TÂM SỰ TÌNH YÊU

Quan điểm của các bạn về vấn đề tiền bạc trong tình yêu thế nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.63K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 442 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Tình hình là mình thấy có nhiều bạn gái khi yêu, thậm trí là đang còn trong thời gian tán tỉnh mà vòi vĩnh bạn trai, đòi mua hết thứ này đến cái khác, thật không hay tí nào. Kiểu đào mỏ ấy. Yêu nhau đi chơi, đi ăn hoặc xem phim bạn trai trả tiền còn được, đằng này đi mua sắm nhiều thứ cũng bắt bạn trai trả tiền, rồi còn đòi mua cái này cái kia nữa thật là ko nên tí nào. không biết các bạn gái nghĩ thế nào nhỉ?
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 24 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Rõ ràng các bạn nam ấy chấp nhận mà, ko ai ép cả. Chắc chắn các bạn nam ấy cũng cần cái gì khác ở bạn gái ấy nên mới cắn răng chịu chi. Còn nếu thấy không chấp nhận được sao các bạn nam không chịu chia tay đi? Thiếu gì các cô gái hiền lành, đàng hoàng, không bao giờ vòi vĩnh thì lại không được xinh đẹp, nên các bạn nam ấy cũng chẳng bao giờ để mắt tới. Đổi chác thôi. Muốn được cái này thì chịu khó bỏ ra cái khác vậy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 205 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Napal Xem bài viết
    Tình hình là mình thấy có nhiều bạn gái khi yêu, thậm trí là đang còn trong thời gian tán tỉnh mà vòi vĩnh bạn trai, đòi mua hết thứ này đến cái khác, thật không hay tí nào. Kiểu đào mỏ ấy. Yêu nhau đi chơi, đi ăn hoặc xem phim bạn trai trả tiền còn được, đằng này đi mua sắm nhiều thứ cũng bắt bạn trai trả tiền, rồi còn đòi mua cái này cái kia nữa thật là ko nên tí nào. không biết các bạn gái nghĩ thế nào nhỉ?
    Như thế thì đích thị là đào mỏ rồi. Nếu có cô bạn gái như thế bạn nên chia tay không thương tiếc, để càng lâu thì bạn bị đào càng nhiều. Rồi cưới về lại bị đào ác hơn, bạn mà ly hôn thì bạn phải chia 50% tài sản cho cô ấy. Lúc đó bạn mất tài sản khủng khiếp. Tốt nhất nên chia tay sớm

Nhiều người hay nói : "Yêu là không được tính toán" . Câu đó cũng đúng, nó thể hiện sự cao thượng. Nhưng bù lại, câu đó cũng làm cho bạn bị mù quáng một chút, đó là khi bị đào mỏ sẽ không nhận ra là đang bị đào mỏ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Beachvn1990; 01/11/2012 vào lúc 11:55 AM.
    • 230 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

cái gì quá cũng ko tốt hen
    vòi vĩnh cũng hay- nhưng đừng lạm dụng là đc
    • 5,077 Bài viết

• 5,713 Được cảm ơn

Mình cũng là con gái, nhưng chuyện đòi hỏi bạn trai mua này mua kia thì đúng là mình rất dị ứng! Nhiều khi, nhận 1 món quà mà cũng rất băn khoăn, cảm giác ko được thoải mái nếu đó là món quà đắt tiền. Đi ăn, đi chơi, xem phim, mình chủ động mời thì mình sẽ là người đứng ra thanh toán chứ ko phải để cho bạn trai trả tiền (nếu 1 người bạn trai tinh tế thì đương nhiên sẽ ko để mình làm việc đấy rồi). Chẳng có điều luật hay quy định nào là đàn ông con trai thì phải trả tiền cả. Đồng tiền là đồng bạc, đừng để vì nó mà mình mang tiếng ko tốt.
    Had hoped ...
    Then hopelessness
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,953 Bài viết

