TÂM SỰ TÌNH YÊU

Nữ Tuổi Tân Mùi hợp với tuổi nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 550 Lượt chia sẻ
  • 108K Lượt đọc
  • 126 Trả lời

• Trang 4/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hiuhiu. có mẹ nào biết xem tuổi chỉ cho em với ạ. Em có cửa hàng sữa sắp sang năm mới rồi em muốn xem tuổi nào hợp với em trong kinh doanh để mua hàng đầu năm mới giúp em. Em sinh năm 91 ạ, ngày mở cửa hàng là ngày mùng 6 âm lịch tức ngày 5/2/2014 ạ.
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AKhoai Xem bài viết
    Em sinh năm 1991 - Tân Mùi thuộc mệnh Thổ.

Theo thuyết Ngũ Hành thì mệnh Thổ thế này:

Ngũ hành tương sinh (biết để lấy): Hỏa sinh Thổ - Thổ sinh Kim. Do vậy em lấy người mệnh Hỏa thì được nương nhờ, cuộc sống no đủ. Nếu em lấy người mệnh Kim thì chồng em sẽ rất được "nhờ" từ em, theo tướng mệnh học thì gọi là vượng phu, chồng thành công trong sự nghiệp thì người vợ tất nhiên sẽ có cuộc sống tốt rồi. Hai mệnh này em lấy ai cũng được.

Theo anh, em nên lấy người mệnh Kim, vì phụ nữ lấy chồng là vì chồng, vì con, chồng sướng mình sẽ sướng, kiểu như vượng phu ích tử đó. Mệnh Kim là 1984-1985 gần tuổi em nhất. Còn mệnh Hỏa là 1986-1987 nhé!

NGũ hành tương khắc (biết để tránh): Mộc khắc Thổ - Thổ khắc Thủy. Em tránh hai tuổi này ra. Tránh Thủy trước ( 1982-1983), thứ hai là tránh Mộc (1988-1989).

Thuyết tứ hành xung thì ko có cơ sở khoa học chút nào nên ko đc tin dùng trong tướng số, chủ yếu dân gian truyền miệng thôi nên tránh đc thì tốt mà ko thì cũng ko sao.

Theo thuyết tứ hành xung thì có Tam Hợp với em là Mão(1987) - Hợi (1983), nhưng theo dân gian thì Tam Hợp hóa Tam Tai, rất nguy hiểm. Nên theo anh ko nên lấy Tam Hợp.

Còn Tứ Xung với em là: Thìn (1988) - Sửu (1985) - Tuất (1982), tránh được thì tránh, ko thì cũng ko sao.

Kết luận là:
    1990- 1991: cùng mệnh Thổ, ko tốt cũng ko có xấu gì - Lấy được.
    1989: Tương Khắc - ko nên lấy.
    1988: Tương Khắc - ko nên lấy.
    1987: Tương Sinh - Tam Hợp và Tam hợp hóa Tam Tai -> 2 tốt 1 rất xấu, không nên lấy.
    1986: Tương Sinh - 1 Tốt - Lấy đc.
    1985: Tương Sinh - Tứ Xung -> 1 tốt, 1 xấu. Tùy em.
    1984: Tương Sinh kiểu Vượng Phu -> Rất tốt, anh khuyên em nên lấy tuổi này.
    1983: Tương Khắc - Tứ Xung -> 2 cái xấu, nên tránh.
    1982: Tương khắc -> 1 xấu, nên tránh.

Em quan tâm tầm các tuổi đó thôi, già quá sau này khập khiễng ko tốt!
    Anh Giáp Tý 84 nhé, chưa người yêu chưa vợ, vẫn đang độc thân, theo tìm hiểu cũng thấy hợp với Tân Mùi
    "Любовь к родине, начинается к семьи"
    • 139 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

cho xin cái dép ở đây với nào, 91 cơ mà chả thấy ai hợp hết nên vô dạo môt vòng thấy tùm lum quá đi thui ah
    Nhận báo cáo thuế,báo cáo tài chính, tư vấn doanh nghiệp tại Gia Lâm,Long Biên và khu nội thành Hà Nội SĐT : 0962718545 Gmail : ngan380@gmail.com
    • 69 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

