CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Bạn kỷ niệm ngày cưới như thế nào ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.5K Lượt đọc
  • 216 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 2,240 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Mạn phép cả nhà mở topic này để học hỏi các bác kinh nghiệm hâm nóng tình iu sau mỗi 365 ngày bên nhau !
    Ai có kỷ niệm vui buồn gì trong ngày cưới, ngày kỷ niệm đặc biệt này thì chia sẻ ạ. :Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chồng vũ phu, gia trưởng, bảo thủ phải làm sao

Các chị ơi, em lấy chồng mới được có 7 năm, nhưng đã không biết bao nhiêu lần em bị chồng đánh thừa...

• Kỷ niệm ngày cưới thế nào

Chào các bạn ! VC mình đang giận nhau và vợ đang đòi ly thân, ly hôn trong trạng thái cực đoan (nhưng chưa viết đơn) và có thái độ bất hợp tác. Chuẩn bị kỷ niệm 9 năm ngày cưới theo các bạn tổ chức thế nào. Tiệc mặn và mời khách thì không thể vì cô ấy đang bất hợp tác với mình. Mình định chỉ...

• Kinh nghiệm tổ chức tiệc cưới và cảm giác của bạn khi đi ăn cưới như thế nào?

Xin chào cả nhà, các bố mẹ và các đôi bạn sắp cưới! Mình hiện nay cũng đã có gia đình và 2 con, cũng đã rất nhiều lần đi ăn tiệc cưới của các bạn bè, người thân, mình có vài kinh nghiệm chia xẻ, không biết ý cả nhà có giống mình không? * Đa số các lễ cưới thường làm lễ trễ (do phải đón khách...

• Mua ô tô cũ hay ô tô mới

Chào các mẹ. Hiện nay mình đang muốn mua thêm ô tô để phục vụ gia đình đi lại, nhưng mà tài chính...

• Chọn chồng – Mời các bạn cùng chia sẻ quan điểm !

Người phụ nữ sướng hay khổ là nhờ vào người đàn ông họ lấy làm chồng. Như vậy việc chọn được người...

• 2,443 Bài viết

• 2,300 Được cảm ơn

Em mở hàng nhé! Chắc là đắt hàng thôi vì vía em tốt lắm mờ. hì hì
    Bọn em cưới nhau được gần 5 năm rồi mà chưa có kỷ niệm ngày cưới lần nào cả. Nhiều lúc nghĩ cũng tủi thân nhưng vì kinh tế còn hạn hẹp nên cũng chả nghĩ tới.
    Ngày cưới bọ em thì buồn cười hết chỗ nói. Này nhé có ai đời đám cưới mà cả cô dâu và chú rể cùng say xe, mẹ chồng say xe, em trai say xe và vô khối người khác say xe. Híc! mà nhà em và nhà chồng cách nhau có 40Km thôi nhá. Buồn cười nhất là lúc xuống xe chú rể ko chịu nổi ngồi phệt xuống luôn. :Laughing:Vụ đó sau khi quay video lên mà không ai nhìn được cười trừ anh xã em. Không còn lỗ lẻ nào chui nữa.
    • 2,240 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

E à, sang năm chị kỷ niệm 10 năm ngày cưới mà chỉ ước là được chụp lại ảnh cưới ở một nơi nào đó ngoài trời như công viên Bách Thảo chẳng hạn chứ ko phải là studio và có cả 02 đứa con thôi. Và cũng vẫn mặc bộ áo cưới của 10 năm trước vì người chẳng lớn lên tẹo nào cả !
    • 337 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Tớ kể chuyện nhà tớ nhé:
    VC tớ cưới nhau được hơn 3 năm thì kỷ niệm ngày cưới 3 lần thế này:
    - Lần 1: đang mang bầu được chừng 7 tháng: bụng to nên đi chơi + ăn ngoài + mua đồ cho con luôn.
    - Lần 2: cả nhà đi ăn bít tết ở Nghi Tàm ( gần nhà tớ), đó là lần đầu tiên cả nhà đi chơi với nhau sau khi con tớ ra đời.
    - Lần 3: tớ ốm nên ở nhà bà ngoại, mỗi đứa một nơi nên chả đứa nào nhớ.