• 2,439 Được cảm ơn

Hòi đầu năm, có 1 bác cò cưa em,rồi đưa e đi big C,em cần mua ít đồ,ra thanh toán hết tầm hơn 1t,bác ấy tranh trả tiền nhé,trên đường về e trả mãi mà bác ấy không lấy.Về nhà em ủ mưu tính kế trả bằng được,ngại lắm, không muốn mang tiếng lợi dụng người khác đâu.Thế là những tháng sau đói kém, e pải chi tiêu nhiều, hem có tiền trả,em cứ nằm im chờ thời cơ thôi, 4 tháng sau e mua tặng bác ấy 1 cái ổ cứng cầm tay 500G xấp xỉ số tiền,sau khi tặng xong em cảm thấy nhẹ hết cả người,bác ấy chỉ cười thôi,bảo em trẻ con.Nhưng mà em là em sợ lắm, trên đời này chả ai cho không ai cái gì,khi mình nhận của ai đó cái gì,e lại phải nghĩ tại sao lại cho mình?mình phải trả cái gì?nếu là vợ chồng thì nó lại là chuyện khác nhé, vợ chồng thì vô tư đi, mang đủ lương đủ lậu về nhà, cấm thiếu đồng nào nhé
    Các bác cho em hỏi: Lấy nhầm chồng rồi có lấy lại đc ko???
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 62 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

- Tiền bạc bản chất ko xấu, phải làm việc phải "lừa lọc" vất vả mới kiếm được tiền, cho tiền, mua sắm cho người yêu cũng là hành động thể hiện tình cảm yêu thương. Khi đã hết yêu đừng lôi tiền bạc vào, chính điều đó làm xấu đồng tiền.
    • 2,483 Bài viết

• 2,078 Được cảm ơn

Bình thường ! Nếu bạn chăn rau thì cũng phải trả 1 khoản phí chứ!
    Mục đích của loài người sinh ra ko phải để tìm kiếm hạnh phúc..càng ko phải vì luân thường, đạo lý hay những mục đích cao đẹp,..blah..blah..Mà chính xác là hạnh phúc, luân thường, đạo lý và những mục đích cao đẹp...blah..blah..chỉ là công cụ để thực hiện nhiệm vụ của loài người nói riêng và của sự sống nói chung.
    • 205 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mit85hp Xem bài viết
    Mình cũng là con gái, nhưng chuyện đòi hỏi bạn trai mua này mua kia thì đúng là mình rất dị ứng! Nhiều khi, nhận 1 món quà mà cũng rất băn khoăn, cảm giác ko được thoải mái nếu đó là món quà đắt tiền. Đi ăn, đi chơi, xem phim, mình chủ động mời thì mình sẽ là người đứng ra thanh toán chứ ko phải để cho bạn trai trả tiền (nếu 1 người bạn trai tinh tế thì đương nhiên sẽ ko để mình làm việc đấy rồi). Chẳng có điều luật hay quy định nào là đàn ông con trai thì phải trả tiền cả. Đồng tiền là đồng bạc, đừng để vì nó mà mình mang tiếng ko tốt.
    Thời buổi này ít có cô gái nào có lòng tự trọng như bạn, rất đáng quý
    • 230 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phieuphieu Xem bài viết
    Hòi đầu năm, có 1 bác cò cưa em,rồi đưa e đi big C,em cần mua ít đồ,ra thanh toán hết tầm hơn 1t,bác ấy tranh trả tiền nhé,trên đường về e trả mãi mà bác ấy không lấy.Về nhà em ủ mưu tính kế trả bằng được,ngại lắm, không muốn mang tiếng lợi dụng người khác đâu.Thế là những tháng sau đói kém, e pải chi tiêu nhiều, hem có tiền trả,em cứ nằm im chờ thời cơ thôi, 4 tháng sau e mua tặng bác ấy 1 cái ổ cứng cầm tay 500G xấp xỉ số tiền,sau khi tặng xong em cảm thấy nhẹ hết cả người,bác ấy chỉ cười thôi,bảo em trẻ con.Nhưng mà em là em sợ lắm, trên đời này chả ai cho không ai cái gì,khi mình nhận của ai đó cái gì,e lại phải nghĩ tại sao lại cho mình?mình phải trả cái gì?nếu là vợ chồng thì nó lại là chuyện khác nhé, vợ chồng thì vô tư đi, mang đủ lương đủ lậu về nhà, cấm thiếu đồng nào nhé
    thẳng thắn như vậy cũng là điều tốt
    song cũng nên học cách đón nhận chứ he (nhỡ có anh nào mua tặng cái xe hơi nhân ngày sinh nhật có nhận ko he )
    p/s: anh chủ thớt 1 là keo kiệt, 2 là bị gái đào mõ... nên vào đây than he
    • 4 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ thì tiền bạc ai cũng fải vất vả mới làm ra, vì thế k nên chờ đợi và đòi hỏi người khác phải mua cho mình cái này, trả cho mình cái kia! Mình quen bạn trai cũng vậy, ngày nào bạn ý trả là mình k dám ăn uống tự nhiên lắm, hix. chỉ khi mình mời và tự trả thì trong lòng mới thấy phấn chấn, ăn uống no say thui,hihi. Nhưng mà mình thấy nhiều bạn nam cũng k tinh ý lắm. Như có mí anh hùi cưa cẩm mình cũng mời mọc ăn uống, cafe này nọ. Sau đó mình đòi trả tiền thì im lun. Cũng buồn vì thiếu galăng nhưng coi như bỏ 1 số tiền ra để thử lòng quân tử coi sao ^^ (ai ngờ quân tử cũng chỉ nhiêu đó thui). Mình không đặt nặng chuyện tiền bạc nhưng ít ra người đó cũng phải cho mình thấy là đó là người biết - và sẵn sàng lo cho mình chứ nhỉ?!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,861 Bài viết

