TÂM SỰ TÌNH YÊU

Thể hiện tình yêu với người yêu lạnh lùng, bận rộn thế nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.03K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 16 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em chào các anh chị. Các anh chị lớn có kinh nghiệm giúp em với.
    Em yêu anh hơn 8 tuổi, U30 rồi.
    Vấn đề là ở chỗ U30 này suốt ngày chỉ biết có công việc và công việc. Mà U này cũng lạnh lùng lắm : yêu nhau mà chả nhắn tin, gọi điện liên lạc gì cả. Cả tuần gặp nhau một lần. Hết ! Nhiều lúc em thấy tủi thân lắm, khóc một mình hoài rồi đâm ra nghi ngờ tình cảm của người ta. Cũng giận dỗi chán nhưng chẳng có tác dụng, hứa này hứa kia rồi đâu lại vào đấy. Thôi thì đành thông cảm và yêu người ta nhiều hơn thôi.
    Các anh chị tư vấn giúp em tâm tư tình cảm của U 30 với. Nhiều lúc muốn lãng mạn một chút nhưng những cách như gửi mess, thiệp, quà ...hình như chẳng có tác dụng gì với U này hay sao ý. Hay là do tuổi của U ấy nhỉ? Giúp em với. Em muốn anh ấy cảm thấy ấm lòng, thư giãn và một chút lãng mạn sau một ngày làm việc căng thẳng.
    Cám ơn mọi người nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,045 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

