TÂM SỰ TÌNH YÊU

yêu người lớn tuổi hơn rất nhiều

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.6K Lượt đọc
  • 64 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đang đứng trong 1 hoàn cảnh thật éo le .Bởi em yêu người bằng tuổi mẹ em. Thực chất cái tuổi đó cũng chưa gọi là già nhưng do mẹ em còn khá trẻ. Anh hơn em 20 tuổi. Nhưng nếu gặp anh, ai cũng nói anh chỉ khoảng 35-36 là cùng. Anh quá trẻ so với cái tuổi của mình. Và quan trọng là anh đã ly dị và có 1 đứa con trai chỉ thua em khoảng 7 tuổi. Anh là 1 người tốt, có địa vị cao và là 1 bsĩ giỏi.
    Em cũng đưa anh về gặp mẹ, mẹ cũng rất bùn vì em phụ lòng mẹ. Nhưng em và mẹ chưa cho ba em biết. Em đang suy nghĩ ko biết nói thế nào để ba em hiểu. Vì mẹ em sau khi nghe em nói chuyện, cũng đang đồng ý, nhưng cũng ko hài lòng.
    (Mẹ em và anh cũng đã nói chuyện với nhau)
    Còn ba em, là 1 ngừoi hơi phong kiến tí, em chưa biết phải nói thế nào nữa.
    các chị giúp em với
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,991 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Em vào đây nè: Nhiều người lấy chồng tuổi còn lớn gấp đôi vợ nữa cơ.
    http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=86021

Khoe hình gia đình đi mọi người ơi.
    Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    Hình này nè: :Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    Link Vote nè: http://www.webtretho.com/forum/f713/...62/index2.html
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e cam ơn chị, em đọc xong và thấy có rất nhiều chị có hoàn cảnh y chang,hóa ra ko phải chỉ mỗi em ^^
    • 928 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

uhm, nhưng mà nghĩ đến 20 năm sau, bạn đang lúc rạo rực mà anh ý thì.......
    • 377 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimidethuong Xem bài viết
    Em đang đứng trong 1 hoàn cảnh thật éo le .Bởi em yêu người bằng tuổi mẹ em. Thực chất cái tuổi đó cũng chưa gọi là già nhưng do mẹ em còn khá trẻ. Anh hơn em 20 tuổi. Nhưng nếu gặp anh, ai cũng nói anh chỉ khoảng 35-36 là cùng. Anh quá trẻ so với cái tuổi của mình. Và quan trọng là anh đã ly dị và có 1 đứa con trai chỉ thua em khoảng 7 tuổi. Anh là 1 người tốt, có địa vị cao và là 1 bsĩ giỏi.
    Em cũng đưa anh về gặp mẹ, mẹ cũng rất bùn vì em phụ lòng mẹ. Nhưng em và mẹ chưa cho ba em biết. Em đang suy nghĩ ko biết nói thế nào để ba em hiểu. Vì mẹ em sau khi nghe em nói chuyện, cũng đang đồng ý, nhưng cũng ko hài lòng.
    các chị giúp em với
    Tuổi tác không quan trọng. Vấn đề là phải thực sự yêu nhau. Theo mình nếu bạn đã quyết định thì bạn cứ nói chuyện thẳng thắn với ba bạn. Cho bác gặp anh ấy. Mình nghĩ ba bạn sẽ đồng ý vì như bạn nói thì anh ấy là một người tốt và là bsĩ giỏi.
    • 606 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

