TÂM SỰ TÌNH YÊU

Thế nào gọi là TÌNH YÊU?????

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 4.59K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 375 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình đang thắc mắc " What is LOVE " sao mình cảm thấy kg giống TY mình đã yêu 1 người và đau khổ , buồn , khóc. Từ khi lấy chồng sống với nhau chưa được 1 năm mà toàn nước mắt (kg giống nước mắt mình đã yêu ) hay OX mình đã làm trái tim mình kg còn cảm giác nữa....dau óc mình cử nghỉ quẩn quơ hoài " Li dị" hay mình chỉ sống chỉ vì " tội nghiệp " , " trách nhiệm vì một chuyện gì đó " mình cảm thấy mệt mỏi wa !!! và muốn tìm 1 câu trả lời và muốn xa lánh nhau thời gian dài....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng không biết định nghĩa thế nào la tình yêu nữa Hangfarooq à, nhưng đối với mình tình yêu là được sống bên cạnh những người thân yêu nhất và được chăm sóc giúp đỡ, an ủi lẫn nhau, mình không muốn xa ông xã mình chút nào, nhưng Hangfarooq sao thế? đã gặp phải chuyện buồn sao? hãy tâm sự để chúng mình cùng chia sẻ với nhé
    Cuộc đời thật hạnh phúc khi ta được yêu...
    • 259 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình không định nghĩa được tình yêu chính xác là như thế nào. Với mình, tình yêu chẳng phải là một hằng số mà nó biến thiên theo thời gian. Mình chẳng thấy có gì lạ khi nước mắt của ngày hôm qua khác ngày hôm nay và cả ngày mai nữa. Cứ nghĩ là, chẳng cứ gì tình yêu mà mọi thứ xung quanh nó cứ luôn vận động và bản thân mình cũng luôn luôn thay đổi bạn à. Đủ thứ làm ta mệt mỏi, suy nghĩ. Thôi thì cứ thế nhưng cố gắng làm thế nào để quẳng cái gánh lo đi cho đời mình "dễ thở" hơn bạn nhỉ. Mình nghĩ thế và cố gắng được như thế!
    • 2,244 Bài viết

