CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Các mẹ có hay liên lạc với người yêu cũ không ạ? Có bao giờ các mẹ nhớ lại chuyện xưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.75K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 12 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em đang rất bối rối đây ạ. Hôm trước người yêu cũ của em (đã có vợ) nhắn cho em 1 cái tin trong đó có nhắn "a y e" (anh yeu em"- câu này ngày xưa chúng em thường nhắn cho nhau. Tin nhắn làm em bị phân tâm, kỷ niệm cũ lại ùa về, em nhớ lại chuyện ngày xưa rất nhiều. Em như vậy có sai không ạ? Em cũng đã có chồng con rồi, nhưng lâu lâu em vẫn nhắn tin hỏi thăm qua lại với người đó. Người đó cũng lâu lâu gọi điện cho em (lúc chồng đi vắng).

Khó xử là nhà em và nhà người đó gần nhau. Hàng ngày em đều nhìn thấy người đó, lòng em lại không bình yên các chị ạ. Em như vậy có sai không? Em nên làm gì, vì chồng em không biết em vẫn còn liên lạc với người đó thì chồng em giết em chết. Mong mọi người cho em lời khuyên ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Buu
    • 4 năm
    • 821 Bài viết

• 1,820 Được cảm ơn

Mềnh à , nhớ chứ . Nhưng nhớ để đó cho đẹp , thi thoảng AQ với chồng rằng " đừng tưởng anh là mối tềnh đầu nhá , trước anh tôi cũng có thích người khác roài ! " thôi , chứ chẳng có gì hơn .

Hồi đó mềnh mà tiến tới chắc giờ cả ngày ngồi ôm cái vỉ đập ruồi vo ve . Cứ nghĩ thế lại thấy ax bây giờ tốt hơn người đó bao nhiêu :Laughing:
    Liên lạc thì , bao giờ coi nhau như bạn bè hãy liên lạc . Nếu lòng còn gợn ( tý ti thôi ) thì đừng xáo nó lên làm gì nữa . Có 1 số thứ không thể cưỡng lại ( tình yêu đích thực , tình yêu chân chính , khao khát , đam mê blah blah ) nhưng có thể tránh từ đầu
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 732 Bài viết

• 738 Được cảm ơn

hic, người iêu cũ mà cố tình liên lạc với mình thì hầu như chắc chắn sẽ đem phiền phức đến cho mình, có thể là người ấy đang trục trặc với vợ nhà hoặc là muốn kiếm chuyện tòn ten tình cảm tiền bạc gì đó với mình. Tốt hơn hết là cứ phớt hắn đi. Thứ nhất là tránh phiền phức cho mình, thứ hai là khỏi bị thực tế phủ phàng xóa đi những kỉ niệm đẹp.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 287 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeudautheogiobay22 Xem bài viết
    Em đang rất bối rối đây ạ. Hôm trước người yêu cũ của em (đã có vợ) nhắn cho em 1 cái tin trong đó có nhắn "a y e" (anh yeu em"- câu này ngày xưa chúng em thường nhắn cho nhau. Tin nhắn làm em bị phân tâm, kỷ niệm cũ lại ùa về, em nhớ lại chuyện ngày xưa rất nhiều. Em như vậy có sai không ạ? Em cũng đã có chồng con rồi, nhưng lâu lâu em vẫn nhắn tin hỏi thăm qua lại với người đó. Người đó cũng lâu lâu gọi điện cho em (lúc chồng đi vắng).

