TÂM SỰ TÌNH YÊU

Một ngày bạn dành bao nhiêu thời gian để nói chuyện với người yêu ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.04K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 198 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Em và ny em tuy ở xa nhau nhưng cũng ko tới mức là xa xôi quá, tuần thường thì cũng gặp nhau vào cuối tuần ( tối thứ 7 và cả ngày chủ nhật). Cũng mới chỉ được 2 tháng thôi mà giờ em thấy chán quá ạ. Gặp nhau thì em thấy rất vui (bọn e thường đi chơi với bạn bè nữa chứ ít khi đi riêng), dưng xa nhau thì em lại chán, em chán vì ấy gọi điện quá nhìu. Chát với nhau cả ngày trên cty rồi mà tối về hnao cũng phải gọi nói chuyện hàng mấy tiếng đồng hồ. Mà có chuyện rì đâu, toàn chuyện linh tinh, ngứa nghề em lại còn kiếm chuyện gây sự quát um cả lên nhưng mà vẫn cứ gọi. Em mà ko nghe hay nghe mà ko nói chuyện rì thì lại bắt đâu kêu ca, em sao đấy, em có chuyện rì à, có rì e phải nói ra để a còn biết chứ bla bla. Mà e bảo e mệt, e ko muốn nói ..... thì mai sẽ thấy bạn ấy đứng trước cổng nhà, đi làm về là phi xe xuống luôn với lý do " a lo cho em, e ko muốn nch đt thì a sẽ nch trực tiếp với e " .
    Giờ em chả bít mình bị làm sao ko nữa, nhưng em chán cảnh ngày nào cũng phải nghe đt của anh ấy rồi, chẳng biết nói sao cho a ấy gọi ít đi nữa. Thật sự cứ như thế này em chả còn thấy cảm giác nhớ mong, yêu thương rì nữa. Kỉu như ngày nào cũng đc nhét cho ăn 1 cục kẹo tới phát chán giờ thèm ăn xoài chua ấy. Giá như a ấy cứ hời hợt vô tâm với em 1 tý có phải tốt ko
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ghegongang; 16/01/2013 vào lúc 11:26 AM.
    Tình yêu đôi khi là một thứ gì đó rất khó lý giải
    Đó cũng là khoảng trống mà mỗi người chúng ta đều muốn lấp kín!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 381 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

khổ thật đấy, người thì kiu ngy vô tâm, ng thì quá chán vì ngy quan tâm, nhưng mà như này công nhận chán. Nghe bạn kể mà tớ cũng thấy ngán đến tận cổ. Yêu là lúc thì cuồng nhiệt, lúc thì hờ hững 1 tẹo mới thú vi. Ít nhất cũng phải có thời gian riêng tư, hoặc có khoảng cách để mà nghĩ đến ng kia nữa chứ. Cái a chàng này đúng là lạ thật đấy, tớ chỉ thấy con gái mới mún nc vs ngy cả ngày như thế thôi. Mà tớ cảm thấy a chàng này chưa hẳn là yêu, mà muốn sở hữu thì đúng hơn, như kiểu cứ sểnh ra 1 tí là sợ mất bạn. Nói thế nào nhỉ, nếu yêu thật lòng 1 ng thì sẽ để ng ấy có những khoảng riêng tư cho bản thân mình, và tôn trọng khoảng riêng tư ấy.

Bạn nên nói thẳng vs a ấy là yêu nhau ko nhất thiết cứ kè kè 24/24 như thế, phải có thời gian dành cho những mối quan hệ khác, cái j cũng sẽ tạo nên thói quen, nếu bạn ko nói thì a ấy cứ quen như thế đấy, sau này lấy về thì ôi thôi, quá khổ luôn bạn ạ, nên gặp nói chuyện thẳng thắn vào nhé !!!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • phk
    • 3 năm
    • 64 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình có 1 cô bạn ny của cô ấy cũng như btrai bạn đấy... bg chia tay rồi, lúc đầu a ta quan tam gọi bạn mình suốt, thế là nó hphuc như trên mây. Ấy thế mà snay quen tầm 4 tháng bạn mình nhận ra ngkia kiểm soát và có tính ích kỷ và cả ghen tuông nữa... cô bạn mình chia tay và... chàng trai kia khóc lóc van xin... k dc cuối cùng còn làm trò xấu nữa.
    Mình thấy yêu thi yêu, nhưng qỷong nhất là khoảng time riêng tư của 2 ng. Phải biết kiểm soát chứ k sẽ lam ca 2 chán lắm.
    Mình đồng ý w bạn Bravel.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 579 Bài viết

