TÂM SỰ TÌNH YÊU

Xem bói quyết định hôn nhân có nên tin ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.59K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 57 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

:Sad:
    Chuyện của em là thế này. Nghe có vẻ ngu xuẩn. Em là người mê tín, đứa bạn có trò bói nhẫn đã dậy em, em đem bầy cho người yêu...hai đứa bây giờ đang xa nhau. bọn em bói cho nhiều trường hợp đã lập gia đình thì thấy rất giống nhau( cả vợ, chồng đều giống nhau về số lượng con và giới tính). Ấy vậy mà bây giờ 2 đứa bọn em bói ra khác nhau:Sad:. Em nghe vậy nên thấy buồn, hai đứa lại đang xa nhau, chẳng biết có thể lấy được nhau không? vậy mà bây giờ bói ra số lượng con và giới tính khác nhau. Tức là không có Duyên vợ chồng.:Sad: Liệu em có nên tiếp tục yêu anh ý? Em hoang mang quá.Các mẹ có kinh nghiệm giúp em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 36 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ax, em tin lời mấy người thầy bói có nước chết thôi em.
    • 7,114 Bài viết

• 1,622 Được cảm ơn

Bó tay vì câu hỏi quá hóc búa :Laughing::Laughing::Laughing:
    Nếu mà tin thì có mà ê sắc thôi em ơi
    • 57 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

kô phải đi thầy bói, mà là tự bói bằng nhẫn vàng+tóc( nếu quay tròn là con trai, lắc ngang là con gái còn số lần đến lúc nhẫn đứng im là số lượng con. Em ko muốn tin nhưng quả thật nếu bói cho 2 vợ chồng nào lấy nhau thì đều ra đúng y chang.bọn em tự bói lại ra khác nhau, tức là tương lai sẽ ko lấy được nhau:Sad:. Nếu mà sẽ như vậy thì thà giải tán sớm còn hơn:Sick:. em không biết nữa, tự dưng thấy hoang mang và buồn
    • 57 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kutí_HuyHoàng Xem bài viết
    Bó tay vì câu hỏi quá hóc búa :Laughing::Laughing::Laughing:
    Nếu mà tin thì có mà ê sắc thôi em ơi
    híc, chính vì đang là gái ế:Sad: nên em mới lo, chứ mà là các em teen thì em đã kệ.
    • 363 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

ặc, em ơi, tin làm gì mấy trò đó, ngẫu nhiên thôi mà. Giải tán sớm còn hơn theo em nói thì em đã... ko có lòng tin và nếu vậy giải tán sớm tốt hơn thật.:Sick:
    • 57 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

:Sad::Sad::Sad:em là người rất mê tín. em tin vào số phận.nhưng mà không biết nên làm thế nào. Em đã từng gặp nhiều chuyện buồn về tình cảm, em thấy mệt mỏi; ôi em muốn lấy chồng càng nhanh càng tốt:Sad:
    • 67 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ặc...mình chưa xem bói bao h, chắc có lẽ đi 1 lần thừ xem sao?
    Em là con gái ngang tàn bướng bỉnh
    Bước vào đời ngạo mạn kiêu sa.
    Là con gái em biết tha biết hận
    Em biết yêu và tàn nhẫn khi cần.
    • 96 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaonguyen2009 Xem bài viết
    :Sad::Sad::Sad:em là người rất mê tín. em tin vào số phận.nhưng mà không biết nên làm thế nào. Em đã từng gặp nhiều chuyện buồn về tình cảm, em thấy mệt mỏi; ôi em muốn lấy chồng càng nhanh càng tốt:Sad:
    Mê tín cũng không sao nhưng phải có trọn lọc. Mấy cái trò bói nhẫn, bói chén, ... thì cũng chẳng nên tin làm gì. Nhiều khi sự trùng lặp là không thể giải thích nhưng cần phải nhìn nhận nó một cách bình thường thì mới thoát ra được khỏi điều đó.
    Hoàng sa và Trường sa là một phần không thể tách rời của Việt Nam.
    Với tình trạng này, ngư dân Việt Nam bao giờ hết bị "tàu lạ" đâm chìm nữa đây!:Crying:
    • 67 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

híc, chính vì đang là gái ế:Sad: nên em mới lo, chứ mà là các em teen thì em đã kệ.
    Ế j bác ơi, em nay 27t mà mới chia tay mối tình đầu đây, hiện h em chỉ muốn làm, học và chơi cái đã. Bác cũng tự lên, chúc bác vui và hp...:Kiss:
    Em là con gái ngang tàn bướng bỉnh
    Bước vào đời ngạo mạn kiêu sa.
    Là con gái em biết tha biết hận
    Em biết yêu và tàn nhẫn khi cần.
    • 57 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

:Sad:gái ế ko phải ko có ng iu mà là ko có người chịu lấy. đến h gặp được a muốn lấy thì lại thế này.chán đời quá đi mất. biết thế này em chẳng yêu nữa cho khỏe:Sad:
    • 233 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

ừ, bạn lo lắng, suy nghĩ là đúng đấy, mình ủng hộ bạn... bói nhẫn đúng lắm bạn à, bạn nên suy nghĩ đi.