• 2,785 Được cảm ơn

Tiền của anh là của anh, còn tiền của em là...của chung, căn bản mình chả bao giờ cóa tiền
    • 442 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mit85hp Xem bài viết
    đi chơi, đi xem phim với đi ăn thì con trai trả cũng chẳng có vấn đề gì cả. Còn cái khoản đi mua sắm mà để bạn trai trả thì không nên. Mình ghét những kiểu con gái như vậy quá. Thật sự tình yêu không nên để tiền bạc xen vào.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,841 Bài viết

• 1,487 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fake Xem bài viết
    Tiền của anh là của anh, còn tiền của em là...của chung, căn bản mình chả bao giờ cóa tiền
    tiền của anh là của em, tiền của em là của em!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 442 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi munanhanh Xem bài viết
    tiền của anh là của em, tiền của em là của em!
    bạn này như chủ nô ấy nhỉ
    • 230 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banhtrang_mamruoc Xem bài viết
    Theo mình nghĩ thì tiền bạc ai cũng fải vất vả mới làm ra, vì thế k nên chờ đợi và đòi hỏi người khác phải mua cho mình cái này, trả cho mình cái kia! Mình quen bạn trai cũng vậy, ngày nào bạn ý trả là mình k dám ăn uống tự nhiên lắm, hix. chỉ khi mình mời và tự trả thì trong lòng mới thấy phấn chấn, ăn uống no say thui,hihi. Nhưng mà mình thấy nhiều bạn nam cũng k tinh ý lắm. Như có mí anh hùi cưa cẩm mình cũng mời mọc ăn uống, cafe này nọ. Sau đó mình đòi trả tiền thì im lun. Cũng buồn vì thiếu galăng nhưng coi như bỏ 1 số tiền ra để thử lòng quân tử coi sao ^^ (ai ngờ quân tử cũng chỉ nhiêu đó thui). Mình không đặt nặng chuyện tiền bạc nhưng ít ra người đó cũng phải cho mình thấy là đó là người biết - và sẵn sàng lo cho mình chứ nhỉ?!
    mấy cu đấy bao tuổi rồi mà đi tán gái kiểu ngây ngô rứa hè
    thực ra nếu mình là con trai thì chẳng tính toán mấy vụ nước nôi, ăn uống, quà cáp chi đâu hen... vì nó quá nhỏ bé so với những kế hoạch tương lai XH nè, CT nè
    • 1,861 Bài viết

