TÂM SỰ TÌNH YÊU

Tìm hiểu : Các tuổi hợp nhau .

Đến trả lời mới nhất
  • 14 Lượt chia sẻ
  • 36K Lượt đọc
  • 389 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• 894 Bài viết

• 1,649 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toilamattroicuaanh Xem bài viết
    Cùng mệnh Đại lâm mộc, trực Thâu, cung Đoài, xương con rồng tướng tinh con quạ, nam đc Phật độ mạng, nữ đc Quan Âm độ mạng
    + Mệnh : Lưỡng Mộc thành Viên, quan lộc quí số nhưng chỉ đối vs 2 mệnh Đại Lâm Mộc và Bình Địa Mộc, còn các mệnh mộc khá khi kết hợp vs nhau là lưỡng mộc hệ Chiết ( 2 gãy 1)
    + Cung : Đoài vs Đoài -> ko mấy tốt, số oan khiên tiền định
    + Can : Mậu vs Mậu -> b.th
    + Chi : Thìn vs Thìn -> b.th
    vậy là vô tư phải ko chủ top? thấy có 1 cái ko tốt còn lại bt Mình thấy quen 4 năm ngoại trừ chuyện tiền bạc ko mấy tốt còn lại đều được ko vấn dề gì
    • 19 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Anh tuổi Quý Hợi, đi xem tướng số các thầy bảo lấy vợ tuổi Kỷ tỵ, nhìn từ trên xuống dưới, từ trái sang phải, cái nào cũng xung khắc hơn trơ hết trọi, làm sao đây ta
    • 37 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

ôi, cái này hấp dẫn quá
    em sinh lúc 8h sáng thứ hai ngày 3/4/1989 lịch dương, tức 27/2 Kỷ Tị
    thầy xem giúp em hợp với tuổi nào với :"> em lận đận tình duyên quá toàn chuốc lấy đau khổ thôi
    • 659 Bài viết

• 1,088 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toilamattroicuaanh Xem bài viết
    Hì hì giờ mới tìm đc cái bản cụ thể này đây.
    81 : Tân Dậu, cung Càn, mệnh Thạch lựu mộc.
    84 : Giáp tý. cung Chấn, mệnh Hải trung kim.
    + mệnh :Nam mệnh mộc lấy nữ mệnh Kim -> khắc kỵ, vk ck ăn ở ko bền lâu, trc hợp sau lìa
    + cung : nam cung Càn lấy nữ cung Chấn -> mắc ngũ quỷ bất lợi xào xáo
    + can : b. thường
    + chi : nằm trong tứ hình xung

80 : Canh thân, cung khôn , mệnh Thạch lựu mộc
    86 : Bính Dần. cung khảm, mệnh Lư trung hỏa
    + mệnh : nam mệnh mộc lấy nữ mệnh hỏa -> thịnh vượng sinh khí, của tiền trời cho
    + cung : nam cung Khôn lấy nữ cung khảm -> tuyệt mạng, hoạn nạn chết chóc
    + can : nam Canh khắc kỵ nữ Bính
    + chi : Dần thân -> chính xung
    2 tuổi này ko nên .
    Phần đo đỏ là sao hả ấy?
    • 987 Bài viết

• 1,730 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kippiti Xem bài viết
    Anh tuổi Quý Hợi, đi xem tướng số các thầy bảo lấy vợ tuổi Kỷ tỵ, nhìn từ trên xuống dưới, từ trái sang phải, cái nào cũng xung khắc hơn trơ hết trọi, làm sao đây ta
    Em Kỷ Tỵ đây nè. Sơ qua đã thấy tỵ hợi chính xung. Thầy nào xui dại anh thế ?? Hi`
    • 987 Bài viết