Nói chung tớ thấy kỷ niệm ngày cưới là cần thiết. Nếu có điều kiện thì có thể kết hợp đi du lịch đâu đó, nếu không thì đi chơi, mua sắm, ăn ở nhà hàng, mua đồ sexy mới... hehe. Đừng để phí những dịp đặc biệt như vậy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,383 Bài viết

• 611 Được cảm ơn

Mai mình kỷ niệm 8 năm cưới nhau mà chưa có kế hoạch gì hết.
    • 1,454 Bài viết

• 1,718 Được cảm ơn

Nhà mình thì thế này:
    Lần 1: Lúc đó con còn nhỏ, ko đi ra ngoài chơi đc. Mình nấu ăn bình thường. Sau bữa ăn thì mua hoa, bánh gato về. 2vc với con zai chụp ảnh và ăn bánh cùng nhau.
    Lần 2: Con đã hơn 1t. Chồng xin nghỉ làm đi siêu thị định mua baba về tự làm đãi vợ. Nhưng xui xẻo Big C hôm đó hết baba. Thế là thôi chồng về nấu nướng đơn giản rồi chiều cả nhà đi chơi công viên, ăn nhà hàng.
    Lần 3: Vợ giận chồng chả làm gì cũng chả nhắc gì đến ngày kỷ niệm hết. Chiều chồng đi làm về nịnh vợ đi ăn nhà hàng. Tới nhà hàng, đang ăn thì mình nhận đc cuộc gọi của tổng đài nào đó. Sau đó là những lời nói yêu thương của chồng rồi tới 1 bài hát. Tóm lại lần này chồng tự đạo diễn hết.
    Lần 4: Đang chờ tới năm sau ......
    • 2,443 Bài viết

• 2,300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimquybinhminh Xem bài viết
    Ồ chúc mừng vc chị nhé! Cùng nhau đi được 8 năm rồi. Chưa có kế hoạch gì hả chị? Em bon chen nha! Mai chị xin về sớm chút, đi chợ làm 1 bữa liên hoan nho nhỏ của cả nhà + 1 bó hoa thật đẹp và hãy nhắn cho chồng chị 1 tin nhắn thật yêu thương (như ngày xưa yêu nhau ý). Ôi em cũng thích được như thế. Chúc vợ chồng chị luôn hạnh phúc:LoveStruc:
    • 1,586 Bài viết

• 1,027 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hue-capetown Xem bài viết
    Mạn phép cả nhà mở topic này để học hỏi các bác kinh nghiệm hâm nóng tình iu sau mỗi 365 ngày bên nhau !
    Ai có kỷ niệm vui buồn gì trong ngày cưới, ngày kỷ niệm đặc biệt này thì chia sẻ ạ. :Rose:
    năm nay bọn tớ kỷ niệm ngày cưới = QĐ LH (ah, chính xác là đúng 1 tháng sau ngày cưới) :Smiling:
    • 2,240 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Ngày cưới của mình gần năm hết Tết Dương đến (29/12) cho nên toàn tổ chức ăn uống tại gia kiểu như là họp mặt gia đình, mẹ chồng hỏi mọi người thích ăn gì thì nấu nướng, chồng tớ mua bánh ga tô mấy năm trước, mấy năm gần đây thì chuyển sang pizza, tớ mua hoa thế là thành bữa party !
    Năm ngoái nổi cơn lãng mạn và kỷ niệm những 8 năm ngày cưới nhà tớ đón Giao thừa ở SG sau đó xuống VT cho trẻ con tắm biển !
    • 163 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Đi chụp hình cưới, được hóa thân làm cô dâu chú rể lần nữa.
    Mỗi sáng thức dậy mình luôn ao ước cuộc đời và tình yêu vẫn đẹp sao:Laughing: :Laughing: :Laughing:
    • 2,240 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi papa.1973 Xem bài viết
    năm nay bọn tớ kỷ niệm ngày cưới = QĐ LH (ah, chính xác là đúng 1 tháng sau ngày cưới) :Smiling:
    Oh, poor U ! Vậy thì sẽ là một kỷ niệm có lẽ là buồn trong cuộc đời .
    • 1,873 Bài viết

• 2,095 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimquybinhminh Xem bài viết
    Mẹ KQBM có con chưa? Nếu có rồi thì mai dành thời gian nấu bữa ăn nho nhỏ cho cả nhà, thêm 1 chiếc bánh nữa. Vợ chồng con cái quây quần bên nhau, giải thích với con ý nghĩa của ngày này để bé cũng hưởng chung niềm HP với vợ chồng bạn.

