TÂM SỰ TÌNH YÊU

Tại sao con trai Tây thích con gái Việt?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 22.3K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 5/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 7
    • 2,814 Bài viết

• 5,519 Được cảm ơn

Hồi trước lúc còn trẻ mình cũng nghĩ đàn ông phương Tây thích phụ nữ Việt vì họ đảm đang, chịu thương chịu khó hơn phụ nữ nước ngoài. Nhưng thực ra ko phải đâu. Phụ nữ phương tây khi có gia đình họ còn đảm hơn gấp nhiều lần phụ nữ VN nữa. Ở VN thì còn có cha mẹ 2 bên nhiều khi giúp đỡ chăm con, nhà cửa, chứ ở đây phụ nữ làm hết tất tần tật, chẳng có mẹ chồng hay mẹ ruột nào giúp cả. Có chăng là thỉnh thoảng giúp trông cháu 1 lát rồi thôi, hoặc giúp vài ngày tạm thời khi 2 vc có việc. Còn lại thì từ chợ búa, cơm nước, etc đều cho vợ tự lo, với sự giúp đỡ của chồng (nhưng vợ vẫn là người chủ yếu lo toan trong gd).

Còn về vấn đề phụ nữ VN 'nhẫn nhịn' hơn thì cũng ko hẳn. Theo mình thấy (từ các cặp mình quen biết, cả 2 vc đều là người bản xứ) thì phụ nữ ở đâu cũng giống nhau ở 1 điểm. Đó là rất mềm yếu và khi tình yêu dành cho chồng vẫn nhiều thì họ ko ngại cho cả 2 thêm 1 cơ hội. Tất nhiên là ko nói tới chuyện chồng liên tục lừa dối vợ và ko coi vợ ra gì thì ai mà chịu nổi.

Mình cho rằng đàn ông nước ngoài thích phụ nữ Việt nói riêng và châu á nói chung chỉ có 1 lý do duy nhất thôi. Đó là những nét đặc trưng vẻ ngoài của phụ nữ châu á. Mình đang nói đến chuyện thích và cuốn hút ban đầu thôi, chứ ko bàn sâu về yêu và lấy nhau. Người nước ngoài theo mình thấy cũng có thể chia ra làm 2 nhóm, y hệt người Việt thôi. 1 nhóm thấy thích con gái Á và theo thẩm mỹ của họ thì con gái Á đẹp. Nhóm còn lại thì ko đặc biệt quan tâm đến con gái Á hay Phi gì, và nhóm này thường có xu hướng thích người cùng bản xứ thôi. Cho nên đó là lý do tại sao nhiều người đàn ông phuong Tây có vợ châu á, trong khi 1 số khác thì chỉ prefer phụ nữ bản xứ hay da trắng nói chung (cùng chủng tộc).

Đó là mình chỉ đang nói đến chuyện thích hay ko thích trên khía cạnh thẩm mỹ hay sự ưu tiên cá nhân của họ. Còn nếu vì lý do dễ dãi, dễ lên giường, etc thì ko chỉ có con gái VN là dễ dãi, là thích Tây, là thích USD, etc (theo ý kiến của 1 số bạn), vì con gái Đông Âu, châu Phi cũng y hệt thôi. Và nếu chỉ vì lý do này mà cho là đàn ông tây thích con gái Việt thì họ thích ko chỉ gái Việt nhé, mà tất tần tật những ai sẵn sàng open her legs và dâng dễ dàng. Những người này thì phụ nữ Việt, Thái, Philippines, Nga, Uganda, etc là sở thích của họ. Nói cách khác là đàn ông dạng này ko khác gì 'ăn tạp', ở đâu có free pussy thì họ thích thôi.

Đàn ông phương tây họ ko phân biệt duoc đâu là con gái Việt, đâu là Thái hay Tàu hay Philippines vì với họ, người châu á ai cũng giống như ai mà.

