• 8 Lượt chia sẻ
  • 15.8K Lượt đọc
  • 376 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

• 562 Bài viết

• 718 Được cảm ơn

Nói với một ai đó: vậy thì để ráng tập cười sao cho đẹp trong mắt người khác vậy. Nhưng lỡ mình cười mà người khác không vui thì làm thế nào?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 451 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Nói với ai đó: Hihihi, có thể có người sẽ ko vui, nhưng mà cười theo nghĩa tích cực thì đảm bảo số người vui sẽ nhiều hơn số người ko vui . Vậy là đa số thắng thiểu số
    Đông đã qua và xuân đã tới, rồi một ngày xuân đi cho hạ sẽ về, cuộc đời em cũng như thế thôi...
    • 2,919 Bài viết

• 2,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2014
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Haitrungkim86 Xem bài viết
    Nói với bản thân :
    Cười lên nào, khi mình cười mình sẽ rất đẹp hehehe
    Có 1 người đã từng nói với mình y chang như thế
    Take smile
    Cái đẹp nằm trong mắt kẻ si tình
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 451 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuthuylovely Xem bài viết
    Có 1 người đã từng nói với mình y chang như thế
    Take smile
    Mình thì ngẫm cũng thấy như thế là đúng hihihi. Khi mình có thể ý thức mình cười được và cười, khi đó mình có lẽ thấy cuộc sống nhẹ nhàng hơn vậy, mặt khác khi ai đó nhìn thấy mình cười họ cũng thấy vui ý, và cảm giác mình thân thiện hơn, trải lòng hơn, ứng phó tốt hơn với cuộc sống vậy . Thế nên là hãy tập cười mỗi ngày
    Đông đã qua và xuân đã tới, rồi một ngày xuân đi cho hạ sẽ về, cuộc đời em cũng như thế thôi...
    • 2,919 Bài viết

• 2,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2014
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Haitrungkim86 Xem bài viết
    ....mặt khác khi ai đó nhìn thấy mình cười họ cũng thấy vui
    Đúng rồi, ai đó bảo "rất vui khi nhìn thấy ...... cười "
    Cái đẹp nằm trong mắt kẻ si tình
    • 562 Bài viết

• 718 Được cảm ơn

Nói với một ai đó: hy vọng một ngày nào đó có thể thấy được nụ cười của các bạn.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

A à...có lẽ bây giờ e chẳng thể làm gì được nữa,1 nửa muốn chờ đợi a quay về...nhưng a ko muốn điều đó...E biết là a vẫn còn yêu e,a chưa yêu 1 ai khác,nhưng điều gì khiến a làm vậy...a buồn...e cũng buồn và thương yêu a...những gì a đã làm cho e,e sẽ nhớ 3 năm yêu nó ko phải là thời gian quá dài nhưng đủ để chúng mình có những kỉ niệm đẹp,những khoảnh khắc đẹp với nhau e sẽ trân trọng nó...và bây giờ e đã tin cái gọi là duyên số...Nếu một ngày nào đó...a có hối hận,a nhớ về e thì cũng đừng để cho e biết nhé! Cái lúc gọi là muộn màng.....
    • 23 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nói với một ai đó: Nếu ai đó đừng xuất hiện trong cuộc đời tôi thì chắc có lẽ giờ đây tôi không phải hối hận thế này.
    • 562 Bài viết

• 718 Được cảm ơn

Nói với một ai đó: mình cũng có điều muốn nói tương tự như bạn. Phải chi người ta đừng xuất hiện trong cuộc đời mình thì cuộc đời mình đã khác. Nhưng biết sao được, âu đó cũng là số phận. Phải có duyên thì mới gặp nhau, mà có duyên gặp nhau thì nhiều khi còn mắc nợ nhau.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 562 Bài viết

• 718 Được cảm ơn

Nói với một ai đó: vậy là đã một tháng rồi. Tôi ôm mối hận này vào lòng.
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 562 Bài viết

• 718 Được cảm ơn

Nói với một ai đó: con còn quá nhỏ, con ngây thơ nào có biết gì.
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

nói với 1 ai đó : giờ anh đã có người khác rồi, chắc anh cũng yêu người ta nhưng em vẫn còn yêu anh dù không nhiều nhưng cũng đủ làm em phải nhói lòng
    • 3,928 Bài viết

