Mình là gì với nhau anh nhỉ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.98K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 54 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Quãng thời gian em khó khăn nhất ấy, tưởng chừng như mình không còn gì có thể vượt qua nổi, và anh đã đến.
    Bọn mình học cùng trường, cùng lớp và cũng hay nói chuyện cùng nhau.Sau mười mấy năm ra trường và đã liên lạc lại. Ban đầu chỉ là một người bạn học, lâu ngày gặp lại và liên lạc qua đt thường xuyên

Rồi cũng có vẻ thân thiết hơn, cùng tâm sự với nhau những chuyện buồn trong cuộc sống. Cứ thế cứ thế...

Rồi một ngày anh nói với em về chuyện tình cảm trên tình bạn. Em đã rất phân vân. Vì mình cùng học chung trường, chung lớp, đã là bạn với nhau mười mấy năm rồi.

Ngay từ hồi đi học, em đã có suy nghĩ không bao giờ nghĩ tới yêu người cùng lớp. Vì nếu tình cảm đó tốt đẹp đến được với nhau thì sẽ rất là hạnh phúc; Còn nếu tình cảm ấy không đi đến đâu, sẽ không còn được như ban đầu nữa.

Anh cũng là người động viên em thay đổi suy nghĩ ấy. Anh nói giờ mình cũng ra trường hơn mười năm rồi, mình có quyền yêu và được yêu, chẳng lẽ bạn học thì không thể yêu, ko thể có tình cảm và không thể đến với nhau đc à? lúc đấy anh mới nói, hồi đi học anh cũng đã có tình cảm với em, vì sợ bị từ chối nên đã không dám nói ra...

Lúc đấy, mình xưng hô với nhau vẫn là cậu - tớ thôi. Khi bắt đầu em cảm nhận được tình cảm nơi anh rồi, em bắt đầu có tình cảm với anh, yêu anh. .. Thật khó, mãi mới đổi cách xưng hô gọi anh là anh được.

Mình đã yêu nhau, bên nhau, ... cùng nhau chia sẻ mọi chuyện. Hồi đấy em chưa hiểu tính anh nhiều, nên hai đứa hay giận dỗi và hay cãi nhau. Anh hay chọc cho em tức, mỗi lúc em tức lên anh thường bảo: Anh muốn trêu cho em tức...

Anh nói anh không muốn đi làm xa, không muốn xa em...
    Nhưng vì cuộc sống còn nhiều khó khăn, nên bọn mình cũng vẫn phải mỗi người một nơi. Anh đi xa bận công việc nhiều thỉnh thoảng cũng về.

Anh biết không? Em yêu anh đến với anh là tình yêu, chứ không vì bất cứ gì khác cả. Dù cuộc sống khó khăn, em tự nói với mình cùng anh phải cố gắng thật nhiều ...

