TÂM SỰ TÌNH YÊU

nam(86) và nữ(88) không hợp tuổi có sao không ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.5K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào các anh các chị, em không biết gửi bài này có đúng chuyên mục không nhưng em đang bối rối và đau lòng quá. Mong mọi người cho em lời khuyên với ạ.
    Em sinh năm 1988, bạn trai em sinh năm 1986. Bọn em đang yêu nhau bình thường thì mẹ anh đi xem tuổi bảo tuổi bọn em không hợp nhau, bạn trai em lấy em sẽ chết sớm nên mẹ anh phản đối bọn em yêu nhau. Em không tin nhưng đau lòng quá. Có thật là bọn em không thể lấy nhau không ạ? theo như em hiểu không phải chỉ dựa vào tuổi mà biết hợp hay không hợp. Có đúng không ạ? Anh chị mà biết chùa nào có sư Trụ Trì xem được cách hóa giải nếu không hợp thì chỉ cho em với ạ.( em ở Hà Nội).
    Em cảm ơn anh chị nhiều lắm. (em sinh ngày 29/3/1988, bạn trai em 3/6/1986)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 430 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

88 với 86 ko đc, 88 với 84 ko được. Cái này không đc cái kia cũng ko đc, yêu nhau thì cưới, còn xem tuổi xem tác cái gì cũng ko hợp cái gì cũng không được. Mình cũng đang trong cảnh như bạn, bực bội và ức chế lắm cơ. Thôi thì kiếm đứa nào hợp tuổi mai cưới luôn đi. Xem rồi sống có vui vẻ hạnh phúc, có sung sướng không
    HIccc, sr bạn, vì nghe bạn nói đúng cảnh của mình nên mình ức chế quá, nói năng chả đâu vào đâu đc
    Bạn ko nói rõ gđ bên ấy phản đối có kịch liệt ko. Bạn cố gắng đến chơi thường xuyên, thể hiện cho nhà ấy thấy là dù ko hợp tuổi nhưng bạn có đủ phẩm chất làm ng vợ tốt. Người ta quý mình tự dưng sẽ bỏ qua chuyện tuổi tác , còn ghét mình thì tuổi hợp cũng bói cho ra xấu. Mà đi coi bói thì mỗi ng nói 1 kiểu, chả biết đâu mà lần bạn ah
    Mình ghét thầy bói thế ko biết
    • 52 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình cũng ghét bọn thầy bói, mối tình đầu của mình cũng liên quan một chút đến vấn đề này. Bực ko thể tưởng được. Khuyên bạn chân thành là nên tìm một người hợp tuổi mà yêu rồi cưới. Còn nếu bạn vẫn muốn lấy anh ta thì hãy sẳn sàng tâm lý cho sự phản đổi thậm chỉ của cả 2 gia đình luôn. Hoặc là "dính" đi rồi cưới, sẽ khó bị phản đối hơn ^^! Các cụ nhà ta là rất mê tín đấy.
    Có 1 niềm tin luôn thường trực trong tôi
    • 430 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Hiccc, ức chế kinh khủng, bạn nghĩ coi. Thầy bói tỷ ông, mỗi ông nói 1 kiểu. Có khi tuổi thì rõ hợp, đi xem ô này lại bảo không hợp. Thế là hỏng. Biết đường nào mà bảo trước khi yêu chọn tuổi tốt mà yêu hả bạn. Đúng là lắm thầy nhiều ma, lắm cha con khó lấy chồng.
    • 43 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Ai bảo là không được. Hồ đồ ghê. Thượng là song long chầu nguyệt. Hạ là bạch hổ hạ sơn. Chậc. Mình chỉ thích nhất là tuổi 88 thế mà có người bảo không hợp. Thật hồ đồ quá
    • 52 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

hì, ví dụ mình 88, tìm cô nào 89 or 92 mà yêu là các cụ hết chê ngay.
    Có 1 niềm tin luôn thường trực trong tôi
    • 1,609 Bài viết

