TÂM SỰ TÌNH YÊU

Nghèo là một cái tội lớn nhất trong cuộc đời này...

Đến trả lời mới nhất
  • 18 Lượt chia sẻ
  • 2.23K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 27 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chẳng biết nói sao trong lúc tâm trạng đang chán nản, mệt mỏi như thế này. Nhiều lúc chỉ muốn buông xuôi tất cả, tung hê tất cả. Chẳng cần tình yêu, lấy một người chồng có thể chăm lo cho mình và yêu thương mình mà không cần tình yêu. Mà sao đau lòng quá khi nghĩ đến một ngày phải xa anh?
    Sống ở trên cuộc đời này, Nghèo là cái tội lớn nhất của cuộc đời mình! Hoàn cảnh gia đình đặc biệt, không còn chỗ nương tựa, chỉ một thân một mình tự đứng và tự đi, tự ngã tự đứng lên. Đơn độc trên cuộc đời này quá lâu, và vẫn tiếp tục đơn độc, khi mà gia đình anh sợ anh khổ khi lấy mình! Uh mình ở xa, gia cảnh đặc biệt, công việc không làm nhà nước, không biên chế này nọ...Thế cho nên họ không muốn anh vất vả...
    Giá mà anh cứ hắt hủi em đi, giá mà anh cứ nhu nhược đi, để em đỡ phải thấy đau lòng nếu có quyết tâm rời xa anh...
    Anh cứ quan tâm em, cứ chăm sóc em, cứ luôn ở bên em, không bao giờ nói ra những phiền muộn của anh, để rồi hôm nay đọc được đoạn nói chuyện của anh và bạn trong inbox, thấy anh kêu cũng đang chán và mệt mỏi... làm em thấy chạnh lòng.
    Bao nhiêu cố gắng của em và của anh, bao nhiêu mong mỏi một ngày mình sẽ chung đôi đâu rồi? Em có đủ sức mà bước tiếp không? Cho em biết đi?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tình cảm nhạt dần, chia tay hay là không?

Em xin các anh chị cho em vài ý kiến về trường hợp của mình với ạ, dù nghe qua có vẻ khá bình...

• Nói với anh, người em đã từng yêu!

Sao anh cứ phải vào cái 4r đó để làm gì? Để dõi theo em à? Em ko log in, và có thì cũng invi rồi...

• Hạnh phúc lớn nhất trong cuộc đời

Hạnh phúc lớn nhất trong cuộc đời làm cha mẹ, là sinh con ra và được nhìn thấy con lớn lên khỏe mạnh, thông minh tài trí. Vì vậy trước khi làm mẹ, tôi đã trang bị kiến thức nuôi con khỏe, dạy con ngoan. Tôi tìm hiểu qua các thông tin chuyên gia về dinh dưỡng. Và đã phát hiện ra nhãn hàng FRISO....

• Sai lầm lớn nhất trong cuộc đời Vua Đinh Tiên Hoàng

Sai lầm lớn nhất trong cuộc đời Vua Đinh Tiên Hoàng (ĐVO) Vì yêu con thứ mà phế ngôi thái tử của con trưởng, Đinh Tiên Hoàng có biết đâu như thế là làm hại con, gây ra thảm họa anh giết em chấn động hoàng tộc Việt Nam một thời. Chữ Tiên Hoàng có nghĩa là vị hoàng đế mở nền chính thống đầu...

• Sự kiện (HOT... HOT) tháng 7

Từ 12/7/2014, một sự kiện đặc biệt sẽ được “kick-off” tại các TTTM Vincom: ⚡ Màn “Zumba” tập thể...

• 81 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Nói chuyện với cậu ta, hỏi xem "em phải hiểu đoạn inbox này của anh với bạn anh là như thế nào?"

Và nếu dứt khoát được, thì buông tha cho nhau đi. Bạn không thể thay đổi được hoàn cảnh của mình, thì dùng chút tình yêu ấy thả tay anh ấy đi. Đôi khi, biết điểm dừng và chấp nhận cũng là tình yêu, chỉ là không phải là kết thúc trọn vẹn mà thôi.