Quên nhắn em chủ topic, nếu em cũng thích anh ấy thì cứ tiến lên. Cứ là chính mình thôi, thích gì hay ko thích gì thì nói thẳng cho người ta biết, nếu anh ấy thực sự thích em và muốn xây dựng mối quan hệ lâu dài thì sẽ chấp nhận hết. Chị nói thật đó. Ví dụ như nếu em ko sẵn sàng hôn ngay lần đầu hẹn hò, hay khi anh ấy tỏ ý muốn xx mà em thì muốn giữ hoặc muốn chờ lâu hơn thì cứ nói. Nếu nghiêm túc thì anh ấy chẳng ngại chờ, còn chỉ vì thế mà chia tay thì em cũng lấy làm mừng. Vì người ta yêu nhau đâu chỉ vì cái đó
    Chỉnh sửa lần cuối bởi midan; 05/06/2011 vào lúc 12:34 AM.
    • 360 Bài viết

• 405 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Ohla_ Xem bài viết
    Gái phillipine thì mình không biết vì chưa có cơ hội gặp mặt. Mờ ở đâu cũng có người này người kia chứ, như anh mình kể thì thấy khá thật thà (các bác đừng cho em sính ngoại mà tội). Tại thấy chàng ta cũng kể bên đó nghèo lắm nên mới phải sang VN làm việc, hàng tháng phải gửi tiền về trợ cấp cho gia đình.

Nói chung dù có tốt thì mình cũng không ưa người yêu/ chồng là người ngoại quốc
    Công việc của mình là KD & KSTT , mình thì có nhiều cơ hội gặp dân phillipines , cả trai lẫn gái . Hầu hết đều tha phương đến xứ khác để làm ăn , làm giáo viên , chơi ban nhạc trong các quán Bar ... Và đều nói là kiếm tiền để lo cho gia đình bên Phillipines . Nhưng tính nết của những người đó , theo quan sát của mình thì họ không tốt lành gì đâu , họ xem thường dân mình lắm , và hay vụ lợi hơn , không thật sự thân thiện như mình nghĩ .

Bạn nói đúng phần nào , ở đâu cũng có người này người kia . Không giấu gì , thật ra chồng mình là người Pháp , mặc dù trước đây mình rủa Pháp dữ lắm . Nào là người Pháp hút thuốc nhiều - mắc gớm , người Pháp da màu nhiều , Pháp áp bức dân mình , người Pháp keo kiệt bủn xỉn , nhỏ nhen đê tiện , nhiều thằng Pháp ngu tiếng Anh , Pháp chảnh chẹ , Pháp khó tin cậy , ... mà sao dân Pháp trong cộng đồng Tây ở VN mình nhiều thế ???

Ngày mình nhận lời cầu hôn , có lẽ cũng chưa tin vào duyên số nữa , nhưng vẫn vui vẻ chấp nhận vì chàng chẳng bao giờ hút thuốc , là người gốc Pháp trắng , cao ráo , không thích chiến tranh , yêu hòa bình , vui vẻ , rộng rãi , bản lĩnh , xem vợ là số một , nói được nhiều thứ tiếng rất giỏi , luôn tin tưởng vợ , biết bảo vệ chăm sóc vợ yêu . Từ ngày lấy nhau , mình chưa hề phàn nàn gì cả . Mình tin tưởng chồng , nhưng không có nghĩa là phải thay đổi về cái nhìn thực tế đối với nước Pháp .

Duyên số là thế , nhưng mình chưa bao giờ xem thường trai Việt đâu . mình yêu quí dân tộc mình lắm ( tụi người nước ngoài mà xúc phạm là em chửi thẳng vào mặt chúng nó đấy ) . Con trai Việt bây giờ tiến bộ , học hỏi , tài năng , bản lĩnh , có tầm nhìn hơn khối người thế hệ trước đây . Đôi lứa cứ đến với nhau bằng tình yêu chân chính thì chẳng bao giờ là xấu cả . Nói thì khó , thử tìm hiểu đi rồi mới bắt đầu biết được .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi superspy; 05/06/2011 vào lúc 01:25 AM.
    Merci de comprendre :LoveStruc:

con ơi, mẹ yêu con nhiều lắm :Kiss:
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,185 Bài viết

