• 2 Lượt chia sẻ
  • 96.4K Lượt đọc
  • 185 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 28 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Minh là nữ, có bàn tay phải chữ nhất. Có mẹ nào biết xem tướng bình dùm.

• 126 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mình còn chưa biết hình chữ nhất thì nó như thế nào rooling:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 143 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

@voanhcat: Bàn tay chữ nhất là bàn tay chỉ có một đường chỉ tay và đường này nằm ngang bàn tay. Một bàn tay bình thường thì có từ 3-4 đường chỉ tay.
    @hai_sac_hoa_tigon: Chị có quen biết một cô bé có bàn tay hiếm có như của em. Chị thấy đặc điểm nổi bật của cô bé đó là thích khám phá và di động khắp nơi. Hồi mới khoảng 20 tuổi mà cô bé đã đi khắp châu Âu, châu Á rồi. Mà cô bé tự kiếm tiền để đi, hết tiền thì dừng lại ở nước đó, kiếm tiền rồi đi tiếp. Cô bé đi một mình ấy, chứ không phải hai mình đâu.
    Cùng với đặc điểm này thì cô bé thông minh, cá tính rất mạnh.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi susimatnau; 10/04/2009 vào lúc 09:54 AM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 830 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Mình cũng có bàn tay chữ nhất đây, là bàn tay phải, còn tay trái thì có 3 đường bình thường, hihi, nhưng mà mình hổng có đi đâu xa, thuộc dạng người an phận, hichic..

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,109 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Nhược điểm của người có bàn tay chữ nhất thì sao hở các mẹ? Tớ cũng có bàn tay ấy, di truyền từ bố. Có lần được một thầy xem nói bàn tay này không hay lắm nhưng do các gò trên bàn tay tớ đầy đặn nên cũng tạm.

• 141 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Con gái em cũng có bàn tay chữ nhất, di truyền từ bà nội cháu. Cháu cũng hiếu động và nghịch ngợm nhưng vì còn nhỏ quá nên chưa thể hiện tính cách rõ ràng. Cháu mới 2,5 truổi. Các mẹ tìm được thêm thông tin gì về bàn tay chữ nhất thì post lên cho mẹ cháu tham khảo với ạ!

• 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình đọc ở đâu đó nói rằng những người có bàn tay chữ nhất là những người cực đoan, yêu thì yêu cực kỳ mà ghét thì ghét cay đắng, đã có mục đích gì thì theo đuổi đến cùng, họ có tài, có thể là thủ tướng nhưng cũng có thể là một tên trộm khét tiếng. :Silly:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 548 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Con trai tớ cũng có bàn tay chữ nhất đây ! Chả hiểu sau này thế nào chỉ biết là bây giờ thì nghịch vô cũng !

• 265 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Mình có bạn 2 bàn tay chữ nhất luôn. Hồi con gái thì oai phong lẫm liệt, ăn to nói lớn, mạnh vì tiền, lúc nào cũng làm leader. Ặc, lấy chồng, như con cua bị luộc đỏ lên đấy, càng quặp cẳng rơi rụng đâu hết. Cực. Chịu... Nhưng túm lại là ra đường vẫn thấy hoành tráng lắm (hehe.. chắc phải chạy tới xem tay chồng nó hơn nó mấy cái nhất thì mới rõ hehe ...)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi blanch; 11/04/2009 vào lúc 02:42 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 72 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

tay fải của em có 3 đường, nối với nhau như hình chữ N đọc ngược ý ạ, nhưng 2 đường ngắn và mờ hơn, 1 đường ở giữa đậm và dài, kéo từ bên này sang bên kia luôn (thấy bào là đường học hành -> dài quá -> học mãi ko xong :Sick Tay như thế có fải là bàn tay chữ nhất ko ạ? mà nếu ko fải thì là bàn tay j` ạ?
    Sống trên đời cần có một tấm lòng, để...........để.............để........... ...làm DỒI, biết không.......