TÂM SỰ TÌNH YÊU

Nữ Tuổi Tân Mùi hợp với tuổi nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 554 Lượt chia sẻ
  • 125K Lượt đọc
  • 144 Trả lời

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuanvuctn Xem bài viết
    k biết có duyên vs phận k đây . Có girl91 nào ở hn k nhỉ
    có em anh ơi! )
    • 135 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viannguyen Xem bài viết
    có em anh ơi! )
    hì, thế e ở chỗ nào HN . Mình làm quen nhỉ
    • 205 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Nhiều anh xếp gạch quá.

Cho mình hỏi, Zai 86 thì hợp với tuổi nào??? Chưa bao h đi xem bói nên cũng k rành vụ này :">
    • 208 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

hợp tủi chó á, lấy nhau làm ăn được lớm - có câu Treo đầu dê, bán thịt chó mà
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 205 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi con_rua_beo Xem bài viết
    hợp tủi chó á, lấy nhau làm ăn được lớm - có câu Treo đầu dê, bán thịt chó mà
    Hổ hợp chóa ạh thế thì mình phải tìm tuổi chó. Tuổi chó là năm 95 đúng không nhỉ?
    • 10 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AKhoai Xem bài viết
    Em sinh năm 1991 - Tân Mùi thuộc mệnh Thổ. Theo thuyết Ngũ Hành thì mệnh Thổ thế này:Ngũ hành tương sinh (biết để lấy): Hỏa sinh Thổ - Thổ sinh Kim. Do vậy em lấy người mệnh Hỏa thì được nương nhờ, cuộc sống no đủ. Nếu em lấy người mệnh Kim thì chồng em sẽ rất được "nhờ" từ em, theo tướng mệnh học thì gọi là vượng phu, chồng thành công trong sự nghiệp thì người vợ tất nhiên sẽ có cuộc sống tốt rồi. Hai mệnh này em lấy ai cũng được. Theo anh, em nên lấy người mệnh Kim, vì phụ nữ lấy chồng là vì chồng, vì con, chồng sướng mình sẽ sướng, kiểu như vượng phu ích tử đó. Mệnh Kim là 1984-1985 gần tuổi em nhất. Còn mệnh Hỏa là 1986-1987 nhé!NGũ hành tương khắc (biết để tránh): Mộc khắc Thổ - Thổ khắc Thủy. Em tránh hai tuổi này ra. Tránh Thủy trước ( 1982-1983), thứ hai là tránh Mộc (1988-1989).Thuyết tứ hành xung thì ko có cơ sở khoa học chút nào nên ko đc tin dùng trong tướng số, chủ yếu dân gian truyền miệng thôi nên tránh đc thì tốt mà ko thì cũng ko sao. Theo thuyết tứ hành xung thì có Tam Hợp với em là Mão(1987) - Hợi (1983), nhưng theo dân gian thì Tam Hợp hóa Tam Tai, rất nguy hiểm. Nên theo anh ko nên lấy Tam Hợp. Còn Tứ Xung với em là: Thìn (1988) - Sửu (1985) - Tuất (1982), tránh được thì tránh, ko thì cũng ko sao.Kết luận là: 1990- 1991: cùng mệnh Thổ, ko tốt cũng ko có xấu gì - Lấy được.1989: Tương Khắc - ko nên lấy.1988: Tương Khắc - ko nên lấy.1987: Tương Sinh - Tam Hợp và Tam hợp hóa Tam Tai -> 2 tốt 1 rất xấu, không nên lấy.1986: Tương Sinh - 1 Tốt - Lấy đc.1985: Tương Sinh - Tứ Xung -> 1 tốt, 1 xấu. Tùy em.1984: Tương Sinh kiểu Vượng Phu -> Rất tốt, anh khuyên em nên lấy tuổi này.1983: Tương Khắc - Tứ Xung -> 2 cái xấu, nên tránh.1982: Tương khắc -> 1 xấu, nên tránh.Em quan tâm tầm các tuổi đó thôi, già quá sau này khập khiễng ko tốt!
    Em cũng sinh 91 ạ. Hợp với 84 thiệt hả Anh? Hí hí khoái quá...e đang có mục tiêu là Anh 84. Từ khi gặp Anh đến giờ chỉ được nói chuyện vài lần, gặp mặt 3 lần và Mail nhau cũng đđược gần chục Mail thôi mà sao e tương tự Anh ấy kinh khủng. Anh ấy ở canada vừa học vừa làm nên chả có time nói chuyện. Mà người này lại là mẹ quye biết rồi kêu e làm bạn mới vui chứ. Đúng là duyên Anh nhỉ? Nhưng em thì lại ko bít làm sao để kha được Anh ấy. Hix...một năm Anh ấy về Việt Nam có 1 lần vào giữa tháng 7 thôi...sắp đến rồi...làm sao đây? Dạo này e thức khuya quá...da mặt ko được đẹp lắm...lại đang mắc chứng tự kỷ vì suôt ngày bị nhốt trong nhà ( lý do năm Tam tai ) hix...có lần e đi chơi uống hơi nhiều vì buồn chán quá...muốn đi du học mà mẹ lại ko cho...nên đã Mail cho Anh ấy là "ở Việt Nam e chán quá a H ơi, a dẫn e đi đi.." Tức là e muốn theo Anh ấy qua canada sống ấy..mà ko bít sao Anh không rep...và từ đó e nGại...e ko dám Mail cho Anh ấy luôn...và cũng định bỏ cuộc vì nghĩ là ko hợp nên đã lỡ mất chúc sinh nhật...và thế là ko còn cơ hội để nói chuyện...đến tháng 7 này ảnh về thì sao đây hix...vừa nGại vừa xấu hổ chết được...huhuhu
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