• 681 Được cảm ơn

Xời ơi đúng là người ăn ko hết kẻ lần ko ra. Giá mà có ai đó gọi điện i o với mình cả ngày , thèm...
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ny và mình cũng hay nc với nhau lắm, 1 tuần a ý k bận thì chiều nào cũng gặp, còn bận thì 1 tuần 2, 3 lần, vui lắm....
    ny qtam cũng trách mà k qtam cũng trách là sao, bạn có ny tốt vậy thì ráng mà vui đi nha, chúc 2 bạn hp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 198 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bravel Xem bài viết
    khổ thật đấy, người thì kiu ngy vô tâm, ng thì quá chán vì ngy quan tâm, nhưng mà như này công nhận chán. Nghe bạn kể mà tớ cũng thấy ngán đến tận cổ. Yêu là lúc thì cuồng nhiệt, lúc thì hờ hững 1 tẹo mới thú vi. Ít nhất cũng phải có thời gian riêng tư, hoặc có khoảng cách để mà nghĩ đến ng kia nữa chứ. Cái a chàng này đúng là lạ thật đấy, tớ chỉ thấy con gái mới mún nc vs ngy cả ngày như thế thôi. Mà tớ cảm thấy a chàng này chưa hẳn là yêu, mà muốn sở hữu thì đúng hơn, như kiểu cứ sểnh ra 1 tí là sợ mất bạn. Nói thế nào nhỉ, nếu yêu thật lòng 1 ng thì sẽ để ng ấy có những khoảng riêng tư cho bản thân mình, và tôn trọng khoảng riêng tư ấy.

Bạn nên nói thẳng vs a ấy là yêu nhau ko nhất thiết cứ kè kè 24/24 như thế, phải có thời gian dành cho những mối quan hệ khác, cái j cũng sẽ tạo nên thói quen, nếu bạn ko nói thì a ấy cứ quen như thế đấy, sau này lấy về thì ôi thôi, quá khổ luôn bạn ạ, nên gặp nói chuyện thẳng thắn vào nhé !!!
    Tớ thích cái chỗ in đậm thía chứ, đúng là với tớ yêu phải xa xa gần gần tý mới thích, cứ lúc nào cũng kè kè chán không tả được. Nói anh ấy sở hữu tớ thì không đúng, được cái rất tin tưởng nhau nên chẳng bao giờ thấy ghen tuông hay kiểm soát rì mình hết. Phải cái ông này ông ấy bị nghiện nch hay làm sao ý. Ông ấy bảo với tớ là " không hiểu sao nói chuyện với em hay bị em quát, cũng khó chịu lắm nhưng không gọi cho em thì thấy không chịu được. Một ngày không nói chuyện với em anh cảm thấy mình làm sao ấy ". hự chả hỉu làm sao là làm sao cơ, mình thì có khi cả tuần chả nói chuyện cũng được.
    Tớ đã nói thẳng với anh ấy rồi mà chả thay đổi được rì, kỉu rì cũng phải mon men gọi cho mình, mà cứ gọi là lại gạ gẫm nch thêm 1 tý nữa thôi mà. Ngày xưa tớ cũng ao ước có ai đó yêu mình thật nhiều, nhưng giờ thì ước đc yêu mình ít ít thôi, cứ kiểu này chán ngán quá. Hay là mình có vấn đề nhỉ
    • 136 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Hì, bạn chưa gặp được người bạn yêu thật rồi. Chứ chả ai chán khi có người yêu ở bên cả (dù là qua điện thoại).
    Mình thì cả ngày điện thoại, mỗi đưa một nơi, nhưng vẫn gọi điện thoại, mà đa phần là chả nói gì toàn để không (vì phải làm việc mà). Nhưng cảm nhận luôn bên nhau, nghe được cả tiếng thở, tiếng nói của nhau (dù không nói với mình). May mà có các gói tỉ phú chứ không thì hai đứa đi làm chỉ nuôi cái điện thoại. Mấy năm nay rồi, cảm thấy hạnh phúc lắm lắm.
    Ain't no sunshine when she's gone
    And this house just ain't no home anytime she goes away
    • 337 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

