• 1 Lượt chia sẻ
  • 15.1K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 459 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Khi viết ra những dòng này, lòng tôi đau đớn vô cùng. Đêm qua, tôi đã khóc rất nhiều, nhìn người chồng thương yêu nằm bên cạnh mà tôi thương xót quá. Không biết anh có ngủ thật không, hay chỉ giả vờ như thế, anh vốn là người không bao giờ bộc lộ nỗi buồn đau lo lắng cho bất cứ ai biết chỉ ghim nỗi đau vào trong lòng. Nhưng tôi là phụ nữ, tôi đâu có thể làm được như anh, tôi đã nói hàng ngàn lần là dù có bất cứ chuyện gì xảy ra thì tôi cũng sẽ bình tĩnh, sẽ nghĩ đến con mà lạc quan vì như một người bạn đã nói chỉ còn một tia hi vọng thế là đủ. Nhưng trời ơi! cái tia hi vọng ấy mong manh quá, đến khi nghe bác sĩ siêu âm nói tim cháu có dịch rồi thì tôi chẳng còn đủ sức mà hi vọng nữa. Một kết quả đau lòng sẽ lặp lại giống như những lần trước thôi...Mà tại sao chứ? sao ông trời lại bất công thế tôi đã làm hết sức rồi, những gì có thể để bảo vệ con để mong con được khỏe mạnh chào đời. Ngày nào tôi cũng cầu xin ông trời vậy mà ông cũng không thấu. Lòng tôi day dứt một câu hỏi, một người đàn bà vô dụng như tôi có nên tiếp tục sống cùng anh nữa hay không? a- một người chồng quá tốt. Anh có thể mang hạnh phúc đến cho bất cứ người phụ nữ nào và anh xứng đáng có một gia đình hoàn hảo. Tôi phải làm gì đây?buồn và đau đớn quá!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 91 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn ơi xin chia buồn với bạn! mình nghĩ vợ chồng bạn còn nhiều cơ hội khác mà, hãy lạc quan lên. Bạn thương chồng thế bạn cũng thật thiệt thòi đấy thôi. Chúc banh vượt qua khó khăn này:Rose:
    Tìn yêu của Mẹ!!!
    • 1,547 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Chị ơi, hãy cố lên chị nhé. Anh ấy là một người đàn ông tốt như thế. Anh ấy đã chọn chị,có nghĩa chị xứng đáng và là anh ấy yêu thương. Chị đừng bi quan mà làm anh ấy buồn khổ thêm chị ạ. Mong nghị lực và niềm tin sẽ mãi ở bên chị
    :559: :554:

Nick yahoo: honeymoon2168
    Mobile cầm tay nhá: pm . khà khà
    • 838 Bài viết

• 3,192 Được cảm ơn

Xin chia buồn cùng chị, cuộc sống còn hy vọng là còn cố gắng chị à. Hãy giữ gìn sức khỏe để chăm sóc anh ấy tốt hơn.
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ sao dành phần tôi!
    • 235 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Bạn ơi xin chia buồn cùng bạn, cố gắng lên, cuộc sống còn ở phía trước, hãy lạc quan lên.
    • 125 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chị ạ, tôi biết chị đang buồn, nhưng hãy bình tĩnh lại chị ạ, tôi không biết chị ở đâu? em bé của chị được bao nhiêu tháng rồi. Tôi nghĩ anh chị thử qua khoa phẫu thuật nhi của Việt Đức để tham khảo xem sao. Tôi đã cho con tôi nằm ở đó và có nhiều trường hợp trẻ sinh ra mà bị di tật bẩm sinh vể tim ở đó họ vẫn phẫu thuật được và kết quả tốt. Đừng mất ngay hi vọng chị ạ, dù là nhỏ nhất
    • 459 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Xin cảm ơn mọi người đã chia sẻ với em! Em bé của em vẫn đang nằm trong bụng mẹ, cháu mới được 4.5 tháng thôi. Cháu bé bỏng và yếu ớt quá! thương con quá mà em cũng không biết làm sao? Hàng ngày, chỉ biết lắng nghe tiếng con máy, ăn uống thật nhiều để mong con có sức để chào đời.
    • 145 Bài viết

