TÂM SỰ TÌNH YÊU

Tìm hiểu : Các tuổi hợp nhau .

Đến trả lời mới nhất
  • 14 Lượt chia sẻ
  • 35.9K Lượt đọc
  • 389 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• 30 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toilamattroicuaanh Xem bài viết
    1/3/88 : Mậu Thìn, Đại lâm mộc, trực Thâu, cung Đoài, trực khai, xương con rồng tướng tinh con quạ, đc Quan Âm độ mạng
    ngày: Tân sửu, tháng: Bính thìn, là ngày Nguyên Vũ Hắc Đạo
    19/7/79 : Kỷ Mùi, mệnh Thiên thượng Hỏa, cung Tốn, trực Thâu, xương con Dê tướng tinh con Rái. Quan Âm độ mạng
    ngày: Canh thìn, tháng: Nhâm thân, là ngày Kim Quỹ Hoàng Đạo
    -> ko có vấn đề j
    + Mệnh : mộc sinh hỏa, nam mệnh Hỏa lấy vợ mệnh Đại lâm mộc -> hòa hợp.
    + Cung : Tốn lấy vợ Đoài -> lục sát ( sự nghiệp khó giữ )
    + Can : Mậu kỷ -> b.thường
    + Chi : Mùi vs Thìn -> trong tứ hình xung nhưng ko phải chính xung, ko độc.
    Chu top ơi. Mẹ mình ko bít xem ở đâu cũng bảo như bạn vậy. Nhưng mình xem một số tài liệu thì thấy mình và ban trai mình đều là cung Chấn bạn nhỉ. Chẳng biết sao nữa. Check lại giúp mình với.

http://thienviet.wordpress.com/b%E1%...am-n%E1%BB%AF/

Thanks bạn nhìu nha. cả nhà cuối tuần vui vẻ và ấm áp nhé.
    Em ước mong - không phải bây giờ
    Khi tóc đã hoa râm, khi mái đầu đã bạc
    Khi ta đã qua giông - bão - biển - bờ
    Vẫn thấy tựa bên vai mình - một tình yêu không thất lạc...
    • 1,475 Bài viết

• 4,827 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hamachila Xem bài viết
    Miss Ngố cũng tin tử vi à. Có vẻ đa phần con gái đều thế thì phải.
    Anh thì k tin tử vi. Nhưng mà phải công nhận là các ông thầy bói khá là giỏi, ngoài vấn đề "chuyên môn" k bàn tới, thì những ông thầy bói, có vẻ do tiếp xúc với vô cùng nhiều kiểu người, cho nên có lẽ chỉ cần một thời gian ngắn nói chuyện, xem sắc mặt, xem thái độ cử chỉ là mấy ông ấy đọc ra vanh vách và tương đối chính xác tính cách, suy nghĩ của người đó.
    Thầy bói và tử khi khác nhau anh nhé, bói đôi khi dựa vào tâm linh, vào cái người ta gọi là "lộc" từ thế lực nào đó. Một số người siêu + từng trải trong cuộc đời thì họ ko cần bói, nhìn cử chỉ nét mặt là đoán ra tính cách, coi tử là dựa vào lá số lấy theo ngày giờ sinh, năm sinh nó là tổng hợp bản mệnh con người.

Nói thế thôi chứ em tin vào chính mình, tin vào những việc mình làm. Chỉ khi nào mình đã cố gắng hết sức, kết quả ko khả quan, thì lúc đó....đành đổ tội cho số - lấy số để an ủi mình.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Miss.Ngo; 26/11/2011 vào lúc 08:31 AM.
    Nghỉ yêu...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 513 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hamachila Xem bài viết
    Miss Ngố cũng tin tử vi à. Có vẻ đa phần con gái đều thế thì phải.
    Anh thì k tin tử vi. Nhưng mà phải công nhận là các ông thầy bói khá là giỏi, ngoài vấn đề "chuyên môn" k bàn tới, thì những ông thầy bói, có vẻ do tiếp xúc với vô cùng nhiều kiểu người, cho nên có lẽ chỉ cần một thời gian ngắn nói chuyện, xem sắc mặt, xem thái độ cử chỉ là mấy ông ấy đọc ra vanh vách và tương đối chính xác tính cách, suy nghĩ của người đó.
    Thỉnh thoảng tôi cũng hay đi coi bói nè, sở thích không phân biệt giới tính.
    Bói tâm lí ý bạn muốn nói là người ta biết hôm đó bạn sẽ đến coi lúc mấy giờ, bạn như thế nào, quá khứ như thế nào, chuyện gì đang xảy ra... ôi, trò vặt thôi. Tử vi thì khác, người xem tử vi, người ta tính được vận mạng của bạn từ bé đến già, bao nhiêu lần thay đổi. Tùy theo tạo hóa, phúc đức, tâm tính của bạn người ta sẽ cho bạn lời khuyên phù hợp. Những người như vậy mới tốt. Nước nâng thuyền được thì lật thuyền được. Cái gì để tự nhiên cũng tốt.
    Tử vi, kinh dịch huyền diệu tới cỡ nào tôi không biết. Nhưng 1 số truyện, tài liệu có nói đến ai nắm được huyền bí trong 64 quẻ đó có thể thay trời đổi đất, thoát khỏi tạo hóa( thiệt là điên cuồng, tôi nói ra xong tôi còn xợ)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 224 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Nguyên văn bởi pigcanfly
    Chủ tóp ơi:
    - Mình 8/4/1987 và người iu cũ 15/2/1979 (dương lịch hết)
    - Mình 8/4/1987 và người iu mới 18/6/1975 (dương lịch hết)
    Cám ơn bạn nhìu nhé
    Ối . Thế bỏ rồi mà vẫn lưu luyến à ? Nếu ng yêu cũ hợp hơn thì có quay về ko ? Mà sao lại gửi cái hình xã hội đen hăm dọa thế
    hihi tối nay tớ đi làm quen vs zai tý ( ko là số "thầy" ruồi bâu mất thôi, ế chỏng chơ rồi ). Về sẽ xem sau nhé.
    Chủ thớt đâu rồi, nói đi về xem cho mà dìm hàng lun à
    • 27 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chủ top ko xem júp mình vơí ah. Zai 27/2/1985(âm). Mình 30/1/1987(âm). Chủ top júp mình nhé.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkyen2013 Xem bài viết
    Chủ top ko xem júp mình vơí ah. Zai 27/2/1985(âm). Mình 30/1/1987(âm). Chủ top júp mình nhé.
    1. Về Ngũ hành Nam Kim - Nữ Hỏa => Tương Khắc
    2. Về Thiên Can: Nam Ất - Nữ Đinh => Bình
    3. Về Địa chi: Nam Sửu - Nữ Mão => Bình
    4. Về Cung phi: Càn - Khôn => Phúc Đức (tốt)
    5. Niên mệnh năm sinh: Nam Kim - Nữ Thổ => Tương Sinh

