TÂM SỰ TÌNH YÊU

Nói chuyện với chồng một cách đáng yêu ????!!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 18.7K Lượt đọc
  • 120 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 4,611 Bài viết

• 34,991 Được cảm ơn

Vợ đi giao tiếp bên ngoài, thường được khen là nói chuyện có duyên, đáng yêu.Nhưng mà ở nhà, nói thật là vợ chả biết liệu có duy trì khả năng ấy mãi được không, hehe.
    Ngày xưa, nếu (các) vợ không nói năng đáng yêu, thì làm gì có (các) chồng ngày nay, chồng nhỉ. Không cưới nhau, liệu chồng có lên chức chồng được không?

Ấy thế nhưng khi về sống chung một nhà, cái lưỡi của vợ dần trở nên kém lưu loát, linh hoạt. Lời lẽ của vợ cũng trở nên ngắn gọn hơn, ít màu mè hoa lá hơn. Tóm lại, câu chuyện giữa hai vợ chồng trở nên giống giống cuốn băng, cứ tua đi đi tua lại hoài.
    Sáng sớm thì: cún yêu ơi, anh đi làm đây. Sau rồi thành “anh đi làm đây”.
    Vợ thì thường hay chạy cuống cà kê vì cái tội điệu rụng điệu rơi, nên dần dần vợ cũng đơn giản hóa những câu âu yếm, chỉ nói cái gì cần nói, chẳng hạn, anh lấy hộ em cái chìa khóa, hoặc cái điện thoại em để quên.
    Tối về ăn cơm thì cũng thế, vừa ăn vừa dòm TV, thỉnh thoảng chồng khen món này món nọ ngon, nhưng chủ yếu là bình luận cái gì đang diễn ra trên TV.
    Sao hồi đang yêu, chưa cưới, lắm cái để nói thế không biết. Nói mãi vẫn cứ thích nói, thích nghe. Giờ thì mắc bệnh lười nói rồi.

Khổ, giờ cũng chả có nhiều nhu cầu để nói nữa cơ. Công việc ổn định rồi, giá như chưa ổn định, thì có cái mà than với chồng, bắt ông ấy động não, tư vấn. Mà nói thật, nếu công việc của em không tốt, em cũng tự lo lấy, tự xoay lấy.
    Nhà thì cũng có chỗ chui ra rúc vào, mà 2 VC giống nhau, chả tham vọng nên cũng không say sưa nói về chuyện tìm nhà, đổi nhà.

Thế là, rốt cuộc, không có gì để nói nữa cả. Chả nhẽ ngày nào cũng xoay ra nịnh nhau, thế cũng không tốt. Đâu phải ngày nào vợ cũng có áo mới, giày mới để mà khoe chồng.
    Lại nữa, chuyên môn của vợ và của chồng khác xa nhau. Chả có cái gì chung để mà thảo luận, hic hic.

Còn những đề tài khác như chuyện hàng xóm (tức ngồi lê đôi mách), chuyện nội bộ gia đình (họ hàng, anh chị em), kể cả chuyện xxx thì cả 2 vc cũng không thích nói, hầu như không bao giờ nói.

Thôi chết, cứ thế này, chẳng bao lâu vợ sẽ thành ra con người vô duyên trong mắt chồng, tức là ứ có chuyện gì mà nói với chồng.
    Bây giờ thì chồng hãy còn thấy vợ đáng yêu lắm, vì ít lời mà, cứ vợ ít lời là chồng khoái, nhưng vợ thì khác, vợ thích nói, có điều… không tìm ra cái để nói, khổ không cơ chứ.

Làm thế nào, làm thế nào, làm thế nào để có đề tài đáng yêu đem ra nói chuyện với chồng đây, huhuhu. Lại còn bạn chồng nữa chứ, chả nhẽ đi ăn cơm với các bạn chồng, em đây cứ phải tô son trát phấn, xong rồi ngồi cười ngây thơ kiểu trâu cụt sừng (hehehe). Nhưng mà mỗi khi em đóng vai ngu xong thì về nhà chồng lại khen, giả dụ em mà nhảy vào tranh luận thật hăng, khéo không chồng lại sợ chết khiếp. Chồng bảo sợ nhất đàn bà Thatcher.

