TÂM SỰ TÌNH YÊU

Muốn quen bạn trai Tây (tầng 9 - 10)

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 255K Lượt đọc
  • 2.99K Trả lời

53 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình chào cả nhà,mình xin phép đc gia nhập vào hội nhà mình ,mình hiện tại chưa yêu anh Tây nào, nhưng thật lòng mà nói, mình cũng muốn yêu Tây hơn, mình hiện tại không đi làm, ở nhà làm việc, nên mối quan hệ tương đối cũng hạn hẹp, mong đc cả nhà chia sẻ kinh nghiệm
    • 76 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi msn là cái gì thế? Trên Tagged các chị có để hình mình lên không ạh tại em thấy nó cứ kỳ kỳ thế nào ý, có bị người khác down về được không ạh?
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em bị thích 1 zai = tuổi em, 20 tuổi, người gốc tây ban nha ) đáng yêu lắm
    yêu zai tây bằng tuổi liệu có ổn ko các chị ????
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hijikatamamoru Xem bài viết
    Các chị cho em hỏi msn là cái gì thế? Trên Tagged các chị có để hình mình lên không ạh tại em thấy nó cứ kỳ kỳ thế nào ý, có bị người khác down về được không ạh?
    Mình cũng ngại việc để ảnh trên mạng
    • 36 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tôi có 1 người đồng nghiệp, chúng tôi đã đấu não, đấu trí tới 2 năm rồi và cuối cùng là tôi cần kết thúc tất cả, nên tôi đã nghĩ việc để quên đi tất cả những headache của tôi...
    Đó là 1 chàng trai tốt, chẳng có thể chệ nổi điểm gì, ... nhưng định mệnh đã đặt chúng tôi vào những hoàn cảnh oái ăm, vào những vị trí oái oăn mà phải đối kháng nhau trong cv...

Him đã cố gắng chịu đựng tôi, đối tốt với tôi trong 2 năm chúng tôi làm cùng để gián tiếp xin lỗi tôi về những gì đã làm tổn thương tôi trong cv, nhưng tôi cố tình ko hiểu, tôi lại cho đó là sự thương hại, nên tôi dựng gai góc lên để phản ứng. Him càng tốt, tôi càng nổi giận và nói những lời thô bỉ...không phải vì tôi ghét him, mà bởi vì tôi muốn không muốn him phải cảm thấy có lỗi với tôi gì hết... nhưng sức chịu đựng của him là vô hạn, còn chính tôi lại ko chịu nổi sự kiên nhẫn tới trơ trẽn của him. ...
    Chúng tôi đã mâu thuẫn tới độ ko thể có thể đối thoại. Him đóng vai là người quá bi lụy, còn tôi đóng vai 1 đứa xấc xược và aggressive...

Tôi không thể làm việc nổi khi mỗi ngày đều cảm thấy stress khi nghe về tên con người đó, cảm thấy người đó thương hại tôi, vậy là tôi nghỉ việc và sẽ chẳng bao giờ hiểu nổi con người đó...
    Tôi vẫn là bạn tốt của các bạn của him, nhưng tôi chưa từng bao giờ hỏi về him, vì tôi biết họ sẽ lại mang chúng tôi ra là topic cho 1 bữa nhậu nào đó.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi demmuathu; 16/04/2013 vào lúc 01:42 AM.
    • 152 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Dạo này nhà mình vắng vẻ thế, phải mò xuống tận trang 2 để lôi lên này.

Chào mừng em Gà đã quay trở lại nhà nhé, cả nhà vẫn mong tin em. Em vui vẻ hạnh phúc như vậy làm cả nhà cũng vui lây đó. Chị và zai nhà chị cũng càng ngày càng gắn bó hơn. Chủ nhật vừa rồi, zai đã về ra mắt gia đình chị, mọi người ai từ già đến trẻ cũng quý mến zai lắm, nhận xét là zai hiền lành, thật thà, lại rất yêu chiều chị, mấy đứa cháu thì thích mê vì có người để thực hành tiếng Anh. Zai cũng có vẻ ấn tượng bảo rằng giờ thì anh hiểu vì sao em tuyệt vời thế, vì em có một gia đình thật tuyệt vời hihi. Nịnh kinh lên được nhưng nghe cũng sướng lỗ tai ghê.