Khó xử là nhà em và nhà người đó gần nhau. Hàng ngày em đều nhìn thấy người đó, lòng em lại không bình yên các chị ạ. Em như vậy có sai không? Em nên làm gì, vì chồng em không biết em vẫn còn liên lạc với người đó thì chồng em giết em chết. Mong mọi người cho em lời khuyên ạ
    Vì vậy , khi lập gđ nên tránh xa những người đã yêu 1 số lần!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 325 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Xl chủ top nhe chứ tớ là vẫn giữ quan điểm hết iu là hết tình xưa ko bao giờ mình liên lạc hay để người ý liên lạc mình mà còn với giọng aye này nọ. Nhất là cả 2 đều có gd rồi thiệt là tai hại nếu cứ tiếp diễn chuyện này nhé chủ top. Tai hại thế nào chắc chủ top cũng biết rồi đấy..
    • 55 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình thỉnh thoảng cũng như bạn đấy. Nhưng mà đó chỉ là cái cảm xúc thoáng qua mà thôi ,mình khuyên ấy nên sống và tôn trọng những gì mình đang có. Như bản thân mình đây này bây giờ chỉ có chồng, con là quan trọng nhất, còn mọi thứ tình cảm trước đây điều thuộc về quá khứ và hãy cho nó mãi là quá khứ đẹp đi bạn à!Chúc bạn nhanh chóng vượt qua cái cảm giác lung lay lúc này và giữ vững hạnh phúc bạn đang có nha.
    Cuộc đời vốn là mộng
    Thực hư cũng là mộng
    Say mộng hay tỉnh mộng
    Đều là mộng mà thôi.
    • 39 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechucuoi Xem bài viết
    hic, người iêu cũ mà cố tình liên lạc với mình thì hầu như chắc chắn sẽ đem phiền phức đến cho mình, có thể là người ấy đang trục trặc với vợ nhà hoặc là muốn kiếm chuyện tòn ten tình cảm tiền bạc gì đó với mình. Tốt hơn hết là cứ phớt hắn đi. Thứ nhất là tránh phiền phức cho mình, thứ hai là khỏi bị thực tế phủ phàng xóa đi những kỉ niệm đẹp.
    nên thế này,bởi vì xét theo bản thân,nếu mà có liên lạc vs ny cũ thì hiếm khi là tâm sự,rồi cầm tay nhau xong về,hay chỉ là cốc cafe cho đỡ buồn thôi đâu,mà nhất lại còn " a y e " nữa .
    Phục Linh Lishou 450k/1hộp/40v !!!!
    y!m : dieptong23
    mobile : 0904689987
    • 1,337 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

chia tay nhau mình đã đổi số đt và mail nhưng ng đó vẫn tìm ra, chưa khi nào mình chủ động liên lạc với ng ấy, ngay cả sđt của ng ấy mình cũng k lưu dưng ng ấy thi thoảng vẫn nhắn tin or đt lúc đầu mình lảng k nghe máy thì càng bị gọi nhiều hơn sau mình cứ bình thương, nt mình nhắn lại, điện thoại mình nghe những tin nhắn và cuộc đt có nội dung quá tính bạn mính cúp máy hoặc không trả lời nếu nghe tiếp là chấn chính ng ấy ngay, mỗi dịp lễ tết vẫn hỏi thăm dở hơi nhất là ngày 14.2 lại gửi thiệp và tin nhắn chúc mừng. :Nottalkin: còn gặp mặt thì chưa khi nào mình đồng ý.:Worried:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Thachthungchua; 02/03/2011 vào lúc 08:43 AM.
    • 188 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Cho mình điểm danh với.
    Mình cũng lặn lội qua mấy mối tình thì mới túm được ax. Theo quan điểm của mình thì hết yêu vẫn có thể là bạn (chắc cũng do hồi xưa k dám "tới bến" với ai nên mình cũng k có gì áy náy). Có nhiều lúc cần tâm sự hay cần lời khuyên chân tình mình vẫn tìm đến ng đó như là 1 ng em gái tìm sự hướng dẫn của ng anh. Chồng mình cũng biết ng đó nhưng chỉ biết với là tư cách ng bạn thân của mình mà thôi. Như vậy chắc k hại gì nhỉ
    Cho dù mai vật đổi sao dời, suốt 1 đời vẫn chỉ 1 người. Dù phải chịu trầm luân muôn nghìn kiếp, vẫn yêu 1 mình anh thôi

