• 8 Lượt chia sẻ
  • 15.3K Lượt đọc
  • 372 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 543 Bài viết

• 700 Được cảm ơn

Nói với một ai đó: vậy thì để ráng tập cười sao cho đẹp trong mắt người khác vậy. Nhưng lỡ mình cười mà người khác không vui thì làm thế nào?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 333 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Nói với ai đó: Hihihi, có thể có người sẽ ko vui, nhưng mà cười theo nghĩa tích cực thì đảm bảo số người vui sẽ nhiều hơn số người ko vui . Vậy là đa số thắng thiểu số
    Cứ hồn nhiên rồi em sẽ bình yên
    Chú ý : Hồn nhiên chứ ko ngu hehe.
    • 1,721 Bài viết

• 1,870 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Haitrungkim86 Xem bài viết
    Nói với bản thân :
    Cười lên nào, khi mình cười mình sẽ rất đẹp hehehe
    Có 1 người đã từng nói với mình y chang như thế
    Take smile
    Cái đẹp nằm trong mắt kẻ si tình

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 333 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuthuylovely Xem bài viết
    Có 1 người đã từng nói với mình y chang như thế
    Take smile
    Mình thì ngẫm cũng thấy như thế là đúng hihihi. Khi mình có thể ý thức mình cười được và cười, khi đó mình có lẽ thấy cuộc sống nhẹ nhàng hơn vậy, mặt khác khi ai đó nhìn thấy mình cười họ cũng thấy vui ý, và cảm giác mình thân thiện hơn, trải lòng hơn, ứng phó tốt hơn với cuộc sống vậy . Thế nên là hãy tập cười mỗi ngày
    Cứ hồn nhiên rồi em sẽ bình yên
    Chú ý : Hồn nhiên chứ ko ngu hehe.
    • 1,721 Bài viết

• 1,870 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Haitrungkim86 Xem bài viết
    ....mặt khác khi ai đó nhìn thấy mình cười họ cũng thấy vui
    Đúng rồi, ai đó bảo "rất vui khi nhìn thấy ...... cười "
    Cái đẹp nằm trong mắt kẻ si tình

• 543 Bài viết

• 700 Được cảm ơn

Nói với một ai đó: hy vọng một ngày nào đó có thể thấy được nụ cười của các bạn.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

A à...có lẽ bây giờ e chẳng thể làm gì được nữa,1 nửa muốn chờ đợi a quay về...nhưng a ko muốn điều đó...E biết là a vẫn còn yêu e,a chưa yêu 1 ai khác,nhưng điều gì khiến a làm vậy...a buồn...e cũng buồn và thương yêu a...những gì a đã làm cho e,e sẽ nhớ 3 năm yêu nó ko phải là thời gian quá dài nhưng đủ để chúng mình có những kỉ niệm đẹp,những khoảnh khắc đẹp với nhau e sẽ trân trọng nó...và bây giờ e đã tin cái gọi là duyên số...Nếu một ngày nào đó...a có hối hận,a nhớ về e thì cũng đừng để cho e biết nhé! Cái lúc gọi là muộn màng.....
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nói với một ai đó: Nếu ai đó đừng xuất hiện trong cuộc đời tôi thì chắc có lẽ giờ đây tôi không phải hối hận thế này.
    • 543 Bài viết

• 700 Được cảm ơn

Nói với một ai đó: mình cũng có điều muốn nói tương tự như bạn. Phải chi người ta đừng xuất hiện trong cuộc đời mình thì cuộc đời mình đã khác. Nhưng biết sao được, âu đó cũng là số phận. Phải có duyên thì mới gặp nhau, mà có duyên gặp nhau thì nhiều khi còn mắc nợ nhau.
    • 543 Bài viết

• 700 Được cảm ơn

Nói với một ai đó: vậy là đã một tháng rồi. Tôi ôm mối hận này vào lòng.
    • 543 Bài viết

• 700 Được cảm ơn

Nói với một ai đó: con còn quá nhỏ, con ngây thơ nào có biết gì.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nói với 1 ai đó : giờ anh đã có người khác rồi, chắc anh cũng yêu người ta nhưng em vẫn còn yêu anh dù không nhiều nhưng cũng đủ làm em phải nhói lòng
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đến Thuyền Chài khám phá nhà hàng “chất lượng đại gia – giá cả sinh viên”

Nổi tiếng với các món hải sản tươi ngon, giá rẻ và mới lạ, nhà hàng Thuyền Chài toạ lạc tại 01...

• Cần lời khuyên....Bạn gái cố chấp, ngang bướng...

Mình có người yêu với tính tình khiến mình cảm thấy rất bực,thiệt tình rất mệt mõi,mình và cô ấy...

• Khi thất vọng về một ai đó?Phải lam gì đây?

Thất vọng ở đây đi kèm với mất niềm tin vê một người mà bản thân ta rất dấu yêu! Thất vọng, ngỡ ngàng khi nhìn lại khoảng thời gian mà ta và ngươi ấy đã có....Để rôi hôm nay người ấy không còn được như xưa và ta bỗng dưng nuối tiếc thời tuổi trẻ. Ta thầm nói: phải chi ngày ấy....không đi trên con...

• Gửi anh chồng sắp cưới

Viết là gửi anh thôi nhưng em gửi cho chính mình anh ạ, gửi vào lòng mình những tâm sư từ trong...

• Muốn yêu thử một ai đó

Có ai đang và đã có suy nghĩ như thế này chưa nhỉ? Nói thật là mình chả rung động với anh zai nào và ko thể tưởng tượng yêu đg 1 ai đó thì sẽ thế nào, cứ thấy chán ngán với kinh kinh =)). Mà bạn bè cũng chả đứa nào tưởng tượng đc mình có thể yêu 1 ai đó haiz. Có bạn nào xờ tai giống mình hok nhỉ?...

• 3,198 Bài viết

• 3,023 Được cảm ơn

Nói với 1 ai đó: Em hy vọng anh sẽ buông bỏ những thứ ko thể
    Nói với 1 ai đó: Em hy vọng đừng chạy theo những phù phiếm, để rồi 1 ngày nào đó phải nói 2 chữ: GIÁ NHƯ
    "Xây dựng, lái tàu, lái lợn, lái xe. Trong bốn thằng ấy chớ tin thằng nào" - st