Ừ, nhưng một ngày nào đó có em gái ngây thơ (thật sự chứ không phải giả vờ) ngày nào cũng trò chuyện, hỏi han (công việc) với chồng thì sao nhỉ nhỉ nhỉ :Sigh::Sigh::Sigh:

Thế ở nhà các bác nói chuyện gì với chồng, làm ơn, làm ơn kể em nghe với, biết đâu em chả khôn ra :Smiling:.

PS: em hỏi các bác thật lòng đấy, em đây ứ phải nhà báo, ai chả biết thế :Laughing:.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,090 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Mẹ khaidang nói đúng đấy táo. Hồi mới cưới, đi với bạn bè (cả chung và riêng), 2vc nói như tép. Nhưng về đến nhà là mỗi đứa 1 xó, mỗi đứa 1 việc. Chán cực. May mà hồi đó hay đi chơi, hầu như chả ở nhà bữa nào.

Còn từ hồi có con thì chả cần phải nghĩ, lúc nào cũng có chuyện để nói, từ chuyện ăn, ị, ngủ tới chuyện phá. Nhiều khi có mỗi 1 cái mun muỗi đốt con con thôi mà cũng nói cả mấy ngày :Laughing: :Laughing:

Nhà táo đẻ lấy 1 đứa đê, ko thì giừ rùi rooling:
    Yêu nhất là cu Khoai :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc:

Yêu nhất nữa là bé Su Su :Kiss::Kiss::LoveStruc::LoveStruc:
    • 4,611 Bài viết

• 34,991 Được cảm ơn

Mẹ Khoai ơi, tớ cũng biết thế, nhưng chẳng nhẽ có con là cách duy nhất để có đề tài trò chuyện với chồng (hix hix).
    Với lại có ai nói chuyện mãi về con được đâu, chồng tớ lại không ham con lắm, từ giờ đến lúc có con, chẳng nhẽ tớ đành phải im như thóc sao.
    Hic.............
    • 5,855 Bài viết

• 2,133 Được cảm ơn

Đúng là có con sẽ luôn có chuyện để nói về con. Makhaidang trúng 100%.

Nhưng từ bây giờ cho tới lúc có thai (khi có thai thì có chuyện cái thai rồi), nếu sợ hổng biết nói gì thì quan tâm tới công việc của xã một chút. Hỏi thăm hôm nay trong cơ quan anh có vui không? Công việc có gì không. Rồi thì thiếu gì chuyện nói: chuyện thời sự này, chuyện thế giới này... cái gì ngày hôm đó có đăng báo là buôn được rồi.
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    • 161 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đúng là khi có con thì hay nói về con, và khi con biết nói thì con sẽ nói thay cho vợ chồng bạn. Líu lo suốt ngày luôn, vui lắm, tranh thủ đi.
    • 2,892 Bài viết

• 1,644 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetapple Xem bài viết
    Mẹ Khoai ơi, tớ cũng biết thế, nhưng chẳng nhẽ có con là cách duy nhất để có đề tài trò chuyện với chồng (hix hix).
    Với lại có ai nói chuyện mãi về con được đâu, chồng tớ lại không ham con lắm, từ giờ đến lúc có con, chẳng nhẽ tớ đành phải im như thóc sao.
    Hic.............
    Đẻ Đẻ Đẻ, đẻ 1 bầy, đảm bảo hai ông bà chả có thời gian mà nghĩ xem hôm nay cần nói chuyện gì với chồng đâu :Laughing:
    Ờ mà sao lại chả có chuyện gì để nói với chồng hả bà, ối chuyện để nói mà: VD nhá: Hôm nay có chuyện gì vui ở cq ===> kể, chuyện bực mình ===> lầu nhầu kể, hỏi thăm công việc của lão, thời sự có chuyện gì mới ===> kể và cùng bàn luận, đọc trên Internet có link nào hay, có đoạn video hài nào ===> gửi. Đọc chuyện hài nào đó, tích cóp vào đầu, thi thoảng nói tếu 1 tý ===> Túm lại là ối chuyện để nói, chỉ có điều muốn nói hay không thôi mà bà.
    Mã vạch hàng hóa TQ bắt đầu bằng các số: 690, 691, 692, 693, 694, 695. Mã Đài Loan là 471
    • 4,611 Bài viết

