TÂM SỰ TÌNH YÊU

Zai sinh năm 87 có hợp tuổi với 88 ko ạ ??

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.57K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 30 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mẹ em cứ bảo phải yêu bạn gái sinh năm 88 ạ ??
    Mà e chưa yêu bạn nào sinh năm 88 cả.. Ko biết có hợp ko ạ ??
    Công việc, nhà cửa thì ổn định rồi.. Em cũng muốn ổn định gia đình nhưng k biết gái sinh năm 88 có hợp tuổi với 87 ko
    Các bác gái sinh năm 88 cho ý kiến ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nghe giang hồ đồn là gái 88 là hợp với anh em 87 nhất đấy, em nó mệnh Mộc mình mệnh Hỏa, Mộc sinh Hỏa số Phú Quý .Khớ khớ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pfievxd Xem bài viết
    Nghe giang hồ đồn là gái 88 là hợp với anh em 87 nhất đấy, em nó mệnh Mộc mình mệnh Hỏa, Mộc sinh Hỏa số Phú Quý .Khớ khớ
    Thế thì hay đấy... Nhưng mà tớ chưa yêu bạn nào sinh năm 88 chẳng biết thế nào
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tui sinh năm 87 ,có bạn gái rồi ,sinh năm 89 thì sao hả mấy bạn.có tốt ko?
    • 195 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

trời ạ!! Các bác ko biết à. 87 vs 91 là hợp nhất. không tin vào www.xemtuong.net là biết liền hà
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pepy1809; 04/09/2011 vào lúc 01:42 PM.
    love is one big illusion
    • 1,080 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

87 không hợp 88 hợp với 89,91 và 95
    còn phải xem một số yếu tố khác nữa
    • 84 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

em thì lại thấy 87 hợp với 88
    bạn em mấy đôi cưới rùi nhá
    còn 87 mấy anh theo em (em 89) thì em quit hết rùi, k không biết tử vi tướng số thế nào chứ em thấy ko có cái gì hợp cả. Em gặp phải mấy anh, anh nào cũng đao to búa lớn, phải có sự nghiệp thế này thế kia, rồi thì anh chẳng cần tán, gái nó cứ bâu lấy anh... etc...
    chuyện cũng lâu lâu rồi, chẳng bít giờ này các anh đã lớn hơn chút nào chưa:Battin ey:
    • 451 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

eo, 8x đời cuối mà cũng tin cái này ấy hả? Lúc nào đến tuổi như chị rùi ý, thì cứ mong có thằng nào giời mưa biết chạy vào nhà là được!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 88 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

chuyện tuổi tác quan trọng thế cơ à?
    • 1,021 Bài viết

• 1,230 Được cảm ơn

lạ nhỉ, nói chung mình chẳng bao giờ tin vào chuyện xem ngày sinh tháng đẻ tuổi tác để yêu nhau.
    ι ƒ๏υη∂ тh૯ ๏η૯ αη∂
    мy ℓιƒ૯ hα∂ ƒ๏υη∂ ιтร мιรรιηg ρι૯c૯
    ร๏ αร ℓ๏ηg αร ι ℓιv૯ ι ℓ๏v૯ y๏υ
    ωιℓℓ h૯αv૯η h๏ℓ∂ y๏υ
    y๏υ ℓ๏๏к ร๏ b૯αυтιƒυℓ ιη ωhιт૯
    αη∂ ƒર๏м η๏ω т๏ мy v૯રy ℓαรт bર૯αтh
    тhιร ∂αy ι'ℓℓ ch૯રιรh
    y๏υ ℓ๏๏к ร๏ b૯αυтιƒυℓ ιη ωhιт૯

gậт đầu Ъêห тяคหg vở
    คหн vô тìหн đặт Ъúт v¡ếт тêห εм
    v¡ếт тêห εм тяêห тяคหg g¡ấყ тяắหg
    รợ łâu หgàყ мưค หắหg หнạт pнค¡

v¡ếт тêห εм тяêห Ъức тườหg dà¡
    รợ тườหg đổ тêห εм รẽ мấт
    và cuố¡ cùหg คหн тìм яค cнỗ cấт
    cấт тêห εм vàσ тậห тяá¡ т¡м мìหн. รт
    • 1,609 Bài viết