• 412 Được cảm ơn

Xin chia se với bạn nhé! :Rose::Rose::Rose::Rose:Chỉ biết nói với bạn thế thôi vì mình cũng đang buồn, buồn lắm, chỉ muốn khóc thôi, cuộc sống thế đấy bạn ạ, mình cùng cố gắng nhé!:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin chia buồn cùng gia đình bạn, hãy cố gắng lên bạn nhé, tình yêu của hai bạn sẽ cho hoa thơm, trái ngọt
    Bố mẹ rất hạnh phúc khi thấy con cười. Yêu con trai thật nhiều.
    :Smiling: :Smiling: :Smiling: :Smiling: :Smiling:

• 123 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chị ạ, hãy làm hết sức để cứu con, dù kết quả có sao cũng không phải ân hận. Nhiều đứa trẻ ra đời khỏe mạnh nhưng sau này vẫn bệnh tật đấy thôi.
    Chị đã thử theo Đông y chưa? Em nghĩ là Đông y người ta chữa tận gốc, tốt hơn chị ạ. Với lại bác sĩ Đông y cũng có lương tâm hơn.
    Cố lên chị nhé. Đứa con là trời ban, đừng buồn làm ảnh hưởng đến cháu nhé.
    :Rose:
    Sẽ có một ngày cả nhan sắc cũng chối bỏ em ra đi. Em biết và em vẫn biết điều đó...đến mất rồi. Hix!:Crying:
    • 503 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Bạn cố gắng lên, cố gắng đến khi nào còn có thể bạn nhé. Thành thật muốn đưa vai ra để chia sẻ nỗi buồn với bạn.

@: Ai nói dùm mình biết tim bé có dịch là sao vậy àh, mình không hiểu rõ lắm. Saolại bị vậy? Có hút ra được ko? Có chữa trị được ko ạh?
    • ali
    • 8 năm
    • 1,080 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

thử vài nơi khác xem kết quả siêu âm thế nào, thai mới 4,5 tuần biết thế quái nào mà nói dịch với chả không dịch ???
    • 46 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chị ơi, Chị thử đi thăm khám thêm vài nơi uy tín nữa xem sao,
    • 78 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Nếu có nhu cầu khám đông y tôi có thể giới thiệu cho bạn thầy giỏi, nguyên mẫu phim " Đường đời " ấy .
    • 459 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người đã chia xẻ. Thật ra mình cũng không hiểu nhiều về căn bệnh của em bé. Mình đang theo dõi thai tại Trung tâm chuẩn đoán trước sinh của bác sĩ Cường, mà bác sĩ Cường thì cực giỏi chả chuẩn đoán sai cái gì. Mình cũng không dám hỏi nhiều vì sợ lo lắng thêm, mà bác sĩ Cường cũng không giải thích gì nhiều đâu, chỉ bảo để tiếp tục theo dõi thôi. Hi vọng đến tuần này đi siêu âm, bác sĩ sẽ bảo tim em bé hết dịch rồi...ôi! thế thì hạnh phúc vô cùng
    • 14,684 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi @unin Xem bài viết
    Cảm ơn mọi người đã chia xẻ. Thật ra mình cũng không hiểu nhiều về căn bệnh của em bé. Mình đang theo dõi thai tại Trung tâm chuẩn đoán trước sinh của bác sĩ Cường, mà bác sĩ Cường thì cực giỏi chả chuẩn đoán sai cái gì. Mình cũng không dám hỏi nhiều vì sợ lo lắng thêm, mà bác sĩ Cường cũng không giải thích gì nhiều đâu, chỉ bảo để tiếp tục theo dõi thôi. Hi vọng đến tuần này đi siêu âm, bác sĩ sẽ bảo tim em bé hết dịch rồi...ôi! thế thì hạnh phúc vô cùng
    SA đôi khi cũng có sai sót mà...
    Mong là ông trời sẽ thương hai mẹ con bạn thật trọn vẹn...:Rose: :Rose:
    Bé yêu ơi, cố gắng lên con nhé...:LoveStruc: :LoveStruc:

Bé Jerry của bố mẹ ơi, mau lớn từng ngày con yêu nhé! Bố mẹ yêu con nhiều nhiều lắm!!! :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 3,749 Bài viết

• 1,142 Được cảm ơn

[quote=childlike mother;2066553]SA đôi khi cũng có sai sót mà...

Mình cũng nghĩ như mẹ childlike mother vậy vì thế bạn hãy lạc quan lên nhé. Hạnh phúc sẽ mỉm cười gia đình của bạn. :LoveStruc:
    • 150 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trung tâm chuẩn đoán trước khi sinh
    Bác sỹ: Nguyễn Văn Cường
    Ngày...tháng 08 năm 2008

KẾT QUẢ SIÊU ÂM 3D MÀU

I/ Tên mẹ: @unin
    II/ Tình trạng thai: Thai 5,5 Tuần
    1. Dài 7,5 cm
    2. Rộng 3,0 cm
    3. Cân nặng gram
    4. Cột sống: Bình thường
    5. Phổi: Bình thường
    6. Tim: Bình thường
    7. Não: Bình thường
    8. Tim thai: Bình thường
    9. Chi: 4
    10. Rau phía sau
    11. Nước ối: Bình thường

Lời khuyên của bác sỹ: Thai bình thường, hơi nhỏ, mẹ cần ăn uống đầy đủ bổ sung các vi chất cần thiết, vui vẻ, tránh công việc ngặng nhọc, tránh suy nghĩ nhiều, uống thêm sữa bà bầu.

Bác Sỹ

Nguyễn Văn Cường
    • 1,035 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

@ Unin: Ai bảo bạn là ông Cường không sai bao giờ? Vợ của anh bạn chồng mình chửa đứa thứ 2, đi siêu âm ông Cường, ông ý nói bị bàn chân vẹo, chân khoèo. Cả 2 vợ chồng khóc lóc, buồn bã nhưng quyết giữ con vì dù sao em bé đã thành hình rồi. Đến lúc sinh ra, ặc, chân thẳng tưng, hoàn toàn bình thường, chả có chấm phẩy, vẹo vọ gì.
    Vụ thứ 2 của ông Cường: bạn một chị ở cơ quan mình, siêu âm ông Cường, ông ý phán: da gáy dày, có hiện tượng bị dull (đao) bắt vào trường Y xét nghiệm chọc dò ối. Cả nhà nội ngoại, cả họ hàng khóc lóc ròng rã, vợ chồng chị ý lo lắng, tinh thần suy sụp. Cuối cùng, đẻ ra em bé không bị sao.
    Đó là 2 trường hợp tớ biết, nếu bạn không tin, tớ có thể cho số điện thoại để hỏi trực tiếp các nạn nhân của ông Cường.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi omaichanh; 28/08/2008 vào lúc 03:48 PM. Lý do: viết thiếu
    • 2,205 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Chị có 1 đứa bạn thân, bị anh Cường phán cho em bé bị cái gì đó (lâu nên quên rồi) làm nó khóc quá chừng, cả nhà nháo nhác tính sang Sinh mổ và chữa. Nhưng SA chỗ khác lại không sao. Giờ thằng bé gần 2 tuổi rồi,thông minh lanh lợi. Em nên đi SA chỗ khác để giải tỏa lo lắng.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi @unin
    Mình đang theo dõi thai tại Trung tâm chuẩn đoán trước sinh của bác sĩ Cường, mà bác sĩ Cường thì cực giỏi chả chuẩn đoán sai cái gì.
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3