• 34,991 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi để-gió-cuốn-đi Xem bài viết
    Sorry Táo chứ cái câu hỏi của cậu "nói gì với chồng" sẽ đựoc tớ tranh thủ biến thành chủ đề thảo luận tối nay với ox đấy.
    Chuyện hả, mà lại phải chuyện đáng yêu cơ!
    Thế nào là đáng yêu, đáng yêu như với người yêu thì khác, với bồ bịch thì khác, mà với VC thì càng khác.

Còn nói thật chủ đề con cái (VD "kể lể" hôm nay nó ốm, nó đánh nhau với bạn, nó nói/làm đựoc cái gì hay ho...), trừ phi là cùng chơi với con và bình luận về nó, hay về họ hàng bố mẹ, chuyện riêng của người khác, chuyện thị phi.... không phải là chủ đề có thể khiến ox hào hứng. Chuyện tầm phào..để dành 888 trên này thui hehe...
    Còn chuyện bạn đi với chồng, sao cứ phải "giả ngu". Ô, không phải cứ Thatcher mới thông minh, thôgn minh nhưng ý nhị, đằm thắm...Táo thừa khả năng mà.
    Ừ mẹ nó hiểu đúng ý tớ đấy, ox tớ ít nói, rất ít nói; ổng thích tớ vì tớ vui vẻ, hài hước, nhưng cứ phải độc tấu hài mãi, tớ cũng... chán, hehe.
    ông ấy không hào hứng chuyện con cái, tớ nói thế nào được? Nói mãi, ông ấy ngỡ là mình coi ông ấy như... dự án sinh sản cấp cao, thì sao, hẹ hẹ.
    Chồng tớ không thích vợ lắm lời, cũng không thích vợ buôn chuyện kiểu như, con bé cùng cty với em lại đổi bồ nữa rồi anh ạ; hay "anh hàng xóm mới tậu con Mẹc". Chiều mình thì ông ấy ừ hữ nhưng rõ ràng là ông ấy không thích.

Nói chuyện phim pho tiểu thuyết thì chẳng ăn thua, chồng tớ sắp già rồi nên hết lãng mạn lâu rồi, bác ấy cũng chả có thời gian mà đọc tiểu thuyết đâu, chả nhẽ bảo bác đọc Harry Potter?
    Chuyện công việc thì ox tự giải quyết hết, tớ chả giúp được gì, mà ox cũng chả yêu cầu.

VC tớ bây giờ toàn nói những chuyện vui vẻ nhẹ nhàng nhưng chả đâu vào đâu :Crying:, tớ cứ phải lên WTT buôn dưa cho đỡ thèm.
    Nhà Gió tối nay thảo luận xong, mai cho tớ xin cái biên bản cuộc họp nhớ!
    • 4,611 Bài viết

• 34,991 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bill_Bờm Xem bài viết
    Đẻ Đẻ Đẻ, đẻ 1 bầy, đảm bảo hai ông bà chả có thời gian mà nghĩ xem hôm nay cần nói chuyện gì với chồng đâu :Laughing:
    Ờ mà sao lại chả có chuyện gì để nói với chồng hả bà, ối chuyện để nói mà: VD nhá: Hôm nay có chuyện gì vui ở cq ===> kể, chuyện bực mình ===> lầu nhầu kể, hỏi thăm công việc của lão, thời sự có chuyện gì mới ===> kể và cùng bàn luận, đọc trên Internet có link nào hay, có đoạn video hài nào ===> gửi. Đọc chuyện hài nào đó, tích cóp vào đầu, thi thoảng nói tếu 1 tý ===> Túm lại là ối chuyện để nói, chỉ có điều muốn nói hay không thôi mà bà.
    :Laughing::Laughing::Laughing:
    Vụ đẻ thì tớ thua rồi.
    Còn những cái bà chỉ, tớ đã làm, nhưng chỉ có tớ làm, ox là người thụ hưởng :Laughing:.
    • 4,611 Bài viết