• 3,417 Được cảm ơn

Nói với 1 ai đó: Em hy vọng anh sẽ buông bỏ những thứ ko thể
    Nói với 1 ai đó: Em hy vọng đừng chạy theo những phù phiếm, để rồi 1 ngày nào đó phải nói 2 chữ: GIÁ NHƯ
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vừa bước sang năm mới, nói với bản thân: phấn đấu không ngừng!
    • 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nói với 1 ai đó: dần dần cháu đã hiểu ra rằng k gặp và không chấp nhận là điều quá đúng đắn, đúng như chú đã từng nói chú là một người lăng nhăng và chú sợ làm cháu khổ, cháu đã từng nghĩ rằng đó chỉ là lời từ chối mà thôi, nhưng qua vài thứ thì có lẽ dần dần là đúng, cháu chỉ muốn nói lời cảm ơn thôi, và hãy yêu thương chân thành nếu không muốn một ngày chính mình bị cô đơn giữa cuộc sống này, nhưng cũng cảm ơn vì đã hiểu và thương cháu, cảm ơn nhé, goodluck
    • 722 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Tháng này anh lấy vợ, có thể hôm nay anh dặm ngọ hoặc ăn hỏi đây.
    Bây giờ em ko điên nữa, nhưng đủ tĩnh lặng vẫn để hiểu rằng có một cái gì nhè nhẹ, lành lạnh lướt qua tim em.
    Có lẽ em quá khờ, nên ko chịu đón nhận, hoặc là ko chịu coi nó là chiện bình thường.
    Tất cả mới như ngày hôm qua, những gì anh từng có với em, mà nhanh vậy sao, và anh nỡ làm thế , khi em dứt anh ra, anh lôi em về, lôi về ko phải là yêu thương mà là lừa dối, anh lấy cái sự thật lòng, tha thứ, chân thành của em để lừa dối, lừa dối trên sự tha thứ của em. Bây giờ nè, hình bóng của anh đang lập lờ trong tâm trí em nè.
    Rồi anh đá bay em ra, hì, sao em ko sốc. Cảm thấy anh tàn nhẫn, và cảm thấy bị lừa nó nhục như thế nào, hì. Thế mà em từng nghĩ anh thành thật, thế mà em từng nghĩ tha thứ và nghĩ cách giúp hai đứa tốt hơn...hì...rồi trong lúc đó bị một vố bất ngờ....anh liều thật...Giờ đây có lẽ anh đi mua đồ cưới với vợ rồi. Hoặc đang ngồi suy nghĩ về những người anh từng lừa, hì.....Cũng có thể đang muốn liên lạc với những bạn gái trước đây nhưng lại không cho phép mình liên lạc, hoặc đang nằm ngủ vì hôm nay uống rượu ăn dặm,.....em biết chắc một điều là, anh sẽ phải cắn dứt khi lấy vợ rồi, rồi cứ chờ xem, hì...bởi vì anh tạo ra nó nên phải chịu thôi....Mọi thứ đảo lộn thật là nhanh, hì...
    Em từng là người lôi anh ra nỗi buồn
    Em từng là người đưa anh trở lại cuộc sống tự tin
    Em từng là người làm cho anh mạnh dạn lên, và ở bên anh những lúc anh ko thể chia sẻ với ai...
    Em từng là em gái anh, bảo anh cách tán gái
    từng là một người phụ nữ để anh chút mọi nỗi buồn, và khích lệ anh, cố gắng vươn lên, em đã mang đến một cuộc sống khác cho anh, hì
    Em thương anh như thế, hì....nói chung nghĩ lại thì kể ra cũng ko nên trách anh, vì bản thân, bản chát là thuowgn anh, đúng , đôi kucs anh không tốt, đôi khi anh thất đểu, hì...nhưng dù sao giờ anh sống tốt cũng vui....
    Nhưng buồn buồn tý nhỉ
    Em đã gắn bó với anh như thế nên làm sao em dễ quên
    Và tiecs rằng em ko đủ mạnh mẽ để tới đám cưới anh, buồn nhỉ...
    Em đã chân thành với anh như thế đấy, hì....vậy mà anh dễ quên, hì....
    Chúc anh hạnh phúc
    Không bao giờ là quá muộn để thực hiện ước mơ ^^
    • 562 Bài viết

• 718 Được cảm ơn

Nới với một ai đó: đọc tâm sự của ai đó, thấy có một phần đúng tâm trạng của mình. Nghĩ tới mà buồn. Mình là con người dễ rơi nước mắt nhưng sau cú sốc này mình không thể khóc được tí nào.