TÂM SỰ TÌNH YÊU

Mùa Thu cho Em...Cảm xúc những ngày Thu sang!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.5K Lượt đọc
  • 274 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• AYA
    • 5 năm
    • 74 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Happy Lavender87

Em có nhớ lúc xưa khi còn bé
    Được mẹ bồng, mẹ bế suốt đêm thâu
    Em có nhớ tiếng sáo dắt con trâu
    Nghiêng bóng nắng chiều tà về thôn xóm

Em có nhớ lần đầu khi đội nón
    Mấp máy bờ môi, e thẹn trước đám đông
    Em có nhớ ký ức thắm môi hồng
    Dìu dắt những ước mong phẳng lặng

Em có nhớ một chiều thu vắng
    Chợt giật mình khi nắng chiếu qua vai
    Cứ bồi hồi ngóng đợi một ngày mai
    Mái tóc dài, em đã là thiếu nữ.

Và hôm nay ngồi bên khung cửa
    Với ngọn nến hồng thắp nửa trái tim
    Một nguyện ước sâu thẳm giữa bóng đêm
    Hạnh phúc sẽ đến bên em mãi mãi...

Chúc sinh nhật vui vẻ :Rose: :Battin ey:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi AYA; 20/08/2010 vào lúc 12:17 AM.

+ + + + + HAPPY NEW YEAR + + + + +

- TÂT CẢ VÌ TRẺ THƠ -

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11,991 Bài viết

• 5,927 Được cảm ơn

Chúc mừng sinh nhật Lavender87 nhé ,chúc bạn thêm 1 tuổi mới.có thêm nhiều niềm vui.... :Rose::Rose::Rose:

Tỉnh
    Việt Nam nghèo vì
    http://www.webtretho.com/forum/f26/v...-gioi-1549918/
    Đường đi của đồng tiền
    http://www.webtretho.com/forum/f26/d...g-tien-753988/
    Lạm phát.Xót xa vì 'bão giá"..
    http://www.webtretho.com/forum/f26/x...ao-gia-693250/
    Tô Linh Hương 24 tuổi, làm Chủ tịch Hội đồng Quản trị Vinaconex
    http://www.webtretho.com/forum/f26/t...conex-1222198/

Tạm biệt nhé dù ta không gặp lại
    Xin đừng quên kỷ niệm ban đầu
    Có những cánh chim khi rời tổ ấm
    Lướt xa rồi nhưng lòng vẫn bên nhau

Xuân.Hạ.Thu.Đông.
    Nước hòa mình vào Sông.Sông chảy ra ngoài biển.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 71 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Chúc mừng sinh nhật Lavender87 nhé :Rose::Rose::Rose:
    Tuổi trẻ là những khát khao, tuổi trẻ là những đam mê ….

Khúc Mùa Thu
    Tác giả: Hồng Thanh Quang

Đã biết ta giờ không trẻ nữa
    Sao thương ai ở mãi cung Hằng
    Lời nguyện cũ trên đầu như nguyệt quế
    Chẳng chịu nhoà khi tới giữa mùa trăng

Tôi đã yêu như chết là hạnh phúc
    Tôi đã quên mình chỉ để nghĩ về em
    Người đàn bà giấu đêm vào trong tóc
    Có điều chi em mải miết đi tìm?

Tôi đã đến cùng em và tôi biết
    Em cũng là như mọi người thôi
    Nhưng chưa hết cuộc yêu tôi đã hiểu
    Em ám ảnh tôi trọn một kiếp người

Ngay cả nếu âm thầm em hoá đá
    Bầu lặng yên cũng đã vỡ rồi
    Mênh mông quá khoảng trống này ai lấp
    Khi thanh âm cũng bất lực như lời

Sẽ chỉ còn quầng thu thuở ấy
    Nỗi cô đơn vằng vặc giữa trời
    Người đàn bà giấu đêm vào trong tóc
    Em tìm gì khi thất vọng về tôi?

