TÂM SỰ TÌNH YÊU

Và em muốn hét lên cho thỏa nỗi nhớ ...

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.26K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 645 Bài viết

• 1,525 Được cảm ơn

Dẫu biết rằng tất cả đã chấm hết ...
    Dẫu biết rằng mình có duyên mà không có phận ...
    Dẫu biết rằng phải chôn vùi quá khứ, những kỉ niệm tưởng chừng đã quên ...
    Dẫu biết rằng mỗi người đã có một hạnh phúc riêng và phải vun đắp cho cái hạnh phúc con con ấy của mỗi người ...

Nhưng ... trong tâm trí em vẫn chẳng thể phai nhòa hình bóng anh. Mọi người vẫn nghĩ em thật mạnh mẽ vì đã quên được anh, và có lẽ chính anh cũng vô cùng ngạc nhiên khi em có thể quên anh được nhanh đến thế. Nhưng có ai biết rằng, trong một góc nào đó nơi trái tim em ngày ngày vẫn còn có bóng hình anh, những kỉ niệm dịu êm mà em chẳng thể nào quên, có đôi lúc em muốn hét lên rằng " Em nhớ anh thật nhiều, giờ này anh đang ở đâu và đang làm gì? Mình chia tay rồi, nhưng có bao giờ anh nhớ đến em không?"

Có lẽ đó là những điều bí mật nhất mà em sẽ chẳng bao giờ nói với ai, sẽ không bao giờ cho ai biết về cái bí mật ấy cả vì bên ngoài em vẫn là một cô gái lạnh lùng, bản lĩnh và lý trí. Vì em biết rằng giờ đây "có những điều quan trọng hơn cả sự lừa dối và yêu anh."
    Wishing to have a boy baby like him
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 893 Bài viết

• 1,312 Được cảm ơn

Lạnh lùng, bản lĩnh, và lí trí thì chẳng đời nào phang cái tít như thế, và càng không thể hiện sự yếu đuối như thế trong nội dung topic. thế mới biết, con gái càng mạnh mẽ, lạnh lùng bao nhiêu thì bên trong càng yếu đối và nhạy cảm bấy nhiêu.

Thôi! Đừng cố dối mình và dối người nữa làm gì! Lộ hết roài! :cool:

OFFLINE HỘI TÌNH YÊU SG TẠI ĐÂY
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Anh............và em muốn thét lên cho thỏa nỗi nhớ
    bờ cát vẫn chờ con sóng dẫu biết sóng bây giờ xa lắm
    • 2,523 Bài viết

• 2,170 Được cảm ơn

Và khi yêu con gái thường nhớ dài, nhớ dai, nhớ đằm, nhớ sâu......
    Có cùng tâm trạng với chủ top.:Sad:
    • 645 Bài viết

• 1,525 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hyesoo154 Xem bài viết
    Lạnh lùng, bản lĩnh, và lí trí thì chẳng đời nào phang cái tít như thế, và càng không thể hiện sự yếu đuối như thế trong nội dung topic. thế mới biết, con gái càng mạnh mẽ, lạnh lùng bao nhiêu thì bên trong càng yếu đối và nhạy cảm bấy nhiêu.

Bên ngoài thì ai cũng bảo tớ thế, nhưng trong lòng tớ lại ngược lại. Tớ chẳng thể nói những cái tớ đang cố che giấu với bạn bè, nên tớ mới thổ lộ ở đây, vì có ai biết tớ là ai đâu. Hehe nên trong cuộc sống mọi người vẫn nghĩ là tớ bản lĩnh và lý trí lắm, với tớ tình yêu chỉ là 'một thứ tình cảm đặc biệt hơn tình bạn một chút' nhưng thực ra ... tớ cũng yếu đuối như ai ... vì tớ là con gái mừ
    • 54 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hình như con gái ai yêu rồi cũng có lúc thế này hay sao ấy nhỉ. Mình cũng có lúc tự hỏi:"Liệu người ấy có bao h nhớ đến mình??? Có bao h nhớ về những kỷ niệm cũ???". Nhưng mình nhận ra rằng chỉ có mình là hay hoài niệm về quá khứ thôi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 226 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

đọc tit tự nhiên thấy nhớ đến bài Anh của Hồ quỳnh hương: " Và em muốn hét lên cho thỏa nỗi nhớ..Cho vơi đi những khát khao trong lòng...Cho dịu đi tình yêu như cháy bỏng...Nỗi nhớ anh nghẹn ngào ngập tràn trong tim em " Rất sợ yêu, sợ yêu rùi lại chia tay, rùi lại làm ai đó và chính mình đau...thui thì cứ 1 mình vì mãi là con bé chết nhát...
    • 271 Bài viết

• 460 Được cảm ơn

Thì bản lấy cái lời của bài Anh mà, hihi!

