• 8 Lượt chia sẻ
  • 16.3K Lượt đọc
  • 111 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 66 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chuyện này cũng nhỏ thôi các mẹ ạ. VC mình cưới nhau được 1 năm rưỡi. Có 1 bé trai 5 tháng tuổi. Ngày còn yêu nhau AX hay gọi mình là honey, hoặc là em, có khi giỡn nhau gọi nhau là vợ yêu. Nói chung VC tuy cso những lúc cãi nhau nhưng cuộc sống nói chung là hạnh phúc. Chồng cũng hiền lành thương vợ, ko rượu chè,ko thuốc lá cờ bạc.Thế nhưng từ khi lấy nhau về, AX chẳng buồn gọi vợ là vợ yêu, honey hay thậm chí là em nữa. Lúc bào cũng bà bà hết. Em tính em lại thích ngọt ngào. Chẳng lẽ cứoi nhau về lại hết cả lãng mạn thế này hở các mẹ? Khác xa với những gì mà em hình dung. Cách xưng hô em nghĩ là vấn đề nhỏ thôi nhưng mà cũng ảnh hưởng đến độ lãng mạn tình cảm vợ chồng chứ? Phải ko các mẹ. Trừ những lúc nóng giận nhau đã đành đằng này trong sinh hoạt bình thường cũng thấy AX thương gọi như vậy .Ví dụ nhé: " Bà chuẩn bị tiền để tui lo làm ăn" " Bà phải lo cho con chứ"...Nghe chán lắm các mẹ ạ.Có nhất thiết phải xưng hô như vậy ko?AX các mẹ có như vậy ko? Có cách nào để AX xưng hô như hồi còn yêu nhỉ? Ko thì gọi là "em" cũng dc. Ko sweet thì ít ra cũng em em nghe cho lọt tai chứ. Bà bà nghe nó già già mà chẳng êm tai chút nào. Nghĩ lại cái hồi yêu nhau sao mà tủi thân thế!!Hichic. Mình mà nt cho AX lúc nào cũng xưng là chồng yêu, honey hoặc là anh. Thế mà chồng lại...xưng hô với em như vậy đó các mẹ:Crying:Mới có 1 nhóc thôi mà đã vậy, đẻ thêm 1 nhóc nữa ko biết AX mình gọi mình bằng gì nữa đây?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tranghongdangyeu; 11/06/2011 vào lúc 03:26 PM.

• 3,922 Bài viết

• 4,697 Được cảm ơn

Nghe chị nói mà nản ghê nhỉ?! xã nhà em thì chả bao giờ gọi vợ là bà này bà nọ...cứ 1 vợ yêu, 2 vợ yêu...cục cưng, cục vàng... lúc nào em cáu lên hay xưng tui, anh thế là bị xã em nói ngay...
    Chị cũng nên tìm hiểu nguyên nhân xem sao...cách nói chuyện với xã nhà chị thế nào? Chị cứ ngọt ngào, xã ơi, xã à với chồng chị xem sao??? chả nhẽ vợ ngọt nhạt thế mà chồng lại thốt ra những lời thế sao??? nếu chị ngọt ngào với anh mà vẫn thế thì phải chấn chỉnh ngay...

• Buu
    • 4 năm
    • 806 Bài viết

• 1,748 Được cảm ơn

Nhà tớ :
    Mình ơi . Em ơi .Vợ ơi . Sếp ơi .
    Tớ :
    Heo ơi . Gấu ơi . Gà ơi . Bụng phệ ơi .

Có khi mình cũng bị chồng bảo là đồ vô tâm không tình cảm .
    Ngày trước khi cô đơn tôi thường dùng 2 bàn tay của mình nắm lấy nhau .
    Và bây giờ tôi thường nằm ở giữa .
    Tôi nắm 1 bàn tay bé xíu , luôn bấu chặt tay tôi .Và 1 bàn tay to lớn ấm áp , các ngón tay luôn đan vào ngón tay tôi mỗi khi đi ngủ .

Rồi các vấn đề đều sẽ được giải quyết . Tôi ổn .