• 880 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangfarooq
    Mình đang thắc mắc " What is LOVE " sao mình cảm thấy kg giống TY mình đã yêu 1 người và đau khổ , buồn , khóc. Từ khi lấy chồng sống với nhau chưa được 1 năm mà toàn nước mắt (kg giống nước mắt mình đã yêu ) hay OX mình đã làm trái tim mình kg còn cảm giác nữa....dau óc mình cử nghỉ quẩn quơ hoài " Li dị" hay mình chỉ sống chỉ vì " tội nghiệp " , " trách nhiệm vì một chuyện gì đó " mình cảm thấy mệt mỏi wa !!! và muốn tìm 1 câu trả lời và muốn xa lánh nhau thời gian dài....
    Hangfarooq ơi, tai sao bạn lại buồn vậy, bạn sắp sinh baby rồi, bạn phải vui vẻ thì em bé chào đời mới vui chứ. Lấy chồng vào, mọi thứ sẽ khác khi còn yêu, mình phải điều chỉnh dần dần thôi. hãy gác lại mọi thứ, để em bé ra đời rồi hãy tính, có đứa con vào, sẽ còn ràng buộc nhiều lắm. Mình biết bạn bằng tuổi mình, và đúng là khi Yêu thì toàn đau khổ và nước mắt, nhưng từ khi lấy chồng những nổi buồn của mình cũng đã tan thành khói hết, bây giờ sắp có mình chỉ nghĩ đến nó mà thôi. Bạn hãy can đảm lên. Vượt qua mọi khó khăn bạn nhé.
    • 2,255 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Chẳng ai định nghĩa nổi tình yêu đâu Hằng à,bạn có chuyện gì buồn thế? hai vc bạn lấy nhau lâu chưa? Mình tò mò thế bởi vì mình thấy vc nào mới bước vào hôn nhân cũng đều mất cân bằng cả. Có gì bạn cứ tâm sự lên đây,đừng quá bi quan thế,bạn đang mang bầu đừng suy nghĩ nhiều kẻo em bé lại buồn giống mẹ,dù sao cũng phải nghĩ cho con chứ.
    Mong niềm vui sẽ đến với bạn
    Cuộc đời này thì ngắn,nỗi nhớ quá dài..
    Và cũng đã đủ lớn để mong được bé lại- Như ngày hôm qua
    • 193 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hê hê hê.... Đừng hỏi TY là gì nữa, biết rồi càng thất vọng. Phải tươi tỉnh lên ,không thì mai này em bé sinh ra lúc nào cũng buồn bã cáu kỉnh đấy.
    Cưới xong một hai năm đầu ai cũng co trục trắc cả đấy, hai người xa lạ rủ nhau về đắp chung chăn, dùng chung tiền, thói quen khác nhau sẽ va vào nhau chan chát ấy chứ lại không a. Kinh nghiệm đấy...HIX...lại thêm vào khi có thai tâm trạng bạn sẽ " khó chiều " hơn, nhìn cái gì cũng ngứa mắt, người lúc nào cũng dễ rơi vào trạng thái tâm lý tiêu cực. Thế là cái ngưa mắt bình thường chỉ là 2-3, lúc bạn mang thai sẽ thành 6-7... Chồng chăm kiểu gì cũng chưa đủ, gặp ông chồng không biết chăm thì càng buồn. Kệ! Nhiều người mang thai tâm lý thay đổi nhiều lắm...
    Nghe bạn nói, mẹ Tin ý thức được mức độ nghiêm trọng đấy. Lại kinh nghiệm mà... nhưng MAKENO, kiểu gì mình cũng phải để cho con mình ra đời khoẻ mạnh, vui vẻ đã, chưa biết chừng em bé sẽ là sợi dây gắn liền hai vợ chồng lại đấy. Cứ hy vọng đi, rồi đời lại tốt đẹp thôi. Lúc sinh con ra mà không có chồng cũng tủi lắm đấy. Hề hề, mẹ Tin khó tính lắm, thế mà cũng phải nhắm mắt làm " hài lòng " lòng với mọi cái không hợp với mình của chồng để dần dần chồng thấy " chẳng nỡ " mà thay đổi dần cho hợp với nhau đấy.
    Cứ phải vui lên hangarooq ơi!