Haizzz, nhưng có một chuyện không vui là hôm qua chị gái zai gọi báo mẹ zai đang ốm nặng, bị ung thư vú giai đoạn cuối mà bà giấu không cho ai biết, có lẽ không qua khỏi nên chắc zai sắp phải về Mỹ vài tuần để lo liệu. Thương zai quá, chả biết an ủi thế nào chỉ biết động viên rằng em yêu anh lắm, em sẽ luôn ở bên cạnh anh cho dù có bất cứ chuyện gì xảy ra. Zai thì cứ luôn mồm bảo anh không sao đâu em đừng lo, có em bên cạnh là anh thấy yên tâm rồi, nhưng mình biết zai buồn và lo lắm. Không biết về Mỹ rồi sang lại VN có phải xin re-entry visa không cả nhà nhỉ? Khổ thân zai quá, nghĩ đến đoạn zai phải bay đi bay về cả chặng đường mấy chục tiếng dồng hồ trên máy bay với một tâm trạng lo lắng, buồn bã như thế đã thấy muốn khóc rồi. Cảm giác thật bất lực và vô dụng khi nhìn người mình yêu buồn bã, lo lắng mà không giúp gì được. Chỉ biết cầu nguyện Đấng Thê Tôn gia hộ cho zai và gia đình vượt qua được giai đoạn khó khăn này.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 139 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lazy_chicken Xem bài viết
    Hi cả nhà, lâu lắm em mới trồi lên lại báo cáo tình hình.

Nhưng đầu tiên là gửi lời chúc mừng chân thành đến em Moon đã, sau bao nhiêu ngày chờ đợi, cuối cùng hai vợ chồng cũng đã sum họp. Chúc hai em luôn hạnh phúc đến đầu bạc răng long nhé.

Em cũng chúc mừng chị Seo với những ngày tháng vui vẻ hạnh phúc bên trai và mong chị đến cái kết cuối cùng của hạnh phúc. Không rõ chị lehoa đã lên máy bay để thăm trai chưa, nếu chưa em chúc chị thượng lộ bình an nhé. He he he.

Cuối cùng là bang chủ 5 và gác cổng iu quí của tui ha hang, sao hai người cứ mãi tranh nhau chức đệ nhất mỹ nhân ham chơi chứ chẳng ham chồng thế lày... Với những trường hợp này chắc phải dùng biện pháp mạnh vừa thúc vừa đẩy chứ chỉ nhẹ nhàng nhắc nhở là k ăn thua đâu.

Với không khí rộn ràng tràn đầy tình yêu giữa các zai và gái thế này em cũng xin cập nhật tình hình của em tí chút để góp vui cùng mọi người.

Em thì vẫn chat chit bình thường nhưng vì đang lo làm một số giấy tờ nên hơi lười nói chuyện, cộng với áp lực nên cũng rất thích hờn giận. Nhưng tự nhiên tối qua trai bảo em bằng một câu tiếng Việt rất rõ ràng rành mạch... "Em đừng khùng nữa, anh thương em nhiều lắm" mà xúc động vỡ oà. Đôi khi em thấy mình quá đồng bóng, cứ chạy theo "dream ideal man" và checklist dài đằng đẵng của mình mà quên mất hạnh phúc thật sự thì đơn giản hơn nhiều.

Cuối cùng chúc cho cả nhà mình ai chưa tìm được một nửa yêu thương thì sớm tìm thấy hạnh phúc của riêng mình nhé. Love you all.
    Chúc mừng em nhé! Chị thì đang đợi ĐSQ gọi điện dài cổ mà chửa có ai gọi nè.
    Huhuhuhu
    • 139 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SeoYiSoo Xem bài viết

Chào mừng em Gà đã quay trở lại nhà nhé, cả nhà vẫn mong tin em. Em vui vẻ hạnh phúc như vậy làm cả nhà cũng vui lây đó. Chị và zai nhà chị cũng càng ngày càng gắn bó hơn. Chủ nhật vừa rồi, zai đã về ra mắt gia đình chị, mọi người ai từ già đến trẻ cũng quý mến zai lắm, nhận xét là zai hiền lành, thật thà, lại rất yêu chiều chị, mấy đứa cháu thì thích mê vì có người để thực hành tiếng Anh. Zai cũng có vẻ ấn tượng bảo rằng giờ thì anh hiểu vì sao em tuyệt vời thế, vì em có một gia đình thật tuyệt vời hihi. Nịnh kinh lên được nhưng nghe cũng sướng lỗ tai ghê.

