TÂM SỰ TÌNH YÊU

Tất tần tật về duyên âm

Đến trả lời mới nhất
  • 45 Lượt chia sẻ
  • 33.8K Lượt đọc
  • 90 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 29 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình được biết có hai loại là tiền duyên ( duyên từ kiếp trước) và duyên âm ( có vong theo) đều gây ảnh hưởng tới sức khoẻ, công việc và đặc biệt là chuyện tình cảm. Cũng đã có những topic tương tự như thế này nhưng muốn tổng hợp lại
    1. Là những dấu hiệu duyên âm
    2. Các địa chỉ cắt duyên âm ( địa điểm, thầy, giá cả, các đồ phải chuẩn bị)
    Bản thân bị phán có duyên âm theo gần năm nay rồi, chả biết thế nào nhưng cứ lo lo. Đi hỏi và tổng hợp qua qua
    1. Bị duyên âm theo biểu hiện bên ngoài là da mặt bị xạm , mắt hay trũng và thâm ( dù ngủ ít hay ngủ nhiều), sắc mặt mệt mỏi không có thần thái và mắt trông hơi dữ
    Trong người cũng mệt mỏi, nóng nóng không yên, nếu có bạn trai thì hay cãi nhau ( nhiều khi toàn tự mình gây chiến rồi cãi nhau ), nói chung như bà cô khó tính...hoặc là lận đận chẳng đi đến đâu, khó khăn,.......
    Nặng hơn, thì đêm thấy have sex với một ai đó ( cái này chị hàng xóm em bị, có ngươờ nhìn thấy mặt, có người thì nhìn thấy mỗi cái chân trắng:Sick và dậy thì rất mệt mỏi

Còn về bản thân em không biết có phải do suy nghĩ không mà từ khi bị phán duyên âm trong lòng thấy sờ sợ , đêm qua thấy nằm mơ không biết có bị bóng đè không , bình thường không sao nhưng tự dưng tối qua nằm ngủ thấy như cái gì nặng đè lên bên hông mình( em nhớ lúc đó nằm nghiêng), một lúc rồi thôi.

Ngoài ra mắt em cũng nhìn hơi mờ mờ ( không biết có phải dấu hiệu không )

Em đã làm lễ cắt duyên âm ( thấy phán phải cưới vợ cho vong nó mới yên)

Nhưng sau khi làm lễ thì lại thấy những hiện tượng trên:Worried:

Lo lắng lắm!!!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8,169 Bài viết

• 9,315 Được cảm ơn

Em thử để dao (đã dùng để cắt thịt sống) và tỏi ở đầu giường xem sao?
    Không nên hoặc tránh những nơi nghĩa trang, chùa...

Cái này ngày xưa có hồi ở một mình một cái nhà to tướng, nhiều phòng... đâm tự nhiên sợ ma... anh bạn fuji khuyên vậy...

Cái chính là tĩnh tâm đi em... đừng nên nghe chỉ 1 người khuyên một số thứ mà lo lắng nhiều quá ảnh hưởng đến bản thân.
    Chúc em vui!
    Mối quan hệ nguy hiểm:
    https://www.facebook.com/pages/M%E1%...96155997174878
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Tìm một con đường
    Tìm một lối đi
    Ngày qua ngày
    Đời nhiều vấn nghi
    Lạc loài niềm tin
    Sống không ngày mai
    Sống quen không ai cần ai
    Cứ vui cho trọn hôm nay............

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nhưng không hiểu sao dạo này em lại có cảm giác bất an, nhiều thứ lúc ngủ không yên, cứ có cái gì lại nghĩ khong phải do vong làm hay không
    • 189 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