Còn nếu có thêm thời gian riêng tư thì (riêng tớ nhé) tớ thích 2 vợ chồng cùng đi ăn gì đó, xong tìm chỗ yên tĩnh cafe, dựa vai chồng thủ thỉ lại kỷ niệm ngày xưa của 2 đứa (tớ và chồng có chung sở thích là cafe và tâm tình kiểu vậy).

Chúc vợ chồng bạn mãi mai HP nhé.
    • 1,873 Bài viết

• 2,095 Được cảm ơn

E à, sang năm chị kỷ niệm 10 năm ngày cưới mà chỉ ước là được chụp lại ảnh cưới ở một nơi nào đó ngoài trời như công viên Bách Thảo chẳng hạn chứ ko phải là studio và có cả 02 đứa con thôi. Và cũng vẫn mặc bộ áo cưới của 10 năm trước vì người chẳng lớn lên tẹo nào cả !
    Chúc mừng chị đã giữ vững HP trong gần 10 năm qua. Chúc gđ chị mãi luôn HP.

Ôi...em mong đến cái con số 10 đó quá, hiện tại em chỉ có 1 thôi...hic
    • 1,873 Bài viết

• 2,095 Được cảm ơn

Hôm kỷ niệm ngày cưới thì em ở 1 nơi, xã ở 1 nơi. Anh xã chỉ đặt hoa và gửi cho em thôi, mấy thầy ở trường hay chọc em cái vụ này, bảo "lần nào thấy mang hoa đến thì cứ chỉ lên phòng em thôi, chắc cú chẳng sai tí nào" (vì kỷ niệm 1 tháng ngày cưới, sinh nhật em, rồi 1 năm ngày cưới,...có dịp kỷ niệm là xã cứ gửi hoa cho vợ khỏi tủi thân vậy mà).

Em chỉ ước ao lần kỷ niệm ngày cưới kế tiếp, vợ chồng được gần nhau, thế là em HP lắm rồi.
    • 2,240 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo_u' Xem bài viết
    Hôm kỷ niệm ngày cưới thì em ở 1 nơi, xã ở 1 nơi. Anh xã chỉ đặt hoa và gửi cho em thôi, mấy thầy ở trường hay chọc em cái vụ này, bảo "lần nào thấy mang hoa đến thì cứ chỉ lên phòng em thôi, chắc cú chẳng sai tí nào" (vì kỷ niệm 1 tháng ngày cưới, sinh nhật em, rồi 1 năm ngày cưới,...có dịp kỷ niệm là xã cứ gửi hoa cho vợ khỏi tủi thân vậy mà).

Em chỉ ước ao lần kỷ niệm ngày cưới kế tiếp, vợ chồng được gần nhau, thế là em HP lắm rồi.
    Chồng e thật tuyệt vời vợ chồng ko được gần nhau nhưng luôn hướng về nhau và nhớ những ngày kỷ niệm của 2 vợ chồng và tặng hoa- mà là phụ nữ ai cũng thích được tặng hoa mà. Cám ơn e đã chúc mừng chị, gần 9 năm qua cũng nhiều khó khăn sóng gió trong cuộc sống nhưng mà vẫn bên nhau và chia sẻ mọi vui buồn đó e, chồng chị ko lãng mạn như chồng e vợ đòi mua hoa thì lại đi mua quà rất thiết thực như dầu gội, sữa tắm, áo ngủ .... nói thế thôi chứ được vậy là chị thấy happy lắm rồi :Smiling:
    • 1,873 Bài viết