Tin_Yêu!
    • 1,049 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Đây là giai đoạn mà bất cứ gia đình trẻ nào cũng phải trải qua. Khi xác định về ở với nhau bạn phải hiểu rằng nó ko đơn giản như lúc đang yêu. bây giờ chưa sinh em bé thì bạn nghĩ đơn giản vậy (cứ li dị quách cho nó xong rồi một mình nuôi con). Nhưng khi đứa bé được sinh ra, bế một sinh linh bé bỏng trong tay bạn mới thấy nó cần được che chở, ủ ấm, cần được tình thương yêu của bố mẹ, ông bà và những người thân đến cỡ nào. Điều quan trọng nhất đối với bạn bây giờ là giải quyết khúc mắc giữa 2 VC, cần thằng thắn nói chuyện xem sai lầm ở chỗ nào và cần dũng cảm nhận khuyết điểm nếu mình có sai sót. Nếu giải quyết được điều này trước khi sinh baby là tốt nhất. Để gia đình có thể tồn tại thì ngoài tình yêu cần có sự thông cảm, sẻ chia từ cả 2 phía.
    Chúc bạn gặp nhiều may mắn!!!!!!
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 183 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có thể mình suy nghĩ hơi cực đoan một chút. Với mình lúc này, TY như một thứ xa xỉ trong cái cuộc sống này. Đời người phụ nữ là chịu đựng là hi sinh.
    Đừng suy nghĩ nhiều Hangfarooq ạ. Nói thế thôi chứ lúc chuẩn bị sinh Vịt, mình cũng suy nghĩ nhiều lắm. Hãy nghĩ rằng, hầu hết những người phụ nữ trên đất nước này đều thế, mình còn hơn rất nhiều người. Hãy lo đến sức khoẻ của mình để chăm con, hãy vượt qua tất cả vì con.
    Mẹ yêu em, mẹ rất là yêu, mẹ yêu em nhất, yêu em nhiều, yêu em hơn
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nói nước mắt bạn khóc khi yêu không giống nước mắt bạn khóc khi có chồng là đúng rồi vì nỗi buồn khi yêu và khi có gia đình khác nhau mà, có gia đình thì mọi chuyện đều thực tế hơn, mọi thứ đều phải lo nghĩ đến chuyện cơm áo gạo tiền chứ không lơ màng lãng đãng như hồi yêu, đúng không. Mình nghĩ tâm trạng của bạn hiện giờ chỉ là nhất thời thôi, cũng có thể là vì đang mang thai nên cái...phooc môn buồn nó tăng cao :1: nên làm bạn mệt mỏi vậy thôi. Kể bạn nghe chơi nhá, mình sau khi lấy chồng cũng phải khăn gói một mình theo chồng sống ở nước ngoài, ban ngày chồng di làm, mình ở nhà một mình lo chuyện cơm nước xong thì rãnh quá, chắng có chuyện gì làm nên...khóc chơi vậy, ngày nào cũng khóc, kiếm đủ thứ lý do để khóc, nhớ nhà cũng khóc, làm đồ ăn không ngon cũng khóc, chồng ăn cơm không nhiều cũng khóc , thấy mình không làm gì nghĩ là mình vô dụng, cũng khóc...hehehhehe...nói chung là có những chuyện vặt vãnh vô cùng trong cuộc sống vợ chồng mình lại nghĩ vớ vẫn lung tung rồi lại khóc, nghĩ lại dạo đấy mình làm khổ chồng cũng không ít, cũng may là chồng cũng hiểu cho tâm lý khi lên khi xuống của phụ nữ mang thai nên cũng ok. Sau đó mình lại nghĩ cứ như thế này thì chỉ làm khổ mình, khổ chồng rồi lại tội con, mẹ cứ khóc hoài, con cũng sẽ buồn theo thế là mình cho phép mình khóc một trận đã đời và từ sau đó chẳng bao giờ mình khóc nữa :1:. Bạn ơi, vui vẽ lên nhé, yên tâm đi, mọi chuyện đều sẽ tốt đẹp mà. Đừng tìm câu trả lời TY là gì bởi vì có thể nó đang ở bên bạn mà bạn chưa nhìn ra nó thôi. Chúc hai mẹ con khoe nha.
    • 375 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

mình thì sống nội tâm khi ở Vn mình khóc khi mình rất buồn và tâm sự với bạn bè thôi. 1 phần khi wa mỹ nhớ gd + có thai ( cả 2 đều chưa muốn có con cũng do chồng mình kg kiêng cho mình khi biết mình kg uống thuốc thg đó ) + chuyện chồng làm mình buồn nữa. Bao nhiêu thứ làm mình muốn điên luôn ,mình cố chịu đựng và chấp nhận mọi thứ nhưng kg biết sức mình chịu nỗi kg nữa. Nếu kg vì đứa bé sắp chào đời thì mình đã về VN mấy lần rồi và li dị chỉ tội nghiệp cho đứa bé , nếu như mình sống vô tư kg biết nghĩ tới ai thì mình có thể thảnh thơi hơn bây giờ
    • 239 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangfarooq
    mình thì sống nội tâm khi ở Vn mình khóc khi mình rất buồn và tâm sự với bạn bè thôi. 1 phần khi wa mỹ nhớ gd + có thai ( cả 2 đều chưa muốn có con cũng do chồng mình kg kiêng cho mình khi biết mình kg uống thuốc thg đó ) + chuyện chồng làm mình buồn nữa. Bao nhiêu thứ làm mình muốn điên luôn ,mình cố chịu đựng và chấp nhận mọi thứ nhưng kg biết sức mình chịu nỗi kg nữa. Nếu kg vì đứa bé sắp chào đời thì mình đã về VN mấy lần rồi và li dị chỉ tội nghiệp cho đứa bé , nếu như mình sống vô tư kg biết nghĩ tới ai thì mình có thể thảnh thơi hơn bây giờ