Cố lên nhé.
    Khi yêu đừng bao giờ quay đầu lại.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 265 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

Hãy nói với ảnh: nghèo ko phải là 1 cái tội, đó là 1 phong cách sống anh ạ
    • 862 Bài viết

• 2,432 Được cảm ơn

Nghèo ko phải là cái tội của con người.
    Đã nghèo mà còn ko có nhân cách thì mới có tội.
    Giàu mà ko tôn trọng người khác mới là cái tội.
    Mình cũng nghèo nhưng chưa từng cúi mặt xin xỏ hay tự ti gì. Chỉ thấy buồn suy nghí để làm gì thay đổi cuộc sống thôi.
    Bạn hãy hỏi người ấy và nói tất cả suy nghĩ của mình với nhau. Mình tin tình yêu người ấy dành cho bạn thật lòng thì chuỵen giàu nghèo ko là gì hết.
    Thời đại này rồi mà còn phân biệt quá thiof thôi coi như ko phải duyên mình bạn ạ
    • 66 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

đừng buồn, hãy cố gắng lên.
    KHÔNG CÓ VIỆC GÌ KHÓ, CHỈ SỢ LÒNG KHÔNG BỀN.
    Có công mài sắt, có ngày nên kim.
    • 92 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Nghèo đi kèm với hèn và khổ. Người ta thường nói nghèo khổ, nghèo hèn chứ ko ai nói nghèo sang và nghèo sướng cả.

Thời buổi trọng tiền bạc. Nếu bạn là con gái mà ko xinh thì nai lưng ra mà đi kiếm tiền. Trai nó ko yêu 1 cô vừa nghèo, xấu và ko công ăn việc làm đâu ( trong đó bao gồm cả tôi luôn). Ngu mới yêu người nghèo
    Người với người sống để yêu nhau
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 433 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Quẳng nỗi lo đi mà vui sống, hjc
    • 92 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi traitimtuongda Xem bài viết
    Quẳng nỗi lo đi mà vui sống, hjc
    Thế ngày ko ăn, ko uống, ko vui chơi, ko lo nhà cửa hay sao mà vui sống? Cái câu đó chỉ là lý thuyết. Chứ nghèo trong thời buổi hiện nay thì ko ai vui vẻ cả
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 597 Bài viết

• 745 Được cảm ơn

Em vừa nghèo, vừa xấu, vừa không công việc đây.....nên cũng chẳng ai dám yêu cả. òa òa
    ...Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt đời lòng mẹ vẫn yêu con......
    • 223 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Folee Xem bài viết
    Nói chuyện với cậu ta, hỏi xem "em phải hiểu đoạn inbox này của anh với bạn anh là như thế nào?"

Và nếu dứt khoát được, thì buông tha cho nhau đi. Bạn không thể thay đổi được hoàn cảnh của mình, thì dùng chút tình yêu ấy thả tay anh ấy đi. Đôi khi, biết điểm dừng và chấp nhận cũng là tình yêu, chỉ là không phải là kết thúc trọn vẹn mà thôi.

Cố lên nhé.
    Cô này là bạn của cô Thắm 86 à ?
    Đưa người yêu qua nhà người yêu cũ
    Trong cơn mưa ban trưa
    Thấy hồn mình tách thành hai nửa
    Nửa ướt bây giờ nửa ướt xa xưa ...

• 170 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Mình xin đính chính là nghèo thường đi kèm với khổ/hèn
    với cá nhân mình thì mình nghĩ là sướng hay khổ là ở cái tâm của mình, có thể với nhiều người thì việc ăn ngon, mặc đẹp... là sướng, với mình thì nhiều thứ mình đang có (ăn no, mặc ấm, sức khoẻ bản thân và gia đình, anh em đoàn kết) chỉ thế là đủ làm mình thấy sướng
    còn về vấn đề hèn, nghèo chưa chắc đã hèn, giàu sang chưa chắc đã không hèn. cái sự hèn hay không nó ở suy nghĩ, tính cách, tâm hồn của từng người bạn à.
    đừng mang tiền ra để đo mọi thứ!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khoi.dau.moi Xem bài viết
    Nghèo đi kèm với hèn và khổ. Người ta thường nói nghèo khổ, nghèo hèn chứ ko ai nói nghèo sang và nghèo sướng cả.