• 2,095 Được cảm ơn

Chồng e thật tuyệt vời vợ chồng ko được gần nhau nhưng luôn hướng về nhau và nhớ những ngày kỷ niệm của 2 vợ chồng và tặng hoa- mà là phụ nữ ai cũng thích được tặng hoa mà. Cám ơn e đã chúc mừng chị, gần 9 năm qua cũng nhiều khó khăn sóng gió trong cuộc sống nhưng mà vẫn bên nhau và chia sẻ mọi vui buồn đó e, chồng chị ko lãng mạn như chồng e vợ đòi mua hoa thì lại đi mua quà rất thiết thực như dầu gội, sữa tắm, áo ngủ .... nói thế thôi chứ được vậy là chị thấy happy lắm rồi :Smiling:
    Hồi trc em thì rất thích được tặng hoa (lúc còn đi học thấy bạn bè được tặng, còn mình chỉ nhìn và ước thôi). Nhưng giờ em lại...thiết thực hơn chị ạ, cứ thấy hoa chồng tặng cùng lắm là 1 tuần lại héo, xong lại mang đi bỏ, tiếc quá (nhưng mà cũng khoái cái vụ hoa hòe lãng mạn kia cơ)...hix...tham quá!
    • 991 Bài viết

• 1,442 Được cảm ơn

Vợ chồng mình cưới mới được gần 4 năm nên không có nhiều ngày kỷ niệm cưới.
    Lần 1: Chồng mua hoa tặng vợ và rủ vợ ra quán cà phê ngồi nghe ca nhạc, ăn kem.
    Lần 2: Chồng vẫn tặng hoa cho vợ và nấu một bữa ăn cho vợ rất ngon. Tuy nhiên, tâm trạng hai vợ chồng khi ấy rất buồn vì đang nợ ngập đầu, sắp tới ngày phải trả. Nhưng khi ấy, vợ cũng rất hạnh phúc vì chồng luôn là cái cột trụ vững chắc để vợ nương tựa. Chồng mình dù trong lúc khó khăn, bực bội không bao giờ nổi nóng, gây gổ với vợ. Luôn dịu dàng khiến mình nghĩ chỉ cần được gần chồng là mãn nguyện lắm rồi, không cần hoa hay quà cáp.
    Lần thứ 3: Mình và chồng cũng mỗi người một nơi. Chồng gọi điện về thủ thỉ nói lời yêu vợ và sẽ bù đắp cho vợ vào những ngày sau không cần đó có phải là ngày kỷ niệm cưới hay không. Cũng như mèo-ú vậy, mình cũng chỉ mong sao được ở bên chồng, thế là đã cảm thấy hạnh phúc lắm rồi. Mình mong tặng cho Xã một món quà ý nghĩa vào ngày kỷ niệm cưới lần thứ 4 này, đó là một baby xinh xắn nhưng không biết ông Trời có thương không nữa.
    Mong con yêu sớm về cùng Ba Mẹ! Đó là ước nguyện lớn nhất của Mẹ lúc này.
    • 2,240 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi I love my baby Xem bài viết
    Vợ chồng mình cưới mới được gần 4 năm nên không có nhiều ngày kỷ niệm cưới.
    Lần 1: Chồng mua hoa tặng vợ và rủ vợ ra quán cà phê ngồi nghe ca nhạc, ăn kem.
    Lần 2: Chồng vẫn tặng hoa cho vợ và nấu một bữa ăn cho vợ rất ngon. Tuy nhiên, tâm trạng hai vợ chồng khi ấy rất buồn vì đang nợ ngập đầu, sắp tới ngày phải trả. Nhưng khi ấy, vợ cũng rất hạnh phúc vì chồng luôn là cái cột trụ vững chắc để vợ nương tựa. Chồng mình dù trong lúc khó khăn, bực bội không bao giờ nổi nóng, gây gổ với vợ. Luôn dịu dàng khiến mình nghĩ chỉ cần được gần chồng là mãn nguyện lắm rồi, không cần hoa hay quà cáp.
    Lần thứ 3: Mình và chồng cũng mỗi người một nơi. Chồng gọi điện về thủ thỉ nói lời yêu vợ và sẽ bù đắp cho vợ vào những ngày sau không cần đó có phải là ngày kỷ niệm cưới hay không. Cũng như mèo-ú vậy, mình cũng chỉ mong sao được ở bên chồng, thế là đã cảm thấy hạnh phúc lắm rồi. Mình mong tặng cho Xã một món quà ý nghĩa vào ngày kỷ niệm cưới lần thứ 4 này, đó là một baby xinh xắn nhưng không biết ông Trời có thương không nữa.