" anh ơi, đi nhậu nhé":Thinking::Thinking:
    . click my facebook to be my friend
    • 199 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zzoom53 Xem bài viết
    Vấn đề là ở chỗ U30 này suốt ngày chỉ biết có công việc và công việc. Mà U này cũng lạnh lùng lắm : yêu nhau mà chả nhắn tin, gọi điện liên lạc gì cả. Cả tuần gặp nhau một lần. Hết ! Nhiều lúc em thấy tủi thân lắm, khóc một mình hoài rồi đâm ra nghi ngờ tình cảm của người ta. Cũng giận dỗi chán nhưng chẳng có tác dụng, hứa này hứa kia rồi đâu lại vào đấy. Thôi thì đành thông cảm và yêu người ta nhiều hơn thôi.
    Các anh chị tư vấn giúp em tâm tư tình cảm của U 30 với. Nhiều lúc muốn lãng mạn một chút nhưng những cách như gửi mess, thiệp, quà ...hình như chẳng có tác dụng gì với U này hay sao ý. Hay là do tuổi của U ấy nhỉ? Giúp em với. Em muốn anh ấy cảm thấy ấm lòng, thư giãn và một chút lãng mạn sau một ngày làm việc căng thẳng.
    Cám ơn mọi người nhiều.
    Chẳng phải do tuổi đâu em ạ, do tính cách mỗi người thôi mà. Với đối tượng như thế này em phải chịu nhịn nhiều đó chứ đàn ông lúc nào cũng sự nghiệp mà thiếu đi mối quan tâm tới người thân xung quanh như thế đôi khi cũng làm tổn thương phụ nữ chúng mình. Em phải xác định là mình có thể chấp nhận và dần dần làm quen với cái tính cách đó hay không chứ chả bắt ai thay đổi được đâu mà, nhất lại là đàn ông. Nếu làm được vậy thì em hãy tiếp tục con đường tình của em với người ta. Còn không thì sau này có cưới làm vợ cũng mệt tinh thần lắm.
    Một lời khuyên nữa là ít giận dỗi thôi nhé, với các anh lạnh lùng và sự nghiệp làm đầu như của em thì giận dỗi là liều "thuốc độc" tốt nhất để khiến các anh ấy chán vì mối quan tâm hàng đầu của họ không phải là..EM mà là công việc. Nên nếu người ta bận thì cứ để cho họ bận, hết giờ làm việc thì nhắn tin gọi điện và có muốn giận dỗi gì thì giận dỗi, chớ có thể hiện trong giờ làm việc là phản tác dụng đó. Và cuối cùng thì chị nghĩ, em nên thẳng thắn bày tỏ suy nghĩ cảm xúc khi hai người bên nhau. Nói để họ hiểu mình hơn thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 144 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tiger_Queen Xem bài viết
    Chẳng phải do tuổi đâu em ạ, do tính cách mỗi người thôi mà. Với đối tượng như thế này em phải chịu nhịn nhiều đó chứ đàn ông lúc nào cũng sự nghiệp mà thiếu đi mối quan tâm tới người thân xung quanh như thế đôi khi cũng làm tổn thương phụ nữ chúng mình. Em phải xác định là mình có thể chấp nhận và dần dần làm quen với cái tính cách đó hay không chứ chả bắt ai thay đổi được đâu mà, nhất lại là đàn ông. Nếu làm được vậy thì em hãy tiếp tục con đường tình của em với người ta. Còn không thì sau này có cưới làm vợ cũng mệt tinh thần lắm.
    Một lời khuyên nữa là ít giận dỗi thôi nhé, với các anh lạnh lùng và sự nghiệp làm đầu như của em thì giận dỗi là liều "thuốc độc" tốt nhất để khiến các anh ấy chán vì mối quan tâm hàng đầu của họ không phải là..EM mà là công việc. Nên nếu người ta bận thì cứ để cho họ bận, hết giờ làm việc thì nhắn tin gọi điện và có muốn giận dỗi gì thì giận dỗi, chớ có thể hiện trong giờ làm việc là phản tác dụng đó. Và cuối cùng thì chị nghĩ, em nên thẳng thắn bày tỏ suy nghĩ cảm xúc khi hai người bên nhau. Nói để họ hiểu mình hơn thôi.
    Em đồng ý với ý kiến của chị,chồng em lớn hơn em 12 tuồi,33 xuân xanh rồi,mà anh ấy,rất là chu đáo va 2tình cảm,hồi còn học sinh thì thích mấy anh lạnh lùng,cá tính,nhưng tính em thiên về tình cảm,nếu người ta thờ ơ với em,em sẽ đau lòng lắm ,và dễ ghen tuông ,bệnh hoạn
    Be a good baby!love u so much:LoveStruc:
    • 882 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Bạn à, tôi thành thật khuyên bạn nếu như ko thích nghi đc với tính cách của anh ta, cũng như tính cách ấy làm bạn khó chịu, thì bạn nên tìm cho mình hướng đi riêng bạn nhé. Còn nếu như có thể chấp nhận, bạn chỉ cần đối xử với nhau 1 cách chân tình.
    thơ tôi dù thắm men cay
    xin người có uống, đừng say đắm lòng ....
    • 242 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Cần gì 30t mới vậy hả bạn.Mình cũng đang quen 1 anh, 27t thui, còn trẻ mà, nhưng cũng y chang thế. K quá bận rộn nhưng những ngày trong tuần là không đi chơi,đi làm về là ở nhà xem ti vi và đi ngủ sớm. Cũng chả nt hay đt gì cho mình nếu mình k chủ động nt,đt. Nhìu lúc tức, cứ lặng im mấy ngày, hắn ta cũng lặng im lun. Mình thì làm theo ca kíp, k p CN,T7 nào cũng rảnh vậy mà hắn ta vẫn thế đấy, k thay đổi đâu. Do tính cách mỗi người thui. Bạn cảm thấy chấp nhận đc thì bạn nên theo lời khuyên của mấy anh chị ở trên. Còn nếu bạn là ng thích tình cảm, k chấp nhận đc thì nên suy nghĩ lại.
    • 34 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