• 48 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mình thi không bị phán là có duyên âm hay tiền duyên gì hết, nhưng bà chị mình thì đến khổ vì duyên âm đấy. Đi đến đâu mà gặp các vị sư hoặc các vãi lâu năm trong chùa đều phán có người âm theo nặng lắm. Chị mình cũng đi cắt duyên âm ko dưới 3 lần. Chỗ nào cắt xong cũng bảo là cắt được, ấy thế mà nhiều lần đi chùa lại có vị sư hay vãi nọ nói là vẫn có người âm theo, mãi đến năm 2009 mới cắt được. Mà chiện về duyên âm này nghe li kỳ lắm. Có lần chị mình đi cùng bạn đến một cửa điện, thì con ma đó còn nhập vào bà đồng ở trong điện để tâm sự với chị mình, nào là nhớ nhung, với cả trách chị mình hờ hững với nó, chị mình có một cửa hàng như thế nào và khi ăn cơm rửa bát như thế nào nó cũng nói hết, làm chị mình sợ quá phát khóc. Chị mình cũng làm lễ ở đó nhưng đến thời gian sau đi xem ở một thầy nổi tiếng ở Ninh Bình, thầy lại bảo là chưa cắt được vẫn đang theo. Thầy này còn bảo là chị mình vừa bị tai nạn nhưng thoát chết (nhấn mạnh là do con ma đó định bắt theo). Thế là lại nhờ thầy cắt duyên âm cho, thầy dặn đến lúc 54 tuổi lại về bắt lại con ma đó (thầy nói là con ma này thành tinh nên rất khôn ngoan, chi nhốt được nó đến năm chị mình 54t gì đó), híc. Đến là sợ các bạn à. Giờ thì chị mình ko còn bị theo nữa, nhưng tình duyên vẫn chưa tìm được bến đỗ... Còn mình thì chả có duyên âm theo, nhưng mà ngày trước cũng hay mơ có have sex với ai đó (chắc là hiện tượng sinh lý) còn bây giờ thi ko bị nữa, về da dẻ cũng tái xanh, mắt trũng sâu thâm, luôn thấy mệt mỏi, yêu ai cũng ko bền, cứ thích rùi lại thôi ấy, mà theo bạn bè thì tính tình mình cũng khá tốt... Nên cũng chẳng hiểu làm sao nữa. Đợt rồi đi xem, thầy phán bảo là nên đi cầu duyên thì mọi chuyện sẽ thuận lợi nên cũng đang tích cực đi cầu nè...
    Vì người ta luôn có lý lẽ cho những hành động của
    mình, và có những cú vấp, phải vấp rồi sau đó người
    ta mới biết nó đau thế nào để biết là cần phải
    tránh...
    ------o0o------
    Life is an opportunity, benefit from it.
    Life is beauty, admire it.
    Life is a dream, realize it.
    Life is a challenge, meet it.
    Life is a duty, complete it.
    Life is a game, play it.
    Life is a promise, fulfill it.

Life is sorrow, overcome it.
    Life is a song, sing it.
    Life is a struggle, accept it.
    Life is a tragedy, confront it.

Life is an adventure, dare it.
    Life is luck, make it.
    Life is too precious, do not destroy it.
    Life is life, fight for it.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,483 Bài viết

• 1,748 Được cảm ơn

Hóng các bác.
    Nguyện ước..........sức khỏe.........mãi mãi.
    • 786 Bài viết

• 816 Được cảm ơn

hóng
    • 536 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

trc kia mình là sinh viên cũng có theo bạn bè đi xem bói mấy lần, nhưng đợt đó chưa có thầy bói nào nói mình có duyên âm. Thế là mình cũng yên tâm ngồi chờ tình duyên đến. Nhưng hết anh này đến anh kia tán, nhưng mình cũng chưa có cảm tình. Vẫn yên chí nghĩ thôi ra trường ổn định cvc rồi yêu cũng đc. Ra trường mình cũng có người yêu ngay. mẹ mình vẫn ra chùa làm lễ cắt tiền duyên cho mình (ko biết có thầy bói nào nói với mẹ mình có tiền duyên ko, hay tại mình là gái chữ Đinh nên mẹ cứ cắt cho chắc ăn). sau khi cắt tiền duyên xong mình yên tâm lắm.
    Nhưng mọi ng ạ, mình chia tay người yêu rồi. toàn vì nhưng lý do đâu mà tụi mình cãi nhau, miết rồi cũng chia tay (ko biết có phải có duyên âm theo ko).
    Trước tết vừa rồi mình lại đi xem bói, thầy bói vẫn nói là mình có duyên âm theo. Và tháng giêng vừa rồi mẹ mình lại đưa mình ra chùa cắt tiền duyên lần 2. Ko biết đã cắt đc chưa nữa.
    vào đọc topic này mình cũng hơi lo lắng, nhưng mình lại ko sợ ma, mình khá bạo. thấy mọi người bảo có duyên âm theo thì hay cãi cọ, hục hặc với ng yêu, hay trắc trở. tự nhiên đối chiếu với việc của mình mình lại thấy đúng mới chết chứ. Ôi! lo quá:Sad:
    • 2,847 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