• 951 Được cảm ơn

Khi thật sự thích 1 ai đó hay 1 thứ gì đó thì đơn giản chỉ là cảm thấy thích thôi, chắc không có nhiều lý do :Smiling:
    • 1,029 Bài viết

• 1,985 Được cảm ơn

Chỉ có Tây balo thì mới phải cảnh giác thôi, còn nếu ông nào có công ăn việc làm đàng hoàng và thực sự yêu quý VN muốn ở lại VN thì không phải ai cũng đáng dè chừng đâu em phubaba ạ (kkk, giờ biết tuổi em rồi nên hạ xuống làm em không cho làm bạn nữa, - em kém chị 5 tuổi nếu em bằng tuổi bạn gì barcaman bên top zai lương 2 triệu nhá)
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phubaba Xem bài viết
    @ Chủ top: Mình thấy vs thằng Tây nó cưới con vợ người gốc Việt nhưng đang ở bên Tây thì chuyện hp là bt, nhưng vs một thằng về VN làm và quen một e VN thì bạn cũng nên dè chừng.
    DANH SÁCH NHÀ DÂU TÂY

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,029 Bài viết

• 1,985 Được cảm ơn

Bạn này nói đúng này. Đối với những người có học thì họ sẽ biết tôn trọng phụ nữ. Mà thường thì đàn ông họ sẽ đối xử với phụ nữ đúng theo cái value mà người phụ nữ đó thể hiện. Nếu bạn là người con gái tốt, luôn cư xử đúng mực thì dù đàn ông có muốn làm gì đó không tốt họ cũng phải tôn trọng bạn, còn đối với những kẻ xấu thấy không sơ múi gì được từ bạn thì họ sẽ tìm cách mà chạy cho nhanh để tìm đối tượng khác thôi.

Mình đưa ra một ví dụ về một anh bạn da trắng của mình trước kia (chỉ là bạn thôi nhé). Mình thì luôn có quan niệm nếu đã coi nhau là bạn thì đi cafe, xem phim hay gặp gỡ nhau tán róc là bình thường, kể cả nếu họ mời về nhà thì mĩnh cũng ok theo đúng nghĩa một người bạn (các bạn đừng có hiểu nhầm cái ý về nhà này của mình nha). Nhưng có lẽ đàn ông không nghĩ thế (hoặc ít ra là anh bạn mình không nghĩ thế)

Lần đầu tiên về nhà ông ý chơi, ngồi chơi một lúc....
    zai: Tao hôn mày được không?
    gái: không
    zai: tại sao?
    gái: tao không phải bạn gái của mày, mà tao thì chỉ hôn bf của tao thôi, không hôn bạn.
    zai: nhưng người Đức bọn tao có hôn bạn (zai này người đức)
    gái: nhưng tao là người VN, tao có nguyên tắc sống rõ ràng, tao không làm thế
    zai: Tao với mày nên chia sẻ nền văn hóa (mình phì cười vì câu này, mình thích zai này vì rất thông minh và hài hước trong cách nói chuyện)
    gái: không được, tao là con gái VN tao không làm thế. Tao mà hôn mày thì tao sẽ không kiểm soát được sau đó sẽ xảy ra chuyện gì, nên tao sẽ không bao giờ cho mày hôn.
    ......
    Làm bạn với nhau một thời gian, zai Đức đó bảo với mình là: mày là người con gái tốt, thế nên tao với mày không nên gặp nhau nữa nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi midan Xem bài viết
    Hồi trước lúc còn trẻ mình cũng nghĩ đàn ông phương Tây thích phụ nữ Việt vì họ đảm đang, chịu thương chịu khó hơn phụ nữ nước ngoài. Nhưng thực ra ko phải đâu. Phụ nữ phương tây khi có gia đình họ còn đảm hơn gấp nhiều lần phụ nữ VN nữa. Ở VN thì còn có cha mẹ 2 bên nhiều khi giúp đỡ chăm con, nhà cửa, chứ ở đây phụ nữ làm hết tất tần tật, chẳng có mẹ chồng hay mẹ ruột nào giúp cả. Có chăng là thỉnh thoảng giúp trông cháu 1 lát rồi thôi, hoặc giúp vài ngày tạm thời khi 2 vc có việc. Còn lại thì từ chợ búa, cơm nước, etc đều cho vợ tự lo, với sự giúp đỡ của chồng (nhưng vợ vẫn là người chủ yếu lo toan trong gd).

Còn về vấn đề phụ nữ VN 'nhẫn nhịn' hơn thì cũng ko hẳn. Theo mình thấy (từ các cặp mình quen biết, cả 2 vc đều là người bản xứ) thì phụ nữ ở đâu cũng giống nhau ở 1 điểm. Đó là rất mềm yếu và khi tình yêu dành cho chồng vẫn nhiều thì họ ko ngại cho cả 2 thêm 1 cơ hội. Tất nhiên là ko nói tới chuyện chồng liên tục lừa dối vợ và ko coi vợ ra gì thì ai mà chịu nổi.

Mình cho rằng đàn ông nước ngoài thích phụ nữ Việt nói riêng và châu á nói chung chỉ có 1 lý do duy nhất thôi. Đó là những nét đặc trưng vẻ ngoài của phụ nữ châu á. Mình đang nói đến chuyện thích và cuốn hút ban đầu thôi, chứ ko bàn sâu về yêu và lấy nhau. Người nước ngoài theo mình thấy cũng có thể chia ra làm 2 nhóm, y hệt người Việt thôi. 1 nhóm thấy thích con gái Á và theo thẩm mỹ của họ thì con gái Á đẹp. Nhóm còn lại thì ko đặc biệt quan tâm đến con gái Á hay Phi gì, và nhóm này thường có xu hướng thích người cùng bản xứ thôi. Cho nên đó là lý do tại sao nhiều người đàn ông phuong Tây có vợ châu á, trong khi 1 số khác thì chỉ prefer phụ nữ bản xứ hay da trắng nói chung (cùng chủng tộc).

Đó là mình chỉ đang nói đến chuyện thích hay ko thích trên khía cạnh thẩm mỹ hay sự ưu tiên cá nhân của họ. Còn nếu vì lý do dễ dãi, dễ lên giường, etc thì ko chỉ có con gái VN là dễ dãi, là thích Tây, là thích USD, etc (theo ý kiến của 1 số bạn), vì con gái Đông Âu, châu Phi cũng y hệt thôi. Và nếu chỉ vì lý do này mà cho là đàn ông tây thích con gái Việt thì họ thích ko chỉ gái Việt nhé, mà tất tần tật những ai sẵn sàng open her legs và dâng dễ dàng. Những người này thì phụ nữ Việt, Thái, Philippines, Nga, Uganda, etc là sở thích của họ. Nói cách khác là đàn ông dạng này ko khác gì 'ăn tạp', ở đâu có free pussy thì họ thích thôi.

Đàn ông phương tây họ ko phân biệt duoc đâu là con gái Việt, đâu là Thái hay Tàu hay Philippines vì với họ, người châu á ai cũng giống như ai mà.

Quên nhắn em chủ topic, nếu em cũng thích anh ấy thì cứ tiến lên. Cứ là chính mình thôi, thích gì hay ko thích gì thì nói thẳng cho người ta biết, nếu anh ấy thực sự thích em và muốn xây dựng mối quan hệ lâu dài thì sẽ chấp nhận hết. Chị nói thật đó. Ví dụ như nếu em ko sẵn sàng hôn ngay lần đầu hẹn hò, hay khi anh ấy tỏ ý muốn xx mà em thì muốn giữ hoặc muốn chờ lâu hơn thì cứ nói. Nếu nghiêm túc thì anh ấy chẳng ngại chờ, còn chỉ vì thế mà chia tay thì em cũng lấy làm mừng. Vì người ta yêu nhau đâu chỉ vì cái đó
    DANH SÁCH NHÀ DÂU TÂY

7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 103 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Môi trg` làm việc của mình cũng txuc nhiều với Tây nhưng vs bọn nó thì nên chỉ giữ mức độ cv thôi, mình nghĩ thế. Tất nhiên ở đâu cũng có ng tôt ng xấu, nhưng cách sống của nó vs mình khác nhau quá nhiều, nhất là chuyện XXX. Cũng tùy ở suy nghĩ và quan điểm của mỗi ng`, nếu bạn chủ top có cảm tình thì cứ đi ăn kem vs nó cũng chẳng sao, nhưng phải cẩn thận đấy vì nếu nó đã " mơi" thì khó cưỡng lắm, bủn rủn chân tay là chết đấy. lúc ấy chẳng biết đg` nào mà lần đâu:Smiling:
    • 999 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi violetDiary87 Xem bài viết
    Các anh chị cho em lời khuyên với, hiện tại em đang phân vân lắm. Em tốt nghiệp rồi đi làm, nhưng em vẫn chưa quen bạn trai bao giờ. Mẹ em cũng phong kiến lắm, mẹ em nói phải học xong đại học rồi mới được phép có người yêu. Ba em mất rồi nên em không muốn mẹ em phải lo lắng vì em, với lại em cũng nghĩ là em còn bé nên cũng chưa bao giờ đồng ý hẹn hò đi chơi riêng với ai hết. Hồi cấp 3 với đại học cũng có mến mến mấy người, nhưng mà chỉ là thích theo kiểu trong sáng chứ không có yêu đương gì hết.

Em đi làm, có một anh kia người Mỹ làm cùng thích em, mới đầu em cũng thấy anh này hay hay, mà anh đó thể hiện tình cảm tự do lắm nên em thấy sợ. Có lần anh đó dạy tiếng Anh cho nhân viên, anh đó viết "I'm falling in love with a beutiful girl named + tên em". Thỉnh thoảng quay lại thấy anh đó nhìn em, tự nhiên sau lần đó gặp lại em cứ thấy ngại ngại sao đó, em cũng không biết nữa. Em có nên đồng ý đi ăn kem với anh đó không? Em không chắc là em có thích ảnh không nữa, với lại trước giờ em chưa có hẹn hò với ai bao giờ, mọi người cho em lời khuyên với. Cảm ơn mọi người nhiều.
    Thật khó cho chị vì chưa hẹn hò bao giờ nên dễ bị xúc động, mà nghe cái vụ đi ăn kem cứ như là chuyện tình cấp hồi đi học ý. Vậy thôi chứ em nghĩ cứ đi, phải cọ xát để có kinh nghiệm chứ. Nhưng phải thật chậm, từ từ tìm hiểu thôi, và đặc biệt nên cẩn trọng khi phát ra tín hiệu vì zai Tây suy nghĩ khác zai Việt, tcam mình ra sao thì bộc lộ vậy( thích hay ko thích, muốn làm bạn bè bình thường hay xa hơn) để ng` ta ko hiểu nhầm.
    • 373 Bài viết

• 693 Được cảm ơn

Giai Tây mà đã yêu (ở đây là viết lên bảng là "fall in love") thì khác hẳn là chỉ thích thích bình thường thôi. Mà họ yêu tâm hồn và cá tính của bạn chứ không hẳn là vì ngoại hình của bạn không thôi đâu, nếu chỉ thích không thôi thì họ sẽ nói rõ. Bạn nên viết email giải thích rõ ràng cho anh ấy khỏi hiểu lầm là văn hóa của Việt Nam là rụt rè, e lệ chứ không tiến nhanh và thẳng thắn như văn hóa Mỹ, để cho anh ấy khỏi hiểu lầm là bạn không chú ý đến anh ấy. Nói chung là người Tây Âu và người Bắc Mỹ rất tôn trọng văn hóa nước khác nên họ sẽ chiều theo ý bạn thôi, ko làm gì khiến bạn shock đâu, miễn là phải rõ ràng, thẳng thắn.
    Còn về vấn đề tại sao trai Tây thích gái Việt thì mình thấy thế này: không phải tất cả trai Tây đều thích gái Việt, người nào thích là do gu của họ nó như vậy, đừng nghĩ là con gái Việt có gì hơn con gái các nước khác.
    Anthony Bourdain nói người Việt Nam racist, cái này quả là đúng!
    • 2,842 Bài viết

• 4,287 Được cảm ơn

yeap! đồng ý vs PTlinh cái chuỵen người Việt racist. Mà em ghét ai nói rằng, chỉ có gái đen bẩn xấu mới lấy zai Tây, xong đến khi sang đây mới thấy hầu hết bọn Tây ( bọn kon gái ý) chúng nó đánh giá gái Asian là: ugly, nerd, dirty yellow skin, slant eyes... và trai Tây lấy gái Asian vì ko đủ trình lấy chúng nó, => ghét bọn gái Tây nói kiểu này cũng như trai Việt nói chỉ có gái xấu, ko lấy được chồng Việt mới lấy trai Tây.
    Laughing is the best medicine. But if you're laughing for no reason, you need medicine
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tự tin với tuổi 37

Mình năm nay bước sang tuổi 37. Ở tuổi này làn da của mình đã bắt đầu lão hóa. Để giữ tuổi thanh...

• bị trúng độc thuốc kích dục và cách chữa?

Người iu của em từng bị bạn cho uống thuốc kích dục, nhưng vì ko biết cách nên đã tự mình dùng khí...

• Em thích anh onedayIwilldie

Nội dung chỉ có thế thôi ạ.Qua việc theo dõi các bài viết của anh ấy, em rất ngưỡng mộ anh ấy nên...

• Con trai có thích con gái cầm cưa không? và nên cưa thế nào để trai không hoảng sợ

Em đã có tình cảm với 1 người, thực sự người đó làm trái tim em rung động, với e , anh ấy khác với tất cả với những người đàn ông khác ở bên cạnh em. Em không có ý để so sánh, chỉ biết cảm thấy mình nhớ , muốn , rất muốn gặp người ta.Và khi nói chuyện với người ấy, em được là chính bản thân em cả...

• Tại sao con trai lại thích bắt cá như thế ?

Huhu. Hiện e đang lâm vào tình cảnh rất khó khăn . E hiện đag sống ở Mỹ còn BF e thì ở VN . E vừa wa Mỹ chưa đc 1 tuần . Trước lúc đi thì e có hứa sẽ way về với BF e , hứa chờ đợi BF e , hứa........ BF e cũng vậy . E iu BF và e thấy a ấy cũng vậy . Mới wa 2-3 ngày đầu thì 2 đứa vẫn liên lạc nhau =...

• 727 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dongsongxanh2007 Xem bài viết
    yeap! đồng ý vs PTlinh cái chuỵen người Việt racist. Mà em ghét ai nói rằng, chỉ có gái đen bẩn xấu mới lấy zai Tây, xong đến khi sang đây mới thấy hầu hết bọn Tây ( bọn kon gái ý) chúng nó đánh giá gái Asian là: ugly, nerd, dirty yellow skin, slant eyes... và trai Tây lấy gái Asian vì ko đủ trình lấy chúng nó, => ghét bọn gái Tây nói kiểu này cũng như trai Việt nói chỉ có gái xấu, ko lấy được chồng Việt mới lấy trai Tây.
    Em ko biết như thế nào nhưng em thấy mấy bác tây toàn lấy các cô gái việt bé bé, đen đen......Ko phải đó có phải là tiêu chuẩn chọn vợ của tây ko?
    Hạnh phúc nhận về khi ta biết cho đi.
  • Trang 5/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 7