không bị như dì bạn nói đâu. Nếu bạn không có dịp đi hỏi thầy thì bạn cũng có thể dễ dàng tìm kiếm thông tin về vụ này trên các website đó ^^ Bạn ơi, Canh Ngọ đồng tuổi lấy nhau ko những chẳng ai die sớm mà còn đạt Tam Vinh Hiển và con cái dễ nuôi nữa. Nếu sau này các bạn có nhà riêng, kết hợp phong thủy tốt thì sẽ gặp rất nhiều may mắn!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đấy,mình cũng canh ngọa mới chít chứ lại,cũng chả mê tín đâu mà sợ lữ già lam thôi :Silly:
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đấy,mình cũng canh ngọ mới chít chứ lại,cũng chả mê tín đâu mà sợ lữ già lam thôi :Silly:
    • 533 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

tớ cũng canh ngọ...mà sao yêu bằng tuổi tớ thấy con trai vẫn trẻ con lắm,chưa chín chắn đâu.có lấy nhau thì mai sau vẫn trẻ hơn mình.Như tớ,ox hơn 9 tuổi mà vẫn nhắng bỏ xừ,trông hắn còn trẻ nữa mới ức chứ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng canh ngọ nè! nhưng mình vẫn đang học chưa ra trường . Hi! cũng chưa nghĩ tời tương lai nhiều nhưng mình cũng giống bạn. Mong 2 người sẽ hạnh phúc. Nhanh chóng thông báo tin vui cho mọi ngừoi nhé
    • H_L
    • 3 năm
    • 98 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hasiwon Xem bài viết
    tớ cũng canh ngọ...mà sao yêu bằng tuổi tớ thấy con trai vẫn trẻ con lắm,chưa chín chắn đâu.có lấy nhau thì mai sau vẫn trẻ hơn mình.Như tớ,ox hơn 9 tuổi mà vẫn nhắng bỏ xừ,trông hắn còn trẻ nữa mới ức chứ
    hic, e 91, ng yêu e 92 chị ạ... e không biết có hợp tuổi các kiểu k nữa, dc cái ng yêu e biết nhỏ hơn nên đang học làm ng lớn dần
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Myhoan66 Xem bài viết
    Hai bạn là Canh Ngọ thì nên cưới vào tháng 6, 12 ÂL vì hai tháng này sẽ mang lại rất nhiều may mắn về đường tài lộc và hạnh phúc cho hai bạn đó! ^^ Cam đoan 100% với bạn rằng cả hai bạn sẽ không bị như dì bạn nói đâu. Nếu bạn không có dịp đi hỏi thầy thì bạn cũng có thể dễ dàng tìm kiếm thông tin về vụ này trên các website đó ^^ Bạn ơi, Canh Ngọ đồng tuổi lấy nhau ko những chẳng ai die sớm mà còn đạt Tam Vinh Hiển và con cái dễ nuôi nữa. Nếu sau này các bạn có nhà riêng, kết hợp phong thủy tốt thì sẽ gặp rất nhiều may mắn!
    Mình thì ko mê tín lắm nhưng cũng xem bói trên web thấy ở blog phong thủy nói như vậy nè bạn :
    " Lời giải: Chồng tuổi này gặp người vợ tuổi này ở đời với nhau không đặng tốt, gặp số Nhì Bần Tiện vợ chồng làm ăn không đặng phát đạt phải chịu cảnh thiếu nghèo, làm có tiền hay khiến điều hao tốn, hào tài đủ dùng, hào con rất sanh con đầu là gái hạp, vật dụng trong nhà khiếm dụng.
    Tánh người vợ bôn ba, tánh cộc, chân hay đi, hay giao thiệp, hay lo tính tánh ý vợ chồng không đặng hòa hạp cho lắm, nên kiên nhẫn chung lo với nhau.
    Kết luận: Cảnh vợ chồng này ở với nhau không đặng tốt, nên bền chí."
    => Dưng lại thấy buồn buồn . hic. chẳng biết sao nữa.
    • 510 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Mình cũng 90,anh xã 82 ....Và tháng 6 AL năm nay lên xe bông rùi...
    Cái bạn nói cùng tuổi lấy nhau thì sẽ die sớm theo mình hông có đâu chắc gdinh bạn ngăn cản nen nói vậy cho bạn sợ thôi...Khi nào tuổi 2 người rơi vào Tứ Hành Xung thì mới lo đến chuyện die sớm hay die muộn.....
    Chắc do gdinh bạn sợ lấy người bằng tuổi chưa biết lo lắng,còn ham chơi nên ngăn cản...
    Chúc 2 bạn sớm có Happy Ending nhé...!!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoalam.hp; 24/04/2012 vào lúc 01:55 PM.
    NB: 3kg5-50cm
    1M: 4kg4-55cm
    2M: 5kg6-56cm
    3M: 6kg4-62cm
    4M:
    5M:
    6M:
    7M:
    8M:
    9M:
    10M:
    11M:
    12M:
    • 41 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình và ng iu mình cũng cùng canh ngọ nè. Tháng 5 này là mình làm đám hỏi, thầy bói nói tháng 12AL cưới sẽ là đại lợi nên mình cũng tính cuối năm nay cưới nè. Chỉ có điều là tuổi mình với ng iu khắc khẩu dữ lắm, nên thầy nói phải nhường nhịn nhau thì mới ở đời đc, còn lại là ok hết.
    • 151 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

người ta có câu: cùng tuổi nằm duỗi mà ăn, nhưng cũng chưa có căn cứ nào cả, còn tùy theo tính cách chứ ko nên mê tín mà đánh mất hạnh phúc
    • 161 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sahara134 Xem bài viết
    Mình và ng iu mình cũng cùng canh ngọ nè. Tháng 5 này là mình làm đám hỏi, thầy bói nói tháng 12AL cưới sẽ là đại lợi nên mình cũng tính cuối năm nay cưới nè. Chỉ có điều là tuổi mình với ng iu khắc khẩu dữ lắm, nên thầy nói phải nhường nhịn nhau thì mới ở đời đc, còn lại là ok hết.
    ây da, có 1 bạn cùng cảnh ngộ rùi,zui quá đi, mình và ã cùng tuổi nè, tính cưới tháng 6 năm nay nhưng mà pham kim lâu nên phải tới cuối năm mới cưới đc, huhuhu. Lâu quá đi
    • 161 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

trùi ui bạn ơi, làm gì mà sát tuổi, mình và chok mình cùng tuổi này, chỉ hơi khắc khẩu 1 tý chứ làm gì có chuyện ơn ớn như bạn nói thế kia, 2 người cùng tuổi dễ làm ăn và dễ hiểu nhau hơn, nếu cả 2 phấn đấu làm ăn thì giàu lắm đó nha
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2