TÂM SỰ TÌNH YÊU

Nữ 1991(Tân Mùi) Nam1987(Đinh Mão) dự định năm 2013 cưới nhau,nữ 23t Kim lâu có được k ạ.giúp e với!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 25.7K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nữ 1991(Tân Mùi) Nam1987(Đinh Mão) dự định năm 2013 cưới nhau,nữ 23t Kim lâu có được k ạ.giúp e với!!!
    E và bạn trai e yêu nhau tính đến bây giờ là được 5 năm rồi ạ. Dự định hè năm sau e tốt nghiệp ĐH xong sẽ cưới. Nhưng năm sau e 23t là Kim lâu phải k các mẹ. Như thế có cưới được không ạ? Và có baby năm nào thì tốt ạ? Bạn trai e sinh ngày:18/12/1987( âm:28/10/1987) còn e sinh ngày:
    24/2/1991( âm:10/1/1991)..Các mẹ giúp e với ạ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 195 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Qua đông chí tức là ngoài 15/11 âm lịch ra thì không vấn đề gì. Tức em không còn sao kim lâu chiếu mạng nữa. Lấy sớm thế làm chi cho khổ
    • 228 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

qua đông chí là ok rồi b. còn sinh baby thì cứ hợp tuổi bố mẹ mà chơi, nhg thế có vẻ hơi lâu, nên tránh các tuổi kị ra là đc. tớ cũng định 2014 lên xe vừa k kim lâu mà lúc đấy tuổi cũng hợp lý. ny tớ 83 cơ, hợp tuổi nhg lại khắc mệnh. chả biết như nào
    • 102 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

mình cũng 91, định năm sau nhưng mà dời về đầu 2014 rùi. mẹ chồng mình cũng biết xem ngày tháng chút nói tuổi vợ không ảnh hưởng đến cưới xin, quan trọng tuổi chồng thôi

• 228 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kara_konnichiwa Xem bài viết
    mình cũng 91, định năm sau nhưng mà dời về đầu 2014 rùi. mẹ chồng mình cũng biết xem ngày tháng chút nói tuổi vợ không ảnh hưởng đến cưới xin, quan trọng tuổi chồng thôi
    ai nói thế hả b???? cưới xin xem tuổi vợ, làm nhà xem tuổi chồng mà. hầu hết đi xem ngày dạm ngõ, ăn hỏi, cưới đều là xem theo tuổi vợ hết
    • 294 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

mình sn 91, người yêu mình sn 88, xem tử vi thì mùi đại kỵ với thìn, mà 2 tuổi này gặp nhau ko nên làm ăn chung, ko nên cưới nhau. Sẽ ly tán( ly dị) hoặc tuyệt mệnh (nghĩa là 1 trong 2 ng chết) Mà yêu nhau bỏ nhau thế nào đc. Trên mạng có 1 số ng hỏi y chang mình, có ng nói thìn và mùi hợp đó, tại vì trong tứ hành xung thì từ xung đó ko rõ là sung hay xung, xung là xung khắc, còn sung là sung túc. Có thể sung túc mà cũng có thể là xung khắc.
    Anh ng yêu mình đọc đc mấy cái đó đâm ra buồn lắm mà anh ấy yêu mình nhiều, cứ muốn lấy mình, đòi cưới hoài. Mình thì bảo đảm 2 đứa sẽ ko làm ăn chung, sau này lấy nhau sống chung, con cái rồi chịu khó nhường nhịn nhau để tránh tranh cãi ly tán.
    Mình đang ko biết 2 đứa mình lấy nhau kiểu ji đc đây anh ng yêu mình bảo người lớn sẽ có cách giải quyết hóa giải. Giống như trong gia đình mình có 2 ng tuổi sửu lấy nhau, xem ngày bảo là cặp này tốt nhất ko đc làm đám cưới. Càng ko làm càng tốt nếu không gia đình sẽ lục đục. Đó là cách hóa giải.
    • 669 Bài viết

• 572 Được cảm ơn

24 mới kim lâu. Lấy tuổi mụ chia 9 mà dư 1,3,6,8 mới là kim lâu chứ không phải đuôi 1,3,6,8 kim lâu
    • 66 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congchuaxitin Xem bài viết
    24 mới kim lâu. Lấy tuổi mụ chia 9 mà dư 1,3,6,8 mới là kim lâu chứ không phải đuôi 1,3,6,8 kim lâu
    ủa sao h mình mới biết. Từ trước biết mỗi 21,23,26,28 là kim lâu thui à. Đi xem thầy cũng nói vậy á
    • 669 Bài viết

• 572 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimi_90 Xem bài viết
    ủa sao h mình mới biết. Từ trước biết mỗi 21,23,26,28 là kim lâu thui à. Đi xem thầy cũng nói vậy á
    ở VN thì độ tuổi lập gđ từ 20-30, cái quy luật kim lâu theo sách cổ sẽ là 21,24,26,28. Chỉ chệch giữa 23-24. Và vô tình truyền miệng 1,3,6,8 là kim lâu thay vì chia 9 dư 1,3,6,8. Cái này tìm hiểu trên các trang tử vi nhé, 1 số sách cũng viết thế đó.
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ôi. bắg tuổi mình mà cưới sớm thế Mình thì dự định ít cũg fải 5,7 năm nữa mới chống lầy ^^ mà nghe đâu mão hợp với mùi bọn mìh lắm đấy. Đúng là 23 là kim lâu. hay cố thêm năm nữa đê^^
    • 294 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtrinh_91 Xem bài viết
    ôi. bắg tuổi mình mà cưới sớm thế Mình thì dự định ít cũg fải 5,7 năm nữa mới chống lầy ^^ mà nghe đâu mão hợp với mùi bọn mìh lắm đấy. Đúng là 23 là kim lâu. hay cố thêm năm nữa đê^^
    đúng là cưới sớm thật đó. Sn 91 thì năm nay là 21t thì tầm 26-27 mình mới lấy chồng. Đúng là mão hợp với mùi, mà mình dính trúng thìn mới ghê.
    • 68 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

mình thấy kim lâu chỉ tính tuổi xây nhà chứ ai tinh tuổi cưới, bác sĩ mà bảo cưới thì cũng có tránh năm kim lâu đc đâu