TÂM SỰ TÌNH YÊU

mình đang ngoại tình với người yêu cũ !!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.8K Lượt đọc
  • 115 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tuy chỉ mới là cùng nhau đi uống càphê và ôm ấp nhau đôi chút nhưng như vậy là đã ngoại tình rồi phải không các chị!
    Vậy là mình không kềm lòng được rồi, mỗi khi gặp anh, người mà mình đã yêu hơn 8 năm trời.(anh vẫn chưa có vợ vì nói rằng không wên được mình)
    giờ đây mình thấy có lỗi quá, với chồng và cô con gái bé bòng !
    cho mình lời khuyên với nhé ! mình rối qua !!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• HDV
    • 6 năm
    • 621 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Tôi đang rơi vào hoàn cảnh giống bạn quá...cũng rối trí quá...
    • 14,688 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khunglongball Xem bài viết
    Tuy chỉ mới là cùng nhau đi uống càphê và ôm ấp nhau đôi chút nhưng như vậy là đã ngoại tình rồi phải không các chị!
    Vậy là mình không kềm lòng được rồi, mỗi khi gặp anh, người mà mình đã yêu hơn 8 năm trời.(anh vẫn chưa có vợ vì nói rằng không wên được mình)
    giờ đây mình thấy có lỗi quá, với chồng và cô con gái bé bòng !
    cho mình lời khuyên với nhé ! mình rối qua !!!!
    Đừng gặp nữa...
    Lửa gần rơm lâu ngày cũng bén...
    • 440 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Khuyên thế nào được hả bạn? Tự bạn cũng thấy mình phải làm gì cho đúng mà! Nghĩ đến con gái bé bỏng. Nghĩ đến con sẽ bơ vơ như thế nào, sẽ lạc lõng đến thế nào nếu gia đình bạn tan vỡ.
    • 15,483 Bài viết

• 8,831 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi childlike mother Xem bài viết
    Đừng gặp nữa...
    Lửa gần rơm lâu ngày cũng bén...
    Sắp cháy nhà rồi còn bén gì nữa!!! :Crying:
    • 223 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Con người ta dễ có những phút yếu lòng lắm bạn ạ! Nhưng mỗi lần dự định gặp lại người ta bạn thử nghĩ xem liệu mình sẽ đi được đến đâu? mình có thể bỏ chồng con để quay lại với người tình cũ không? Nếu bạn vẫn tiếp tục thì trước sau gì chồng bạn cũng phát hiện ra và lúc đó bạn có tưởng tượng được gia đình bạn sẽ đi đến đâu không? Hãy cố tỉnh táo đừng để tình cảm điều khiển được lý trí bạn ạ! Hãy cố lên, mỗi lúc buồn bạn hãy nghĩ về hạnh phúc gia đình và con gái, bạn sẽ biết việc gì phải làm mà! Chúc bạn có những quyết định sáng suốt.
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trời ơi có lỗi với chồng thôi.không có lỗi với cái gọi là tình yêu đâu.đã chấp nhận lấy chồng (không ty) mà không trọn vẹn với chồng.có lỗi quá.thiện tai.quay đầu là bờ...thiện tai
    • 72 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nói và nghĩ thì dễ lắm phải k bạn? Nhưng hành động khó lắm. ôm nhau, âu yếm nhau và xxx chỉ còn là gang tấc thôi bạn ạ. bạn càng cố thoát thì bạn sẽ càng vướng vào, bạn càng cố giẫy ra thì càng vướng. Bây giờ bạn hãy cố gắng bình tĩnh, gặp và đối diện với ng ấy, hãy nói ng ấy hãy vì bạn, hãy giúp bạn bằng cách 2 ng không gặp nhau nữa (biết là khó lắm). Cố gắng k liên lạc với nhau, nếu có thì trước mắt hãy bằng mail, chia sẻ cảm giác thôi, dần dần để nguôi ngoai.
    Các mẹ cứ bảo là k gặp nữa, cắt đứt ngay, quên ngay....tình cảm mà, có phải ai cũng lý trí đc đâu, phải từ từ, và bạn cố gắng đừng để mình có nhiều thời gian trống quá. Hãy chơi với con, thường xuyên bên chồng, những gì có thể làm bạn gợi nhớ đến ng ấy ( Số ĐT, kỷ vật, quán nước quen, bản nhạc...) bạn hãy cố gắng làm sao để nó k xuất hiện trước mặt bạn nữa.
    Và điều quan trọng là tình cảm của bạn với OX thế nào? Nếu vẫn có T/c thì hãy cố gắng phát huy t/c với xã. Mong bạn vượt qua đc giai đoạn khó khăn này.:Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 309 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

đúng đấy, tình cảm chứ có phải sợi dây đâu, muốn cắt là đứt liền.
    cũng đau đớn lắm chứ ! có lẻ chồng bạn ấy đã không quan tâm đến vợ nên vợ mới như vậy chứ, phụ nữ dễ nghỉ đến người khác khi bị chồng bỏ bê mà ! mình nghĩ vậy !
    • 548 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Songu Xem bài viết
    Khuyên thế nào được hả bạn? Tự bạn cũng thấy mình phải làm gì cho đúng mà! Nghĩ đến con gái bé bỏng. Nghĩ đến con sẽ bơ vơ như thế nào, sