• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.23K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • N2D
    • 4 năm
    • 462 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Mình hỏi hơi bất ngờ vì hum trước đọc trên VNexpress thấy có anh shock khi bít vợ lập quỹ đen và cảm thấy bế tắc. Mình cũng đang có ý định lập quỹ đen đây ạ .
    Từ hồi cưới đến giờ mình ko có quỹ đen đỏ gì cả, tiền của chung để trong tài khoản, lương mình trả tiền mặt tiêu, lương chồng trả trong tài khoản để dành nên có đồng nào cả hai đều biết. Mình nghe các chị trong phòng to nhỏ khuyên nên lập cái quỹ đen để dành riêng ra và phòng thân, nghe các chị nói cũng mùi tai nên mình đang có kế hoạch ý.
    Các Mẹ trên này có ko vào chia sẻ với mình với, nhất là khoản giấu để chồng không biết.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 294 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Úi nên chứ ah ,phải lập quỹ cho mình chớ .........
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,266 Bài viết

• 1,097 Được cảm ơn

VC mình thì chả có tiền để mà lập quỹ đen, lương 2 vc tiêu pha còn bn thì mình giữ. tại mình biết rõ thu nhập của chồng mà. chồng cũng chả có quỹ đen nhưng mỗi khi bác ấy có việc gì thì bác ấy cứ hỏi và lấy chỗ mình hoặc lấy ở chỗ cất quy định. nếu có tiên mình nghĩ..... nên
    • 204 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

mình cưới được hơn 1 năm, tiền cũng không có nhiều, vợ chồng cũng có lúc thế nọ thế kia nhưng nói chung là ổn, tuy thế nhưng mình vẫn lập cho mình 1 cái quỹ đen nho nhỏ, mà mình nghĩ như thế cũng tốt, phòng xa cho mình thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,060 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi N2D Xem bài viết
    Mình hỏi hơi bất ngờ vì hum trước đọc trên VNexpress thấy có anh shock khi bít vợ lập quỹ đen và cảm thấy bế tắc. Mình cũng đang có ý định lập quỹ đen đây ạ .
    Từ hồi cưới đến giờ mình ko có quỹ đen đỏ gì cả, tiền của chung để trong tài khoản, lương mình trả tiền mặt tiêu, lương chồng trả trong tài khoản để dành nên có đồng nào cả hai đều biết. Mình nghe các chị trong phòng to nhỏ khuyên nên lập cái quỹ đen để dành riêng ra và phòng thân, nghe các chị nói cũng mùi tai nên mình đang có kế hoạch ý.
    Các Mẹ trên này có ko vào chia sẻ với mình với, nhất là khoản giấu để chồng không biết.
    Mình cũng đang định hỏi vấn đề này mà mấy hnay bận quá nên lại quên mất!
    BỈM BOBBY, BVS DIANA HÀNG TRẦN GIÁ RẤT RẺ
    http://zaodich.com/forum/f2758/bim-b...ung-a-1344826/
    Xả hàng sơ sinh và Trẻ em giá gốc
    http://zaodich.com/forum/f2758/xa-to.../#post28585374
    • 127 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Lập làm gì ta? nếu nghi ngờ chồng lập thì mình lập, ko thì thôi. Chồng ko lập mà mình lập, khi chồng phát hiện ra thì mất niềm tin với nhau, khó huề lắm. Tiền bạc của cải cùng nắm, sau này có gì chia đôi, sợ gì ko có của phòng thân.
    Trường hợp của bạn tiền để dành trong tk chồng là hơi nguy hiểm. Thủ thỉ chồng đưa cho nắm. Nếu chồng ko đồng ý đưa hết thì chia đôi, nói là em muốn đầu tư, mua đất đai, vàng bạc gì đó. Còn phần của anh anh muốn để dành kiểu nào thì dành. Khi bạn nắm giữ tiền chung thì chắc bạn ko còn suy nghĩ lập quỹ đen nữa.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 926 Bài viết

• 4,108 Được cảm ơn

Theo mình thì anh chồng kẹo quá thì mới nên lập chứ chồng đưa hết tiền cho vợ thì các loại quỹ ABCD tất ở trong tay mình thì lập ra làm gì cho đau đầu???

Chồng người ta đàng hoàng mình cũng phải đàng hoàng theo, đi với bụt phải mặc cà sa chứ?, lập quỹ đen có ngày chồng biết người ta tự trọng cao lại sốc nặng, tình củm theo đó mà mất mát đi... khéo lại dẫn tới vụ ly hôn thật cũng nên, thế hóa ra lập quỹ đen để lại ly hôn à?

Mong các mẹ nghĩ cho kỹ trước khi quyết định cho phù hợp
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lotus2004; 16/12/2011 vào lúc 03:07 PM.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 90 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

vợ lập quỹ đen của vợ, chồng lập quỹ đen của chồng. Con để cho vợ sau nuôi
    • 2,531 Bài viết

• 829 Được cảm ơn

Hehe, nếu như các anh/chị không phải thuê nhà, không phải trả nợ, chỉ làm để ăn, chi tiêu phục vụ cho cs hoặc KD, có đồng ra đồng vào thì nên lập quỹ...Chứ như nhà em ( và rất nhiều gia đình khác) hiện nay thu nhập của cả 2vc chỉ đủ trả tiền thuê nhà hàng tháng ( 3T/tháng), tiền gửi 2 con đi học, tiền chi tiêu ăn uống SH hàng ngày, tiền trả nợ NH ( để mua nhà/ đất) thì lấy đâu ra tiền mà lập quỹ đen ạ...
    Ba là cây nến vàng
    Mẹ là cây nến xanh
    2 con là cây nến hồng
    4 ngọn nến lung linh
    Thắp sáng cả gia đình
    • N2D
    • 4 năm
    • 462 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

hic, vợ chồng mình cũng ko có nhiều của để dành đâu, làm công ăn lương muh. mình ko thích tiêu xài chỉ muốn sắm sửa cho chồng cho con thôi, nhưng như chị trong phòng nói "ăn ko dám ăn, tiêu từng xu phải tính toán, thế mà chồng xả tiền cho gái ào ào ko xót". Thế đấy các Mẹ ạ.
    • 742 Bài viết

• 542 Được cảm ơn

tại sao không nhỉ ? đàn ông mình chẳng biết được đâu , lúc iu mình thế , nhưng biết đâu 1 ngày đẹp trời lại phải lòng em nào đấy , nói đây là tình iu đích thực của đời anh , bao nhiêu công sức mò hôi của mình phải chia 1/2 , em kia cứ vô tư hường , vừa được chồng , vừa được nhà ,mình phải nuôi con , cô đơn , cá nhân mình cũng nghĩ thực ra vợ chồng thì k nên lập quỹ đen..nhưng chuyện đời ..k biết sao mà nói , nên mình lập 1 quỹ nho nhỏ , nếu vợ chồng sống với nhau hạnh phúc thì coi như số tiền mình để dành được cho con cái lúc nó lấy vợ lấy chồng hay gặp khó khăn , vậy thôi !
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

e thấy nên các mẹ ạ(nếu có), còn ko có thì lấy đây ra mà lập các mẹ nhỉ?
    • 127 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi valentina_nhatrang Xem bài viết
    tại sao không nhỉ ? đàn ông mình chẳng biết được đâu , lúc iu mình thế , nhưng biết đâu 1 ngày đẹp trời lại phải lòng em nào đấy , nói đây là tình iu đích thực của đời anh , bao nhiêu công sức mò hôi của mình phải chia 1/2 , em kia cứ vô tư hường , vừa được chồng , vừa được nhà ,mình phải nuôi con , cô đơn , cá nhân mình cũng nghĩ thực ra vợ chồng thì k nên lập quỹ đen..nhưng chuyện đời ..k biết sao mà nói , nên mình lập 1 quỹ nho nhỏ , nếu vợ chồng sống với nhau hạnh phúc thì coi như số tiền mình để dành được cho con cái lúc nó lấy vợ lấy chồng hay gặp khó khăn , vậy thôi !
    Bạn có nghĩ tới cảnh khi chồng phát hiện ra quỹ đen của bạn thì sẽ như thế nào ko? nhiều ông sốc nặng và ko tin vợ nữa đấy!
    Bạn có nghĩ tới cảm giác khi bạn chưa lập quỹ mà một ngày nọ phát hiện chồng có 1 tk riêng và trong đó có 1 số tiền kha khá?bạn còn tin chồng ko?
    Tùy vào đối phương mà quyết thôi bạn ạ.
    Chỗ in đen là cho mình tò mò tí, nhà bạn chỉ 1 mình bạn làm ra tiền thôi sao?
    • 2,072 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

hiện tại mình thì nghĩ chả cần thiết có quỹ đen làm gì, lương chồng bao nhiêu về chồng mình đưa vợ giữ hết, chỉ cầm 1 khoản để chi tiêu, hiện giờ vẫn nghèo làm gì thừa ra tiền nữa mà quỹ đen quỹ đỏ, mỗi tháng cả 2vc tiết kiệm đc có 3tr để dành lo cho con sau này, còn lại đủ chi tiêu.
    • 17 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

mình nghĩ là nên các mẹ ah. Tiền này để phòng thân, để dành cho con sau này. Ở đời chẳng biết đâu chữ ngờ cả. Thấy trên báo nhiều vụ lắm, cẩn thận cũng không thừa đâu.Mình nói thẳng với chồng là mình sẽ để 1 phần tiền cho con sau này, tuyệt đối không được dùng đến.
    • 78 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi valentina_nhatrang Xem bài viết
    Em vô cùng tán thành ý kiến này ạ. Ngày trước Em yêu và tin chồng lắm mà lại làm có tiền nhưng kg bao giờ nghĩ là phải có quỹ đen hay đỏ. Rồi thời gian nó như mẹ này nói hết rồi đó, bây giờ thấy hối hận vì mình kg lập quỹ đen từ trước, nhưng kg sao bây giờ cũng còn sớm để làm điều đó mà, Các mẹ nên có ít để phòng thân mình. Cuộc đời kg phải lúc nào cũng màu hồng...
    • 742 Bài viết

• 542 Được cảm ơn

mẹ ktuyen :chồng tớ rất.. rất ok bạn ah, cám ơn bạn đã quan tâm tới gia đình mình , nhưng mình đã nói , cuộc sống luôn có nhìu điều bất ngờ , mình cũng chẳng nói ai k lập quỹ đen là ngu ngốc , mà mình cũng k nói ai lập quỹ đen là thông minh, mỗi người tự lựa chọn cách sống sao cho thích hợp nhất với mình thôi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi valentina_nhatrang; 16/12/2011 vào lúc 04:57 PM.
    • 283 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Theo mình thì cũng nên lập đấy ,ma` k phải lúc có gia đình r mới lập ma` là lúc chưa ý ,tài sản trc hôn nhân k tính vào tài sản chung ma`
    Việc lập ở đây k phải la` k tin tưởng vào một nửa của m ma` chỉ để phòng thân thui ,giang sơn còn dễ bị thay đổi muh` ,nhỡ phòng trường hợp bị đá ra đường thì con ai nuôi ma` m cũng khổ ,đã mất tình lại còn mất tiền ,cứ nên cẩn thẩn một chút để nỗi đau k quá đau hehe
    Tôi nhặt gió trời mời em giữ lấy để mắt em cười tựa lá bay ...
    • 8,644 Bài viết

• 13,101 Được cảm ơn

Ko lập mới là ko bình thường
    • 926 Bài viết

• 4,108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thlien Xem bài viết
    mình nghĩ là nên các mẹ ah. Tiền này để phòng thân, để dành cho con sau này. Ở đời chẳng biết đâu chữ ngờ cả. Thấy trên báo nhiều vụ lắm, cẩn thận cũng không thừa đâu.Mình nói thẳng với chồng là mình sẽ để 1 phần tiền cho con sau này, tuyệt đối không được dùng đến.
    Cái dòng bôi đen ý , thế thì đâu gọi là quỹ đen
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3