khoái gì mà khoái, Giáp Tý với Tân Mùi mà hợp à ? e search gg thì bảo là nhì bần tiện haizlúc trước e cũng như thế, mà giờ bỏ luôn cho khỏe
    • 362 Bài viết

• 713 Được cảm ơn

tính làm chi cho mệt nhỉ? yêu nhau thì lấy thôi. cái xem tuổi tác chỉ là tham khảo vui thôi, ko phải là cơ sở khoa học. các nền văn minh phương Tây ko tính tuổi tác mà xã hội của họ vẫn phồn vinh thịnh vượng đó thôi. VN suốt ngày xem này xem nọ mà luẩn quẩn mãi
    • 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình nghĩ xem tuổi tác để chọn bạn đời là một suy nghĩ lạc hậu lấm rồi, chính nó đã dẫn đến bao bi kịch the lương và ôm hận cho biết bao gia đình. bạn hãy yêu và đặt cuộc đời mình vào vai người mà mình cho là tin tưởng nhé!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ôi, mình bính dần 1986 đây này
    • 45 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình cũng Tân Mùi 91 đây.Và theo như mẹ mình "phán" thì chỉ cho yêu các anh 91,90,87,86,85,84 vì hợp mạng.Cấm yêu các anh 88,89 (đặc biệt là 88 vì khắc vô cùng).Chả biết có đúng không.
    • 10 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mylinh0091 Xem bài viết
    khoái gì mà khoái, Giáp Tý với Tân Mùi mà hợp à ? e search gg thì bảo là nhì bần tiện haizlúc trước e cũng như thế, mà giờ bỏ luôn cho khỏe
    Đúng là nhì bận tiện ko tốt lắm...nhưng nếu hai bên gia đình tốt, giúp đỡ, yêu thương thì vẫn có thể vươn lên được mà. Hai nhà cũng là người Hoa nên cũng thấy có duyên. Đâu dễ gì kiếm được một Anh như Anh ấy chứ. Vừa đang hoàng, lịch sự, vừa chịu khó học và kiếm tiền nữa. Một năm về một lần mà đi du lịch đến mấy nước. Cũng nhờ đi du lịch mà vô tình quen bít nhau ấy. Mình xem tử vi cũng chỉ để tránh những điều tồi tệ nhất thôi. Chứ không hOàn toàn tin vào nó rồi từ bỏ sớm như vậy. Bạn mình xem hình xong thì bảo mình và Anh ấy nhìn giống nhau nữa. Đâu dễ j kiếm đc người có duyên vợ chồng với mình đâu nè
    • 42 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

1/ TUỔI TAM HỢP

Gồm 4 nhóm theo 3 cụm , nên gọi là : Tam hợp như sau :

