CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Bạn kỷ niệm ngày cưới như thế nào ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.2K Lượt đọc
  • 216 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 2,167 Bài viết

• 815 Được cảm ơn

Mạn phép cả nhà mở topic này để học hỏi các bác kinh nghiệm hâm nóng tình iu sau mỗi 365 ngày bên nhau !
    Ai có kỷ niệm vui buồn gì trong ngày cưới, ngày kỷ niệm đặc biệt này thì chia sẻ ạ. :Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,444 Bài viết

• 2,300 Được cảm ơn

Em mở hàng nhé! Chắc là đắt hàng thôi vì vía em tốt lắm mờ. hì hì
    Bọn em cưới nhau được gần 5 năm rồi mà chưa có kỷ niệm ngày cưới lần nào cả. Nhiều lúc nghĩ cũng tủi thân nhưng vì kinh tế còn hạn hẹp nên cũng chả nghĩ tới.
    Ngày cưới bọ em thì buồn cười hết chỗ nói. Này nhé có ai đời đám cưới mà cả cô dâu và chú rể cùng say xe, mẹ chồng say xe, em trai say xe và vô khối người khác say xe. Híc! mà nhà em và nhà chồng cách nhau có 40Km thôi nhá. Buồn cười nhất là lúc xuống xe chú rể ko chịu nổi ngồi phệt xuống luôn. :Laughing:Vụ đó sau khi quay video lên mà không ai nhìn được cười trừ anh xã em. Không còn lỗ lẻ nào chui nữa.

• 2,167 Bài viết

• 815 Được cảm ơn

E à, sang năm chị kỷ niệm 10 năm ngày cưới mà chỉ ước là được chụp lại ảnh cưới ở một nơi nào đó ngoài trời như công viên Bách Thảo chẳng hạn chứ ko phải là studio và có cả 02 đứa con thôi. Và cũng vẫn mặc bộ áo cưới của 10 năm trước vì người chẳng lớn lên tẹo nào cả !

• 335 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Tớ kể chuyện nhà tớ nhé:
    VC tớ cưới nhau được hơn 3 năm thì kỷ niệm ngày cưới 3 lần thế này:
    - Lần 1: đang mang bầu được chừng 7 tháng: bụng to nên đi chơi + ăn ngoài + mua đồ cho con luôn.
    - Lần 2: cả nhà đi ăn bít tết ở Nghi Tàm ( gần nhà tớ), đó là lần đầu tiên cả nhà đi chơi với nhau sau khi con tớ ra đời.
    - Lần 3: tớ ốm nên ở nhà bà ngoại, mỗi đứa một nơi nên chả đứa nào nhớ.

Nói chung tớ thấy kỷ niệm ngày cưới là cần thiết. Nếu có điều kiện thì có thể kết hợp đi du lịch đâu đó, nếu không thì đi chơi, mua sắm, ăn ở nhà hàng, mua đồ sexy mới... hehe. Đừng để phí những dịp đặc biệt như vậy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,383 Bài viết

• 611 Được cảm ơn

Mai mình kỷ niệm 8 năm cưới nhau mà chưa có kế hoạch gì hết.

• 1,454 Bài viết

• 1,712 Được cảm ơn

Nhà mình thì thế này:
    Lần 1: Lúc đó con còn nhỏ, ko đi ra ngoài chơi đc. Mình nấu ăn bình thường. Sau bữa ăn thì mua hoa, bánh gato về. 2vc với con zai chụp ảnh và ăn bánh cùng nhau.
    Lần 2: Con đã hơn 1t. Chồng xin nghỉ làm đi siêu thị định mua baba về tự làm đãi vợ. Nhưng xui xẻo Big C hôm đó hết baba. Thế là thôi chồng về nấu nướng đơn giản rồi chiều cả nhà đi chơi công viên, ăn nhà hàng.
    Lần 3: Vợ giận chồng chả làm gì cũng chả nhắc gì đến ngày kỷ niệm hết. Chiều chồng đi làm về nịnh vợ đi ăn nhà hàng. Tới nhà hàng, đang ăn thì mình nhận đc cuộc gọi của tổng đài nào đó. Sau đó là những lời nói yêu thương của chồng rồi tới 1 bài hát. Tóm lại lần này chồng tự đạo diễn hết.
    Lần 4: Đang chờ tới năm sau ......

• 2,444 Bài viết

• 2,300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimquybinhminh Xem bài viết
    Mai mình kỷ niệm 8 năm cưới nhau mà chưa có kế hoạch gì hết.
    Ồ chúc mừng vc chị nhé! Cùng nhau đi được 8 năm rồi. Chưa có kế hoạch gì hả chị? Em bon chen nha! Mai chị xin về sớm chút, đi chợ làm 1 bữa liên hoan nho nhỏ của cả nhà + 1 bó hoa thật đẹp và hãy nhắn cho chồng chị 1 tin nhắn thật yêu thương (như ngày xưa yêu nhau ý). Ôi em cũng thích được như thế. Chúc vợ chồng chị luôn hạnh phúc:LoveStruc:

• 1,587 Bài viết

• 1,025 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hue-capetown Xem bài viết
    Mạn phép cả nhà mở topic này để học hỏi các bác kinh nghiệm hâm nóng tình iu sau mỗi 365 ngày bên nhau !
    Ai có kỷ niệm vui buồn gì trong ngày cưới, ngày kỷ niệm đặc biệt này thì chia sẻ ạ. :Rose:
    năm nay bọn tớ kỷ niệm ngày cưới = QĐ LH (ah, chính xác là đúng 1 tháng sau ngày cưới) :Smiling:

• 2,167 Bài viết

• 815 Được cảm ơn

Ngày cưới của mình gần năm hết Tết Dương đến (29/12) cho nên toàn tổ chức ăn uống tại gia kiểu như là họp mặt gia đình, mẹ chồng hỏi mọi người thích ăn gì thì nấu nướng, chồng tớ mua bánh ga tô mấy năm trước, mấy năm gần đây thì chuyển sang pizza, tớ mua hoa thế là thành bữa party !
    Năm ngoái nổi cơn lãng mạn và kỷ niệm những 8 năm ngày cưới nhà tớ đón Giao thừa ở SG sau đó xuống VT cho trẻ con tắm biển !

• 163 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Đi chụp hình cưới, được hóa thân làm cô dâu chú rể lần nữa.
    Mỗi sáng thức dậy mình luôn ao ước cuộc đời và tình yêu vẫn đẹp sao:Laughing: :Laughing: :Laughing: