TÂM SỰ TÌNH YÊU

Nên yêu rồi cưới sau bao nhiêu lâu & cưới ở độ tuổi nào thì thích hợp???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.46K Lượt đọc
  • 64 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 334 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Em thấy nhiều mẹ đã lập gia đình rồi mà ko hạnh phúc cho lắm, cuộc sống gia đình quá phức tạp,liệu có phải vì khi yêu nhau tìm hiểu chưa kĩ nên ko hiểu hết được tính cách của nhau,lấy nhau rồi mới :Surprise::Surprise::Surprise: .
    Thế nên cho em hỏi nên nên yêu và tìm hiểu nhau bao lâu rồi cưới chứ lỡ yêu thì yêu thật nhưng lấy nhau về rồi mới thây bao nhiêu khuyết điểm lộ tùm lum thì ko có đường lui rồi .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi windy_88; 04/12/2009 vào lúc 06:24 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 125 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

May hơn khôn thì phải bạn ạ. Bố Mẹ tớ 3 tháng gặp rồi cưới, chưa kịp yêu, lấy về rồi yêu sau. Nhưng sống vẫn hạnh phúc. Nhưng có người yêu 7 năm, hiểu hết rồi lại chia tay, vì chả còn gì muốn khám phá nữa. Yêu vừa vừa, hiểu vừa vừa, miễn sao mình nhận thấy người ta tốt thì cưới thôi. Chứ trong gia đình đến bố mẹ còn bất hòa với con cái thì hôn nhân cũng ko thể cầu toàn được.
    • 239 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Ơ thế hóa ra có đối tượng khác r à :Laughing::Laughing:
    Thế còn gì mà phải ngợi nữa e. Cứ yêu bừa đi. còn cưới xin thì từ từ.
    Cơ mà chị nge 1 a bảo chị là từ lúc yêu đến cưới chỉ 6 tháng thôi. Đủ hiểu nhau r. Đời người đc bao nhiêu cái 6 tháng mà đòi lằng ngoằng. Nếu ko cưới a lê hấp luôn. Tiến a khác. Ko ngợi nhiều:Laughing::Laughing:
    The truth hurts, the lie worses.
    • 75 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

6 tháng tớ thấy ít quá...
    Cưới nhau là chuyện quan trọng, đành rằng có thể ly hôn nhưng có phải nói là làm được luôn đâu.

Hiểu nhau 1 mức độ nhất định đủ để xác định đi đến được với nhau là ok nhất. Mọi ng đều nói tớ nên yêu ít nhất là từ năm rưỡi đến 2 năm rùi tính đến chuyện lấy nhau là tốt nhất. Lâu quá cũng ko được , mọi thứ trở nên nhàm chán sẽ khiến 2 bên ko còn đủ hào hứng đi tiếp với nhau nữa. Tất nhiên, mọi sự so sánh đều khập khiễng, vẫn có những đôi yêu rất lâu hay yêu ... cực nhanh, lấy nhau vẫn hạnh phúc

Mọi thứ, quan trọng nhất vẫn phụ thuộc vào chính 2 bạn mà thôi !
    • Vie
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,665 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

--------->Càng nhanh càng tốt ................................trước khi hết yêu.:Nottalkin:
    • 2,045 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

sau cưới 3 tháng có em bé bế là vừa đẹp :Silly::Silly::Silly:
    . click my facebook to be my friend
    • 75 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thang789 Xem bài viết
    sau cưới 3 tháng có em bé bế là vừa đẹp :Silly::Silly::Silly:
    Oh, bác sĩ bảo cưới :Laughing:
    • 2,045 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mailam8888 Xem bài viết
    Oh, bác sĩ bảo cưới :Laughing:
    thích ko :Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    • 372 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mailam8888
    Oh, bác sĩ bảo cưới
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thang789
    thích ko :Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey:

chít cười:Laughing:
    • 5,666 Bài viết

• 560 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi windy_88 Xem bài viết
    Em thấy nhiều mẹ đã lập gia đình rồi mà ko hạnh phúc cho lắm, cuộc sống gia đình quá phức tạp,liệu có phải vì khi yêu nhau tìm hiểu chưa kĩ nên ko hiểu hết được tính cách của nhau,lấy nhau rồi mới :Surprise::Surprise::Surprise: .
    Thế nên cho em hỏi nên nên yêu và tìm hiểu nhau bao lâu rồi cưới chứ lỡ yêu thì yêu thật nhưng lấy nhau về rồi mới thây bao nhiêu khuyết điểm lộ tùm lum thì ko có đường lui rồi .
    Dù có yêu lâu cũng ko biết hết được khuyết điểm đâu
    Trừ cách sống thử Mà sống thử thì đa phần là chia tay :Laughing:

~>Âu cũng là cái số ấy ạ.^^
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Small.Lady1988; 04/12/2009 vào lúc 10:17 PM.
    • 372 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Theo mình thì yêu 1 năm là đc rồi, cùng lắm lắm 1.5 năm, chứ 2 năm là chia tay đới:Sad:
    • 2,045 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoanh100185 Xem bài viết
    Theo mình thì yêu 1 năm là đc rồi, cùng lắm lắm 1.5 năm, chứ 2 năm là chia tay đới:Sad:
    kinh nghiệm phải k ?
    • 422 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Theo em thì yêu 2 - 3năm rồi cưới là vừa. Đủ time để tình yêu có những thử thách, thăng trầm, 2 người đủ hiểu và gần gũi nhau về tâm hồn (và nhiều điều khác)..v..v.. Quá 3 năm chán nhau mất... Kinh nghiệm của em đấy ạ.:Smiling:
    Còn tuổi lấy kết hôn thì em thấy nữ >23t và nam >=25t là ok.
    Phụ thuộc về kinh tế là phụ thuộc về chính trị.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình thì khoảng trên dưới 3 năm là vừa. Và quan trọng nhất khi đi tới hôn nhân không phải là thời gian bạn yêu nhau bao lâu đâu, có nhiều thứ để suy nghĩ hơn nhiều như: cưới nhau song bạn và bạn đời của bạn sẽ sống thế nào ??? thu nhập của cả hai người đã đủ cho cuộc sống riêng vợ chồng chưa ??? tiển tích lũy của hai bạn đã đủ cho những biến động trong cuộc sống vợ chồng chưa ??? Rồi kế hoạch sinh em bé thế nào ??? V/v ...
    • 2,045 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoanh100185 Xem bài viết
    chít cười:Laughing:
    sao mà cười, cười cái j :Laughing::Laughing::Laughing: ?
    lắm cô muốn trói người yêu toàn dùng cách này để đưa chàng vào lồng đấy:Laughing:
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Haizz.. thực ra mình thấy yêu bao nhiêu lâu k quan trọng, cái chính là xác định cưới r thì sống với nhau thế nào thôi...
    Yêu đương, chưa thổ lộ là thời kì BÍ MẬT
    Thổ lộ rồi là thời kì THÂN MÂT
    Cưới về nhà sẽ bắt đầu TRĂNG MẬT
    Và sống với nhau... sẽ tới giai đoạn VỠ MẬT
    Hì hì...tốt nhất là trước khi quyết định gắn bó cuộc đời mình với một ai ... thì nên chuẩn bị tinh thần ... Tinh thần tốt là khó khăn nào cũng vượt qua, nhiệm vụ nào cũng hoàn thành hết... Lúc ý chắc bạn sẽ k phải băn khoăn xem yêu bao lâu và yêu được bao lâu thì cưới nhì:cool:
    :Smiling:
    Đi về đâu hỡi em khi trong lòng không chút nắng, giấc mơ đời xa vắng, bước chân không chờ ai đón...một đời em mãi lang thang, lòng lạnh băng giữa đau thương
    :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 323 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trùi ui tính ra nếu e cưới dc ny bi h thì cũng phải 4 năm nữa, mà yêu nhau dc năm rưỡi rồi. Hiz hiz chả biết thế nào nữa.
    • 289 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình nghĩ chẳng có một "công thức chung tổng quát" nào đâu. Mỗi cây mỗi hoa, mỗi đôi mỗi kiểu Tuỳ vào "độ chín" của hai người khi yêu nhau và cả "độ chín" của tình cảm; đâu phải cứ lâu là hiểu được hết mà đâu phải cứ vài tháng là chóng rã. Quan trọng là trong tgian yêu đó 2ng đã trải qua những gì, hiểu những gì về nhau và những điều đó đủ làm nền tảng cho lòng tin chưa.
    Cái này là phần cần phải dùng đến "cái đầu" khi yêu đây hehe, yêu bằng tim không thì chết.

Độ tuổi cũng chả có nguyên tắc nào cả [nhưng vẫn căn cứ theo luật nhà nước nhá ] + thấy đủ điều kiện để xây dựng gia đình độc lập, chăm lo cho nhau và cho con sau này là ok rồi.
    Tuy nhiên mấy bạn gái đừng lấy trễ wá, từ 35t có con ko tốt đâu

Điều nữa quan trọng ko kém, tuỳ duyên đến hay chưa:Battin ey:
    Vì trái đất này tròn,
    nên những người yêu nhau sẽ trở về bên nhau..

:Kiss::Kiss::Kiss:
    • 334 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lipitbab Xem bài viết
    Ơ thế hóa ra có đối tượng khác r à :Laughing::Laughing:
    Thế còn gì mà phải ngợi nữa e. Cứ yêu bừa đi. còn cưới xin thì từ từ.
    Cơ mà chị nge 1 a bảo chị là từ lúc yêu đến cưới chỉ 6 tháng thôi. Đủ hiểu nhau r. Đời người đc bao nhiêu cái 6 tháng mà đòi lằng ngoằng. Nếu ko cưới a lê hấp luôn. Tiến a khác. Ko ngợi nhiều:Laughing::Laughing:
    Em đã có ai đâu nên nhiều thời gian rỗi , rỗi nhiều thì buôn nhiều , đọc nhiều chn của mọi ng` .Thấy nhiều ng` cứ than yêu lâu thành nhàm chán , rồi dễ nảy sinh này nọ, lúc đó dù vẫn xđ yêu nhau cưới nhau thì niềm tin cũng ko còn nguyên vẹn, khó có thể yêu hết mình dc nữa.Mà yêu nhanh lấy nhanh lại bao nhiêu chn, bất đồng quan điểm rồi chn gia đình 2 bên đủ cả ...Nghe mà thấy ớn.Thế chị thì sao, vẫn đang tung tẩy hay gì gì rồi ?
    • 334 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Có vể như theo qđ chung thì nên yêu tầm 2 năm rồi cưới, con gái thi cưới tầm 25-26t ( chắc lúc đó mới tự lập thoải mái về KT )=> 23-24 t mới nên yêu .Kiểu này nếu thất bại vài lần chắc ế quá :Laughing:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4