• 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ui trùi ui, e 91 mà ngy e lạ 89, nói như các bác thì.... buồn quá cơ
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

lót dép hóng , 91 đây , ế chỏng chơ rồi oa oa
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hjhj mới có 22t mà bác phieu.nbn ơi,,ế sao dk chứ
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baominh77 Xem bài viết
    hjhj mới có 22t mà bác phieu.nbn ơi,,ế sao dk chứ
    ơ em 23 rồi mà , tính tuổi theo các cụ thì là 24 đấy
    bình thường thấy alone k sao cả , cơ mà dạo này rảnh quá lên hay đây đọc tâm sự thấy các bạn kêu nhiều về cái sự ế, tự nhìn lại bản thân và hoang mang quá
    cũng phải kêu theo phong trào cái ))))))))))))))))))))
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ờ nhỉ, e cũng 91 ^^ nhưng vẫn trẻ mà bác không ế dk
    • 134 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baominh77 Xem bài viết
    ui trùi ui, e 91 mà ngy e lạ 89, nói như các bác thì.... buồn quá cơ
    Khi xem tuổi vợ chồng thì người ta xem theo bát quái là chuẩn nhất, còn làm ăn thì mới xem theo ngũ hành.
    Theo bát quái thì 91 vs 86 là đẹp nhất
    91 vs 89 cũng đẹp không kém, rơi vào cung diên niên.
    Nên cứ yên tâm mà cưới, không việc j phải xoắn
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluerose2011 Xem bài viết
    Khi xem tuổi vợ chồng thì người ta xem theo bát quái là chuẩn nhất, còn làm ăn thì mới xem theo ngũ hành.
    Theo bát quái thì 91 vs 86 là đẹp nhất
    91 vs 89 cũng đẹp không kém, rơi vào cung diên niên.
    Nên cứ yên tâm mà cưới, không việc j phải xoắn

Hjhj, thanks bác bluerose2011 nhé, e cũng định năm nay là cưới đây nhưng nghe mọi người nói cứ thấy lo lo
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhtoac Xem bài viết
    hiuhiu. có mẹ nào biết xem tuổi chỉ cho em với ạ. Em có cửa hàng sữa sắp sang năm mới rồi em muốn xem tuổi nào hợp với em trong kinh doanh để mua hàng đầu năm mới giúp em. Em sinh năm 91 ạ, ngày mở cửa hàng là ngày mùng 6 âm lịch tức ngày 5/2/2014 ạ.
    oaoa không có ai giúp em sao
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

83 ở quê em là có mấy con rồi ạ Mẹ e bảo là tuổi 83 hợp nhưng mà cái tầm này mà chưa lấy vợ 1 là rất xuất sắc 2 là không ra gì anh thuộc loại nào thế.~~
    • 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tuổi Tân Mùi hợp nhất với tuổi Bính Dần(năm 1986) nhất đấy,2 tuổi này mà có con năm 2014 nữa thì tiệt cú mèo luôn á
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hearkener Xem bài viết
    Just kidding :-), khi duyên đến thì ko có cơ hội chọn tuổi đâu
    thấy vuj vuj :-P
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Anh 86 nay. Lay anh di

Sent from my Galaxy Nexus using Tapatalk
    • 584 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Tớ không tin vụ tuổi tác này lắm. Còn theo người lớn bảo thì 86, 83, 87, 84 . Thầy tướng số phán thì :" Đời con mà vớ được con heo vàng là mày lên hương vù vù con ạ"
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nếu như ko sợ già thì lùi lên 7x 1 chút kiếm anh 78 là đẹp b à, tuổi này xét cung mệnh, can chi, ngũ hành âm dương, bát quái gì cũng ok hết đó, cũng ko dính tam hợp- tam tai hay tứ hành xung chi hết, vs lại tuổi ngọ này đã lớn tuổi rồi nên khắc phục được cái hạn chế của việc ngựa non háu đá, thích nay đây mai đó ko ổn định của tuổi canh ngọ 1990, có thể hơi hiếm nhưng ko lo ko có đâu, vì nếu theo số mạng của 78 thì phải lập gia đình muộn mới lâu bền hạnh phúc
    Chỉnh sửa lần cuối bởi khunying; 09/02/2014 vào lúc 06:08 PM.
    • 45 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

tớ cũng 91, trc yêu zai = tuổi, về mẹ bảo cung k hợp nhau, lục sát tang tóc phiền lụy, sợ quá bỏ nhau, thế là ế đến giờ
    giờ có 1 anh 81, tớ thì chê già, nhưng mẹ bảo nhà nó có điều kiện =)) , hiền lành , chăm chỉ, dễ bảo...
    các thầy làm ơn gieo giúp con 1 quẻ xem có hợp k để con còn tính với ạ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nam tân dậu nữ tân mùi phạm biệt ly... đại kỵ cả về làm ăn lẫn tình duyên đều ko thuận
    nam mạng mộc nữ mạng thổ dù lộ bàng thổ ko bị mộc khắc nhưng nói chung tính tình vẫn cứ là xung khắc.
    chồng can tân vợ chi mùi lấy nhau thì được nhưng sinh con thì ko thuận con cái ốm đau tha hồ mà thuốc thang từ bé đến lớn có khi hại đến cả mẹ
    chồng cung đoài lấy vợ cung khảm phạm vào họa hại
    abc xyz gì đều ko được
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 4/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7