Thời buổi trọng tiền bạc. Nếu bạn là con gái mà ko xinh thì nai lưng ra mà đi kiếm tiền. Trai nó ko yêu 1 cô vừa nghèo, xấu và ko công ăn việc làm đâu ( trong đó bao gồm cả tôi luôn). Ngu mới yêu người nghèo
    Điên điên, khùng khùng!
    • 27 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Cv của mình hiện tại chỉ đủ ăn, không dư dả được đồng nào. Vấn đề là gđ anh ấy chê mình ở xa, gia cảnh đặc biệt, không trông cậy gì về phía gđ mình được nếu lấy mình.
    Mình cũng ko phải là không có người theo đuổi. Đã bỏ qua rất nhiều người về mọi mặt rất là ổn về kinh tế, tính cách, gia đình...để yêu anh. Gia đình và bản thân anh mọi thứ cũng đều chỉ trung bình chứ không có gì nổi trội, không phải vì mình ham cái nọ cái kia mà cố. Chỉ là vì người ta yêu thương mình và mình thấy hp khi ở bên người ta nên mới cố gắng. Hiện tại mình đang kinh doanh thêm bên ngoài công việc hiện tại của mình, để cho gđ anh thấy mình dù không có ai nương tựa giúp đỡ nhưng vẫn tự đứng lên và sống được.
    Có điều nhiều lúc thấy nản. Không biết đến bao giờ thì anh chán nản và buông tay? Anh từng nói thẳng với mình là không thể bỏ gia đình mà theo mình được, mà sẽ cố gắng thuyết phục và 2 đứa cùng thay đổi về kinh tế để cho gđ anh thấy yên tâm. Mình bây giờ cứ cố gắng và chờ đợi vậy thôi. Không biết ngày mai sẽ thế nào! Nhiều lúc chỉ muốn vứt quách cái gọi là tình yêu đi để cho thanh thản. Vậy mà sao khó quá?
    Mẹ trót ru ta câu sấm mệnh con cò
    thôi đừng trách cành tre sao mềm thế
    đừng tưởng loanh quanh mọi người sống dễ
    có hạnh phúc nào giá rẻ không em?
    • 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nghèo cũng là một cái tội
    Rong chơi chốn trần gian.....
    • 36 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

phận con gái chúng mình... những dòng tin nhắn đó thật phũ phàng. nhưng cung-thienbinh ah, để đạt được một cái gì đó con người ta phải có cả một quá trình, một chặng đường phấn đấu, trên chặng đường đó vì đói, khát, vì ngoại cảnh người ta thấy mệt. Và khi đó mình nên thông cảm và nghĩ rằng vì ngoại cảnh tác động. Trong chuyện này cũng vậy, những dòng tin đó chỉ là cảm xúc nhất thời thôi. Bạn đừng quá bùn. Đừng đặt thêm áp lực cho người ấy, để người ta thêm chán nản và mệt mỏi cậu nha.
    • 36 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

và để không phải mắc cái tội nghèo chúng ta nên làm giàu, học cách làm giàu.!!!!!!!!!!!
    • 357 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Gia đình cấm đoán mệt mỏi là đúng rồi, mà mệt thì phải than, phải xả chứ chẳng lẽ cứ im lặng chịu đựng à? Người yêu em còn chưa than thở với em thì cứ trật tự mà cùng nhau cố gắng đi Chứ cái kiểu tò mò đọc trộm sẽ dẫn đến tình huống gì biết ko? giận hờn chán nản mà thằng người yêu nó đếu biết lý do là gì Mà nó đã chán còn làm khó nó thế thì cứ yên tâm là sẽ sớm chia tay nhé
    Vợ vắng nhà, iem tung tăng đi chơi
    • 104 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Đúng là hoàn cảnh khiến bạn tự ti thật, nhưng hạnh phúc của mình hãy nắm bắt và giữ cho thật chặt. Hạnh phúc thật sự khó tìm kiếm lắm, bạn phải trân trọng và nói chuyện với anh ấy xem sao.
    • 92 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Mình là bố mẹ cậu kia mình cũng cấm. Tốt nhất nên chọn cô nào ngoan, con nhà gia giáo, công ăn việc làm ổn định mà yêu rồi cưới. Chọn mấy cô nghèo thì mệt người chứ ko được thêm cái gì cả
    • 653 Bài viết

• 601 Được cảm ơn

Xấu cũng là một cái tội nữa. Mình thân gái mang 2 trong tội. hehe. cũng bị người yêu chê, bỏ vì đã nghèo còn xấu đây. vẫn sống vui sống khỏe, nhưng nhiều khi tự ti kinh.
    Để gió cuốn đi................
    • 65 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Lấy người chỉ sợ không có chí mạng vận không hên thì xui đâu nói trước điều gì miễn tốt có chí thì mình yêu tuốt gia cảnh có trên lạng sơn cũng theo mà lên hi
    Nhớ em mái tóc đen dài, Trong tà áo trắng trinh nguyên
    Cùng với chiếc nón lá che nghiêng như để giấu đi sự e thẹn của một cô gái mới lớn.
    Tôi không sao quên được mỗi buổi tan trường em lại dịu dàng, thướt tha dáng ngọc
    trong cái nắng hanh vàng làm cho những chiếc lá vàng chỉ kịp bẽn lẽn rụng dưới gót chân em qua.....

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2