TÂM SỰ TÌNH YÊU

Tại sao con trai Tây thích con gái Việt?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 20.2K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 4/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7
    • 266 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Câu trả lời đơn giản lắm em gái ah!
    Các cụ nhà ta hay nói "Rau lạ, Cá tươi". Rau lạ và cá tươi thì không chỉ tây hay ta mà cả trai lẫn gái đều thích hết.

Việt Nam ta thì lại toàn rau sạch và lạ thì khỏi phải nói hi hi hi. Cả nhà đừng mắng tớ là nói bậy nhé, nhất là chị em phụ nữ.

Mấy thằng Tây nó còn thích rau lạ hơn vì nó có điều kiện hơn, cơ hợi hơn Zai Việt Nam; vì nó có mác tây, nó có vị trí, nó có USD, nó có thể biến gái ta thành Việt kiều yêu nước.

Mấy thằng bạn tây của tôi đây suốt ngày hẹn nhau sang Thái Lan và Việt Nam cặp các em vừa trẻ, vừa đẹp lại không tốn tiền vì nó biết được cái gì mà các chị/em Việt ta cần. Đơn giản vì bọn tây nó đi đâu cũng tìm hiểu và ghi chép đầy đủ hết chứ không như dân ta. Ví dụ như giá xe ôm như thế nào nó cũng biết.

Nhiều dịp đi công tác nước ngoài có thằng Đài Loan, Hàn Quốc và thậm chí cả thằng người Malaysia nó hỏi về lý do vì sao mà gái Việt Nam lấy mấy thằng già bên nó và sang nó làm gái....?
    Lúc đó tinh thần dân tộc lên cao nên tự ái cũng lớn nhưng vẫn phải giải thích từ quá khứ đến hiện tại, từ thời chiến tranh đến nay và rồi từ nông thôn ra thành thị. Nhưng vẫn thấy tự ái vì nghèo đi kèm với hèn mà các bác.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 360 Bài viết

• 405 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Ohla_ Xem bài viết
    Mình thấy zai ngoại "hót" còn hay hơn các anh zai Việt ấy chứ. Trường mình ngày trước có 1 anh người Philipinne, lúc nào gặp mình cũng khen mình xinh, dễ thương (dù thật lòng là hình thức của mình hết sức bình thường) rồi rủ đi cà phê, cà phiếc ...

Sau này mình mới biết chàng ta có 1 cô bồ rất xinh ở SG - chính chàng ta cũng thừa nhận cô kia đến với chàng cũng vì tiền :Sick:. Thế nên với các zai ngoại khi họ đối xử tốt với mình thì cũng chưa chắc họ có tình cảm gì. Cẩn thận vẫn hơn !

P/s : Dù gì thì mình vẫn thích yêu và lấy zai Việt hơn :Smiling:
    zai phillipines xấu tính gấp 100 lần so với trai Việt . Con trai con gái chúng đều nói tiếng Anh rất giỏi , được học TA ở trường lớp vì cùng tiếng TBN có nhiều từ gốc chung của mẹ chữ la-tinh mà ra . Vào các diễn đàn mà mấy nàng filipines cứ tỏ vẻ truyền thống ( mà thật ra tụi nó dzê như dữ lắm , cứ lăm le con trai Tây , ba má chúng thậm chí dạy chúng cách kua Tây cơ - thành nền công nghiệp du lịch sếch từ lâu rồi , hehe ) , nói là mình nghèo này kia , trong khi đó chê con gái Thái sành điệu nhưng nhìn không tự nhiên , ngốc nghếch chả hiểu đời ( trong khi đó tụi Thái có biết tiếng Anh là mấy đâu ) , Ở đó chả lo làm ăn mà cứ bị bệnh tự sướng , bao đời chảnh chẹ mà mình chả hiểu sao TA tụi nó khá tốt mà vẫn nghèo , hờ . Viết về tụi này nữa chắc thành sách luôn đấy , nói chung là không ưa
    Merci de comprendre :LoveStruc:

con ơi, mẹ yêu con nhiều lắm :Kiss:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4,397 Bài viết

• 8,602 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phubaba Xem bài viết
    Top này làm mình nhớ lại hum trc đọc bên mục Gia Đình thì phải,:Thinking:. Có e kia wen vs thằng tây làm phi công ờ VN, mới lần đầu nó hẹn uống cafe ở dưới cái sảnh ks nơi nó ở, uống xong cái nó dắt lên phòng nó xem cho bít, nhỏ này lên đang ngồi chơi thì nó ôm từ phía sau, bắt đầu hôn rất nghệ thuật, sau đó thì nhỏ này cứ đờ người ra, và cả 2 làm rất cuồng nhiệt, những lần gặp sau thì cứ như vậy, giờ nó nói nó chưa love, chỉ like thui, khi nào nó love nó sẽ cưới. Nhỏ này lập topic hỏi các mẹ: "nó k m cưới giờ e phải làm sao".