• 1,730 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi april3489 Xem bài viết
    ôi, cái này hấp dẫn quá
    em sinh lúc 8h sáng thứ hai ngày 3/4/1989 lịch dương, tức 27/2 Kỷ Tị
    thầy xem giúp em hợp với tuổi nào với :"> em lận đận tình duyên quá toàn chuốc lấy đau khổ thôi
    89 thì lấy 87, 88, 82,81, 80, (Lấy phi công trẻ 92 cũng ngon đấy bạn ) ^^
    • 987 Bài viết

• 1,730 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatuy Xem bài viết
    Phần đo đỏ là sao hả ấy?
    Vâng. Phần chữ đỏ có nghĩa 2 ng cung đó kết hợp vs nhau thì tự sinh ra các điều ko may, bất lợi, gây xáo trộn trong c/s gđ
    • 987 Bài viết

• 1,730 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phan.thao Xem bài viết
    vậy là vô tư phải ko chủ top? thấy có 1 cái ko tốt còn lại bt Mình thấy quen 4 năm ngoại trừ chuyện tiền bạc ko mấy tốt còn lại đều được ko vấn dề gì
    Quen 4 năm vậy sắp tính cưới chưa bạn ?
    p/s : gái Kỷ tỵ cưới tháng 3 , tháng 9 âm là hợp tuổi nha'
    • 987 Bài viết

• 1,730 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TieuNgoc1212 Xem bài viết
    90 vs 90 có hợp k ak?
    90 : Canh Ngọ, cung Ly, mệnh Lộ bàn thổ
    + mệnh : lưỡng Thổ hệ diệt ( đất cằn cỗi )
    + cung : 2 Ly -> ko mấy tốt , vk ck sống nghèo nàn
    + can : cùng can b.thường
    + chi : cùng chi b.thường
    • 3,457 Bài viết

• 4,748 Được cảm ơn

Chủ Top ơi chồng Mậu Ngọ 78,vợ Kỷ Mùi 79 có tốt cho việc làm ăn và đường Baby thế nào?
    Ich bin wie ich bin.Die einen kennen mich,die anderen können mich(Adenauer)
    GLÜCK, GESUNDHEIT, LANGES LEBEN UND LIEBE.
    • 107 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

cho em hỏi trai 83 (Quý Hợi) và nữ 84 (Giáp Tý) có hợp ko ạ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bloodandrose; 02/12/2011 vào lúc 03:14 PM.
    • 69 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

mọi người ơi, e thấy trên dd lyhocphuongdong người ta nghiên cứu lại thì theo lịch sử VN, trước đây các tuổi mệnh hỏa theo sách Trung Quốc sẽ chuyển thành mệnh thủy và ngược lại. tức là tuổi Bính Dần 1986 theo Lục Thập Hoa giáp của Tàu là mệnh hỏa nhưng theo Lạc thư hoa giáp của Việt sẽ là mệnh thủy . Ngy e tuổi này, giờ chả biết theo sách nào nữa ?? đảo lộn hết cả à (mng vào gúc gõ lạc thư hoa giáp sẽ thấy nhé) híc híc. Nếu thế thì 86 với 90 ngỏm ah thổ khắc thủy
    Chỉnh sửa lần cuối bởi eyanl8690; 03/12/2011 vào lúc 07:21 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 987 Bài viết

• 1,730 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi eyanl8690 Xem bài viết
    mọi người ơi, e thấy trên dd lyhocphuongdong người ta nghiên cứu lại thì theo lịch sử VN, trước đây các tuổi mệnh hỏa theo sách Trung Quốc sẽ chuyển thành mệnh thủy và ngược lại. tức là tuổi Bính Dần 1986 theo Lục Thập Hoa giáp của Tàu là mệnh hỏa nhưng theo Lạc thư hoa giáp của Việt sẽ là mệnh thủy . Ngy e tuổi này, giờ chả biết theo sách nào nữa ?? đảo lộn hết cả à (mng vào gúc gõ lạc thư hoa giáp sẽ thấy nhé) híc híc. Nếu thế thì 86 với 90 ngỏm ah thổ khắc thủy
    Thank bạn. Mình chưa đc biết diễn đàn này. Nhưng nghiên cứu lại mà muốn thay đổi j thì phải đc tổ chức có thẩm quyền xác minh, công nhận. Cái thông tin này hay đấy.
    • 240 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

chủ top xinh đẹp xem hộ mình nhé:
    nữ, ngày sinh 08 tháng 4 1984 lúc 10 h sáng. Bây h vẫn đang ế chỏng ế chơ. Tuổi này thì lấy chồng tuổi gì là hợp nhất vậy bạn? Lá số có nói khi nào tớ có người rước đi không bạn?
    • 987 Bài viết