quan tâm quá cũng chán đúng là ty !
    • 381 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Tình yêu cho ăn no thì chết, đói đói tí mới sống đc. Sau những lúc cuồng nhiệt, nồng nàn thì nên dãn ra 1 tí, như sợi dây cao su ấy, giãn ra rồi sẽ bật lại, mà mỗi khi bật lại thì sức mạnh còn hơn cả trc, tớ thấy tình yêu cũng nên như thế mới lâu đc.

Tất nhiên là ngày nào cũng phải liên lạc qua lại, nhưng ko nhất thiết đêm nào cũng gọi để buôn chuyện, hôm nay nói nhiều, mai nói ít, mốt thì chỉ nhắn tin thôi, như kiểu chúng ta ăn cơm mới sống đc, nhưng thức ăn thì nên thay đổi thường xuyên cho khỏi ngán. Từ chuyện tình yêu của tớ, tớ rút ra như thế đấy ạ !!!
    • 42 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ôi trời còn mình thì khác, mình cũng mong được anh ấy thường xuyên gọi điện và nhắn tin nhưng anh ấy là 1 gã ngốc thực sự không hề hiểu cho mình 1 chút nào cả. Yêu nhau mà tình cảm cứ nhạt nhạt như nước ốc thì bạn có muốn không. Thời gian đầu yêu nhau người ấy muốn kiểm soát, muốn bạn phải bên người ta là bình thường chứ đừng như mình đau khổ lắm, vì sự hời hợt vô tâm của người ấy sẽ khiến bạn tổn thương vô cùng vì những gì mình mong muốn, mình quan tâm thì giống như đứng trước 1 bức tường vậy
    [B](Ms)Nguyễn Thụy Mỹ Hạnh - Mẹ bé Khánh An, Cún Ebi và Cún Viên
    Nghề nghiệp: Marketing Consultant
    Mobille: 0932.555.162
    Email: [emailnguyenmyhanh1612@gmail.com[/email].
    • 18 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hi bạn, mình và ny mình đã yêu nhau đc 6 năm rồi. Thời gian đầu cũng giống như bao cặp đôi khác, cuốn lấy nhau, buôn điện thoại, chat yahoo, nhiều khi xa có vài phút đã thấy nhớ. Nhưng rồi có phải chuyện gì cũng như mình mong muốn đâu. Mình dần dà cũng cảm nhận được sự hời hợt của ny mình, ít gọi điện, ít nhắn tin, có chuyện gì cũng không nói, chỉ bảo mệt và dường như xa lánh mình. Ban đầu, mình cũng giống ny bạn, cứ lao vào như con thiêu thân, hỏi han, vì không biết có chuyện gì khiến ny mình lạ vậy...
    Nhưng rồi mình cũng nhận ra cái gì cũng có giới hạn của nó. Mình tự tách khỏi cuộc sống dính líu và phụ thuộc quá nhiều vào anh ấy, tự cho mỗi người khoảng trời riêng và thời gian xa nhau.
    Cho đến giờ mình vẫn duy trì được tình cảm này, thậm chí còn khiến anh ý yêu mình hơn ngày đầu là vì thế. Mình nghĩ bạn cũng nên để cho 2 người có thời gian riêng tư, tốt nhất là nên nói cho ny bạn hiểu là chẳng vì lý do gì cả, chỉ là bạn muốn mỗi ng đều có cuộc sống riêng, càng phụ thuộc nhau nhiều, càng khó yêu nhau lâu. Cái gì đã thuộc về nhau thì có trốn cũng không được, lo gì phải không
    Chúc 2 bạn hạnh phúc nha