• 2,744 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi embrace Xem bài viết
    Em chào các anh các chị, em không biết gửi bài này có đúng chuyên mục không nhưng em đang bối rối và đau lòng quá. Mong mọi người cho em lời khuyên với ạ.
    Em sinh năm 1988, bạn trai em sinh năm 1986. Bọn em đang yêu nhau bình thường thì mẹ anh đi xem tuổi bảo tuổi bọn em không hợp nhau, bạn trai em lấy em sẽ chết sớm nên mẹ anh phản đối bọn em yêu nhau. Em không tin nhưng đau lòng quá. Có thật là bọn em không thể lấy nhau không ạ? theo như em hiểu không phải chỉ dựa vào tuổi mà biết hợp hay không hợp. Có đúng không ạ? Anh chị mà biết chùa nào có sư Trụ Trì xem được cách hóa giải nếu không hợp thì chỉ cho em với ạ.( em ở Hà Nội).
    Em cảm ơn anh chị nhiều lắm. (em sinh ngày 29/3/1988, bạn trai em 3/6/1986)
    Chỉ có bạn trai em mới hoá giải được. Trụ với cột chỉ chém gió ăn tiền thôi em gái ạ.
    Anh không thử, sao biết e sẽ chối.

Nhẽ đời này, chỉ mình em ..sống vội...

Vội sống, vội yêu..vội quên cả liều..

Đời bấy nhiêu...nhẽ mình em..sống vội..: )

--Nai--
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đau lòng quá. khóc cũng nhiều quá rùi. ấm ức, mệt mỏi, cảm thấy mình như 1 con gấu bông, lúc cần thì người ta nâng niu, lúc gặp khó khăn thì người ta gạt mình ra ngay. Nhưng càng ấm ức, em lại càng muốn cố gắng ko bỏ cuộc. Em chỉ tin vào tử vi chứ còn chỉ dựa vào tuổi làm sao biết được hợp hay ko. Em cảm ơn mọi người đã chia sẻ với em.
    em rất thik 1 câu nói: Nếu chưa yêu thì dừng lại cho đỡ khổ, còn nếu đã yêu rùi thì nhất định ko bỏ cuộc.
    giá như anh bạn trai em hiểu được là em đã cố gắng như thế nào
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ko sao bạn ah, mình cũng đang ấm ức như bạn mà. bạn trai thi nghe lời mẹ nên làm mình càng cảm thấy ấm ức hơn. có lẽ bạn trai mình nghĩ có thể tìm được 1 người tốt hơn mình nên mới nghe theo mẹ như thế
    mình vẫn muốn cố gắng bạn ah. ko hiểu sao cứ nghĩ đến việc bỏ cuộc bây giờ là ko thể chịu được. thôi thì mình cứ làm theo những j trái tim mách bảo vậy. bạn và bạn trai bạn thế nào rùi?
    • 430 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi embrace Xem bài viết
    ko sao bạn ah, mình cũng đang ấm ức như bạn mà. bạn trai thi nghe lời mẹ nên làm mình càng cảm thấy ấm ức hơn. có lẽ bạn trai mình nghĩ có thể tìm được 1 người tốt hơn mình nên mới nghe theo mẹ như thế
    mình vẫn muốn cố gắng bạn ah. ko hiểu sao cứ nghĩ đến việc bỏ cuộc bây giờ là ko thể chịu được. thôi thì mình cứ làm theo những j trái tim mách bảo vậy. bạn và bạn trai bạn thế nào rùi?
    Phục nàng quá. Bạn trai nghe lời bme mà vẫn còn muốn cố gắng hả.1 anh chồng nghe lời bố mẹ răm rắp như thế sau này mà có cố lấy đc nhau thì bạn cũng khổ thui ah. Như mình này, zai chưa nghe lời bố mẹ mà mình còn thấy khó khăn, như bạn chắc mình bỏ cuộc quá
    2 tay vỗ mới kêu. Mình cố gắng mà ngta ko thiết tha thì có nên ko nàng.
    • 85 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Hic mình tưởng 86 88 là hợp lắm chứ đang định kiếm 1 em 88 mà xem chừng phải xem tuổi lại cái haizzzzzzz . Trong chuyện của em anh nghĩ mấu chốt vấn đề nằm ở bạn trai của em thôi , dù em có cố gắng đến đâu cũng vô ích nếu bạn trai em không đủ tình yêu và quyết tâm. Em nên có 1 buổi nói chuyện thẳng thắn với bf em ạ , đừng cố đấm ăn xôi làm gì.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uh ko hiểu sao mình lại lấy đâu ra động lực để cố gắng nữa. Điên hết cả đầu bạn ah. Chỉ thấy là phải cố gắng đến lúc ko thể cố gắng được nữa. Cảm ơn bạn. Nhiều lúc cũng mệt mỏi, ấm ức lắm nhưng sau đấy thấy là nếu dừng lại bây giờ thì bực mình lắm. Thế nên mình lại...
    Mình cũng thấy ngốc quá mà ko sao làm khác được. kệ vậy. mình sẽ cố gắng để sau này ko phải hối hận j ca ^^
    Bạn cũng cố gắng lên nhé. Bạn may mắn hơn mình rất nhiều rùi mà. Mình luôn ủng hộ 2 bạn.
    • 25 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Lạ nhỉ, bà mẹ mình đi xem bói nói 86 (nam) cực hợp 88 (nữ) đấy!
    • 64 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Đó chỉ là cái cớ thôi. Chỉ dựa vào cái cớ rất vu vơ
    • 1,840 Bài viết