• 34,991 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đại Mĩ Nhân Xem bài viết
    Mặc dù thỉnh thoảng bị ném 1 câu vào mẹt:
    Em đúng là chả biết cái quái giề. :Laughing: :Laughing:
    Em cũng nghe câu này hoài à :Laughing::Laughing::Laughing:. Tại vì ox nói ch chính trị, cái đó thì em ghét độc.
    Ước gì ox em nói toàn chuyện em thích, tức là buôn dưa như kiểu WTT thì em buôn hàng công-tèn-nơ luôn ấy chứ.
    • 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cứ sống với nhau tính năm đến con số thứ hai rồi sẽ biết ngay thôi mà...... ra ngoài thì thấy các "bé yêu" nói chuyện sao mà hay thế, về nhà thì sao mà cái "loa phường nhà mình" hôm nay phát sớm thế, thế đấy các mẹ nó ạ:Crying:
    • 616 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Em cũng nghe câu này hoài à :Laughing::Laughing::Laughing:. Tại vì ox nói ch chính trị, cái đó thì em ghét độc.
    Ước gì ox em nói toàn chuyện em thích, tức là buôn dưa như kiểu WTT thì em buôn hàng công-tèn-nơ luôn ấy chứ.
    Đọc đến đây mà em bùn cười quá. Đi chơi với bf em toàn kể chuyện webtt. Đến nỗi bf bảo: Anh xin, anh không thích nghe chuyện ngoại tình với em bé nữa đâu. Mà khổ nỗi, em chỉ thích buôn những công ten nơ như thế. Nhiều lúc em lại ước gì bf có chút con gái , cũng thích nội chợ, con cái nhỉ!
    • 1,090 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

VC tớ bây giờ toàn nói những chuyện vui vẻ nhẹ nhàng nhưng chả đâu vào đâu :Crying:, tớ cứ phải lên WTT buôn dưa cho đỡ thèm.
    Nhà Gió tối nay thảo luận xong, mai cho tớ xin cái biên bản cuộc họp nhớ!
    Hix, nghe chuyện của Táo xong tôi phải ráng nhớ lại xem hồi chưa có con thì vc nói cái gì để qua ngày đoạn tháng :Sigh: .

Kết quả là: 1 ngày 24h, thời gian 2 đứa ở riêng với nhau khoảng 10h/ngày, trong đó 8h là ngủ (ko nói), 2h còn lại thì dành cho ăn uống, tắm rửa (khỏi nói luôn). Nên tớ ko phải lăn tăn như táo. 14h còn lại thì đi làm, đi chơi, đi nhậu, đi xem phim... :Silly: :Battin ey:

Lời khuyên: rủ chồng tích cực đi ngoài với bạn bè mình, bạn bè chồng, bạn bè chung. Ở đó bà tha hồi mà buôn cả công ten nơ :Battin ey: . ở đó bà có cơ hội show off cho ôgn chồng ít mồm thấy là bà vợ của mình cũng khéo ăn khéo nói. Và nhân tiện, bà có thể than thở rằng thì là mà, sao mà tôi muốn có 1 đứa bé để vui cửa vui nhà thế cơ chứ, hehe. Một công một số việc :Laughing: :Laughing: :Laughing: .
    Yêu nhất là cu Khoai :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc:

Yêu nhất nữa là bé Su Su :Kiss::Kiss::LoveStruc::LoveStruc:
    • 5,855 Bài viết

• 2,133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetapple
    Hỏi thiệt nhen, hai vợ chồng cách nhau bao nhiêu tuổi vậy? Có phải >10 tuổi không?
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    • 3,806 Bài viết

• 6,382 Được cảm ơn

Chủ đề của em Táo hồi xưa bà con cũng bàn nát ra. Nhưng mình đọc ở đâu đó nghiên cứu ra rằng nếu vợ chồng mà tăng thời lượng phát sóng lên trên 30 phút mỗi ngày là khó lòng sống với nhau hạnh phúc lắm.