tình cảm mình vẫn tốt đẹp là thế, chỉ chưa đầy nửa tháng thôi mọi việc đã thay đổi.
    Anh nói tuổi mình không hợp nhau, nếu cứ cố tình sống với nhau thì một trong hai người sẽ phải ra đi mãi mãi. Nên anh suy nghĩ mình lựa cứ như vậy: không có đám cưới, không có đăng ký, mỗi người sống một nhà... Anh nói lo cho cuộc sống của em, đến với anh- em sẽ khổ.
    Anh à! em yêu anh, đến với anh em không sợ khó, không sợ khổ mà chỉ muốn cùng anh được chia sẻ với nhau những niềm vui nỗi buồn trong cuộc sống này. Mình đã cố gắng vì nhau rất là nhiều rồi đấy thôi, bao nhiêu khó khăn trước đấy đã cùng nhau vượt qua hết, mỗi người chỉ cần cố gắng một chút nữa thôi anh à...
    Yêu nhau, thương nhau thì mọi khó khăn không là gì hết.
    Sau một lần vấp ngã, anh đã đưa tay đỡ em lên, cho em thay đổi cách nghĩ từ tình bạn sang tình yêu, cho em có lòng tin hơn vào cuộc sống này...
    Em có anh là nguồn động viên duy nhất, đôi khi gặp những điều ko may trong công việc hay cuộc sống, cứ nghĩtới anh thôi, mọi thứ đều qua hết.
    bình thường ngày nào cũng vẫn nói chuyện, nhắn tin cho nhau, nhưng cảm giác xa quá vậy.
    Em đã hỏi anh: Bây giờ em là gì với anh? Anh đã không trả lời.
    Vậy mình là gì với nhau anh nhỉ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thanhha712; 01/10/2017 vào lúc 02:00 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 54 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nếu mình không mỗi người một nơi, liệu có ngày hôm nay không anh? Sớm nay bất chợt sấm sét, cơn mưa, ... em sợ, giật mình, nghĩ đến anh, nước mắt cứ thế rơi.
    Rồi mối quan hệ giữa hai đứa mình sẽ đi tới đâu, rồi mình sẽ là gì của nhau, em ko dám nghĩ tới.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình đã từng hứa với nhau rất nhiều chuyện...
    Mình đã cùng nhau lên kế hoạch chuẩn bị cho một cuộc sống mới của hai đứa.
    Anh nói, vì cả hai đứa là tập 2 rồi, anh muốn đám cưới bọn mình đơn giản thôi.: Vài ba mâm gia đình, và bạn bè thân thích. Anh chỉ thích đơn giản như vậy, quan trọng chúng mình sống với nhau tốt là được. Mình cũng dự định sau đám cưới mình cùng nhau đi du lịch nữa.
    Mới chỉ hôm trước thôi, anh còn đi hỏi ngày xem chúng mình tổ chức trong năm có được tuổi không?
    Ban đầu đến với em anh đã biết hai đứa không hợp tuổi. Em có thắc mắc mẹ anh biết phản đối thì làm thế nào? Anh vẫn nói với em: Anh quyết, cuộc sống của anh không ai quyết thay anh được.
    Trước mọi người anh vẫn bảo vệ em, nhất quyết đến với em bằng được. Vậy mà giờ sao anh lại muốn buông khỏi em?
    • 83 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình là gì của nhau? Câu kết .....
    Hãy mạnh mẽ và sống thật vui vẻ nhé cô gái.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của soledad868
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cũng cả tháng rồi anh nhỉ? Lần trước anh về mình không gặp nhau, trưa anh về qua mình mới lại gặp nhau.
    Anh nói không muốn em khổ, vì trước khí đến với em, anh có nói nếu sau này cuộc sống đỡ khó khăn hơn thì anh sẽ lấy em, còn không thì không lấy.
    Anh nói mình bên nhau đã hai năm rồi, nhưng trong hai năm ấy, những khó khăn vẫn chồng chất khó khăn, cứ trượt dài như vậy mà không làm sao bước qua nổi.
    Anh nói mình vẫn sẽ bên nhau như vậy, không có gì thay đổi, chỉ không có đám cưới, ai vẫn sống nhà đấy, vì không muốn em khổ theo anh. anh vẫn có trách nhiệm lo cho em, lo cho con của mình, chỉ cần em lo cho bản thân tốt, chăm con cho tốt. Mình vẫn như vợ chồng không có gì thay đổi hết
    Em biết anh thương em,
    Còn yêu còn thương nhau thì cùng nhau cố gắng, mọi thứ sẽ không là gì hết anh ạh
    Em biết anh vẫn còn nhiều khó khăn với cuộc sống này. Em vẫn sẽ bên anh như vậy, không buông anh tay anh dù cuộc sống có như nào.
    Em yêu anh!
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con gái khổ lắm bạn à, đã không yêu thì thôi mà yêu rồi thì khờ hết sức, mọi công lao cố gắng tất cả cũng chỉ muốn tốt cho người mình yêu... nhưng đời mà, mình đối xử tốt với ai, yêu thương ai, chăm sóc ai một cách không điều kiện thì họ lại càng xem đó như bổn phận của mình. Ở đây bạn đã cho a ta biết là bạn quá yêu anh ta... như vậy thì thực sự không tốt, là con gái, hãy luôn biết khi cứng khi mềm, để bọn con trai thấy còn có cảm giác chinh phục.
    "Mọi con sông đều đổ về biển, vì biển hạ mình thấp hơn những dòng sông"
    • 54 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình buồn chỉ ts trên đây thui chứ, trước mặt người ta mình chưa bao giờ khóc
    • 54 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

