TÂM SỰ TÌNH YÊU

yêu nhưng không đủ tự tin vượt qua thử thách

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 868 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà !
    Mình đang yêu một người, anh ấy là con trưởng trong gia đình, bao nhiêu trách nhiệm anh ấy đều phải gánh vác
    chúng mình yêu nhau được 1 thời gian
    trước anh, mình đã trải qua một cuộc hôn nhân đổ vỡ
    1 thời gian dài tự khép mình vì những chuyện đã xảy ra, cho đến khi gặp anh...
    mình và anh đã yêu nhau nhưng yêu nhau lại làm cả 2 luôn phải lo lắng khi
    gia đình anh rất nghiêm khắc trong chuyện tình yêu và hôn nhân của anh
    bọn mình chỉ dám gặp nhau mà không để ai biết
    anh luôn sợ không thể vượt qua được rào cản gia đình để đến với mình
    có những lúc đã nghĩ sẽ chia tay nhưng vì còn yêu mình nên anh lại không làm thế
    mình thật sự muốn t.y này được bền lâu, nhưng mình không biết làm cách nào để anh có động lực vượt qua những rào cản này, mặc dù mình vẫn khuyên anh phải cố gắng và cả 2 cùng cố gắng
    anh cũng đồng ý với mình nhưng mình vẫn rất lo lắng vì không thể biết anh có dám vượt qua những thử thách để 2 ng đến với nhau không.
    anh yêu mình là người thứ 2, còn mình thì đã trải qua sự đổ vỡ nên mình có lẽ mạnh mẽ hơn anh
    giờ mình không biết phải làm thế nào nữa.
    Mọi người cho ý kiến giúp mình với!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đêm trở gió

Có mấy ai cảm nhận được cái lạnh của sài Gòn vào những đêm trở gió. Riêng tôi đêm nay Sài Gòn trở...

• Muốn lấy vợ nhưng không đủ tiền làm đám cưới :(

Gửi các mẹ và các bố! Tình hình là em có thương 1 cô bé nhỏ hơn em 2 tuổi (sinh 1982) đã 2 năm rồi. Tụi e cũng đã có công việc làm ổn định (em làm bên IT, vợ e làm nhân viên bán ở Shop thời trang ở Nguyễn Trãi). Chúng em có bàn với nhau sẽ cùng ra mắt hai họ và làm đánh cưới luôn, ngặt nỗi em...

• Xót xa cảnh bố hiến thận nhưng không đủ tiền ghép cho con

Xã Hội » Cuộc Sống Thường Ngày abcviet Xót xa cảnh bố hiến thận nhưng không đủ tiền ghép cho con Ở BV tỉnh Tây Ninh, BV Cao Văn Trí, BV Nhi đồng 1 Tp. Hồ Chí Minh, ai cũng biết bé Nguyễn Hoài Thuận. Sinh năm 1997, bé bị suy thận mãn tính, chạy chữa khắp nơi từ 3 tuổi....

• Mật ong pha nước ấm có chữa được ho

Chào Bác sĩ, cháu nhà em được 24 tháng tuổi, thỉnh thoảng có pha mật ong (1 muỗng cafe nhỏ) chung...

• Bạn trai em hẹn hò ngủ với gái, em phải làm sao?

Em có một chuyện băng khoăn suốt mấy tuần nay, và cũng không biết nên giải quyết thế nào cho phải....