Mình chứng kiến hai "cụ giáo" sống với nhau quá lâu đến nỗi tất cả những gì cụ bà nói chỉ là "darling" sau đó chìa tay ra là cụ ông đã biết là cần phải đưa gì vào tay cụ bà rồi, thậm chí không cần chờ "darling" lên tiếng.

Mình nghĩ sở thích chung là đề tài dễ nói chuyện và dễ có chuyện thú vị. Ông xã mình mới thích chụp ảnh còn mình thì thích nấu ăn. Anh ấy chụp đồ ăn mình nấu. Thế là ối chuyện. Mình thích pha rượu, làm đồ uống này nọ. Ông xã thích ngồi duỗi ngắm gái đẹp phơi nắng trước sân nhà và uống đồ vợ làm. Bọn mình thích xem phim cùng nhau. Ông xã thích nghe mình kể về những điều thú vị mà mình đọc được đâu đó.

Mình nghĩ, vấn đề của Táo là không muốn nói với nhau chứ chắc muốn thì không thiếu chuyện. Hoặc Táo đang hơi phân vân về "thời lượng" nhưng rõ ràng là một cặp hòa hợp họ không phải nói hết mọi thứ ra miệng. Chỉ một nụ hôn, một cái nháy mắt hay một cái nắm tay cũng nói quá nhiều rồi.
    Success is a journey, not a destination.
    • 4,611 Bài viết

• 34,991 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiki Xem bài viết
    Mình nghĩ sở thích chung là đề tài dễ nói chuyện và dễ có chuyện thú vị. Ông xã mình mới thích chụp ảnh còn mình thì thích nấu ăn. Anh ấy chụp đồ ăn mình nấu. Thế là ối chuyện. Mình thích pha rượu, làm đồ uống này nọ. Ông xã thích ngồi duỗi ngắm gái đẹp phơi nắng trước sân nhà và uống đồ vợ làm. Bọn mình thích xem phim cùng nhau. Ông xã thích nghe mình kể về những điều thú vị mà mình đọc được đâu đó.

Mình nghĩ, vấn đề của Táo là không muốn nói với nhau chứ chắc muốn thì không thiếu chuyện. Hoặc Táo đang hơi phân vân về "thời lượng" nhưng rõ ràng là một cặp hòa hợp họ không phải nói hết mọi thứ ra miệng. Chỉ một nụ hôn, một cái nháy mắt hay một cái nắm tay cũng nói quá nhiều rồi.
    Khổ thế cơ, sở thích của bọn em chẳng giống nhau, chị ơi.
    Ox thích đánh tennis, ngày nào đánh cũng được, em thì không.
    Em thích nằm đọc sách, anh thì không, lên giường chỉ để khò khò.
    Em thích shopping, anh thì không.
    Em thích sắm đồ, anh thì không (nhà là phải gọn gàng, không có món gì thừa dùng)...
    Chỉ mỗi quan điểm sống là giống nhau, thế nên bọn em yêu nhau đấy, nghĩa là không nói thì thôi, hễ nói thì cái gì cũng hợp lỗ tai em và ngược lại.
    Có mỗi sở thích giống nhau là đi du lịch, nhưng mà giỏi lắm mỗi năm đi được 2 lần chứ mấy, em còn phải đi làm, đâu có nghỉ được.
    Thế nên, đôi khi thấy... hơi hơi tẻ nhạt, chị ạ. Chắc quen sóng gió rồi :Clown:, bình yên là lại thấy thiếu tí muối, hehe.

Nói chung, bọn em là một cặp ít nói , nhưng thời lượng nắm tay và hôn hít thì đủ dùng. Ox em bảo, anh không quen nói chuyện với phụ nữ , anh không biết nói thế nào, nên em thích nói gì thì em cứ việc nói, anh nghe :RollingEy::RollingEy::RollingEy:. Nhưng không phải là ox thiếu quan tâm, chỉ là ít nói thôi, chính xác là ít nói những chuyện quan trọng (ủa, mà chuyện gì là quan trọng nhỉ :Sigh còn những chuyện nho nhỏ như em ơi ăn cơm đi, em ơi đi ngủ đi, thì ngày nào cũng nói.