Chỉnh sửa lần cuối bởi Female; 20/08/2010 vào lúc 05:01 AM.
    Ngày mai đang bắt đầu từ ngày hôm nay :Rose:
    • 941 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Hôm nay ... Sinh nhật em! Ngày mà cách đây 23 năm con bé Bống oe oe chào đời . Gần đây có nhiều chuyện buồn nhưng mình biết hôm nay mình fải vui, thật vui! Ngày của mình mà. Thật sự có rất nhiều niềm vui bất ngờ và xúc động, sáng sớm đã nhận được nhiều tin nhắn chúc mừng của mọi người, có những người tưởng như lâu lắm rồi kô gặp, tưởng rằng đã quên...vậy mà vẫn nhớ. Cảm ơn mọi người nhiều nhé!!!!!!!..... Trong lúc này đây mình có quá nhiều cảm xúc ....thậm chí không thể nói nên lời.Chúc mọi điều tốt đẹp nhất sẽ đến với mình và những người thân yêu !
    Mỗi khi buồn là em vẫn luôn lặng thing

Em sẽ soi gương mình trong trái tim

Lắng nghe từng điều suy nghĩ trong tim mình

Vì đâu ai hiểu em được như chính em

Mỗi khi buồn thì em sẽ không cần ai

Đâu có ai cho mình yên vui mãi

Những cơn buồn qua đi sẽ luôn quay lại

Và em đã làm quen bao tháng năm dài...
    • 2,045 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Có lẽ không có mùa thu nơi nào đẹp như mùa thu Hà Nội cả :LoveStruc:

ps: cmsn bạn lavender87 onttella: bạn sẽ có 1 mùa thu thật là đẹp :Battin ey:
    . click my facebook to be my friend
    • 941 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thang789 Xem bài viết
    Có lẽ không có mùa thu nơi nào đẹp như mùa thu Hà Nội cả :LoveStruc:

ps: cmsn bạn lavender87 onttella: bạn sẽ có 1 mùa thu thật là đẹp :Battin ey:
    Bắt tay bạn thang789 cái nhé, chắc cũng người HN đây mà. Thu HN kô fải là mùa Thu đẹp nhất nhưng ai đã từng cảm nhận thì không thể quên, dù đi đâu xa vẫn mãi nhớ mùa Thu HN

• 6,509 Bài viết

• 5,058 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lavender87 Xem bài viết
    Hôm nay ... Sinh nhật em! Ngày mà cách đây 23 năm con bé Bống oe oe chào đời . Gần đây có nhiều chuyện buồn nhưng mình biết hôm nay mình fải vui, thật vui! Ngày của mình mà. Thật sự có rất nhiều niềm vui bất ngờ và xúc động, sáng sớm đã nhận được nhiều tin nhắn chúc mừng của mọi người, có những người tưởng như lâu lắm rồi kô gặp, tưởng rằng đã quên...vậy mà vẫn nhớ. Cảm ơn mọi người nhiều nhé!!!!!!!..... Trong lúc này đây mình có quá nhiều cảm xúc ....thậm chí không thể nói nên lời.Chúc mọi điều tốt đẹp nhất sẽ đến với mình và những người thân yêu !
    Chúc mừng sinh nhật bạn nhé.
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

ta vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ...................

Cầu trời cho con sức khỏe để con có thể hoàn thành ước mơ của mình.

Hạnh phúc đôi khi là những điều nhỏ nhặt mà trên đường đời ta vô tình bỏ quên

• 1,308 Bài viết

• 596 Được cảm ơn

Mùa thu mát, nhưng là mùa rễ làm cho ng ta buồn nhất, với mình cứ mỗi độ thu sang lòng lại se buồn, mình hay nghĩ về gia đình vào mua thu. Hôm nay lòng cũng buồn tênh, buồn vì thương bé con vừ bị mẹ cai sữa và chuẩn bị cho đi học, buồn vì 1 em trai vẫn chưa ổn định gia đình, buồn vì 1 em trai công việc còn chưa đâu vào đâu, buồn vì mẹ vẫn còn đang chữa bệnh mà chưa khỏi, buồn vì 2 VC cứ xoay như xoay vần mà vẫn chưa đủ tiền trả nợ mua đất, buồn vì ......
    • 2,045 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Bắt tay bạn thang789 cái nhé, chắc cũng người HN đây mà. Thu HN kô fải là mùa Thu đẹp nhất nhưng ai đã từng cảm nhận thì không thể quên, dù đi đâu xa vẫn mãi nhớ mùa Thu HN
    con gái hà nội cũng thế, ko phải là đẹp nhất nhưng thật sự là không thể lẫn đi đc :LoveStruc:
    . click my facebook to be my friend
    • 244 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Cứ tưởng rằng mình đã quên mà không hiểu sao tối qua buồn thế. Chả ngủ được thành ra sáng nay rất đau đầu. Mình ước gì thời gian quay trở lại để mùa thu cách đây 5 năm mình chẳng gặp người ta thì mùa thu năm nay có lẽ mình vẫn rất vô từ và yêu đời. Tự nhiên hôm nay mình thấy lòng trĩu nặng. Buồn. Đôi khi mình thấy cực kỳ ân hận vì đã quen người ta vì quen người ta mà mình không còn vô tư mình gần như mất đi cái thời sv vô tư nô đùa cùng bạn vì lúc nào cũng có người ta ở bên thì làm gì còn thời gian cho bạn bè nữa. Giá như mình yêu người ta ít đi 1 chút, giá như mình có thể làm lại... Giá như... Tất cả chỉ còn lại là sự tiếc nuối.
    Chúc mừng SN Lavender nhe!
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Yêu topic này quá!