Vấn đề này tuy khá tế nhụy nhưng mình cũng nên nói cho chủ top hỉu một phần, chẳng có ý xấu gì cả.:Silly:
    Sao anh liên tưởng giống em thế nhỉ? Nhất là sau khi đọc cái comment trước của anh ấy. Anh bảo là ăn kem xong rồi... ấy. Nhưng em gái này chắc ko như em kia chứ. Em kia cũng là trong top tình iu này thôi anh ạ. Nói chung mỗi em 1 tính cách, chả biết đâu mà lần. Đến em là người cổ hủ lạc hậu, ko muốn xxx trước hôn nhân, nhưng vớ phải anh nào mà mình yêu quá thì cũng chả biết đâu đượcrooling:.
    Happy together
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 75 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Nếu chỉ muốn tìm hiểu xem người ta ntn thì em có thể nhận lời đi ăn uống hoặc đi chơi với cậu í đều ok nhưng như 1 số ac nói trên, bản lĩnh của em ntn, có vượt qua được những cám dỗ không. Tốt hơn nhất là nên tránh những nơi nhạy cảm để dễ dẫn đến việc lên giường với nhau.

Việc quen Tây hay Việt thì bản thân em và đối tượng đều phải cố gắng để hiểu và có thể hòa nhập được với nhau. Rất nhiều bạn Tây khi qua VN rất muốn quen gái Việt vì sự dễ dàng của rất nhiều bạn gái V trẻ bây giờ rất thích mác Tây dù có khả năng hay không có khả năng tự lo cho bản thân mình hay nên trong việc này chỉ có em mới đủ bản lĩnh nhìn nhận ra vấn đề.

Đi ăn uống với người ta để tìm hiểu thêm thì chẳng vấn đề gì, chỉ là em thích thì đi, không thì thôi.

Hi vọng em sớm nhận ra được anh í có phải là đối tượng của mình hay không.

Chúc em vui.

• 330 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Qua những anh giai Tây mình từng tiếp xúc thì giai Tây rât ga lăng và dẻo miệng. Nhưng phong cách sống của các anh ý không hợp với mình lắm. Chả biết các anh Tây ấy có thích gái Việt Nam hay không, nhưng cá nhân mình thì không thích giai Tây. :Smiling:

Trích dẫn Nguyên văn bởi nuocmevidai Xem bài viết
    Hị hị. Giai Tây nói riêng và giai ngoại quốc nói chung, rất thích lên giường với gái VN, vì lên giường rất dễ, không như 1 số gái khác trong khu vực.

Mình có chơi với 1 số bạn người nước ngoài, nó bảo sang VN tụi mày chơi gái là sướng nhất. Hotel chỗ nào cũng có, gái VN tụi mày lại thích mác Tây, không bị vấp phải những cái khó khăn như 1 số nước Đông Nam Á khác. Mình cũng chỉ cho tụi nó thêm mấy chiêu, nên nói chung là cũng thấy được nhiều cái vui vui, hehe.
    :Smiling: Anh giai này về hỏi mẹ anh xem có phải là phụ nữ Việt Nam không nhé. Người ta bảo muốn đánh giá một con người cứ nhìn vào bạn bè của người đấy. Nhìn vào là thấy anh loại người này như thế nào, nói chuyện nghe cứ như loại vô học! Nghe bạn nước ngoài nói về con gái của chính đất nước mình đang sống như thế mà còn hùa theo cười được, đúng là không biết viết chữ NHỤC!
    10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 360 Bài viết

• 405 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoakent Xem bài viết
    Câu trả lời đơn giản lắm em gái ah!
    Các cụ nhà ta hay nói "Rau lạ, Cá tươi". Rau lạ và cá tươi thì không chỉ tây hay ta mà cả trai lẫn gái đều thích hết.

Việt Nam ta thì lại toàn rau sạch và lạ thì khỏi phải nói hi hi hi. Cả nhà đừng mắng tớ là nói bậy nhé, nhất là chị em phụ nữ.

Mấy thằng Tây nó còn thích rau lạ hơn vì nó có điều kiện hơn, cơ hợi hơn Zai Việt Nam; vì nó có mác tây, nó có vị trí, nó có USD, nó có thể biến gái ta thành Việt kiều yêu nước.

Mấy thằng bạn tây của tôi đây suốt ngày hẹn nhau sang Thái Lan và Việt Nam cặp các em vừa trẻ, vừa đẹp lại không tốn tiền vì nó biết được cái gì mà các chị/em Việt ta cần. Đơn giản vì bọn tây nó đi đâu cũng tìm hiểu và ghi chép đầy đủ hết chứ không như dân ta. Ví dụ như giá xe ôm như thế nào nó cũng biết.