ny e ko đến mức lạnh lùng như vây nhưng ham vui.sẵn lòng hủy hẹn để đi với bạn bè.gia đình thì ko noi.nhưng bạn bè thì luôn hơn ny rồi.đàn ông ai cũng vậy.chỉ khổ con gái thik tc lại hay suy nghĩ nên nghi ngờ
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người nhiều.
    Người yêu bạn cũng giống bạn của mình, lúc nào cũng nói bận, lúc nào cũng là công việc, chỉ có được là tối nào cũng nhắn tin cho mình. 1 tuần mình cũng gặp được có 1 lần thôi. Mà bạn của mình cực khô khan, chẳng biết nói mấy lời lãng mạn hay gì cả, chẳng biết nói iu hay nhớ.
    Mình giận dỗi rồi khóc lóc mà cũng vậy à, mình đã nói rất nhiều lần nhưng ko bao giờ thay đổi đc 1 người đâu, nhất là con trai. Nhiều lúc mình mệt mỏi lắm, cố gắng thông cảm và hiểu nhưng nhiều lúc mình ko chịu được.
    Mình mới nói là sẽ trả tự do cho anh ấy vì mình cảm thấy mình ko thể chịu đựng được. Anh nghe vậy cũng chẳng nói gì, chỉ nói là vẫn còn iu mình nhưng nếu mình muốn vậy thì anh ko ép. Anh nói là vẫn iu mình, ko muốn xa nhau nhưng anh ko thay đổi được. Vậy đó, chán lắm bạn, mình đang ko biết có nên cho cả 2 cơ hội nữa ko.
    Mình thấy chuyện của bạn giống mình nên cũng chẳng biết khuyên bạn thế nào cả, nhưng nếu bạn cảm thấy ko thể chấp nhận được thì tiếp tục quen vậy thôi à, bạn đừng hy vọng thay đổi anh ấy. Còn ko thì chia tay sớm bớt đau khổ, bạn chắc cũng còn trẻ, bằng tuổi mình, mình ko có ý nói lời chia rẽ nhưng mình cảm thấy vậy, vì mình sống rất tình cảm nên ghét sự lạnh lùng dửng dưng lắm.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tiger_Queen Xem bài viết
    Mẫu người đàn ông mà chị nói giống người iu em quá, người iu em nói thằng công việc quan trọng hơn em. Em cũng đã thẳng thắn nói anh hiểu, ko biết anh có hiểu ko mà cũng vậy, ko có gì thay đổi. Ko phải em ko hiểu công việc của anh nhưng em chỉ muốn anh quan tâm em nhiều hơn 1 tí thôi, mà ko được. Có lẽ chia tay là cách tốt nhất phải ko chị?
    • 88 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Theo em nghĩ không phải là không lãng mạn hay quá lạnh lùng đâu. Vấn đề là người ta nhiều lúc khó để thể hiện tình cảm ra thôi.
    Yêu những người như thế thì có thể là không thích, nhưng những người như thế thích hợp để làm 1 ông chồng tốt đấy.
    Vấn đề là chị có chấp nhận như thế không thôi:Smiling:
    • 978 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

thật ra như vậy cũng hay mà, mình có thời gian quan tâm đến gia đình mình, bạn bè, sự nghiệp học hành công việc của mình nhiều hơn, đừng nghĩ đến anh ấy nhiều quá, đàn ông cũng chỉ nên là 1 phần của cuộc đời thôi, ko phải là tất cả đâu.
    • 199 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babacon Xem bài viết
    Mẫu người đàn ông mà chị nói giống người iu em quá, người iu em nói thằng công việc quan trọng hơn em. Em cũng đã thẳng thắn nói anh hiểu, ko biết anh có hiểu ko mà cũng vậy, ko có gì thay đổi. Ko phải em ko hiểu công việc của anh nhưng em chỉ muốn anh quan tâm em nhiều hơn 1 tí thôi, mà ko được. Có lẽ chia tay là cách tốt nhất phải ko chị?
    Chị nói rồi nếu các em là người sống tình cảm, rồi còn pha chút lãng mạn nữa thì sẽ không phù hợp với người đàn ông có tính cách như vậy đâu. Vì lúc nào các em cũng cần tình cảm theo kiểu quan tâm rất chi tiết, còn họ thì chả bao giờ để ý tới cái chi tiết đó nên sẽ nhiều lúc cảm thấy bị tổn thương (mà với họ thì luôn suy nghĩ là chả có gì nặng nề thế đâu - toàn do đàn bà chúng ta làm chuyện thêm rắc rối - họ nghĩ thế đấy). Nên đã yêu thì phải biết chấp nhận và phải có cả chịu nhịn, chịu thiệt về mình thì mới duy trì được mối quan hệ. Chứ nếu không kiểu gì cũng rạn nứt vì hai tính cách khác nhau. Đàn ông họ nghĩ họ quan tâm mình theo kiểu "vĩ mô" còn đàn bà thì lại mong chờ được quan tâm theo kiểu "vi mô" (như là nhắn tin, gọi điện, hỏi thăm, quà tặng, và nhớ các ngày lễ ý..). Chị nói đại khái vậy cho dễ hiểu.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tiger_Queen; 24/08/2009 vào lúc 10:24 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 100 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BăngNguyệt Xem bài viết
    Bạn à, tôi thành thật khuyên bạn nếu như ko thích nghi đc với tính cách của anh ta, cũng như tính cách ấy làm bạn khó chịu, thì bạn nên tìm cho mình hướng đi riêng bạn nhé. Còn nếu như có thể chấp nhận, bạn chỉ cần đối xử với nhau 1 cách chân tình.
    đồng ý với ý kiến bạn này, nếu bạn thấy quá mệt mỏi thì nên chuyển hướng thôi
    • 81 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người nhiều.
    Sao biết là anh ấy yêu bạn?
    Nói được - Làm được.
    • 53 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Người mình yêu 25t:Angel: thôi nhưng cũng như vậy.Bạn bè quan trọng hơn người yêu, kô màu mè, lạnh lùng và hờ hững,sống nghiêm túc, giống như theo đạo nho, :Angel: chẵng biết yêu là gì, mình cũng không biết là :Angel: có yêu mình kô vì thái độ như vậy.
    Có lẽ đó là bãn tính của mỗi người không sửa được đâu.