• 348 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Mình thấy ý kiến của bạn này rất chuẩn, có câu : "tình cũ không rủ cũng đến" nếu lại là "Con ong đã tỏ đường đi lối về " thì thôi rồi kiểu gì cũng mềm lòng...Tốt hơn hết là cứ phớt hắn đi. Thứ nhất là tránh phiền phức cho mình, thứ hai là khỏi bị thực tế phủ phàng xóa đi những kỉ niệm đẹp. Mới chỉ là thích nhau 1 phía mà gặp nhau còn lung linh chưa nói gì đến chuyện người yêu cũ :Thinking:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mechucuoi Xem bài viết
    • 157 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình và MTĐ vẫn thường xuyên liên lạc với nhau, gọi điện thăm hỏi, chia sẻ chuyện con cái ốm đau hay có gì đó vui buồn như thường. Vì cả hai khi chia tay đã xác định vẫn giữ một tình bạn đẹp sau tình yêu. Đến giờ là 10 năm rồi, cả hai gia đình đều yên ấm, hạnh phúc.
    Thực ra đôi khi cũng có một chút xao lòng nào đó nhưng chỉ giữ riêng trong lòng mình thôi, và mình chắc người đó cũng thế vì không bao giờ nói đến một câu tình cảm như ngày còn đang yêu nhau, hay có một hành động nào đó như kiểu "tình cũ không rủ ..", người đó nói "anh rất tôn trọng em, và cũng là tôn trọng chính anh nữa".
    Còn anh giai cũ của chủ top chắc chắn là đang muốn "gì đó" với bạn cho nên mới nhắn tin nhưng câu như thế. Với lại bạn vẫn còn tý ti vấn vương thì không nên thân mật quá đâu. Cứ để mọi chuyện yên lành thì kỷ niệm và tình yêu đẹp sẽ theo mãi bên mình coi như là một góc kỷ niệm lâu lâu ta buồn thì mang ra gặm nhấm. Còn chồng con vẫn là nhất. Hoặc bạn cứ để mặc cho cảm xúc nó chiến thắng lý trí đi bạn sẽ thấy thực tế nó phũ phàng như nào ngay, không còn TÌNH YÊU LUNG LINH nữa đâu.
    :LoveStruc:
    • 67 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

mình vẫn liên lạc chat chit thường xuyên, nhưng coi nhau như bạn bè thôi, đúng là có lúc nhớ đến hồi xă, nhưng cả 2 phải tự chủ chứ. chúc bạn sáng suốt, cái gì quan trọng với mình, mình phải tự biết thôi bạn ạ.
    những gì tôi biết chỉ là 1 giọt nc, những gì chưa biết lại là đại dương mênh mông!!!
    • 20 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nói chung là phải tỉnh táo!
    Bao nhieu tấm gương trên WTT đấy!
    NGU thì chết!
    • 49 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

thằng kia mà là người đàng hoàng nó không nhắn tin vậy đâu, lại chán cơm thèm phở ý mà
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

theo mình thì tốt nhất không lên liên lạc làm cái j,,,đàn ông thường thì tham lam lắm,,chỉ muốn thêm chứ k muốn bớt đâu,,,phụ nữ mình thì thường hay yếu đuối,,,hay gợn sóng linh tinh,,,thực ra có khi chàng của bạn nhắn thế thôi,,,chứ mình thì lại cứ mất thời gian zung zinh mà chả giải quyết được vấn đề j cả...
    • 240 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo_cua_tom Xem bài viết
    thằng kia mà là người đàng hoàng nó không nhắn tin vậy đâu, lại chán cơm thèm phở ý mà
    Thằng cu đấy có gì không đàng hoàng đâu ? Nó chỉ hơi khách sáo thôi, tầm này còn bày đặt " a y e ". Nếu được khuyên nó, hảy bảo nó : Thịt thôi.
    Thế gian được Vợ hỏng Chồng :Sigh:
    • 12 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã chia sẻ. Thực tình là có nhiều khi buồn chuyện chồng con (chồng em hay đánh đề) em lại lăn tăn nhớ tới người cũ, lúc chồng đi làm em cũng hay nhắn tin cho người đó than vãn này kia. Người đó lại gọi lại cho em nói chuyện. Từ trước tới nay cũng liên lạc nhiều nhưng cũng chưa gặp ở ngoài bao giờ, và cũng chỉ là than vãn mọi thứ chuyện liên quan tới gia đình. Nhưng hôm đó anh ấy và 1 đám bạn ngồi nhậu ở ngoài đường, thấy em mấy người kia có gọi em lại nhưng em đi vào nhà luôn. Lúc đó hình như cả nhóm cũng xỉn xỉn rồi ạ nên nhắn tin cho em như vậy. Tự dưng em thấy lung lay kinh khủng, em bất chợt nhớ lại chuyện xưa

