TÂM SỰ TÌNH YÊU

Thế nào là người đàn ông tốt?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.11K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
    • 417 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

1 thằng đàn ông tốt là 1 thằng biết nghe răm rắp lời vợ

• 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

người đàn ông tốt, theo mình nghĩ là phải xét nhiều khía cạnh, và trong con mắt mỗi người, mỗi người một cái nhìn, đôi khi đối với người này là tốt nhưng đối với người khác thì không. nếu muốn biết người đàn ông đó tốt hay không thì hãy dùng con tim và lý trý để cảm nhận, mình nghĩ tốt thì là tốt thôi.

• 131 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Ngừoi đàn ông tốt thì mình ko thể định nghĩa dc, chỉ biết rằng đó là ng ta đang hy vọn mong manh kiếm tìm thui. Chi nào bản thân thấy có thể hiểu dc những phút giây đủ vui buồn của họ mới bít họ là ai?
    Toppic của chủ top thật hay và thực tế.

• 697 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Thật ra thì đàn ông tốt rất dễ nhận ra mà, dĩ nhiên không ai hoàn hảo , chính vì thế mà có người tốt mặt này và ngưòi tốt mặt khác ========>>>>>>>>>>>rất nhiều đàn ông tốt ( cũng giống như con gái ====rất nhiều con gái tốt )

Bạn muốn một người đàn ông như thế nào thì người như thế là người tốt trong mắt bạn

Nhưng cũng có những trường hợp, khi bạn yêu một ngưòi , những đặc điểm của ngươì ấy không như lúc đầu bạn mong muốn nhưng bạn vẫn yêu và vẫn chấp nhận nó. và điều đó làm bạn thấy vẫn hạnh phúc

Và trong cuộc sống điều đó hoàn toàn xảy ra ---một ngưòi đến bên ta và không ai có thể như ta mơ ước được --điều đó là bình thường-- nên phải thích nghi tính cách của nhau thôi --cái gì chấp nhận đuợc nhau thì chấp nhận --không chấp nhận được thì nói cho nhau hiểu quan điẻm của mình - mà không thể chấp nhận được nữa thì chắc chia tay

===>>>>Mình thích người đàn ông làm mình yên lòng, có thể vô tâm một chút nhưng đừng làm cho mình cảm giác nghi ngờ - mệt lắm ,

và đừng bỏ rơi mình khi mình không có lỗi , đừng bỏ rơi mình khi mình chỉ có một mình
    Vì Em là con gái Anh ạ

• 42 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Góc nhìn của mình. Mình đã từng có duyên gặp với những người đàn ông học Phật pháp (có thể đọc kinh sách, nghiên cứu giáo lý, quy y tam bảo chứ ko phải là xuất gia đâu nhé ^^) . Họ đã trải khổ (vì vậy mới có duyên với Phật), nên vừa từng trải, thâm trầm điềm đạm, sâu sắc, lại rất bác ái và rộng lượng, khiêm nhường, khoan dung (nhưng vẫn cực kì men lì, hài hước nhé). Và đb là cực kì galant với phụ nữ. luôn sẵn sàng giúp người. và cũng luôn dễ dàng lắng nghe chia sẻ tâm sự của người khác, giúp ng khác gỡ rối, giải quyết v/đ. Họ giữ gìn tâm, giữ gìn lời nói để tránh phạm nghiệp, nên kiềm chế cơn nóng giận rất tốt, lời lẽ bình hòa, độ lượng, dứt khoát, vừa đủ, ko thừa ko thiếu, và cũng rất sắc sảo. Cách sống khoan thai nhẹ nhàng nhưng có khí chất và quyết đoán, giàu tình nghĩa. Họ có thể nghe lời chối tai mà vẫn giữ đc sắc mặt, tâm không dao động, ko chấp ngã. Khi nào cần nắm giữ, duy trì, họ làm rất tốt, khi nào cần buông, họ cũng ko tham lam tiếc rẻ. Nếu có gì chưa đúng (kiểu như có nhìn nhận , quan điểm sai lầm, hoặc lúc nào đó quá nóng giận mà nói lời quá đà với người khác),thì họ sẵn sàng xin lỗi, nhận sai (thích nhất điểm này ấy ^^) . Những người này cũng ý thức rõ ràng, luôn biết điểm dừng và giới hạn trong các mqh xh (yên tâm về độ chung thủy nhé). Trong xh mà mọi giá trị bị đảo lộn điên đảo, quyền tiền chi phối, ai cũng ngụy trang cho bản thân bằng đủ mọi mặt nạ khác nhau, diễn kịch với nhau với đủ mọi loại vai, mình tìm thấy đc niềm tin và những giá trị cao đẹp để hướng tới và học hỏi nhiều nhất ở những người đàn ông như vậy. Đây chỉ là góc nhìn của mình thôi nhé ^^
    Chỉnh sửa lần cuối bởi passion22; 15/11/2013 vào lúc 10:17 PM.

• 411 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Cái gì cũng có giá của nó đấy bạn à, rèn luyện được như thế không đơn giản đâu. Chẳng ai xứng đáng được hưởng những thứ từ trên trời tự nhiên rơi xuống cho ta hưởng thụ cả.
    Chợt nhận ra, mình là kẻ đáng ghét

• 1,195 Bài viết

• 850 Được cảm ơn

mình quan niệm đơn giản lắm, người đàn ông tốt sẽ cho mình cảm giác bình yên khi ở bên cạnh
    ......ANH CÒN NỢ EM......CUỘC TÌNH ĐÃ LỠ...

• 41 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoangOanhLe.a.s Xem bài viết
    người đàn ông tốt, theo mình nghĩ là phải xét nhiều khía cạnh, và trong con mắt mỗi người, mỗi người một cái nhìn, đôi khi đối với người này là tốt nhưng đối với người khác thì không. nếu muốn biết người đàn ông đó tốt hay không thì hãy dùng con tim và lý trý để cảm nhận, mình nghĩ tốt thì là tốt thôi.
    Vì thế nên mình mới đang lơ lửng bạn à
    THật khó để cảm nhận...

• 41 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beha99vn Xem bài viết
    Ngừoi đàn ông tốt thì mình ko thể định nghĩa dc, chỉ biết rằng đó là ng ta đang hy vọn mong manh kiếm tìm thui. Chi nào bản thân thấy có thể hiểu dc những phút giây đủ vui buồn của họ mới bít họ là ai?
    Toppic của chủ top thật hay và thực tế.
    Cảm ơn bạn đã hiểu mình <3

• 2,002 Bài viết

• 1,791 Được cảm ơn

Người đàn ông tốt hay không phụ thuộc vào nhu cầu của người phụ nữ bên cạnh họ Vì chỉ có người phụ nữ nhận xét đàn ông tốt hay không tốt mà Đàn ông không tự nhận xét mình

• Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5