CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

093 là mạng nào ạ? Chồng NT, em cần giúp lắm

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 66.7K Lượt đọc
  • 104 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 150 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Mình cũng đã đủ kiên nhẫn, lịch sự để nhắn tin cho con dog kia nhưng đến bây giờ chúng nó vẫn nhơn nhơn, làm cho mình muốn phát điên, phát khùng lên. Mấy hôm nay mình đã khóc quá nhiều, đã đau đến mức không còn cảm giác gì nữa.

Có mẹ nào biết đầu số 093 là của mạng nào thì PM giúp mình. Mình không muốn public số để mang tiếng là thù riêng, hay chơi đểu. Thật sự mình rất muốn biết con kia trình đến đâu mà thằng chồng bạc tình của mình đã quên hết những ngày tháng khó khăn, mình một mình nai lưng ra nuôi con, chưa kể phải nuôi cả chồng.

Chuyện của mình còn dài, có lẽ xin để lúc khác được tâm sự rõ ngọn ngành, còn bjờ hãy giúp mình
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 364 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

093 la mang mobile ban a .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 150 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Vậy mẹ nào làm Mobile giúp mình với.
    • 364 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

ban ơi nhưng vấn đề là số đó dùng trả trước hay trả sau. trả sau thì mới có thể giúp được
    • 150 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Mình không thể biết mà. Nên mình mới cần mẹ nào làm Mobile PM giúp mình, mình sẽ cho số để kiểm tra.
    • 364 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

bạn có thể vào bài tin nhắn của chồng trước đây, chiu khó ngồi tìm lại mục đó,ở mục đó có nhiều mẹ làm ở mobile đó
    • 795 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

gọi tổng đài mobi ý chị
    Cảm ơn đời sớm mai thức dậy cho ta thêm ngày mới để yêu thương
    • 364 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

hoặc bạn có thể vào google search thử xem , biết đâu số máy đó có blog và để lộ thông tin gì đó
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,579 Bài viết

• 10,131 Được cảm ơn

0934, 0936 là của mobifone thì phải.

Sao phải khổ thế hả mẹ nó, điên chỉ tổ hại gan, hại thận, kệ nó chứ, quan tâm gì con "dog" kia là ai, chúng ta nên vui vẻ mà tác thành cho đôi "dog" chị ạ.
    • 150 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Nhà Mán ơi, vấn đề là chúng nó thích tự do như vậy, để mình cực thân nuôi con và hưởng nỗi đau do chúng gây ra
    • 150 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mattroibenhocuame Xem bài viết
    hoặc bạn có thể vào google search thử xem , biết đâu số máy đó có blog và để lộ thông tin gì đó
    cảm ơn mẹ nó, thêm 1 thông tin con này làm tư vấn bảo hiểm. em vừa search trên mạng. Vậy em đoán nó dùng trả sau rồi.
    • 364 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

bạn biết số điện thoại của nó rồi sao không gọi điện thẳng cho nó xử lý . bạn có biết nhà nó ở đâu đến gặp thẳng bố mẹ nó bảo bố mẹ nó dạy dỗ chỉ bảo nó . nói mọi chuyện cho bố mẹ nó biết .
    vì gia đình mình cũng đã từng xảy ra chuyện này , không phải là mình mà là chị dâu mình . chị đến tận nhà gặp bố mẹ nó nói chuyện dạy dỗ lại nó .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,579 Bài viết

• 10,131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo.tom Xem bài viết
    Nhà Mán ơi, vấn đề là chúng nó thích tự do như vậy, để mình cực thân nuôi con và hưởng nỗi đau do chúng gây ra
    Không nên nghĩ như vậy chị ạ, việc được chăm sóc những đứa con do mình dứt ruột đẻ ra là hạnh phúc lớn nhất đời ta. Chị đừng nghĩ là cực, đó là hạnh phúc, là niềm an ủi trong cơn bĩ cực này.

Còn việc họ phản bội ta, làm ta tổn thương thì em nghĩ chắc họ cũng chỉ muốn vui vẻ với nhau thôi chứ không chủ ý làm tổn thương ta, chẳng qua tại vì ta không muốn họ vui vẻ nên ta tự làm ta đau thôi. Hãy nghĩ đến những điều tích cực, nghĩ đến con cái, đến công việc, tương lai, các mối quan hệ mới và việc sắp xếp lại cuộc sống khi không còn chồng nữa.... chắc sẽ có nhiều việc để làm đấy.
    • 1,060 Bài viết