Haizzz, nhưng có một chuyện không vui là hôm qua chị gái zai gọi báo mẹ zai đang ốm nặng, bị ung thư vú giai đoạn cuối mà bà giấu không cho ai biết, có lẽ không qua khỏi nên chắc zai sắp phải về Mỹ vài tuần để lo liệu. Thương zai quá, chả biết an ủi thế nào chỉ biết động viên rằng em yêu anh lắm, em sẽ luôn ở bên cạnh anh cho dù có bất cứ chuyện gì xảy ra. Zai thì cứ luôn mồm bảo anh không sao đâu em đừng lo, có em bên cạnh là anh thấy yên tâm rồi, nhưng mình biết zai buồn và lo lắm. Không biết về Mỹ rồi sang lại VN có phải xin re-entry visa không cả nhà nhỉ? Khổ thân zai quá, nghĩ đến đoạn zai phải bay đi bay về cả chặng đường mấy chục tiếng dồng hồ trên máy bay với một tâm trạng lo lắng, buồn bã như thế đã thấy muốn khóc rồi. Cảm giác thật bất lực và vô dụng khi nhìn người mình yêu buồn bã, lo lắng mà không giúp gì được. Chỉ biết cầu nguyện Đấng Thê Tôn gia hộ cho zai và gia đình vượt qua được giai đoạn khó khăn này.
    Khổ thân zai của Seo, mẹ của him bạn tớ cũng bị ung thư vú, nhưng mà phát hiện kịp nên chưa trị được. Phẫu thuật từ năm ngoái cơ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 152 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lehoa81 Xem bài viết
    Khổ thân zai của Seo, mẹ của him bạn tớ cũng bị ung thư vú, nhưng mà phát hiện kịp nên chưa trị được. Phẫu thuật từ năm ngoái cơ.
    Uh, mẹ zai nhà Seo năm nay 84 tuổi rồi, bà lại rất sùng đạo nên khi biết bị ung thư bà không nói cho ai biết cả, chỉ mong nhanh được về với Chúa. Khi zai gọi điện bà vẫn rất vui vẻ bảo mẹ rất hạnh phúc vì sắp được Chúa gọi về bên Người rồi, đừng buồn, đừng lo lắng gì cả... Biết là thế nhưng khi người thân của mình sắp ra đi thì làm sao tránh khỏi buồn phiền, thương tiếc. Bà cũng vừa phẫu thuật cắt bỏ khối u hôm qua nhưng hôm nay thấy zai bảo tình hình có vẻ trầm trọng hơn. Chắc zai sẽ phải về Mỹ sớm trong nay mai thôi, hic hic.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tình cảm nhạt dần, chia tay hay là không?

Em xin các anh chị cho em vài ý kiến về trường hợp của mình với ạ, dù nghe qua có vẻ khá bình...

• Muốn quen bạn trai Tây (tầng 6)

Nhà hướng Tây ơi, Mình lại cùng nhau ăn tưn gia nữa roài đây :)), đừng sợ múp mà hãy ăn thật nhiệt tình nhé :x. Có 1 điều mà ko biết có ai có cảm giác như Năm hay ko: thỉnh thoảng trong cả những giấc ngủ, hoặc thậm chí có những khoảnh khắc bất chợt in real life, Năm lại nhớ đến bà con trong...

• Muốn quen bạn trai Tây (tầng 2)

Topic "http://www.webtretho.com/forum/f187/muon-quen-ban-trai-tay-1031330/" là topic đầu tiên Năm mở với sự bắt nguồn từ "1 chút nổi loạn" trong xi nghĩ của mình. Cảm thấy cần 1 điều gì đó mới mẻ cho cuộc sống khi chợt nhận ra bạn bè in relationship với Tây đa phần happy. Sếp cũ của Năm cũng từng...

• Mình thực sự thấy tự tin khi ăn mặc và trang điểm đẹp

Trước đây, mình nghĩ rằng mỗi khi nở nụ cười tươi rạng rỡ là mọi người sẽ công nhận vẻ đẹp tiềm ẩn...

• Cần lời khuyên....Bạn gái cố chấp, ngang bướng...

Mình có người yêu với tính tình khiến mình cảm thấy rất bực,thiệt tình rất mệt mõi,mình và cô ấy...

• 4,562 Bài viết

• 18,378 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SeoYiSoo Xem bài viết

nếu zaiem sang Việt Nam công tác theo business visa thì thường nó là multientry nên ko phải xin gì đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)