• 682 Bài viết

• 817 Được cảm ơn

Chỉ có tình yêu đủ lớn, mới có thể vượt qua mọi thử thách, chứ chỉ đơn thuần yêu không thì chưa đủ. Nếu một ngày anh ấy bỏ cuộc, ít ra bạn biết mình cũng đã cố gắng hết sức, chuyện tình cảm là từ hai phía, nếu bên kia dừng lại thì bạn cũng phải chấp nhận thôi.
    Bây giờ tốt nhất là bạn cứ enjoy sống, cứ hẹn hò gặp gỡ anh ấy, bên nhau cứ cho thoải mái, đó cũng có thể là cách làm cho tình yêu anh ta dành cho bạn sẽ "đủ lớn, đủ mạnh" để vượt qua mọi việc. Nhưng cái gì thì cũng phải có giới hạn, hãy tự đặt một mốc thời gian, để xem công sức mình bỏ ra có thể cho kết quả không, nếu còn trẻ thì có thể là 1 năm hay 2 năm, tuỳ vào bạn. Nếu sau khoảng thời gian ấy, anh ta vẫn lưỡng lự, sợ sệt thì bạn hãy rút khỏi chuyện tình cảm này.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Hạnh phúc là một cuộc hành trình chứ không phải đích đến
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi omocat Xem bài viết
    Chỉ có tình yêu đủ lớn, mới có thể vượt qua mọi thử thách, chứ chỉ đơn thuần yêu không thì chưa đủ. Nếu một ngày anh ấy bỏ cuộc, ít ra bạn biết mình cũng đã cố gắng hết sức, chuyện tình cảm là từ hai phía, nếu bên kia dừng lại thì bạn cũng phải chấp nhận thôi.
    Bây giờ tốt nhất là bạn cứ enjoy sống, cứ hẹn hò gặp gỡ anh ấy, bên nhau cứ cho thoải mái, đó cũng có thể là cách làm cho tình yêu anh ta dành cho bạn sẽ "đủ lớn, đủ mạnh" để vượt qua mọi việc. Nhưng cái gì thì cũng phải có giới hạn, hãy tự đặt một mốc thời gian, để xem công sức mình bỏ ra có thể cho kết quả không, nếu còn trẻ thì có thể là 1 năm hay 2 năm, tuỳ vào bạn. Nếu sau khoảng thời gian ấy, anh ta vẫn lưỡng lự, sợ sệt thì bạn hãy rút khỏi chuyện tình cảm này.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    cảm ơn bạn đã chia sẻ cùng mình, có lẽ mình nên để thời gian quyết định, sẽ để anh hiểu ra rằng mình vẫn bên anh dù có chuyện gì xảy ra, ít ra như vậy sau này mình sẽ không phải hối hận với những điều mình đã cố gắng. mình và anh đều còn trẻ nên mình không muốn quyết định một điều gì quá vội vàng,chỉ là mình luôn cảm thấy lo lắng, suy nghĩ nhiều.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngaygiobuon Xem bài viết
    Việc này không dễ đâu bạn.
    Muốn nhận được tư vấn hiệu quả, thì bạn hãy đưa ra những thông tin cần thiết, chỉ cần giữ bí mật tên 2 bạn là yên tâm gia đình người ta có lên đây đọc cũng chẳng đoán ra được. Còn giả dụ bạn bè có biết thì người ta cũng vun vào cho 2 bạn thôi.

Đầu tiên là thu nhập của 2 bạn như thế nào, học vấn ra sao, có nhà riêng hay đang đi thuê trọ. Nói chung là những thứ liên quan đến Tiền. Bên cạnh đó là tuổi tác 2 người cũng quan trọng nữa. Bạn không kể ra thì ai biết đường nào mà tư vấn. Chỉ lung tung một hồi bạn lại bảo là bạn nhiều hơn người ta 5-7 tuổi thì coi như quay lại từ đầu...
    Bạn nói đúng, nếu như không biết chính xác, cụ thể về 1 vấn đề thì sẽ không đưa ra được những tư vấn hợp lý.
    Anh là một chuyên viên của viện kiểm sát, còn mình thì là cán bộ hợp đồng trong cơ quan nhà nước, thu nhập thì 2 người cũng gần tương đương nhau (khoảng 3tr, vì cả 2 cùng mới đi làm), về tất cả những điều kiện khác thì ổn, nhà gần nhau,lại bằng tuổi 26t.cả 2 vẫn đều sống tại nhà bố mẹ đẻ nên việc đi chơi cùng nhau là rất khó vì chẳng bố mẹ nào muốn con mình đến với những người đã qua 1 lần đò mà nhất là anh lại chưa bao giờ trải qua sự đổ vỡ như mình, nhưng mình và anh vẫn yêu và giấu, mình không biết tình yêu này có tồn tại được không nếu một ngày bố mẹ anh phát hiện ra, làm thế nào để tình yêu đủ lớn mạnh vượt qua khó khăn này
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn bạn đã cho mình những lời khuyên hữu ích.có khó khăn mình lại lên tìm mọi người ^^, cảm ơn rất nhiều