    Chị nghĩ e thật hạnh phúc khi có một người chồng mẫu mực và tốt bụng như thế, lại lãng mạn nữa đang nợ nần khó khăn mà vẫn mua hoa tặng vợ,ko bao giờ nổi nóng hay gây gổ với vợ nữa chả bù chồng chị hay làu bàu và cũng nhiều khi hét toáng lên. Được cái mình ngậm hột thị cho nên nhà cửa mới êm được và mình cũng rất hiểu tính chồng hiền nhưng hay cục. Một cặp vợ chồng hạnh phúc thật sự thương yêu nhau thì đúng là chỉ mong luôn được ở bên nhau !
    • 514 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Cũng sắp đến ngày kỷ niệm 5 năm ngày cưới của mình rồi.Hồi mới cưới chồng bảo 5 năm đổi lại nhẫn cưới 1 lần,chụp ảnh chân dung.Nhưng từ lâu mình thấy chẳng chiếc nhẫn nào đẹp và thân thiết bằng chiếc nhẫn cưới mình đang đeo mà chưa bao giờ tháo ra khỏi tay,chồng cũng vậy.
    Như năm ngoái mình tổ chức đơn giản.Nấu 1 bữa cơm ngon hơn mọi ngày,mua bánh ga tô có ghi kỷ niệm 4 năm ngày cưới,cắm 1 lọ hoa đẹp và 1 phong socola tặng chồng.Chồng cũng chuẩn bị 1 món quà nhỏ tặng vợ.Cả nhà ăn cơm xong,cu con hát bài chúc mùng sinh nhật ba,chúc mừng sinh nhật mẹ,rồi thổii nến,rồi chụp ảnh,tặng quà và ăn bánh.
    Năm nay tròn 5 năm nên có lẽ phải tổ chức "to" hơn.Mình định sẽ đi lại "trăng mật" lần thứ 2 vào đúng nơi "trăng mật" ngày xưa,là Đà Lạt ý.Nhưng năm nay khác hơn là sẽ cho nhóc con đi cùng.Vì để nó ở nhà tội nghiệp và nhớ lắm.Đà Lạt có nhiều kỷ niệm lắm.Nhớ hôm ấy mưa gió đường lầy lội mà 2 vợ chồng vẫn phóng xe lên tận Langbiang.Bùn ngập cả bánh xe mà chồng vừa lội vừa dắt xe có vợ ngồi thu lu ở trên.Cả kỳ trăng mật mà mình đau răng chỉ toàn uống thuốc và ăn cháo.Rồi mình uống bia say nôn ọe lung tung chồng phải dọn(thế nên từ lúc cưới cho tới giờ chưa bao giờ phải dọn say rượu cho chồng mà chồng toàn dọn cho mình).Rồi tụi mình có "ngày" tân hôn vụng trộm ở trên đồi....
    Mình mới đọc 1 câu chuyện rất cảm động về người vợ chỉ đòi chồng tặng đồ nữ trang bằng vàng ta.Rồi có lúc số vàng ấy đã giúp vợ chồng vượt qua khó khăn về kinh tế.
    Thế nên mình muốn bắt chước.Từ bây giờ chắc là mỗi năm kỷ niệm ngày cưới mình sẽ gợi ý chồng mua tặng mình 1 món nữ trang bằng vàng ta,biết đâu sau này lúc khó khăn sẽ cần đến hoặc tặng lại con trai và con dâu làm vốn.Điều này sẽ rất ý nghĩa.Hic, từ trước tới giờ chồng mình toàn tặng những món quà mình không dùng đến hoặc vừa dùng vừa thấy tiếc tiền.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,240 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Vợ chồng mình chưa kịp kỷ niệm ngày cưới lần thứ 2 đã phải thay nhẫn cưới vì hồi có bầu tớ ko tháo nhẫn ra cho nên về sau ngón tay ko tháo được mà phải ra hiệu vàng cắt ra, sau đó sinh bé xong chỉ 1 tháng sau cân nặng quay về như cũ tớ và chồng lại đi đặt cặp khác đeo đến bây giờ, chắc kỷ niệm 10 năm cũng nên mua cặp khác làm kỷ niệm vậy !