Nhiều dịp đi công tác nước ngoài có thằng Đài Loan, Hàn Quốc và thậm chí cả thằng người Malaysia nó hỏi về lý do vì sao mà gái Việt Nam lấy mấy thằng già bên nó và sang nó làm gái....?
    Lúc đó tinh thần dân tộc lên cao nên tự ái cũng lớn nhưng vẫn phải giải thích từ quá khứ đến hiện tại, từ thời chiến tranh đến nay và rồi từ nông thôn ra thành thị. Nhưng vẫn thấy tự ái vì nghèo đi kèm với hèn mà các bác.

-> kì sau được dịp , bác cứ trả lời bọn họ là vì gái nước tao đẹp , muốn chơi thì phải trả tiền , muốn danh phận thì cứ cưới một thằng , còn gái nước mày , ngửa ra cho không chưa chắc tao thèm chơi , hê hê .

Em đùa đấy bác ạ , em đi du lịch hay nói chuyện trên web , chằng tha tụi này bao giờ , nhưng có liên quan đến công việc thì bác cứ nhịn đi cho công việc thuận buồm xuôi gió
    Merci de comprendre :LoveStruc:

con ơi, mẹ yêu con nhiều lắm :Kiss:

• 1,053 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Hum bữa đi nhậu vs mấy thằng bạn học, có 1 thằng bạn mình quen vs 1 thằng philipines cũng hay đến quán nhậu, thằng bạn mình mỗi lần đến quán lúc gặp đc nó thì hay nc để nâng cao trình tiếng Anh.

Mình thấy thằng đó nhìn k tin tưởng lắm, nó hỏi bạn mình làm lương bao nhiu, bạn mình trả lời là khoảng 300 usd/tháng, nó cứ giơ tay "good, good". Mình nói thằng bạn mình là thằng này nó cù bất cù bơ nó xl với mày cho vui đấy, 300 mà nó cứ good như vậy thì nó là thằng ruồi, bạn mình k tin (thật sự mình kết bạn k phải chọn bạn giàu, nhưng thằng bạn mình thì ngược lại, nó tưởng thằng này có tiền nên thích làm quen kết bạn). Khoảng hơn 1 tháng sau đã thấy thằng này lên Báo c.a tphcm vì tội lừa đảo.:Laughing:

• 1,053 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

@ Chủ top: Mình thấy vs thằng Tây nó cưới con vợ người gốc Việt nhưng đang ở bên Tây thì chuyện hp là bt, nhưng vs một thằng về VN làm và quen một e VN thì bạn cũng nên dè chừng.

• 1,040 Bài viết

• 810 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi superspy Xem bài viết
    zai phillipines xấu tính gấp 100 lần so với trai Việt . Con trai con gái chúng đều nói tiếng Anh rất giỏi , được học TA ở trường lớp vì cùng tiếng TBN có nhiều từ gốc chung của mẹ chữ la-tinh mà ra . Vào các diễn đàn mà mấy nàng filipines cứ tỏ vẻ truyền thống ( mà thật ra tụi nó dzê như dữ lắm , cứ lăm le con trai Tây , ba má chúng thậm chí dạy chúng cách kua Tây cơ - thành nền công nghiệp du lịch sếch từ lâu rồi , hehe ) , nói là mình nghèo này kia , trong khi đó chê con gái Thái sành điệu nhưng nhìn không tự nhiên , ngốc nghếch chả hiểu đời ( trong khi đó tụi Thái có biết tiếng Anh là mấy đâu ) , Ở đó chả lo làm ăn mà cứ bị bệnh tự sướng , bao đời chảnh chẹ mà mình chả hiểu sao TA tụi nó khá tốt mà vẫn nghèo , hờ . Viết về tụi này nữa chắc thành sách luôn đấy , nói chung là không ưa
    Gái phillipine thì mình không biết vì chưa có cơ hội gặp mặt. Mờ ở đâu cũng có người này người kia chứ, như anh mình kể thì thấy khá thật thà (các bác đừng cho em sính ngoại mà tội). Tại thấy chàng ta cũng kể bên đó nghèo lắm nên mới phải sang VN làm việc, hàng tháng phải gửi tiền về trợ cấp cho gia đình.

Nói chung dù có tốt thì mình cũng không ưa người yêu/ chồng là người ngoại quốc
    Chỉnh sửa lần cuối bởi _Ohla_; 04/06/2011 vào lúc 11:32 PM.

• 47 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

BẠN CỨ NHẬN LỜI ĐI. đI ăn kem thôi chứ có làm j đâu mà phải sợ. Thực ra người mỹ có cách sống rất thoáng nên có lẽ anh tây đó bị thu hút bởi sự kín đáo và nếp sống của dân Vn chăng ^^

• Trang 4/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7