• 13,320 Được cảm ơn

Đồng ý với mẹ Mán, việc gì phải đi tìm cái con bé ất ơ nào đó. Chồng mình nó bỏ mình, đi với con khác, thì nó sẽ ko hưởng hạnh phúc làm cha đúng nghĩa, mình sẽ vừa là cha, là mẹ của con. Nó là đứa chả ra gì thì ko đi với cô A lại đi với cô B. Bạn ko thể cả đời đi ngăn chặn các đối tượng nguy hiểm có thể gây nguy cơ hạnh phúc của bạn như vậy, mệt mỏi lắm. Bạn ơi, kẻ đáng ghét, kẻ bội bạc độc ác chính là cha đứa con của bạn cơ, chả phải con bé kia đâu. Bố của con bạn đã có tính đấy, thì em 093 hay 091. 098... dần sẽ có đủ collection, biết làm gì cho mệt
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 150 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ. Nhưng vấn đề không đơn giản. Tại sao mình nói cực thân? Vì từ khi sinh con ra đến giờ, chồng mình không công ăn việc làm ổn định, tiền đưa về đếm trên đầu ngón tay. Mình thuê nhà ở riêng, rồi chồng đi làm xa, đôi ba tháng về 1 lần, khi làm ở HN thì tuần về 1 lần nhưng sự đóng góp nuôi con vẫn chỉ là hạt cát so với những vất vả mà mình đã trải qua.

Nuôi con là hạnh phúc. Đúng là mình đã rất hạnh phúc, rất vui vẻ khi chưa chuyển lên HN ( nếu mẹ nào đọc lại bài viết của mình sẽ biết mình mới chuyển là HN ). Mình đã gửi con ở nhà MC được 2 tháng để chờ chồng từ công trình trong Mũi Né ra những mong được sum họp gia đình, có bố, có mẹ, có con. Thế nhưng ngay từ ngày đầu đón chồng mình đã linh cảm thấy điều không hay. Và quả như mình linh tính, mình đã phát hiện ra chồng mình ngoại tình.

Bây giờ con thì ở nhà nội, chồng thì coi như đã mất, bồ của chồng còn dạy dỗ mình phải như nào khiến mình vô cùng căm hận. Biết là nghĩ gì cho khổ mình, tự mình làm mình đau nhưng mình vẫn muốn biết con đó là con nào để dạy cho nó một bài học.

Mình có số đt của nó, mình đã nt với nó và bây giờ mình muốn biết nó ở đâu. Có mẹ sẽ hỏi rồi biết mình sẽ làm gì. Sẽ có nhiều cái cần làm để nó bỏ suy nghĩ " em không bao giờ bảo anh ấy bỏ vợ con nên chị yên tâm em không cướp chồng chị đâu".
    • 150 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Đầu óc mình bây giờ thật trống rỗng. Thằng chồng bạc tình còn dọa giải quyết vợ. Tình là thế đây sao???
    • 330 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amanda. Xem bài viết
    Không nên nghĩ như vậy chị ạ, việc được chăm sóc những đứa con do mình dứt ruột đẻ ra là hạnh phúc lớn nhất đời ta. Chị đừng nghĩ là cực, đó là hạnh phúc, là niềm an ủi trong cơn bĩ cực này.

Còn việc họ phản bội ta, làm ta tổn thương thì em nghĩ chắc họ cũng chỉ muốn vui vẻ với nhau thôi chứ không chủ ý làm tổn thương ta, chẳng qua tại vì ta không muốn họ vui vẻ nên ta tự làm ta đau thôi. Hãy nghĩ đến những điều tích cực, nghĩ đến con cái, đến công việc, tương lai, các mối quan hệ mới và việc sắp xếp lại cuộc sống khi không còn chồng nữa.... chắc sẽ có nhiều việc để làm đấy.
    Cái này chỉ áp dụng được khi đã Ly Hôn trong TH của em thôi, chứ còn nhà người ta vẫn là vc thì người ta phải tìm cách giữ lại, sao MAKENO như TH nhà e Amanda được.
    • 150 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Báo cáo là em cũng quyết ly hôn thôi ( chuyện NT là 1 lý do cuối cùng ), nhưng giờ còn vướng vài cái, không thể ngày một ngày hai giải quyết được đành phải kiếm việc mà làm và việc đầu tiên em nghĩ đến là tìm chỗ ở của con ranh đấy.
    • 876 Bài viết

• 1,032 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo.tom Xem bài viết
    Đầu óc mình bây giờ thật trống rỗng. Thằng chồng bạc tình còn dọa giải quyết vợ. Tình là thế đây sao???
    Thông báo cho nhà chồng biết là họ sắp có cô con dâu mới. Sau đó nhắn tin cho NT3: cám ơn em đã đổ đống rác giùm chị.
    • 364 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoàngGia Xem bài viết
    Thông báo cho nhà chồng biết là họ sắp có cô con dâu mới. Sau đó nhắn tin cho NT3: cám ơn em đã đổ đống rác giùm chị.

y kiến này hay. mình tâm đăc nhât la câu nè nè
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6