A ) Thân , Tý và Thìn ( Tạo thành Thủy cuộc )

B ) Tỵ , Dậu và Sửu ( Ta.o thành Kim cuộc )

C ) Hợi , Mão và Mùi ( Tạo thành Mộc cuộc )

NGOÀI RA , CÒN NÊN LƯU Ý MỘT SỐ TUỔI CÓ XUNG KHẮC :

Tuổi Tý __ khắc __tuổi Mùi và Tỵ

Tuổi Sửu __ khắc __ tuổi Ngọ

Tuổi Dần __ khắc __ Tỵ

Tuổi Mão __ khắc __ Thìn và Thân

Tuổi Thân __ khắc __ Hợi

Tuổi Dậu __ khắc __Tuất và Dần

2/ Tứ hành xung :

1 / Tý , Ngọ , Mão và Dậu
    2 / Thìn , Tuất , Sửu và Mùi
    3 / Dần , Thân , Tỵ và Hợi

Mổi cụm tứ xung , nếu xét kỹ sẽ thấy

1 > Tý và Ngọ khắc kị , chống đôi nhau mạnh .Còn Mẹo và Dậu cũng vậy .Nhưng Tý và Mẹo hay Dậu chỉ xung nhau chớ không khắc mạnh .Ngọ với Mẹo hay Dậu cũng xung nhau chứ không khắc chế .

2 > Thìn khắc chế và kị Tuất . Sửu khắc chế Mùi .Còn Thìn chỉ xung với Sửu , Mùi . Tuất chỉ xung với Sửu và Mùi .

3 > Dần khắc chế Thân . Tỵ khắc chế Hợi . Dần xung với Hợi . Thân cũng vậy .
    >>>> vậy Tân Mùi 91 cưới a Quý Hợi 1983 hay Đinh Mão 1987 là hợp nhất cả can lẫn chi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ljnhljnhxjnh; 07/05/2013 vào lúc 06:06 PM.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các bác cho em hỏi 91 với 81 có hợp ko ạ
    PS I Love You...
    • 432 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

ko em ạ , 91 hợp 87 nhất , anh 87 này
    Đôi khi tình yêu vẫn thế
    Yêu nhau chỉ vì yêu nhau
    • 379 Bài viết

• 984 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuabaogiohoihan87 Xem bài viết
    tính làm chi cho mệt nhỉ? yêu nhau thì lấy thôi. cái xem tuổi tác chỉ là tham khảo vui thôi, ko phải là cơ sở khoa học. các nền văn minh phương Tây ko tính tuổi tác mà xã hội của họ vẫn phồn vinh thịnh vượng đó thôi. VN suốt ngày xem này xem nọ mà luẩn quẩn mãi
    Đúng, cái quan trọng là hợp giường hợp chiếu

6663629
    • 523 Bài viết

• 997 Được cảm ơn

Nhà mình thật nhiều thầy phán ẩn dật, giờ mới thấy "tỏa séng"
    Sóc...!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 109 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

không biết 91 với 91 thì dư lào? nhưng mà mình thấy lạ 1 chỗ là từ hồi lớn lên tới giờ toàn thấy nói chuyện hợp và có cảm tình với các bạn 91 thôi còn đúng là 91 vs 88 khắc nhau thật, nhớ hồi trước mình có ông anh sn 88 mà 2 anh em cả ngày có khi động nói là đã cắn nhau rồi
    Nhớ ai đó lắm...Nhưng phải lạnh lùng

Làm như chẳng nhớ, chẳng chờ mong

Người ơi khi đóng vai hờ hững

Lòng tôi buồn lắm người biết không???
    • 101 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

xếp gạch ngồi hóng. m cũng tuổi 91 giống chủ top
    xem các thầy phán ở trên mà hoa hết cả mắt. ko biết dư lào nữa
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 836 Bài viết

• 1,238 Được cảm ơn

đinh mão vào đặt cọc 1 chân nè
    yêu đại đi em ơi bao h cưới xin hãy coi tuổi, gì mà mới 91 đã lo lắng thế, lo thế mau già lắm, mà già là không có cái tuổi nào hợp nửa đâu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi crazylove1987; 13/06/2013 vào lúc 08:37 AM.
  • Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8