CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Bác nào biết về thuốc bổ giúp ngủ tốt giúp em!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.97K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 52 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các bác,
    Thực ra thì không phải là em mất ngủ, mà mẹ đẻ em cơ. Lâu nay mẹ em cứ bị mất ngủ hoài, hằng đêm cứ khoảng 3h trở đi cho đến sáng là mẹ em không ngủ được nữa các bác ạ. Bác nào biết có loại thuốc bổ giúp ngủ ngon thì chỉ dùm em với ạ, mà nên là thuốc nam hoặc thuốc cổ truyền khác thôi ạ, chứ thuốc tây thì em nghĩ không ổn lắm có phải không các bác.
    Vậy bác nào biết thì mách em với nha, em cám ơn rất nhiều.:Angel:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 251 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Bạn ơi
    Mẹ mình cũng bị mất ngủ triền miên, mỗi đêm chỉ ngủ được khoảng 2-4 tiếng. Vừa rồi mình được mách mua cho mẹ uống chè giảo cổ lam thì thấy có tác dụng lắm. Mẹ mình uống 2 gói trước khi đi ngủ buổi tối và ngủ được 6 tiếng.
    Chè này 1 hộp có 25 gói giá VND30.000 mình mua ở hiệu thuốc.
    • 763 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Thực ra các cụ già có nhu cầu ngủ không nhiều thường chỉ 4-6 tiếng ngày ít là 2-3 tiếng nếu các cụ nhà bạn rơi vào tình trạng ngủ ít thì có thể điều chỉnh cách sinh hoạt như sau để có thể cải thiện tình hình:
    - Ăn tối vừa phải thường chỉ nên ăn 01 bát cơm và rau hạn chế ăn nhiều thịt.
    - Buổi tối trước khi đi ngủ ngâm chân nước nóng với muối khoảng 5 phút.
    - Nên bắt đầu đi ngủ trước 22h.
    • 3,176 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Em nghe nói uống chè tim sen là ngủ say lắm đó, chị ra chợ mua cái tim sen (cái đăng đắng ở giữa hạt sen ý chị) về phơi khô rồi pha giống như pha trà ý, hiệu nghiệm lắm, nếu ko có thì em thấy trên thị trường có bán "trà tim sen" rồi đó, chị tìm mua nhé, chúc chị ngon giấc.
    Những hành tinh ngẫm rồi thấy lạ... Bồng bềnh mà vẫn theo nhau...!!!
    Em với anh ừ thì cũng lạ... Bồng bềnh cho tới mai sau...!!!:LoveStruc:

:Kiss:

Nhà 2008 của tớ! :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 96 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

ÔI dời! Muốn ngủ được thì ra hiệu thuốc bắc mua hạt Muồng về(hạt đó giúp an thần) Nhớ sao vàng lên, không sao là không có tác dụng đâu, rồi uống hàng ngày thay nước trà, đảm bảo cụ ngủ ngon lành, đặt mình là ngủ ngay, vị thuốc này có trong gói trà thanh nhiệt vẫn đóng gói bán ngoài hiệu thuốc ấy! Chỉ có điều trong gói trà ấy thì họ cho ít nên không có tác dụng buồn ngủ lắm.Nếu sắc đặc mà uống thì chỉ sau nửa ngày là ngủ rũ mắt ra ngay. Nên trong quá trình uống mình phải tự điều chỉnh sao cho vừa.Hạt này uống nhiều không độc đâu.
    • 52 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Alice Dương Xem bài viết
    Bạn ơi
    Mẹ mình cũng bị mất ngủ triền miên, mỗi đêm chỉ ngủ được khoảng 2-4 tiếng. Vừa rồi mình được mách mua cho mẹ uống chè giảo cổ lam thì thấy có tác dụng lắm. Mẹ mình uống 2 gói trước khi đi ngủ buổi tối và ngủ được 6 tiếng.
    Chè này 1 hộp có 25 gói giá VND30.000 mình mua ở hiệu thuốc.
    Chào bác,
    Cảm ơn phương cách tiện dụng của bác nha, em sẽ thử xem thế nào. Mẹ em thực ra cũng mới 50 tuổi ah, mà gần đây bà mới bị như vậy chứ trước kia bà ngủ tốt lắm, vì là lao động nhiều mà, làm ruộng nhiều mệt nên tối đến bà ngủ ngon. Gần đây không hiểu sao lại vậy mặc dù ban ngày bà làm vất lắm. Thế bác ơi cho em hỏi thêm chút là chè này ở các hiệu thuốc tây cũng có bán ạ, hay là phải đến chỗ chuyên thuốc bắc hoặc thuốc nam? Mong bác chỉ giúp em với nhé, thanks bác nhìu nhìu...
    • 251 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuboc Xem bài viết
    Chào bác,
    Cảm ơn phương cách tiện dụng của bác nha, em sẽ thử xem thế nào. Mẹ em thực ra cũng mới 50 tuổi ah, mà gần đây bà mới bị như vậy chứ trước kia bà ngủ tốt lắm, vì là lao động nhiều mà, làm ruộng nhiều mệt nên tối đến bà ngủ ngon. Gần đây không hiểu sao lại vậy mặc dù ban ngày bà làm vất lắm. Thế bác ơi cho em hỏi thêm chút là chè này ở các hiệu thuốc tây cũng có bán ạ, hay là phải đến chỗ chuyên thuốc bắc hoặc thuốc nam? Mong bác chỉ giúp em với nhé, thanks bác nhìu nhìu...
    Bạn ơi,
    Mẹ mình thì bị bệnh này lâu rồi, uống tâm sen cũng chẳng ăn thua đâu. Chè này mình mua ở hiệu thuốc tây gần nhà. Chè này có nhiều tác dụng lắm, mình nghĩ là tốt cho tất cả mọi người, đặc biệt cho người già vì tăng sức đề kháng. Bạn cứ cho mẹ dùng thử đi vì là thuốc nam nên mình nghĩ là không có hại gì đâu.
    • 4,237 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trước khi đi ngủ bạn ngâm chân vào nước muối ấm khoảng 30'. Rất dễ ngủ mà ngủ sâu.