cũng lót dép ngồi hóng :Smiling:
    • 1,300 Bài viết

• 992 Được cảm ơn

Tớ 31t hơn, ko chồng ko con ko người yêu, mắt cũng thâm quầng, người luôn mệt mỏi, lúc ngủ RẤT hay bị bóng đè. Vậy có phải là dấu hiệu của "duyên âm" ko các bạn? nếu vậy thì nên cắt ở đâu vậy? chỉ giúp tớ với, thank các bạn :Rose:
    • 22 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Được mẹ đưa đi như thế tốt quá :Sad:
    Như mình , mở mồm ra kêu mẹ đưa con đi coi bói hay coi có vong theo gì k là mẹ bảo : mày còn nói nữa tao đưa mày vào viện ngay :Silly:

Oái ăm thế cơ chứ :Nottalkin:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Fallin; 24/03/2011 vào lúc 09:30 PM.
    Ngày mai nhé, ngày mai sẽ lại có mưa.

Người quay lại. Qua màn mưa, cô gái mỉm cười. "Ừ, ngày mai."
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

lót dép hóng,em mới 19 tuổi dương,mẹ đi chùa thấy phán là có bà cô đang giữ em,đại loại là có người âm đi theo,mắt em cũng thâm,hay buồn ngủ,da thì vàng vàng tái tái,đến giờ là ny thứ 3 rồi,mà hay cãi nhau lắm,em suốt ngày muốn chia tay ấy ,nhưng nửa đêm ngủ thì em ít khi mơ lắm,hoặc mơ mà không nhớ,nhưng chưa thấy mơ have sex bao giờ.Mẹ em cũng có dẫn đi cắt tiền duyên rồi,người ta đưa em 2 cái bùa,một cái thì dặn là để dưới gối,một cái thì để ở trong ví(lúc nào cũng phải mang theo) nhưng vẫn lo quá
    • 121 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Hình như ở Chùa Hà cắt duyên đấy, mình cũng đang tính đi cắt duyên
    Cuộc sống cuốn theo thời gian nhưng quá xa lạ, hãy trao anh một chút niềm tin ...!!!
    • 3,097 Bài viết

• 3,020 Được cảm ơn

Thế chắc cũng có duyên âm đồng tính nhỉ? :Thinking:
    Cuộc sống đôi khi khó khăn hơn chúng ta tưởng, nhưng chủ yếu vẫn là niềm vui :Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 437 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Em r1 hay "bị" mơ là have s với ma cái à?

Sợ nhế :Sick:
    • 118 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Sao chỉ toàn các mợ bị thế này !!?? Nói thế ra giống đực thành ma mà lại chung tình đến thế sao !!??
    Every time you masturbate… God kills a kitten. Please, think of the kittens

thật ra ngoài cái "Dont feed the troll" vẫn còn nhiều cách khác để trị ta.. ví dụ như "Kill them with your kindness".. Tiếc thay nhiều người ko thể vượt qua cái hạn hẹp trong suy nghĩ của chính cái tôi tội lỗi của mình.
    Pride, Envy, Wrath, Greed, Sloth, Gluttony, Lust, and ...Hope
    • 3,097 Bài viết

• 3,020 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jzunjzun Xem bài viết
    Em r1 hay "bị" mơ là have s với ma cái à?