Hạnh phúc nhất của đời người là 8-3 , sinh nhật , lễ tết , có cha mẹ để gửi quà về tặng ông bà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 816 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

Ô sao chồng bạn lại quay ngoắt như thế nhỉ. Chồng mình được cái nông dân không màu mè chi cả, lúc yêu cũng chẳng gọi em yêu, honey hay cục cưng .....mà chỉ đơn giản là em.
    Bây giờ sắp kỷ niệm 10 năm rồi, 2 đứa con rồi cũng vẫn anh em, và cũng hay gọi "mẹ" (thay cho con) thôi chứ cũng chẳng bao giờ gọi mình là "bà" cả.
    Mà ai nói xưng hô không quan trọng, chứ đối với mình lại thấy nó quan trọng đơn giản nó cũng biểu hiện tình cảm, vc tôn trọng nhau "tương kính như tân". Ngay cả khi nói chuyện với người thứ 3 về vợ, chồng mình cũng chỉ nói vợ tôi, hoặc tên mình chứ cũng không bao giờ nói con vợ tôi thế nọ thế kia, .....Và mình cũng thế. Nhiều khi mấy đứa nhỏ trong cty mình mà có kể chuyện nói thằng chồng em, hay thằng người yêu em là mình cũng chỉnh ngay chứ mình là người nghe mà cũng thấy khó chịu lắm.

Khi nào vc chồng cãi nhau, chồng mình khùng lắm thì cũng xưng tôi thôi chứ chưa bao giờ mày tao cả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 496 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

thường thì chòng gọi mình bằng em ,khi nào mà nhậu xỉn thì gọi em yêu ,còn mình bình thường thì gọi là a yêu ,còn nóng ko kiềm chế được thì mày tao ,còn giận thì tôi với anh ,cứ thế , cũng 4 năm rồi , sắp kỷ niệm ngày cưới ,ko biết a ta có nhớ ko , ko thì lại len wtt bán than tiếp
    mẹ yêu con nhiều lắm

• 463 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Chồng mình lúc mới cưới về toàn nói trổng với mình, kiểu như:" lấy dùm cái khăn", mình hỏi vặn lại: "ai lấy dùm ai cái khăn???" :cool:...thế là ông ấy cãi là ở đây chỉ có em với anh thôi ko kêu em thì kêu ai :RaisedEye thế đấy, lần nào 2 vc nói chuyện với nhau mình cũng phải sửa ông ấy như vậy, nhưng giờ ông ấy biết nói tròn nguyên câu rồi, ko còn nói trổng giống như trước nữa.
    13/06/2011 - Thứ hai, ta bắt đầu LC :Thinking: (54kg)

• 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

vợ chồng mình gọi nhàu là vợ vợ chồng chồng từ khi "cô bé" (vợ mình bây giờ ) còn đang học phổ thông. Nghĩ lại mà thấy đáng yêu quá. Hình như teen bây giờ các em ý cũng hay gọi nhau như vậy thì phải.

• 634 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

"Mình ơi lấy cho anh cái này, mình ơi cất hộ em cái kia...". Em thích xưng hô như thế và nhà em cũng hay gọi nhau như thế. Thi thoảng chồng buột miệng xưng "mình - tôi" là em "chỉnh đốn" ngay.
    Thiên thần nhỏ của bố mẹ! Bình an nhé con yêu!

• 2,226 Bài viết

• 1,049 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Buu Xem bài viết
    Nhà tớ :
    Mình ơi . Em ơi .Vợ ơi . Sếp ơi .
    Tớ :
    Heo ơi . Gấu ơi . Gà ơi . Bụng phệ ơi .

Có khi mình cũng bị chồng bảo là đồ vô tâm không tình cảm .
    nhà mẹ này giống y hệt nhà mình, mình toàn gọi chồng là:
    ANh ơi, Béo ơi, Hầu ơi, khỉ ơi, bụng phệ ơi.... chồng cười như ma làm, chả bao giờ giận!

• 352 Bài viết

• 581 Được cảm ơn

Nhà mình thì cứ tên riêng mà gọi, không gọi anh ơi, em ơi gì hết. Hoặc gọi là Rồ ơi, Lìn ơi..