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 198 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Hôm qua zai chính thức giận. Mình chán nên zai gọi kiếm cớ gây sự và phán 1 câu "em chả có rì để nói với a nữa, e chán lắm rồi " . Zai im lặng, mình im lặng cứ bỏ máy đấy chả ai nói câu rì. Rồi thì mình ngồi nt gọi điện với một anh bạn, hai anh em nói chuyện khá hợp nhau nên cười đùa vui vẻ khoảng nửa tiếng đồng hồ. Mình ko tắt đt kia nên zai chắc cũng nghe đc cuộc nch của mình nhưng chả o oe rì, lỳ với ta hả , đã vậy nch xong với a kia ta cũng tắt máy luôn chả chào hỏi rì. Cứ tưởng như mọi khi sẽ gọi lại nhưng lần nè phải 10 phút sau mí có một tin nhắn "Cứ nói chuyện với nk đi nhé, nhưng khi cúp máy nhớ chào họ một câu " lỳ lợm nhắn lại " ok. g9. bb"
    Từ hồi iu nhau đây là lần đầu tiên zai giận dỗi, nói bảo mình dở hơi nhưng chả hỉu sao thấy zai giận lại vui vui và iu iu zai hơn tý . Ít nhất zai cũng cho mình cảm giác có thể mất zai, để xem zai lỳ được tới bao giờ, há há .
    • 87 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chị chắc là gặp phải ng y mới yêu lần đầu nên mới vậy, em ngày xưa cũng thế, chịu khó 1 thời gian,khoáng 1 tháng sau là anh ý sẽ ít gọi dần cho chị, và lúc đó thì chị lại lên đây kêu chán quá, ng yêu em chả chịu quan tâm gì đến em cả
    Chỉnh sửa lần cuối bởi trinhhai1012; 17/01/2013 vào lúc 12:18 PM.
    • 890 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ghegongang Xem bài viết
    Hôm qua zai chính thức giận. Mình chán nên zai gọi kiếm cớ gây sự và phán 1 câu "em chả có rì để nói với a nữa, e chán lắm rồi " . Zai im lặng, mình im lặng cứ bỏ máy đấy chả ai nói câu rì. Rồi thì mình ngồi nt gọi điện với một anh bạn, hai anh em nói chuyện khá hợp nhau nên cười đùa vui vẻ khoảng nửa tiếng đồng hồ. Mình ko tắt đt kia nên zai chắc cũng nghe đc cuộc nch của mình nhưng chả o oe rì, lỳ với ta hả , đã vậy nch xong với a kia ta cũng tắt máy luôn chả chào hỏi rì. Cứ tưởng như mọi khi sẽ gọi lại nhưng lần nè phải 10 phút sau mí có một tin nhắn "Cứ nói chuyện với nk đi nhé, nhưng khi cúp máy nhớ chào họ một câu " lỳ lợm nhắn lại " ok. g9. bb"
    Từ hồi iu nhau đây là lần đầu tiên zai giận dỗi, nói bảo mình dở hơi nhưng chả hỉu sao thấy zai giận lại vui vui và iu iu zai hơn tý . Ít nhất zai cũng cho mình cảm giác có thể mất zai, để xem zai lỳ được tới bao giờ, há há .
    Mình mà thế này thì thể nào cũng bị tát cho tòe mỏ.
    F*ck love
    • 198 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trinhhai1012 Xem bài viết
    chị chắc là gặp phải ng y mới yêu lần đầu nên mới vậy, em ngày xưa cũng thế, chịu khó 1 thời gian,khoáng 1 tháng sau là anh ý sẽ ít gọi dần cho chị, và lúc đó thì chị lại lên đây kêu chán quá, ng yêu em chả chịu quan tâm gì đến em cả
    Ơ chuẩn, đúng là anh mới yêu lần đầu còn e đã yêu lần n =)), chịu đựng 2 tháng rồi và có xu hướng càng ngày càng nặng hơn. Cơ mà hnay giận thật ko hỏi han rì cũng thấy văng vắng