cái khó khăn lớn nhất là nhu cầu tình dục của bạn thế nào nếu bạn tự nhận mình là người khỏe mạnh và có nhu cầu cao thì khuyên bạn nhé ngược đi cho nó lành nhé, không sau lại có bồ thì chít mà biết đâu bồ lại kém mình 7 tuổi thì ............... còn nếu thấy mình không có nhu cầu vấn đề này thì như thế là ổn đấy, một bác sỹ cơ mà, như thế thì chúc mừng bạn nhé.
    cuộc sống vợ chồng mà ngoài tình yêu thì nhu cầu tình dục và tiền bạc là quan trọng lắm đấy.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nói thật sự thì sức khỏe mình ko được tốt lắm .dù hơn nhau hơn 20t nhưng mà chắc rằng nếu lấy nhau chắc mình ko đủ sức phục vụ anh ý :Laughing:
    Vì anh ý là bsi rất biết lo cho sk của bản thân, anh lại làm cho SOS ngaòi giàn khoan nên sk phải gọi là gần như tuyệt đối ko bệnh. còn chuyện tiền bạc thì ko lo rùi, anh ý đang làm cho 2 bv lận .mẹ mình cũng nói là lấy ảnh biết đâu sau này mình sẽ li dị nhưng mình nói rằng sẽ ko có chuyện đó.
    nhưng mình ko biết sẽ thuyết phục ba như thế nào nữa, vì gia đình mình có rất nhiều bà cô mà lại siêu nhìu chuyện, thế nào cũng bàn tán nói ra nói vào, mà mình biết chắc sẽ bất lợi cho mình .lại còn bên gd ảnh nữa, má ảnh thì gần tuổi ông bà mình, còn anh chị thì hơn tuổi ba mẹ mình, ko biết sẽ nói chuyện ra sao nữa .rùi ko lẽ anh gọi ba me mình là ba mẹ sao ? mẹ mình nói chuyện với anh mà ko biết xưng hố sao nữa
    • 2,133 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Thì cưới bạn rồi gọi ba mẹ bạn là ba mẹ chứ sao nữa.Đó là chồng của con gái mình mà, còn hiện tại là bạn trai của con gái mình..thì gọi cháu chứ còn gọi gì nữa hihi.Chuyện tuổi tác đúng là có chút trở ngại nhưng vì nó mà đánh mất tình yêu thì không đáng đâu.
    mẹ mình cũng nói là lấy ảnh biết đâu sau này mình sẽ li dị nhưng mình nói rằng sẽ ko có chuyện đó.<-- mẹ bạn không hẳn là vô lý nhưng cái câu bạn trả lời thì không chắc chắn đâu ạ..trên đời này chuyện gì cũng có thể xảy ra cả..nhưng hiện tại bạn yêu thì bạn hãy làm những gì trái tim mình mách bảo.Nghe bạn trả lời thì bạn đã chọn anh ấy rồi ( đưa ra bằng chứng về sk và tiền bạc).Mọi thứ có thể giải quyết hết nếu bạn có quyết tâm.
    Đừng buồn vì những thứ mình đã mất..hãy vui vì những thứ mình đã có
    • 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các chị giúp em với
    Theo mình, bạn nên tìm hiểu kỹ về người mà sau này bạn sẽ phải sống chung. Vấn đề tuổi tác không phải là quá quan trọng nếu 2 người thực sự yêu nhau và sẵn sàng chia sẻ cho nhau. Bạn nên tìm hiểu thật kỹ nguyên nhân vì sao mà anh ấy li hôn? cháu bé có sống với mẹ không hay sống với anh ấy? Quan hệ hiện nay của anh ấy và vợ cũ sẽ thế nào? Vì dù muốn hay không bạn cũng sẽ phải chấp nhận và đối mặt với những vấn đề đấy. Bạn xem mình có đủ sức để vượt qua sự ghen tỵ, sự so sánh mà người đời sẽ dành cho bạn hay không? Bây giờ bạn nghĩ sẽ rất đơn giản, nhưng sau này khi sống với nhau, có con cái rùi bạn sẽ thấy có rất nhiều vấn đề đấy. Quan trọng nhất là bạn phải xác định tư tưởng của mình. Một khi bạn đã quyết tâm và đam mê, thì bạn phải nhớ là mình chỉ làm theo những gì mà lí trí đã quyết định thôi. Đây là kinh nghiệm từ cuộc sống thực tế của mình nên mình cũng muốn chia sẻ một chút với bạn thôi. Mong rằng bạn sớm có quyết định cho riêng mình, đừng để lần lữa, sau này sẽ rất khó cho cả hai.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng đã tìm hiểu kỹ và cũng đã qua nhà ảnh chơi .gia đình ảnh rất trí thức, vợ con thì hiện đang ở quê, sau khi li dị thì anh lên sg sống và làm việc . mình cũng hiểu vì sao ảnh li dị, và con ảnh thì ở với mẹ. nói chung anh cũng đã lo cho no mọi thứ kể cả việc để lại gần như gia sản cho 2 mẹ con, còn ảnh chị nhận phần nhỏ .
    mình biết tương lại sẽ răc rối nhưng mình tin sẽ có thể vượt qua dù rất khó .mình ko quan tâm đến quá khứ chỉ mún qtam đến hiện tại và tương lai. chỉ cần nah lun là người chồng tốt iu thuong vợ là đủ, nhưng mà quả thật 1 chặng đường gian nan đang đợi mình.
    mình đang ko biết nên nói với ba minh thế nào nữa. rùi họ hàng, vì gia đình mình có rất nhìu cô, thế nào cũng nói ra nói vào
    • tkv
    • 7 năm
    • 169 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Vấn đề gì đâu, tớ cũng đang yêu và xxx với một chị lớn đúng 7 tuổi. Nên vấn đề là lấy bố hay con đều được cả. Chỉ là vấn đề thời gian thôi.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

trùi, ko có chuyện đó đâu, con ảnh là con ảnh chứ .mình chỉ thĩ iu người già hơn chư ko thĩ iu người trẻ hơn hehe
    • tkv
    • 7 năm
    • 169 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Mimidethuong, đôi lúc người lớn tuổi mình mê họ vì nhiều thứ khác, chứ không phải là tình yêu. Yêu người lớn tuổi thì ... người gì mà già, da thì nhăn nheo, đã là đàn ông lại còn nhiều râu... Còn ưu điểm thì vô vàn, kể làm sao hết, nhất là Mimidethuong còn tưởng tượng ra nhiều hơn thế nữa.