Minh da dóc tâm su cua ban râ't nhiêu , thương cho ban la'm ! , sô'ng xa nhà rôi co' thai dôi lu'c làm cho ban cam thâ'y buôn tui và cha'n chương ( tâm li' này dương nhu ai sông xa nhà cung thê' ban à ) , ban sa'p sinh rôi hay cô' ga'ng lên ban nhe' , co' con - lu'c â'y ban se chang con buôn nua dâu , vi tâ't ca thoi gian lo cho con rôi. Cô' lên ban oi !
    • 193 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Giống mẹ cháu quá, nhưng khác là mẹ cháu ỏ TQ một mình trong khi bị nghén mùi thức ăn khủng khiếp ,không một người thân quen ( mới sang học mà), và chỉ có thể khóc gào một mình sau khi giận dỗi với chồng qua điện thoại. Ôi, khủng khiếp. Thế mà cũng qua hết đấy bạn ạ, sau này vì sọ bé sinh ra hay buồn ,tớ quyết định tạm thời quên ông chồng và mỗi ngày phải cười theo định mức, may mà mấy thang cuối còn kéo lại được chút ít nên cu Tin nhà tớ sinh ra đã hay cười. Lúc sinh mẹ cháu về nước nhưng bố cháu ở nước ngoài không về được , thế là đủ các loại tủi hờn chán nản tự nhiên bay đi hết khi lần đầu tiên bế con trên tay. Cảm giác nhìn thấy đứa con bé bỏng lần đầu tiên tuyệt vời lắm. Cố lên Hang ơi!

Tin_Yêu!
    • 722 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

nó là tình yêu khi bạn cảm nhận rằng đó là tình yêu
    Tâm Tịnh........cõi tịnh........:Rose::Rose::Rose:
    Blog: http://360.yahoo.com/profile-i97bOFM...2G4Sn_A--?cq=1
    • 3,744 Bài viết

• 770 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tìnhyêutraiviệt Xem bài viết
    nó là tình yêu khi bạn cảm nhận rằng đó là tình yêu
    em thik cái avt trước của anh hơn cơ
    • 12,150 Bài viết

• 4,398 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobynguyen Xem bài viết

trông nó ngầu hơn nhể, hi :Battin ey:
    • 12,150 Bài viết

• 4,398 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobynguyen Xem bài viết
    trông nó ngầu hơn nhể, hi:Battin ey:
    • 12,150 Bài viết

• 4,398 Được cảm ơn

tình yêu như bát bún riêu, lúc đói sao ăn ngon thế, lúc no thì chán, chả muốn ăn
    • 149 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Tình yêu là sự hiểu nhau, chia sẻ, đồng cảm, hoà hợp trong quan hệ đôi lứa và thấy cần cho nhau trong cuộc sống, nhớ thương mỗi khi xa cách, hạnh phúc, thoải mái khi ở bên nhau, đau khổ khi ly biệt. Tình yêu đôi lúc cũng không thể lý giải được tại sao bạn lại yêu người này mà không yêu người khác.
    Luôn ngẩng cao đầu! webtretho.com/forum/showthread.php?t=194751 Em nói với anh trước khi cưới:"Gió lạnh buốt, nhưng em thấy lòng ấm áp vì em nghĩ đến anh, em cũng mong anh cảm thấy ấm áp bởi những gì em đã cố gắng làm cho anh, cho chúng mình! Anh hãy tha thứ cho em, cho sự non dại của em và sự nhút nhát của em, ngày hôm nay em đã cầu nguyện cho cả anh, mong rằng anh hạnh phúc, khoẻ mạnh, bình yên và sợi dây tình yêu của chúng mình còn lấp lánh mãi! Em yêu anh!" Hôm sau nói chưa hề yêu anh, chỉ yêu chồng:Sad:
    • 3,744 Bài viết

• 770 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_yeu_Bi Xem bài viết
    trông nó ngầu hơn nhể, hi:Battin ey:
    trông nó đỡ ngớ ngẩn hơn ạ :Battin ey:
    • 3,744 Bài viết

• 770 Được cảm ơn

khi nào hiểu tình yêu sâu sắc nhất
    khi người yêu quyết dứt áo ra đi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1