Sợ nhế :Sick:
    Luyên thuyên là gặm cụt tai đấy nghe chưa? :Nottalkin:
    Cuộc sống đôi khi khó khăn hơn chúng ta tưởng, nhưng chủ yếu vẫn là niềm vui :Battin ey:
    • 48 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Muathu_80 Xem bài viết
    Tớ 31t hơn, ko chồng ko con ko người yêu, mắt cũng thâm quầng, người luôn mệt mỏi, lúc ngủ RẤT hay bị bóng đè. Vậy có phải là dấu hiệu của "duyên âm" ko các bạn? nếu vậy thì nên cắt ở đâu vậy? chỉ giúp tớ với, thank các bạn :Rose:
    Chị ơi, để biết có phải duyên âm hay tiền duyên thì chị phải đi xem ở một chỗ nào xem chuẩn, rồi mới biết chị à, những dấu hiệu trên cũng có thể do tâm lý hay suy nghĩ hoặc công việc mệt mỏi hay stress. Chỗ ở Ninh Bình mà chị em đi cắt ấy, thầy phán là năm 2010 chị em sẽ lấy chồng, nhưng mà đến 2011 rùi mà có thấy ji đâu. Chị em cũng chán lắm. Gần đây chỗ gần nhà em có một người mới nổi, nghe nói là xem cũng chuẩn và cao tay nên cắt duyên âm giỏi lắm (vì nhiều người cắt xong lấy chồng luôn). Em cũng chưa biết có thật ko, chị em xem ở đó nói là ko còn duyên âm nữa nhưng phải làm lễ se duyên trần, và chị em cũng đang đợi làm lễ. Nếu chị muốn xem thì em chỉ chỗ đó cho.
    Vì người ta luôn có lý lẽ cho những hành động của
    mình, và có những cú vấp, phải vấp rồi sau đó người
    ta mới biết nó đau thế nào để biết là cần phải
    tránh...
    ------o0o------
    Life is an opportunity, benefit from it.
    Life is beauty, admire it.
    Life is a dream, realize it.
    Life is a challenge, meet it.
    Life is a duty, complete it.
    Life is a game, play it.
    Life is a promise, fulfill it.

Life is sorrow, overcome it.
    Life is a song, sing it.
    Life is a struggle, accept it.
    Life is a tragedy, confront it.

Life is an adventure, dare it.
    Life is luck, make it.
    Life is too precious, do not destroy it.
    Life is life, fight for it.
    • 1,217 Bài viết

• 1,324 Được cảm ơn

Đọc bài các chị mà em sởn hết da gà, nhất là bài đầu tiên của chị cocacola86.
    Em chả xem bói toán gì hết, sợ lắm, con bạn em kêu nó đi xem bói cũng bị kêu là có duyên âm, nghe phán xong chỉ tổ chuốc lo vào người.
    Em đây này, trước da cũng xám xịt, mắt thì thâm quầng (dù ngủ nhiều hay ngủ ít), chưa kể lại còn hay bị đau hông. Mẹ em còn bảo, sao con gái gì mà lại có cái da xám thế kia, mắt mũi làm sao mà cứ quầng hết cả ra. Có đắp mặt hay uống thuốc Bắc cũng chỉ đỡ ra 1 tí, chả tác dụng gì. Ôi dào, học xong, tốt nghiệp đi làm, chả phải học bài, bớt chat chit điện tử, ngủ từ 9h, bôi thêm cháu cao bí đao với lô hội, chiều thì đi bộ thể dục, mà đặc biệt là ngủ sớm í chứ trước em cũng đi bộ ầm ầm. Đấy, da trắng lên rồi, mắt hết quầng rồi, tỉ năm rồi không thấy kêu đau hông, hờ hờ. Sống vô tư cho đời thoải mái.
    Nhưng nếu có cái gọi là duyên âm và duyên từ kiếp trước thật (thực ra thì em có nghe bạn kể vài trường hợp rồi, nhưng vừa sợ lại vừa khó tin, vì toàn người nọ kể cho người kia) thì chắc cũng chỉ có lên chùa nhờ các chị nhỉ, chứ các thầy, cũng phải tìm thầy tốt, có tiếng 1 tí, chứ không lại tiền mất, tật mang. Haizzz.
    • 1,217 Bài viết

• 1,324 Được cảm ơn

Với cả, em thấy, chưa có người yêu là vì mình chưa tích cực làm quen tìm hiểu, chưa gặp được người thực sự yêu thương và hiểu con người mình. Trong tư tưởng lúc nào cũng bị ám thì làm sao mà tươi tỉnh lên được, thì gặp ai chả thấy khó chịu, gây sự chứ nói gì người yêu, mà tư tưởng không thoải mái thì da nó cũng chả tươi sáng được, ngủ không yên thì mắt nào sáng đẹp cho nổi. Phải có yêu, có hiểu thì mới cưới được chứ, chứ bốc được anh nào vừa gặp đòi cưới ngay, có mà dở hơi. Dù có bị duyên âm thật, thì cũng phải cố tư tưởng thoái mái, tin là sớm muộn cũng cắt được thì mới vui vẻ mà sống được chứ, hay là không điều khiển được suy nghĩ, cảm xúc của mình nữa. Em chưa biết nên có ý kiến như vậy thôi, các chị chém nhẹ tay :P
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5