• 2,743 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kuti87 Xem bài viết
    Mẹ em cứ bảo phải yêu bạn gái sinh năm 88 ạ ??
    Mà e chưa yêu bạn nào sinh năm 88 cả.. Ko biết có hợp ko ạ ??
    Công việc, nhà cửa thì ổn định rồi.. Em cũng muốn ổn định gia đình nhưng k biết gái sinh năm 88 có hợp tuổi với 87 ko
    Các bác gái sinh năm 88 cho ý kiến ạ
    èo, thế em yêu cho em hay yêu cho mẹ em? Em lấy vợ cho em hay lấy vợ cho mẹ em? Anh mà là gái, anh chả thích mấy ku mà suốt ngày mẹ anh nói thế này, mẹ anh nói thế kia. :Nottalkin:
    Anh không thử, sao biết e sẽ chối.

Nhẽ đời này, chỉ mình em ..sống vội...

Vội sống, vội yêu..vội quên cả liều..

Đời bấy nhiêu...nhẽ mình em..sống vội..: )

--Nai--
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Anh gì sinh năm 87 ơi, 87 hợp với 88 đó ạ Thấy mọi người bảo là 87 mà yêu 88 thì hay bị 88 "bắt nạt" và "lấn áp" đấy ạ. Cá nhân em và qua bạn bè thì e thấy rất đúng đấy ạ. Không biết anh có thích như thế không?
    • 1,804 Bài viết

• 4,819 Được cảm ơn

Bạn zai ơi, thế 8/3, mẹ bạn bảo bốc nắm đất đến tặng người yêu, thì bạn cũng nghe à.
    Có tình cảm với nhau thì yêu nhau, yêu nhau thì giữ nhau
    Mấy cái "chú bé" kiểu "mẹ anh bảo thế này, má anh bảo thế kia", các chú đừng yêu đương lấy vợ làm j, về nhà bảo mẹ có cái váy nào dài dài thì diện vào, 2 mẹ con ngồi ôm nhau, mẹ thơm má con, con lại bám váy mẹ, cho vui
    Ai ném đá thì ném chứ. Đúng là Vừa hãm vừa nẫu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MeoBeo487; 04/09/2011 vào lúc 06:24 PM.
    • 30 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Vâng gia đình em thì muốn hợp tuổi..
    E cũng chỉ định làm 1 topic hỏi mọi người thôi ạ ?? Thế mà các anh các chị ném đá em nhiều quá ạ hzhz
    • 209 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

87 88 nếu xét về tuổi là hợp nhất đấy. tớ chả nhớ cụ tỷ nhưng mà từ chuyện làm ăn đến con cái đều hợp cả ^^
    giai cố nhá
    • 1,110 Bài viết

• 984 Được cảm ơn

Có hợp đấy. Nhất là về đường làm ăn thì phải. Không bao giờ sợ đói
    • 1,463 Bài viết

• 2,467 Được cảm ơn

Mình và giai nhà mình 88 và 87 đây.
    Thực ra him sinh 88 (dương lịch) nhưng âm lịch thì là 87 nên mình tính là 87 luôn nhé.
    Nhận xét thì trai 87 có tài, mạng Hỏa. Còn nữ 88 mạng Mộc nên được coi là hợp mạng đấy bạn ạ.