• 2,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgocLanConsumer Xem bài viết
    mấy cu đấy bao tuổi rồi mà đi tán gái kiểu ngây ngô rứa hè
    thực ra nếu mình là con trai thì chẳng tính toán mấy vụ nước nôi, ăn uống, quà cáp chi đâu hen... vì nó quá nhỏ bé so với những kế hoạch tương lai XH nè, CT nè
    Đúng, đúng, gặp em nào ngon như avt của mẹ Ngọc Lan này thỳ tính toán gì, còn bo thêm luôn chứ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi fake; 01/11/2012 vào lúc 08:48 PM.
    • 193 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Bạn gái mà cứ để bạn trai trả tiền cho mình thì so với những cô gái được "bao" thì có j khác lắm đâu nhỉ?
    Theo mình phụ nữ thế kỉ này suốt ngày cứ đòi nam nữ bình đẳng mà đi đâu cug bắt đàn ông trả tiền thì thật là không đúng. Chúng ta tự lập, tự thu tự chi, cần gì phải nhờ vào số tiền của anh em đàn ông. Nếu là người yêu thì càng phải tự chủ và tự lập. Đúng là yêu thì ko tính toán nhưng ko có nghĩa là ăn bám đàn ông. Trừ khi chàng nhất mực đòi trả vì muốn chăm lo cho chúng ta thì mình để chàng trả, còn lại thì tốt nhất nên "có qua có lại". Bản thân mình có khi cưa đôi 50/50 hoặc bao ngược lại chàng khi chàng ko mấy dư dả cũng là chuyện bình thường. Mình ko thích cái kiểu lợi dụng người ta như vậy. Tình yêu mà để tiền bạc xen vào thì mất đi một phần trong sáng và càng thêm rắc rối. Các bạn gái đó sau này mà chia tay thì thế nào cũng bị mang tiếng là đào mỏ
    Trao cho ai đó cả con tim mình không đảm bảo rằng họ cũng yêu bạn. Hãy để tình yêu lớn dần trong tim họ, nhưng nếu điều đó không xảy ra thì hãy hài lòng vì ít ra nó cũng đã lớn lên trong bạn.
    Ðừng bao giờ nói tạm biệt khi bạn vẫn còn muốn thử. Ðừng bỏ cuộc khi bạn thấy vẫn còn có thể đạt được. Ðừng nói bạn không yêu ai đó nữa khi bạn không thể rời xa họ. Tình yêu sẽ đến với những người luôn hy vọng dù họ đã từng thất vọng.
    Ðừng chạy theo bề ngoài hào nhoáng, nó có thể phai nhạt theo thời gian. Ðừng chạy theo tiền bạc, một ngày kia nó cũng sẽ mất đi. Hãy chạy theo người nào đó có thể làm bạn luôn mỉm cười bởi vì chỉ có nụ cười là tồn tại mãi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,219 Bài viết

• 871 Được cảm ơn

Theo mình tùy yêu đến giai đoạn nào nữa.

Yêu mà hai bên gặp mặt, sắp cưới hỏi đến nơi thì bạn trai trả tiền mua sắm cho cũng chẳng sao. Còn chủ top đang tán tỉnh mà bị vòi vĩnh như thế thì cũng khó chịu thật.

Bạn nào so sánh với săn rau --> nực cười, hai mối quan hệ hoàn toàn khác nhau.
    • 230 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fake Xem bài viết
    Đúng, đúng, gặp em nào ngon như avt của mẹ Ngọc Lan này thỳ tính toán gì, còn bo thêm luôn chứ
    còn loại xấu như bồ của fake thì fake phải các thêm vàng các anh mới đụng he
    Chỉnh sửa lần cuối bởi NgocLanConsumer; 01/11/2012 vào lúc 09:16 PM.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2