Tưởng tượng nếu có 1 ông chồng như vậy:Thinking:

Mặt Lợi:
    Được tự do, không bị quản lý chặt chẽ:Smug:
    Không sợ chồng ngọai tình:Battin ey:
    ...

Mặt Hại:
    Không được quan tâm (ốm đạu , sinh đẻ tự lo đi nhá...)
    Chồng khô khan hay bị bất lực sớm lắm (cái này nghe đồn:RaisedEye)
    Bạn bè quan trọng hơn vợ
    Bạn bè quan trọng hơng Con cái
    Những việc trong gia đình sẽ do vợ quán xuyến còn chồng chỉ làm kiếm tiền
    Chồng quản lý tiền nong (đàn ông lạnh lùng thường keo kiệt lắm)
    .......

Người ta có câu nói là :" Có chồng mà cũng như không" là như thế đó

Vậy thì lấy chồng để làm gì???

Mình không chấp nhận nổi :Sad:
    Rồi có 1 ngày ...sẽ chia tay khi vẫn còn rất yêu nhau.

Giang sơn dễ đỗi, bạn tính khó dời
    • 173 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người nhiều.
    :Laughing::Laughing::Laughing: bạn này tả người yêu bạn mà mình tưởng là tả chồng mình hồi đầu yêu nhau. Giống y xì luôn. Đến nỗi, sau này cưới nhau xong, mình toàn trêu chồng là em xem phim Hàn nhiều, cứ tưởng tình yêu màu hồng, thế mà anh toàn làm em vỡ mộng, chả có tỏ tình, cầu hôn cũng không nốt.
    Nhưng mà giờ, sau 2 năm yêu, 2 năm cưới, tình hình đã có biến chuyển. Sinh nhật vợ năm nào cũng có hoa và quà, Valentin, ngày cưới, 20-10, 8-3, còn bí mật mua hoa và để trên bàn cho vợ bất ngờ... túm lại là cưới xong còn lãng mãn gấp hàng chục lần yêu, mình còn bất ngờ.
    Nhưng mà vẫn coi công việc là quan trọng nhất , dạo này lại bận rồi, chả mấy khi nói chuyện được với chồng :Crying::Crying::Crying::Crying:
    • 107 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mặt Hại:
    Không được quan tâm (ốm đạu , sinh đẻ tự lo đi nhá...)
    Chồng khô khan hay bị bất lực sớm lắm (cái này nghe đồn)
    Bạn bè quan trọng hơn vợ
    Bạn bè quan trọng hơng Con cái
    Những việc trong gia đình sẽ do vợ quán xuyến còn chồng chỉ làm kiếm tiền
    Chồng quản lý tiền nong (đàn ông lạnh lùng thường keo kiệt lắm)
    .......
    cái nì là sai nhá
    ng yêu em cũng vô tâm nhưhg có nghĩa là ít nói lời yêu đương, đi với bạn nhìu khi k quan tâm mình lắm nhưng khi mình ốm đau j j đó thì quan tâm hết cớ, biết quan tâm đến nhưng chuyện của mình
    nói chung nếu mà kểu k gọi dien k nhan tin thì nên coi lại, ng yeu mình cũng bận rộn nhưng mình kêu nhắn tin, chat chit là xong việc lên liền luôn đó.
    hihi..
    • 79 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Yêu người như thế khổ lắm. Mình cũng như vậy. Anh ấy chẳng biết tặng quà gì đâu nhưng được cái anh ấy cũng quan tâm đến mình. Anh ấy ko có thời gian để nt cho mình mỗi ngày nhưng khi mình buồn anh ấy sẵn sàng nói chuyện với mình hàng tiếng đồng hồ. Mỗi lần gặp nhau thìchẳng bao giờ bọn mình cãi nhau. Anh ấy hay ngắm mình. Bình thường anh ấy là người ít nói nhưng đi với mình anh ấy nói nhiều hơn và hay chọc cười mình. Nhiều khi thấy anh ấy ko lãng mạn thì mình buồn lắm vì mình vốn thuộc tip người khá lãng mạn. Nên nếu như anh ấy ko quan tâm đến bạn như bạn nói thfi có vấn đề đấy. Nhất là khi bạn đã thử lãng mạn với anh ấy mà anh ấy ko đáp lại. Nếu ko hợp tính nhau ngay từ đầu và bạn thấy ko thể chấp nhận thfi 2 người nên đi hai con đường riêng. Vì nếu như ko thể hòa hợp việc này thì sẽ gây cảm giác chán nản kéo dài ở bạn và sớm muộn thì cũng có rạn nứt tình cảm thôi. Chúc bạn sáng suốt để quyết định.
    • 107 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