Mình nghe nhiều ng bảo nam 87 mà kết hợp với nữ 88 thì rất hợp trong việc làm giàu, k biết có đúng k, vì từ lúc mình quen ng yêu mình 2 đứa nghèo như nhau (toàn sinh viên hết)
    • 110 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

87 với 88 hợp mệnh
    với 91 gọi là tam hợp ...
    biết vậy thôi . NÓi chung tránh chênh lệch tuổi là bội của 3 ( 3,6,9 ) là okie , đỡ phiền các cụ phản đối vì " tứ hành xung " sau đỡ đau đầu - Thế thôi .
    Còn yêu nhau thì tự mình biết hợp hay ko ...
    Mỗi lần nắng mới hắt bên song ,
    Xao xác gà trưa gáy não nùng.
    Lòng rượi buồn theo thời dĩ vãng ,
    Chập chờn nhớ lại những ngày không .
    • 110 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

À , thêm tí thế này :
    Ngũ Hành có : Kim - Mộc - Thổ - Thủy - Hỏa
    Trong đó : Kim sinh Thủy , Thủy sinh Mộc , Mộc sinh Hỏa , Hỏa sinh Thổ , Thổ sinh Kim
    Kim khắc Mộc , Mộc khắc Thổ , Thổ khắc Thủy , Thủy khắc Hỏa , Hỏa khắc Kim
    (cái này ai chơi game võ lâm 1 thì rất sành , tạo thành vòng tròn tương sinh tương khắc rất thú vị )
    Tiếp về chuyện hôn nhân ( cái này thì mình chỉ biết sơ sơ ) : các cụ thích con dâu có mệnh là mệnh có quan hệ tương sinh với mệnh con zai . Ví dụ con zai mệnh Thủy thì thích con dâu mệnh Kim ... >>> cái này tốt cho đường công danh , tài lộc ...
    Ngoài ra có :
    - tam hợp ( tức chỉ sự hòa hợp giữa 2 người , thuận vợ thuận chồng biển Đông cũng
    cạn) : những người hơn kém nhau số tuổi là bội của 4 gọi là tam hợp ( 4,8,1 6)
    - tứ hành xung ( không những không hòa hợp mà gia đình lục đục , có thể gây thất
    bát , thậm chí có người còn nói rằng dễ gây tổn thọ cho nhau @@ ..) Đó là những
    người có tuổi hơn kém nhau là bội của 3 ( 3,6,9..)
    Có một điều buồn cười là lắm lúc 2 người hợp mệnh lại không hợp tuổi ( có thể rơi vào tứ hành xung hoặc là ko ) Ví như 83 với 87 là tam hợp nhưng lại Thủy khắc Hỏa . Có khi muốn kiếm dc người vừa hợp tuổi lại hợp mệnh thì lấy ông hơn đến 12t chẳng hạn @@...
    Xét như 88 với 87 thì chỉ có hợp mệnh thôi , ko có xung khắc , ko có tam hợp ...
    Bonus thêm 1 ý nữa là có câu " bằng tuổi nằm duỗi mà ăn " ( ý chỉ an nhàn , xung túc ) - bạn mình vẫn đùa bằng tuổi ( cùng cầm tinh con gì ) thì chẳng hợp nhau :Laughing: Ngưu đi với ngưu , mã đi với mã là đúng rùi ...
    ~~~~~~~
    He he , tham khảo cho zui thui nhé ! Mình thì chỉ sợ chuyện gia đình phản đối " xung khắc " gây đau đầu , phiền toái thôi - vì các cụ đã mê tín thì khó mà lay dc . Cái đó nên tránh là vì khỏi đau đầu về sau , gây khổ đau cho nhiều bên .:Rose:
    Mỗi lần nắng mới hắt bên song ,
    Xao xác gà trưa gáy não nùng.
    Lòng rượi buồn theo thời dĩ vãng ,
    Chập chờn nhớ lại những ngày không .
    • 1,863 Bài viết

• 2,186 Được cảm ơn

ơ, thế mà hôm nọ e đi bói ở Tây Sơn í, ông thầy bói bảo e nên lấy 1 anh sinh năm 87, 84 hoặc 82. Thế thì chứng tỏ theo bói toán 87 hợp với 89 rồi, còn 88 thì chịu.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi calamxuong89; 05/09/2011 vào lúc 02:38 AM.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3