Không có kỷ niệm nào buồn vào mùa thu nhưng cứ mỗi độ thu sang là thấy lòng se sắt, buồn miên man, mùa thu sao đẹp và lãng mạn đến thế. Đêm mùa thu ra hiên hít hà hương thơm thoang thoảng của một loài hoa không xác định được phảng phất trong gió, cái sương đêm se lạnh làm mình buồn và nhớ xa xưa đến tê lòng, không nhớ ai, chỉ nhớ miên man về quá khứ, nhớ những ngày tựu trường áo dài trắng lướt thướt ngại ngùng, nhớ cái nắng khô hanh làm hồng má nhỏ bạn, nhớ những chiều thu cùng mối tình đầu lang thang trên phố ngắm lá rơi, nhớ ngày sinh nhật mình với đầy kỷ niệm thuở học trò...

Chúc mừng sinh nhật Oải Hương nhé :Rose: và chúc mừng những ai sinh nhật vào mùa thu nữa :Rose:, Yêu mùa thu quá thu ơi !!!
    ... Và có lẽ . em không bao giờ.. trách than ...
    .................................................. .................................. vì em ...
    .................................................. ..........................................
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 941 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Cả ngày qua....đã đợi mãi.....đợi..... mà chẳng hiểu mình đợi gì nhỉ??? Đã bảo fải quên con người xấu xa đó đi rồi mà.... mình thất vọng vì mình quá.Sáng nay ngủ dậy thấy trời mưa , tưởng rằng sẽ mưa cả ngày vậy mà lại nắng. Thấy mệt mỏi.....!

• 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cả ngày qua....đã đợi mãi.....đợi..... mà chẳng hiểu mình đợi gì nhỉ??? Đã bảo fải quên con người xấu xa đó đi rồi mà.... mình thất vọng vì mình quá.Sáng nay ngủ dậy thấy trời mưa , tưởng rằng sẽ mưa cả ngày vậy mà lại nắng. Thấy mệt mỏi.....!
    Đừng ép mình pải quên khi nó vẫn còn trong kí ức. Hãy để thời gian làm công việc của nó bạn ạ . Keep looking forward ^_*

PS : Cảm ơn bạn về topic cảm xúc này & mừng sinh nhật muộn nhé : http://farm5.static.flickr.com/4025/...9d901a4da8.jpg
    • 941 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mr_present Xem bài viết
    Đừng ép mình pải quên khi nó vẫn còn trong kí ức. Hãy để thời gian làm công việc của nó bạn ạ . Keep looking forward ^_*

PS : Cảm ơn bạn về topic cảm xúc này & mừng sinh nhật muộn nhé : http://farm5.static.flickr.com/4025/...9d901a4da8.jpg
    Mr_present nói đúng lắm, nhưng Lavender chỉ muốn nhớ những gì nên nhớ thôi, còn nhiều thứ nếu không quên được thì mệt mỏi lắm, hix cố gắng mãi mà vẫn chưa refresh được cuộc sống này

• 97 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Bạn Lavender87, cái nick làm mình nhớ đến 1 người, rất mê và yêu lavender.
    Chẳng biết sẽ còn gặp lại....! :-s

Mình cũng thích mùa thu HN, cái chất thu dịu nhẹ, mát lành dễ xao xuyến và xốn xang đến lạ!
    Cơ mà mình vẫn thích mùa đông Hà Nội hơn cả! Hơi lạc đề chút, để lúc nào sẽ lấy bài tản văn về mùa đông từng viết, post lên đây cho mọi người đọc.
    • 480 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Đúng là mùa thu dễ làm con người ta buồn. Mình cũng đang buồn đây, buồn quá đi mất. Cơ mà, là buồn... ngủ ạ. Có việc phải làm, mai là deadline roài mà mắt cứ díp vào. Càng nghĩ càng buồn... ngủ.
    • 941 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