anh ấy k nt , goi dien thi bạn thử chủ động xem, anh ta k trả lời là có vấn đề
    • 16 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người.
    hì, mình "nói xấu" U nhà mình ở trên kia chắc U đó ở nhà đang hắt hơi liên tục mất
    Uh thì nhiều lúc cũng hơi tủi thân nhưng chẳng bao giờ giận anh ấy lâu được vì U đó bận lắm : làm trong một công ty máy tính khá lớn,nhận làm thêm dự án ngoài, lại còn đi dạy IT buổi tuối nữa. Bọn mình cũng chẳng có thời gian mà đi dạo ý. Tuần gặp nhau một lần tranh thủ thời gian lúc anh ấy tan làm ở công ty, rồi tối anh ấy lại đi dạy. Thấy mình đôi lúc buồn thế anh ấy cũng nói đưa mình đi xem phim, đi chơi xa...nhưng cũng bị trì hoãn liên tục vì không xếp được thời gian :Sad: .
    Mình thì thiên về sống tình cảm, thích quan tâm mọi người từ những điều nhỏ nhặt, lại hay trẻ con nữa nên đôi lúc vừa dỗi anh lại vừa thương anh kinh khủng. ( dỗi vì đôi lúc buồn mà chẳng có anh ở bên )
    Nhưng mình cũng dần "thích nghi" rồi. Ai bảo mình yêu U bận rộn đó :cool: .
    Chỉ là mình muốn nhờ các anh chị lớn, những bạn tiếp xúc nhiều với những U 30 tư vấn cho mình tâm tư tình cảm của U 30 để mình hiểu hơn và "đối phó" với U nhà mình cho U nhà mình cảm thấy được yêu thương nhiều hơn ( chứ U nhà mình toàn "mắng" mình là bày trò trẻ con thôi :"> )
    • 454 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Con trai có cách thể hiện tình cảm riêng của họ. Nếu đã thương nhau thì phải chấp nhận tính cách của nhau dù là xấu hay tốt. Mình nghĩ ngay từ đầu bạn đã biết rằng anh ấy là mẫu người lạnh lùng rồi, nhưng bạn vẫn yêu đấy thôi. Vậy tại sao lúc này ko tiếp tục được nhỉ . U30 đấy có thương bạn hay ko, chính bạn là người hiểu rõ nhất, và muốn tiếp tục hay không , mình nghĩ bạn cũng đã có câu trả lới. Bip
    Lạy Trời lạy Phật cho bé bình an 9 tháng 10 ngày, Nam Mô A Di Đà Phật
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2