Kết Luận: 2 tuổi này lấy nhau được, chồng phải nhường vợ đôi chút.
    Cuộc sống vui vẻ, hạnh phúc, con cái đầy đủ. Vợ chồng yêu thương nhau.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi megauHP; 26/11/2011 vào lúc 10:57 AM. Lý do: bổ sung thêm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pigcanfly Xem bài viết
    Chủ thớt đâu rồi, nói đi về xem cho mà dìm hàng lun à
    Mình chỉ xem cho cái 1979 thôi để biết chia tay là đúng.
    1 Về Ngũ hành Nữ Hỏa - Nam Thiên Thượng Hỏa => Bình
    2. Về Thiên can Đinh - Kỷ => Bình
    3. Về địa chi Mão - Mùi => Tam hợp
    4. Về cung phi Khôn - Chấn => Hoạ Hại (không tốt)
    5. Về niên mệnh năm sinh Thổ - Mộc => Tương Khắc
    Kết luận: 2 tuổi này mà lấy nhau thì chỉ làm hại cho nhau, phá thì cùng phá. Chia tay không có gì luyến tiếc. Mừng cho bạn !
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MyYeuYeu Xem bài viết
    Chu top ơi. Mẹ mình ko bít xem ở đâu cũng bảo như bạn vậy. Nhưng mình xem một số tài liệu thì thấy mình và ban trai mình đều là cung Chấn bạn nhỉ. Chẳng biết sao nữa. Check lại giúp mình với.

http://thienviet.wordpress.com/b%E1%...am-n%E1%BB%AF/

Thanks bạn nhìu nha. cả nhà cuối tuần vui vẻ và ấm áp nhé.
    Mẹ bạn xem hoàn toàn sai lầm. 2 tuổi này lấy nhau rất đẹp.
    1. Về ngũ hành Mộc - Thiên Thượng Hỏa => Tương Sinh
    2. Về Thiên can Mậu - Kỷ => Bình
    3. Về địa chi Thìn - Mùi => Bình
    4. Về cung phi: Chấn - Chấn => Phục Vị (tốt)
    5. Về niên mệnh năm sinh Mộc - Mộc => Bình
    Kết luận: 2 tuổi này rất hợp. Vợ hỗ trợ cho sự nghiệp của chồng. tài chính khá tốt. Vợ chồng gắn bó. (Nhưng nói trước là nếu chồng có yếu sinh lý thì cũng đừng thắc mắc)
    • 27 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cảm ơn MeGau nhiều nhé.nhưng mình thắc mắc một chút,đó là năm sinh Thổ là sao Mẹ nó. Kim va Hỏa chứ MeGau?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amami Xem bài viết
    Cái này em đọc trongc hính wtt luôn này, có 1 top các nàng 87 và zai 84 vào than, xong nta dẫn ra 1 link sang bên tuvilyso , đọc mấy trang,mấy tiền bối bên đó chỉ ra, hợp dữ dội luôn . Căn bản vì sao em để ý, ny cũ của em sau yêu 1 chị 87, giờ lấy nhau rồi, không có khắc đâu.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkyen2013 Xem bài viết
    Cảm ơn MeGau nhiều nhé.nhưng mình thắc mắc một chút,đó là năm sinh Thổ là sao Mẹ nó. Kim va Hỏa chứ MeGau?
    Bạn sinh 1987 là Thiên Thượng Hỏa.
    Bạn phân biệt giữa ngũ hành và niên mệnh năm sinh nhé !
    Cùng 1 năm sinh nhưng Nam và Nữ có niên mệnh khác nhau! Ngũ hành thì cùng nhau.