mấy ngày con gái về chơi. Hai mẹ con vi vu siêu thị, xem múa sư tử, ...
    Đi đến đâu con gái cũng nhắc, nhắc cho em nhớ thật nhiều kỷ niệm cả ba người chúng ta cùng bên nhau...
    Hai mẹ con đi st, con gái dắt em ra quầy quần áo sơ sinh, nằng nặc đòi mua quần áo cho bé, nói mẹ mua trước không hết, để sau này nhà mình mẹ sinh em bé, con sẽ có quà đầu tiên cho em. không biết mẹ sinh em trai hay em gái, con thích màu hồng, thôi chọn cái áo này cho em bé mẹ nhé.
    Chưa gì con gái đã đặt tên cho em trước, rồi đòi sắm trước đủ thứ cho em, từ quần áo, bình sữa, tã, mũ, với dép cho em bé...
    Sang năm Tuất, nhà mình chuẩn bị đón thành viên mới anh nhé!
    Anh đã về, giữa bọn mình những khúc mắc mấy ngày qua đã qua hết rồi.
    Cảm ơn anh đã lo cho em nhiều!
    Mình đã là một gia đình, anh nhỉ?
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình là gì của nhau?
    • 74 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chả là gì với nhau cả thích đến thì đến thích đi thì đi
    • 54 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

"Em đừng suy nghĩ về anh nhiều quá.
    "Anh muốn thay đổi tất cả mọi chuyện nên em hãy chăm sóc cho em.
    Cái gì anh cũng giúp em được, nhưng sống với em là không bao giờ. Anh sẽ cho em tất cả, nhưng sống với em là không có điều đấy.
    Anh với em không hợp nên có đến với nhau cũng vậy. Anh sẽ làm cho em tất cả, nhưng đến với nhau thì không"
    Mới cách đây một tuần thôi, anh về anh còn nói như mình quay lại, sẽ cùng nhau cố gắng, tựa vào nhau mà giờ anh lại nói vậy.
    Em biết mới một tuần thôi từ hôm anh về, rồi sau hôm đấy tới giờ anh khác nhiều, cái cách anh cư xử với em nó khác lắm, em tự cảm nhận được.
    Hôm trước về, những gì anh nói, em cảm thấy đấy như một động lực để mình cố gắng vậy. Nhưng giờ lại cảm thấy hụt hẫng quá.
    Không biết vì điều gì mà anh trở nên như vậy. Em thực sự mệt mỏi, mệt mỏi lắm, anh biết không?
    Có lúc cảm giác như mình bị tự kỉ rồi. Lúc đấy em biết mình không thể cố nắm nổi nữa, khi mà anh đã muốn buông. Lúc đấy em cũng quyết định buông anh rồi. Anh về rồi lại cho em thêm hy vọng rồi giờ lại làm em cảm thấy hụt hẫng vô cùng.
    Khi mình mới đến với nhau, biết không hợp nhau mà vẫn yêu thương nhau, cùng cố gắng vượt qua bao nhiêu chuyện, có những chuyện cảm tưởng buông tay nhau rồi, mà mình vẫn ở bên nhau đc. Vậy mà giờ lại không thể cùng nhau cố gắng được nữa là sao?
    • 54 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em biết, mình không còn chỗ dựa nào nữa về tinh thần. Đành một mình, một mình phấn đấu trong cong việc, riêng tư, ... tất cả phải một mình tự vực mình dậy thôi....
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thật lòng muốn hỏi người một câu, ta có thuộc về nhau
    Máy làm mát cao cấp: https://goo.gl/uq4CGh
    • 59 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nghe như tên bài hát ý nhỉSHDH07?url=http%3A%2F%2Fwww.lazada.vn%2Ftre-so-sinh-tre-nho%2F%3Fspm%3Da2o4n.search.0.0
    PF9xgkfYRtNmCiMMiA
    • 54 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Xin lỗi! lại hỏi "Anh có về không?"
    Mình không là gì cả. Chỉ đơn giản là vậy thôi
    • 59 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình nhân? Là bạn thân của nhau...chắc anh không cần
    PF9xgkfYRtNmCiMMiA