BỐN MÙA YÊU ANH

Em sẽ yêu anh như mùa xuân. Mùa xuân, bầu trời trong xanh, nắng vàng như mật với những cơn gió dịu dàng thổi mát đất trời còn thời tiết thì đỏng đảnh như một cô gái dậy thì, khi nắng hiền hoà, lúc mưa dìu dịu, bầy chim én xôn xao và hương hoa trải khắp lối em đi.
    Mùa xuân, không gian dịu nhẹ yên lành, ngọt mát và đủ mùi vị như một ly cocktail nhắc cho em nhớ về những ngày hai ta hò hẹn, những ngọt ngào, êm dịu lúc bên nhau. Mùa xuân hiền hoà, mùa xuân không giận hờn, không ghen tuông, không ích kỷ. Mùa xuân giăng khắp đất trời một tấm lưới mềm mại, quấn vào lòng người một sợi tơ mỏng mảnh nhưng dẻo dai. Yêu thương, yêu thương, yêu thương...

Em sẽ yêu anh như mùa hạ. Mùa hạ nóng bỏng, mùa hạ khát khao, mùa hạ nồng nàn. Khi tiếng ve sầu râm ran trên những vòm cây và hàng phượng cháy bùng lên ngọn lửa, mùa hạ vây quanh em đầy nắng và gió, nóng như thiêu và đặc quánh như một ly mật ong.

Mùa hạ thúc giục vội vàng, mùa hạ gấp gáp hừng hực, mùa hạ hiến dâng. Mùa hạ không đắn đo, không nuối tiếc, nói rằng em khát khao anh.

Em sẽ yêu anh như mùa thu. Mùa thu dịu dàng, mùa thu thương nhớ. Ấy là khi đất trời như chững lại, không gian mênh mông, gió hát dịu dàng và mưa lất phất bay. Mùa thu như gần như xa. Anh như xa rồi lại như gần. Mùa thu u buồn nhưng không tàn úa. Mùa thu mong manh nhưng không yếu đuối. Mùa thu chắt chiu từng kỷ niệm, mùa thu bao dung, mùa thu tha thứ.

Mùa thu rót lên em những hạt mưa, trong veo như nước mắt. Mưa như kỷ niệm giăng giăng. Mưa như nỗi nhớ giăng giăng. Mùa thu ơi, xin chở những điều tha thiết đến anh, nói rằng em yêu anh, yêu anh, yêu anh.

Em sẽ yêu anh như mùa đông. Mùa đông lạnh lẽo nhưng không lạnh lùng, mùa đông ẩn chứa bao điều thầm kín. Mùa đông cho bàn tay sưởi ấm một bàn tay. Mùa đông cho trái tim tìm hơi ấm một trái tim. Mùa đông rực sáng với những nụ hôn nồng nàn. Mùa đông ấm áp với vòng tay quấn quýt. Mùa đông tái tê những giận hờn. Mùa đông lặng lẽ những suy tư. Mùa đông dài như nỗi nhớ. Mùa đông lạnh những đợi chờ. Mùa đông khiến ta muốn gần nhau hơn. Mùa đông giá buốt nhắc rằng em nhớ anh, nhớ anh, nhớ anh.

Em sẽ yêu anh bốn mùa. Yêu anh bốn mùa...
    Bốn mùa của một năm và mãi yêu anh suốt cuộc đời này nhé!

• 941 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhtung0904 Xem bài viết
    Bạn Lavender87, cái nick làm mình nhớ đến 1 người, rất mê và yêu lavender.
    Chẳng biết sẽ còn gặp lại....! :-s

Mình cũng thích mùa thu HN, cái chất thu dịu nhẹ, mát lành dễ xao xuyến và xốn xang đến lạ!
    Cơ mà mình vẫn thích mùa đông Hà Nội hơn cả! Hơi lạc đề chút, để lúc nào sẽ lấy bài tản văn về mùa đông từng viết, post lên đây cho mọi người đọc.
    Hẹn đến mùa Đông nhé ^^

• 6,509 Bài viết

• 5,058 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zai_dep Xem bài viết
    Mùa thu là mùa đẹp nhất ở HN mà, cũng ra HN được đủ 3 mùa là hạ, thu, đông rồi chỉ có mùa xuân là chưa biết thôi.
    mùa xuân thì bẩn lắm
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

ta vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ...................

Cầu trời cho con sức khỏe để con có thể hoàn thành ước mơ của mình.

Hạnh phúc đôi khi là những điều nhỏ nhặt mà trên đường đời ta vô tình bỏ quên

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 115 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Và là mùa xuân cũng chẳng hợp với người già. Hôm qua ra khỏi nhà, chạy xe qua đường Hoàng Diệu, cứ như là ngày xưa ấy.
    Đợi đến bao giờ mình làm bà chủ đã nhé