Chết, em mà không biết tự bằng lòng với những gì mình đã có, khéo không lại ngoại tình với lão nào rỗng tuếch nhưng bẻm mép, thì thôi rồi :Laughing::Laughing::Laughing:.
    • 4,611 Bài viết

• 34,991 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi để-gió-cuốn-đi Xem bài viết
    Gay nhỉ, túm lại là ox cậu thích cái gì, quan tâm đến vấn đề gì?

Chả lẽ sở thích là ...im lặng???? Ui nếu thế thì cậu cứ yên tâm tiếp tục làm anh ấy thích đi, còn chiện đâu cậu cứ lên đây post cho rôm rả, được cả nhiều đằng hị hị...
    Ấy, hồi còn đang tán nhau thì sở thích của anh ấy là nói chuyện về... tớ, quan tâm đến tớ (chả nhẽ quan tâm em khác :Laughing.
    Chưa kịp hoàn hồn thì đã lấy nhau rồi, từ đó tớ hết hứng nói về tớ, thì lại không còn đề tài nào để nói nữa :Crying:.
    Thành ra tớ mới đi học hỏi xem nhà các bác có gì hay thì tớ áp dụng :Battin ey:.
    Có WTT để làm gì, là để hỏi bất cứ cái gì mình thích hỏi :Laughing::Laughing::Laughing:.
    Hỏi xong thế nào cũng có bạn mình trả lời, thế là mình trả lời lại, vui.
    Thế giới phụ nữ của mình thế là cân bằng, vui tươi, thỏa mãn, lại ngủ ngon :Laughing:. Tớ nghĩ rằng ox tớ hài lòng vì tớ ít lời ở nhà, thôi thế cũng ok. Và học bài của chị kiki, cứ cho rằng một cặp hòa hợp thì chả cần nhiều lời, hihi, thế cho nó lành.
    • 5,279 Bài viết

• 19,302 Được cảm ơn

Khổ thế cơ, sở thích của bọn em chẳng giống nhau, chị ơi.
    ...
    Thê nên, đôi khi thấy... hơi hơi tẻ nhạt, chị ạ. Chắc quen sóng gió rồi :Clown:, bình yên là lại thấy thiếu tí muối, hehe.
    Sao lại tẻ nhạt nhỉ?

Mình thì nghĩ rằng, chính sự khác biệt làm cho cuộc sống đa dạng hơn, mới mẻ hơn, nhiều màu sắc hơn và lắm thứ để khám phá hơn chứ. Mình và anh xã là hai phiên bản trái ngược nhau: anh xã giỏi nấu ăn, làm vườn..., mình thích âm nhạc, hội họa, thơ ca; anh xã đam mê công nghệ, mình thích xem thể thao; anh xã khoái xem phim và hoạt hình, mình lại thích đọc sách hoặc xem thời sự; anh xã thích ăn vặt còn mình chỉ ăn trong bữa chính; mình rất thích chụp ảnh còn anh xã thì tuyệt nhiên không...

Suốt 7 năm chung sống hai vợ chồng vẫn duy trì sở thích riêng và chẳng ai thấy phiền lòng vì điều đó cả.

Để cuộc sống vợ chồng không xa cách, nhạt nhẽo thì phải có một sự giao tiếp vừa phải, mà sự giao tiếp ấy không hẳn chỉ là lời nói. Một cử chỉ ôm choàng lấy eo lưng vợ, một cái siết tay thật chặt hay một đêm trăng cùng nhau đứng ngoài ban công ngắm thành phố về đêm... là thứ ngôn ngữ không lời nhưng ý nghĩa vô cùng.