• 1,730 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LittleAngel Xem bài viết
    chủ top xinh đẹp xem hộ mình nhé:
    nữ, ngày sinh 08 tháng 4 1984 lúc 10 h sáng. Bây h vẫn đang ế chỏng ế chơ. Tuổi này thì lấy chồng tuổi gì là hợp nhất vậy bạn? Lá số có nói khi nào tớ có người rước đi không bạn?
    Nếu mà xem khi nào đc chàng rước về dinh và thì mình chịu. Hôm qua bỏ 1 ngày đi xem tử vi thầy bảo mình đc lấy phi công trẻ ^^ trong khi mình toàn quen các anh già. Ko biết trúng sét của phi công lúc nào đây.
    • 987 Bài viết

• 1,730 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhanh2705 Xem bài viết
    Chủ Top ơi chồng Mậu Ngọ 78,vợ Kỷ Mùi 79 có tốt cho việc làm ăn và đường Baby thế nào?
    78 : Mậu Ngọ, cung Chấn, mệnh Thiên thượng hỏa
    79 : Kỷ mùi, cung Tốn, mệnh Thiên thượng hỏa
    + mệnh : lưỡng hỏa hệ diệt ( lửa tắt hết ráo ) Nam hỏa lấy nữ hỏa -> hưng vượng tùy thời
    + cung : Nam cung Chấn lấy vợ cung Tốn -> duyên niên, gia đình đầm ấm
    + can : b.thường
    + chi : Ngọ mùi -> đại lợi đại hợp
    Đg con cái em ko biết chính xác nhưng đg công danh sự nghiệp có ghi tuổi 2 vk ck anh chị có cơ hội và may mắn. Nếu biết phất cờ tới tay đc cơ hội làm nên sự nghiệp lớn, vợ chồng bền vững.
    • 987 Bài viết

• 1,730 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bloodandrose Xem bài viết
    cho em hỏi trai 83 (Quý Hợi) và nữ 84 (Giáp Tý) có hợp ko ạ?
    Quí Hợi : cung Cấn, mệnh Đại hải thủy
    Giáp Tý : cung Chấn, mệnh Hải trung kim
    + mệnh : Nam mệnh Thủy lấy nữ mệnh Kim -> sinh tài tự nhiên , sung sướng phát đạt
    + cung : Nam cung Cấn lấy nữ cung Chấn -> lục sát, danh nghiệp sa sút
    + can : b.thường
    + chi : b.thường
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi eyanl8690 Xem bài viết
    cũng nghe thấy thông tin này , nhưng chưa có xác nhận đâu bạn ơi .. cứ yêu mạnh đi
    • 846 Bài viết

• 1,300 Được cảm ơn

85 và 93 :"> thì sao ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 987 Bài viết

• 1,730 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi con.ga.que Xem bài viết
    cũng nghe thấy thông tin này , nhưng chưa có xác nhận đâu bạn ơi .. cứ yêu mạnh đi
    Muốn sửa chắc phải thương thảo lại vs Tung Của xem cái nào đúng nhất chứ làm j ngũ hành trong trời đất mà chỉ cách nhau "cái dậu mùng tơi " đã thay đổi rồi thay đổi cả số phận.
    Chẳng lẽ mệnh Hỏa bên VN xấu quá sang nhập quốc tịch TC là mệnh thủy lại ngon ???
    Nếu thật vậy mình chẳng tin j hết cả.