Tuy nhiên, nhiều tuổi quá là không tốt... nhất là bằng tuổi mẹ mình luôn ấy chứ! lại còn gia đình cũ, con riêng con chung... phức tạp lắm. Tình yêu đâu phải là cái gì ghê gớm, duy nhất đâu. Đừng có tuyệt đối hóa nó lên, và đặc biệt đừng nghe chú ấy (ý nhầm - anh ấy) nói mà làm gì. Yêu nhiều đến mức nào thì 2-3 năm sau ngày cưới bảo đảm hết yêu!

Mới nói vài câu nhưng chắc ý tứ đã rõ rồi nên thôi ko nói nhiều nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

:Rose: :Sick: :Sigh:
    các chị giúp em với
    ban oi minh cung giong nhu truong hop cua ban ne,ox minh lon minh 20tuoi .ma nhin ox minh nhu con trai moi 28 tuoi.boi vay minh nhin lam moi thuong do.minh nghi trong tinh yeu dau co phan biet tuoi tac dau.bay gio minh nghi lai neu ox minh lon hon minh 30,40 minh cung thuong ox minh.boi vi ox minh la mot nguoi tot nhat tren doi nay doi voi minh.
    • 606 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

"ox minh lon minh 20tuoi .ma nhin ox minh nhu con trai moi 28 tuoi"RUBYRUBY9898 nghe câu này mà thaasy thương bạn này quá, chồng hơn 20 tuổi mà nhìn như 28 chắc là bạn khoảng 10 tuổi thì đúng, tình yêu thì không có tuổi nhưng tình dục thì có đấy. Lúc bạn 30- 35 đang sung sức thì chồng bạn 50-55 mình sợ chồng bạn không đc cầm sổ hưu nhỉ.
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangbaolong Xem bài viết
    "ox minh lon minh 20tuoi .ma nhin ox minh nhu con trai moi 28 tuoi"RUBYRUBY9898 nghe câu này mà thaasy thương bạn này quá, chồng hơn 20 tuổi mà nhìn như 28 chắc là bạn khoảng 10 tuổi thì đúng, tình yêu thì không có tuổi nhưng tình dục thì có đấy. Lúc bạn 30- 35 đang sung sức thì chồng bạn 50-55 mình sợ chồng bạn không đc cầm sổ hưu nhỉ.
    ong xa minh lon hon 20nhung nhin ox minh chi khoang 28 tuoi thoi,boi vi ox cua minh rat yeu doi,ox minh suc khoe van con rat tot lam.
    van de cam so nghi huu minh chang so,boi vi bay gio co rat nhieu loai thuoc cho du suc .dung khong,chuyen nho ma .:LoveStruc: :Rose:
    • 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hãy suy nghĩ cho kỹ, đúng như mọi người nói đấy, bây giừo thì có thể "anh ấy" của bạn còn có thể đáp ứng chuyện quan hệ td được, nhưng theo như bạn nói hơn 20 tuổi, thì có lẽ "anh ấy" của bạn cũng chừng trên 40 rồi là ít, là đã tới tuỗi xế chiều, xe sắp hết xăng rồi đấy, cho nên ... đừng để sau này (chỉ cần 1,2 năm sau thôi) ... ước gì cho thời gian trở lại nhé
    Life is what you make it
    • 1,473 Bài viết

• 500 Được cảm ơn

Đã yêu rồi thì cứ quyết, mỗi người mỗi cảnh, có thể những người khác thì không hạnh phúc nhưng biết đâu bạn lại hạnh phúc hơn những người được coi là "xứng lứa vừa đôi".:Rose:
    không ký kết chi nữa
    • 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mà đã nói thì nói luôn, nếu có li dị thì chưa chắc là đã giải thoát được đâu, người nào mà yêu bạn sau này sẽ luôn bị ám ảnh bởi cái "anh ấy" lúc này của bạn đấy (có thêm 1 đứa con nữa thì botay.com luôn). Hạnh phúc là cả 1 đời, chứ ko chỉ trong một phút giây, 1 thời gian 1,2 năm ... tìm người cho vừa cho xứng với mình rồi hãy lấy, ok ???
    Life is what you make it
    • 2,133 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LionKingUS Xem bài viết
    Mà đã nói thì nói luôn, nếu có li dị thì chưa chắc là đã giải thoát được đâu, người nào mà yêu bạn sau này sẽ luôn bị ám ảnh bởi cái "anh ấy" lúc này của bạn đấy (có thêm 1 đứa con nữa thì botay.com luôn). Hạnh phúc là cả 1 đời, chứ ko chỉ trong một phút giây, 1 thời gian 1,2 năm ... tìm người cho vừa cho xứng với mình rồi hãy lấy, ok ???
    Bạn này yêu tỉnh táo quá nhỉ?Nhưng chủ topic không hỏi có nên cưới hay không?Chỉ hỏi là..làm sao giải quyết các mối quan hệ hơi bị xáo trộn thôi à.
    Đừng buồn vì những thứ mình đã mất..hãy vui vì những thứ mình đã có
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4