Điều em cảm thấy áy náy nhất là cảm thấy có lỗi với vợ của anh đó. Khi cả 2 gia đình chưa có con, cũng mấy lần em và vợ chồng anh đi uống cafe (em ko dám cho chồng đi vì chồng rất ghen). Chị đó rất tâm lý, khi em có bầu gần sinh rất hay hỏi thăm, mua nhiều đồ cho em. Ngay cả bây giờ con em hơn 1 tuổi cũng mua đồ cho cháu rất nhiều váy, quần áo, giày dép... Nhiều lúc em thấy ngại nên hay tránh mặt, em thì chẳng nghề nghiệp gì chỉ phụ bán quán ăn thuê cho nhà bác ruột còn chị vợ của anh người yêu thì làm nhà báo, PR gì đó
    • 6,972 Bài viết

• 1,841 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HTTK Xem bài viết
    Mình và MTĐ vẫn thường xuyên liên lạc với nhau, gọi điện thăm hỏi, chia sẻ chuyện con cái ốm đau hay có gì đó vui buồn như thường. Vì cả hai khi chia tay đã xác định vẫn giữ một tình bạn đẹp sau tình yêu. Đến giờ là 10 năm rồi, cả hai gia đình đều yên ấm, hạnh phúc.
    Thực ra đôi khi cũng có một chút xao lòng nào đó nhưng chỉ giữ riêng trong lòng mình thôi, và mình chắc người đó cũng thế vì không bao giờ nói đến một câu tình cảm như ngày còn đang yêu nhau, hay có một hành động nào đó như kiểu "tình cũ không rủ ..", người đó nói "anh rất tôn trọng em, và cũng là tôn trọng chính anh nữa".
    Còn anh giai cũ của chủ top chắc chắn là đang muốn "gì đó" với bạn cho nên mới nhắn tin nhưng câu như thế. Với lại bạn vẫn còn tý ti vấn vương thì không nên thân mật quá đâu. Cứ để mọi chuyện yên lành thì kỷ niệm và tình yêu đẹp sẽ theo mãi bên mình coi như là một góc kỷ niệm lâu lâu ta buồn thì mang ra gặm nhấm. Còn chồng con vẫn là nhất. Hoặc bạn cứ để mặc cho cảm xúc nó chiến thắng lý trí đi bạn sẽ thấy thực tế nó phũ phàng như nào ngay, không còn TÌNH YÊU LUNG LINH nữa đâu.
    :LoveStruc:
    Mom này giống mềnh quá. Chuyện của mình..

MTĐ và mình đã qua gần 17-18 năm rồi đó, tình cảm thì bg chỉ là kỷ niệm đẹp, 1 thời ngây thơ trong sáng vô cùng.

Đến giờ 2 đứa vẫn liên lạc, nhắn tin và gặp nhau khi có dịp but chỉ là tình bạn đơn thuần và tâm sự với nhau những điều không thể nói với ng thân của mình. Tư vấn cho nhau khi 1 trong 2 gặp chuyện khó nghĩ.

2 đứa hứa với nhau là trong suốt cuộc đời này vẫn dành cho nhau tình cảm trong sáng như thế..mài mài là tình cảm đẹp và k ảnh hưởng đến gđ của mình...càng yêu quý gia đình mình hơn.

Mình nghĩ chắc có lẻ k ai có MTĐ như mình đâu...k ai hiểu cả, ng k hỉu thì nói la ngoại tình đó..hihi..cám ơn MTĐ ...một mối tình thật đẹp như tên của nó.
    • 3,922 Bài viết

• 4,698 Được cảm ơn

Chuyện đó cũng thường thôi chủ top ạ! tớ cũng thế nè..lâu lâu người yêu củ cũng hay nt, gọi đt hỏi thăm...mình nói chuyện trước mặt chồng mình..chả có gì lẫn tránh cả...
    Chuyện đã qua rồi giờ trong mỗi chúng tớ chỉ còn lại trong nhau những kỹ niệm thật đẹp mà thôi...ai cũng có gia đình riêng hết rồi..nhưng vẫn quan tâm nhau như xưa, nhưng trên phương điện là bạn bè mà thôi!
    • 1,448 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Yêu 5 năm chia tay,mình là người chủ động .Nên hắn làm một quả Chí PHèo trước cửa nhà mình một thời gian thành ra bg chẳng nhìn nổi mặt nhau nữa.Cũng may sau đó chẳng bao giờ ra đường mà tình cờ gập nhau cả.Phí khoảng thời gian 5 năm,chẳng đọng lại gì.Haizzzzzzzzzz.
    hít vào tâm tĩnh lặng thở ra miệng mỉm cười
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3