• 924 Được cảm ơn

K tin bói toán, quan trọng là tình cảm. Đức năng thắng số.
    • 579 Bài viết

• 681 Được cảm ơn

ớ sao ko hợp hả nàng. Rất hợp là đằng khác, 88 (Mộc) sinh (Hỏa)86 mà.Sao lại chết vì thiếu hỉu bít thế chứ nị. Bạn tớ mấy đôi 88-86 chuẩn bị cưới đấy. Túm lại rất tâm đắc với cái câu của ông nào đấy, sợ nhất là mấy người ... nhưng cứ tỏ ra nguy hiểm. Hix
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng gặp tình huống y như bạn chủ topic này. mình chia tay được gần 2 tháng rồi. ban đầu mình cũng vật vã lắm. nhưng giờ mình thoải mái hơn nhiều rồi. Mình cảm thấy may mắn vì ko vào gia đình đó. Con trai họ nghe lời họ như vậy. chỉ vì 1 câu nói phản đối ko hợp tuổi, mà sẵn sàng rũ bỏ tình cảm 2 đứa vun vén suốt 2 năm trời, thì sau này, có về sống đi chăng nữa, sớm cũng có nhiều chuyện xảy ra, mà ng khổ, người thiệt lại là mình.
    Họ khi cần thì nâng niu, săn đón, khi thấy mình ko có tác dụng với họ thì họ sẵn sàng đá thẳng mình đi ko thương tiếc.
    Giờ nghĩ lại, dù mới chỉ 2 tháng trôi qua, nhưng mình cảm thấy đó là điều may măn của mình
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ui bạn ơi, mẹ bạn đi xem ở đâu thế? chỉ mình với được ko? cám ơn bạn nhiều!
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

huhu mình chả hiểu đi xem kiểu j mà bác ý lại bảo bọn mình ko hợp. Mà bao nhiêu người nói là hợp. Mình vẫn thấy thật ấm ức. Cảm ơn mọi người đã chia sẻ với mình.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi panda_penguin Xem bài viết
    mình cũng gặp tình huống y như bạn chủ topic này. mình chia tay được gần 2 tháng rồi. ban đầu mình cũng vật vã lắm. nhưng giờ mình thoải mái hơn nhiều rồi. Mình cảm thấy may mắn vì ko vào gia đình đó. Con trai họ nghe lời họ như vậy. chỉ vì 1 câu nói phản đối ko hợp tuổi, mà sẵn sàng rũ bỏ tình cảm 2 đứa vun vén suốt 2 năm trời, thì sau này, có về sống đi chăng nữa, sớm cũng có nhiều chuyện xảy ra, mà ng khổ, người thiệt lại là mình.
    Họ khi cần thì nâng niu, săn đón, khi thấy mình ko có tác dụng với họ thì họ sẵn sàng đá thẳng mình đi ko thương tiếc.
    Giờ nghĩ lại, dù mới chỉ 2 tháng trôi qua, nhưng mình cảm thấy đó là điều may măn của mình
    Cảm ơn bạn nhiều lắm. Giá như mình được mạnh mẽ như bạn nhỉ? Mình thấy ấm ức lắm bạn ah. khóc mãi rồi cũng thôi. Sau đó lại tự bảo mình mạnh mẽ lên. Nhưng vẫn thấy sao mà mình yếu đuối thế. Tâm trạng mình bây giờ cũng đã vững vàng hơn rùi. Cảm ơn bạn rất nhiều. đọc những dòng bạn viết cho mình mà mình thấy cuộc sống vẫn còn thật nhiều ý nghĩa
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2