Rùi vài năm sau sẽ hét lên cho thỏa độ điên, hỏi sao ngày đó mìn khìn thế hok bít....hihi just kidding! Đùa chứ, ko có tình yêu vĩnh cửu, chỉ có những phút giây vĩnh cửu của TY mà, cứ "ình - choi" đi nhé! :Silly:, hãy mừng vì còn có đủ những xúc cảm mạnh mẽ và hoành tráng thế trong cái xã hội mà tình yêu sắp trở thành xứ xa xỉ...^^ :Silly:
    Đời đôi khi rất dở nhưng mìn vẫn luôn luôn niềm nở với đời.
    • 1,811 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

khổ nhỉ !!! Yêu là cứ phải khổ đau vậy sao? khi yêu sao ngọt ngào say đắm vậy mà lúc ko yêu nữa thì lạnh lùng thờ ơ,tại sao cứ phải mang đến cho nhau nỗi buồn đau ???? cứ nhớ để rùi phải cố gượng ép mình quên đi,con gái bao giờ cũng yếu đuối và nhu mì. Nhớ chỉ biết khóc và lang thang đâu đó với tâm trang vô thức.Hazzzzzzzzzz chán nhể !
    Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

" Tình yêu sắp trở thành xứ xa xỉ " kết câu này của chị thuonghoai_CD :Battin ey:
    • 103 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hyesoo154 Xem bài viết

Cô ấy nói mạnh mẽ bên ngoài thôi mà.Chứ thực ra cô ấy cũng yếu đuối,yếu đuối và cô đơn...và đã đớn đau kìm chế để không phải hét lên đó thôi.
    Chủ top:Cố gắng vượt qua nỗi nhớ...cố gắng,cố gắng hết sức.Ngay bây giờ thì không thể nhưng thời gian sẽ giúp em bình yên!
    Cuộc sống muôn màu...có thêm tôi...
    • 103 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Rất sợ yêu, sợ yêu rùi lại chia tay, rùi lại làm ai đó và chính mình đau...thui thì cứ 1 mình vì mãi là con bé chết nhát...[/QUOTE]
    Đóng cửa trái tim vì sợ yêu,sợ đau khổ cũng là đóng cửa hạnh phúc!!!
    Cuộc sống muôn màu...có thêm tôi...
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Những suy nghĩ về em vẫn là một người cứng rắn, vững vàng và rất tự lập đôi khi bên cạnh em mình cảm thấy người thừa.Nên muốn che chở cho em nhưng mãi mãi ko cần thiết. Em cũng từng bảo là em bên ngoài mạnh mẽ thế thôi nhưng bên trong rất yếu đuối. Đến bây giờ vẫn có một vài điều chưa hiểu về em nhưng chắc sẽ không bao giờ giải đáp được. Nhớ về em đôi lúc thì dồn dập, lúc rất nhẹ nhàng để cố gắng gạt ra khỏi đầu vì đã hơn 1 năm ko gặp nhau rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi a_li_bo_bo; 22/04/2011 vào lúc 12:01 PM.
    • 645 Bài viết

• 1,525 Được cảm ơn

Ngày chia tay, mình chỉ khóc một đêm duy nhất chính là cái đêm mình gọi điện nói lời chia tay dứt khoát với anh vì cả hai cùng nhùng nhằng, không đứa nào chịu nói ra câu ấy trước. Hai năm với biết bao kỉ niệm vui buồn để rồi kết thúc sau một câu nói 'chia tay'. Mấy ngày sau đó, khi phát hiện anh đã lừa dối mình yêu người con gái kia khi cả hai đứa vẫn còn yêu nhau, mặc dù đã chia tay nhưng thấy đau không chịu được. Nỗi đau không thể bật lên thành tiếng khóc, chỉ biết nằm và nhìn trân trân lên trần nhà tự hỏi "Mình đã làm gì để anh chà đạp lên niềm tin của mình như thế, cứ nghĩ rằng hai đứa chia tay vì duyên số không hợp, nào ngờ ...".

Thời gian trôi xa, vết thương của mối tình đầu đã lành nhưng những cái cần quên thì mình vẫn chẳng thể! Vẫn có những phút giây xao lòng khi đi qua cái quán quen hai đứa vẫn từng ngồi, con đường mà những ngày hai đứa 'đánh bóng', những câu nói ngộ nghĩnh trêu đùa mà anh từng nói với mình... Ừ, chỉ là phút giây yếu lòng của mình thôi mà. Rồi một ngày nào đó mình sẽ quên đi tất cả ...
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mỗi thích thích ai đấy là nhớ về em. Chưa biết bao giờ quên hẳn được em.:Worried:
    • 226 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ha_mai Xem bài viết
    Rất sợ yêu, sợ yêu rùi lại chia tay, rùi lại làm ai đó và chính mình đau...thui thì cứ 1 mình vì mãi là con bé chết nhát...
    Đóng cửa trái tim vì sợ yêu,sợ đau khổ cũng là đóng cửa hạnh phúc!!![/QUOTE]
    chờ 1 ai đó khiến mình mạnh mẽ hơn và làm mình tin tưởng để quên đi nỗi sợ hãi bạn ạ
    • 807 Bài viết

• 865 Được cảm ơn

Hôm nọ mình nhớ nàng quá thế là thò cổ ra lan can hét thật to:
    - Anh Nhớ Em...!!!

Vừa hét xong nào thì trứng thối ở dưới ném lên, nước ở đâu từ tầng trên dội xuống:Straightf:... Haizzz! Từ dạo đó tịt hẳn. Có nhớ em nào tớ chỉ có zô wc đón kín cửa lại mà hét
    • 225 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi frankenstein Xem bài viết
    Hôm nọ mình nhớ nàng quá thế là thò cổ ra lan can hét thật to:
    - Anh Nhớ Em...!!!

Vừa hét xong nào thì trứng thối ở dưới ném lên, nước ở đâu từ tầng trên dội xuống:Straightf:... Haizzz! Từ dạo đó tịt hẳn. Có nhớ em nào tớ chỉ có zô wc đón kín cửa lại mà hét
    Nước gì ?
    Man Always Remember Love But Only Romance Only
    • 807 Bài viết

• 865 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Marlboro man Xem bài viết
    Nước gì ?
    Không nói!
    • 40 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nước thải! =))=))=))=))=))
    Chân trời mới liệu có chỗ cho ta?
  • Trang 1/2