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoi-lam-gi Xem bài viết
    Mình mà thế này thì thể nào cũng bị tát cho tòe mỏ.
    Ở gần thì cũng tòe mỏ rồi nhưng mình ở xa, há há
    • 551 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Gửi từ ứng dụng Web Tre Tho trên iPhone
    "Tôi từng mơ ước nhiều
    cứ bên ai buồn vui sớm chiều
    cứ cho ai tin yêu rất nhiều
    mà tình yêu ai người thấu hiểu"
    • 198 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Cảm thấy đau lòng khi làm ai đó tổn thương nhưng bản thân lại ko cho phép mình nói lời xin lỗi , có lẽ em sai rồi
    • 212 Bài viết

• 509 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ghegongang Xem bài viết
    Mình chỉ làm như bạn khi mới yêu thôi, lúc đó kiểu trẻ con và muốn ng yêu ghen.
    Nhưng sau 1 thời gian, có lẽ tình cảm của mình đối với người yêu mình sâu đậm hơn, nên việc a ấy buồn, a ấy giận cũng làm mình thấy k vui, chứ k phải cảm giác thích thú khi thấy người kia ghen nữa.
    Ngoài ra thì cũng do tính cách của người yêu mình, anh ấy đã bị phản bội 1 lần rồi nên rất dị ứng với những việc đó.
    Giờ tụi mình yêu nhau đã 2 năm, và tình cảm càng ngày càng nhiều. Trước thì mình và a ấy làm chung 1 chỗ, hằng ngày nói chuyện, tối đi chơi và đêm nhắn tin. Một thời gian sau mình chuyển chỗ làm, thì nc và gặp nhau ít hơn (nhưng vẫn rất nhiều).

Theo mình thì khi 2 ng yêu nhau, không nhất thiết phải dùng những cách đó để xem zai lì đến mức nào, yêu mình và sợ mất mình đến mức nào. Tình cảm của zai đến đâu, mình tin phụ nữ có thể cảm nhận được. Với lại cách thể hiện của đàn ông vốn khác phụ nữ nhiều lắm :P
    "Thế giới rộng lớn như vậy, không có nơi nào là không có Dĩ Thâm"
    • 198 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gia_anh1503 Xem bài viết
    Mình chỉ làm như bạn khi mới yêu thôi, lúc đó kiểu trẻ con và muốn ng yêu ghen.
    Nhưng sau 1 thời gian, có lẽ tình cảm của mình đối với người yêu mình sâu đậm hơn, nên việc a ấy buồn, a ấy giận cũng làm mình thấy k vui, chứ k phải cảm giác thích thú khi thấy người kia ghen nữa.
    Ngoài ra thì cũng do tính cách của người yêu mình, anh ấy đã bị phản bội 1 lần rồi nên rất dị ứng với những việc đó.
    Giờ tụi mình yêu nhau đã 2 năm, và tình cảm càng ngày càng nhiều. Trước thì mình và a ấy làm chung 1 chỗ, hằng ngày nói chuyện, tối đi chơi và đêm nhắn tin. Một thời gian sau mình chuyển chỗ làm, thì nc và gặp nhau ít hơn (nhưng vẫn rất nhiều).

Theo mình thì khi 2 ng yêu nhau, không nhất thiết phải dùng những cách đó để xem zai lì đến mức nào, yêu mình và sợ mất mình đến mức nào. Tình cảm của zai đến đâu, mình tin phụ nữ có thể cảm nhận được. Với lại cách thể hiện của đàn ông vốn khác phụ nữ nhiều lắm :P
    Ko phải mình thử rì đâu, zai biết rõ về anh bạn kia và mình bít zai ko ghen ltinh bao giờ. Chỉ là lúc ý anh kia gọi điện buôn chuyện linh tinh nên mình buôn giết thời gian thôi, anh kia chơi thân với mình mà. Zai giận vì cái cách nch và thái độ của mình với zai thôi . Hum qua suy nghĩ chán xong cũng quyết định xin lỗi zai 1 câu rồi, hai đứa lại nch với nhau và chả đả động rì tới chuyện kia nữa, zai coi như chưa từng có chuyện rì . Mình bít nếu mình ko xin lỗi thì zai cũng chả dỗi đc lâu đâu, cơ mà cảm giác có lỗi cũng thấy bứt dứt lắm nên thôi tỉ tê với zai câu cho đỡ áy náy . Được cái lại hết chán zai rồi và bắt đầu có cảm giác nhớ nhớ, hi vong cảm giác nè duy trì được lâu, hi vọng lần sau sẽ ko bát nháo với zai nữa, tự bản thân cũng thấy mình nói những lời ko nên nói
    • 667 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

nhiều lắm. ngày nào cũng gặp rồi, tối về lại buôn điện thoại vài tiếng nữa ạ. có khi vì thế mà bị ngộ độc nên mới đứt dây. giờ chưa nối lại nhưng đang ở giai đoạn nửa vời ạ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2