Đôi khi không quan trọng ở chỗ có nói hay không, mà cái chính là cả hai nhận được thông điệp mà người kia muốn nói. :Rose:

PS. Tụi mình thường nói với con hơn là nói về con khi ở bên nhau.
    • 4,611 Bài viết

• 34,991 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đại Mĩ Nhân Xem bài viết
    Nói thiệt với em Táo, lắm khi phải học cái ý thích của chồng. Trước chồng (nghĩa là chưa lấy chồng) chị ghét nhất cái gọi là bóng đá. Chồng rùi, hắn xem bóng đá, nhà có 1 quả ti vi. Mình ngủ thì ko ổn, chả có viêc gì làm, ko xem bóng đá chắc cũng chỉ có việc ... nghịch chồng.:Laughing: Mà nghịch lúc lão xem bóng đá thì hỏng.
    Thế nên cũng phải tập tọe xem. Xem riết rùi nghiền. Mà lúc xem thì nhờ lão dạy thêm cho. Xả làng nghe nhá. :Laughing:
    Khổ, bây giờ em không hào hứng lắm với việc chiều theo sở thích của bất cứ ai, chị ạ. Em kệ đấy. Chết không cơ chứ. Em chả cố gắng chiều cái gì hết, trừ phi cái đó em cũng thích, em mới hưởng ứng, không thì thôi.
    Vậy là sao nhỉ :Sigh:.
    • 4,611 Bài viết

• 34,991 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Athena Xem bài viết
    Sao lại tẻ nhạt nhỉ?

Mình thì nghĩ rằng, chính sự khác biệt làm cho cuộc sống đa dạng hơn, mới mẻ hơn, nhiều màu sắc hơn và lắm thứ để khám phá hơn chứ. Mình và anh xã là hai phiên bản trái ngược nhau: anh xã giỏi nấu ăn, làm vườn..., mình thích âm nhạc, hội họa, thơ ca; anh xã đam mê công nghệ, mình thích xem thể thao; anh xã khoái xem phim và hoạt hình, mình lại thích đọc sách hoặc xem thời sự; anh xã thích ăn vặt còn mình chỉ ăn trong bữa chính; mình rất thích chụp ảnh còn anh xã thì tuyệt nhiên không...

Suốt 7 năm chung sống hai vợ chồng vẫn duy trì sở thích riêng và chẳng ai thấy phiền lòng vì điều đó cả.

Để cuộc sống vợ chồng không xa cách, nhạt nhẽo thì phải có một sự giao tiếp vừa phải, mà sự giao tiếp ấy không hẳn chỉ là lời nói. Một cử chỉ ôm choàng lấy eo lưng vợ, một cái siết tay thật chặt hay một đêm trăng cùng nhau đứng ngoài ban công ngắm thành phố về đêm... là thứ ngôn ngữ không lời nhưng ý nghĩa vô cùng.

Đôi khi không quan trọng ở chỗ có nói hay không, mà cái chính là cả hai nhận được thông điệp mà người kia muốn nói. :Rose:

PS. Tụi mình thường nói với con hơn là nói về con khi ở bên nhau.
    Chị nói có lý quá, chắc bọn em sống với nhau chưa đủ lâu đây mà. Em lại hay hướng ngoại nên khi hậu phương bình yên thì cảm thấy cứ... sao sao ấy.
    Bây giờ em hiểu vì sao khi gia đình bình yên quá thì ông chồng cũng đi ngoại tình rồi :Laughing:. Thích cảm giác mạnh mà! Với lại thích cảm giác có chung chí hướng, hay mục tiêu, sự nghiệp.
    Chẹp, biết thế nhưng mà làm thì khó :Sigh:. Em lại phải nghĩ tiếp đây. Chả lúc nào được thanh thản cái đầu :Nottalkin:.
    • 345 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

Khổ, bây giờ em không hào hứng lắm với việc chiều theo sở thích của bất cứ ai, chị ạ. Em kệ đấy. Chết không cơ chứ. Em chả cố gắng chiều cái gì hết, trừ phi cái đó em cũng thích, em mới hưởng ứng, không thì thôi.
    Vậy là sao nhỉ :Sigh:.
    Hội chứng của U 40 rồi. Ngày xưa cái gì cũng cố quá nên... quá cố. Bây giờ thì bắt đầu già rồi nên chả thích phấn đấu nữa. :Laughing: :Laughing: :Laughing:
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7