P/S:có lẽ 2 bạn ở xa, thổ công khác, thần nhẫn cũng khác nên ko đi cùng nhịp với nhau được. Lần sau bói nhẫn chắc bạn nên làm lễ mời thổ công, thần nhẫn các nơi họp lại với nhau, rồi mới bói thì may ra đúng!
    • 3,772 Bài viết

• 1,984 Được cảm ơn

:Laughing::Laughing::Laughing:em ui, nếu tin thì để chị dẫn đến mấy chỗ các thầy xem đúng lắm. Chứ tự bói thế này đúng sao được. Đùa thôi, tự em cũng thấy nó rất "stupid" rồi mà. Nếu mà tin bói toán chắc thành gái ế thật đấy em à.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • 413 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Chuyện của em là thế này. Nghe có vẻ ngu xuẩn. Em là người mê tín, đứa bạn có trò bói nhẫn đã dậy em, em đem bầy cho người yêu...hai đứa bây giờ đang xa nhau. bọn em bói cho nhiều trường hợp đã lập gia đình thì thấy rất giống nhau( cả vợ, chồng đều giống nhau về số lượng con và giới tính). Ấy vậy mà bây giờ 2 đứa bọn em bói ra khác nhau:Sad:. Em nghe vậy nên thấy buồn, hai đứa lại đang xa nhau, chẳng biết có thể lấy được nhau không? vậy mà bây giờ bói ra số lượng con và giới tính khác nhau. Tức là không có Duyên vợ chồng.:Sad: Liệu em có nên tiếp tục yêu anh ý? Em hoang mang quá.Các mẹ có kinh nghiệm giúp em với.
    Tự bói cho minh thi không chuẩn đâu, em rủ bạn trai cùng đi xem bói thì tốt hơn. Dặn trước thấy bói "nói hay thì trả nhiều tiền"....lấy chồng cho cắc ăn luôn, sau này............bói tiếp.
    -Muốn-Cần-Có-Đủ-
    YM:divangxx73
    • 668 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

chỉ mình bói làm sao đi bạn .
    • 126 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tình huống này thì đừng tin, ai lại đi tin thầy bói mà bỏ người yêu chứ! Không rồi sau này đổ oan tại cái "số", vì "số" không phải do ông thầy bói tạo ra mà do chính bạn tạo ra thôi. Tóm lại là vẫn cứ yêu đi và chỉ chia tay khi hết yêu.
    YM: xauzai77 :LoveStruc::LoveStruc:
    • val
    • 5 năm
    • 369 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Tự bói cho mình thì không chính xác đâu. Nên để người bạn đã chỉ bạn cách bói bói lại hộ xem. Kết quả có khi lại khác ấy chứ. Mà bói kiểu gì, bạn chỉ mọi người coi nào :Thinking::Thinking::Thinking:
    Hakuna Matata

tất cả dòng sông, dòng suối chảy hối hả đều không ra được biển cả mà nó sẽ bị thu mình vào những dòng sông, dòng suối chảy bình thản hơn
    • 125 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Chào thaonguyen! Mình cũng giống cậu, đã đi xem bói, nhưng xem bói của 1 thầy cơ. Tớ cũng tự xem tử vi, cũng hỏi han nhiều người. Tớ nhận thấy 1 điều là càng xem thì càng thấy mỗi người 1 ý. Cậu đừng nóng vội. Nóng vội là hỏng việc. Chắc gì 1 người muốn lấy cậu đã là 1 người dành cho cậu. Bởi vậy, phải thật từ từ nhé.
    Mà cậu có mê tín thế thì tớ nghĩ cậu dễ nhiều xúc động lắm. Ý tớ là tâm cậu ko vững, càng xem bói càng loạn thôi. Cho dù, xem thì thầy nào cũng nói về quá khứ của cậu đúng ( giả sử thế). Bởi vậy, theo tớ thì cậu nên tìm chỗ tĩnh lặng, loại bỏ hết cảm xúc, đừng lo lắng gì cả.
    Tớ đã từng đến hỏi ông Thầy : liệu chúng con có cưới được ko? Ông Thầy bảo là cưới được. Nhưng đến giờ thì thế nào tớ cũng chẳng biết.
    Tớ đang tìm về đạo Phật, để tu luyện, ít nhất tớ thấy đây là con đường mà tớ yên tâm, yên ổn trong suy nghĩ, có thể khi tâm đã yên bình, tĩnh lặng, tớ sẽ nhìn được mọi việc sáng suốt hơn.
    Vậy, tớ chúc cậu sẽ sáng suốt. Xa cách cũng là 1 cơ hội để nhìn lại mà.:Smiling:
    • 412 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Bạn phải chứng tỏ là tình yêu của bạn có thể chiến thắng được những lời bói đó, mình thì không cho rằng nó nhảm nhí, vì sách bói này do những người đi trước từ kinh nghiệm và nghiên cứu viết nên. Định mệnh do mình tạo nên, không phải là do sắp đặt. Nếu bói ra tôi sau này sẽ trở thành tỉ phú thì tôi chả cần làm gì, cứ chờ sung rụng đến miệng là được :Laughing::Laughing::Laughing:

Hạnh phúc thật sự chính là biết nắm giữ hạnh phúc của chính mình đang có.
    • 991 Bài viết

• 1,440 Được cảm ơn

Cứ cái kiểu tin bói toán mù quáng như em thế này thì chỉ cần có một anh chàng nào đó cũng có số con và giới tính giống em thì nghĩa là có duyên vợ chồng với em và em chịu lấy người đó luôn hả? Chị nghĩ em chưa thực sự yêu người bạn trai đó nên mới dễ bị hoang mang vậy. Em biết không, xem tử vi của hai vợ chồng riêng biệt người ta còn không dám chắc là em có bao nhiêu con và theo lá số người chồng cũng không phải có số con giống như của em đâu.
    Vả lại, em còn trẻ, yêu thì cứ yêu chỉ cần chân thành còn có tới được với nhau không một phần cũng là do hai người quyết định, chứ không phải bói toán.
    Mong con yêu sớm về cùng Ba Mẹ! Đó là ước nguyện lớn nhất của Mẹ lúc này.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2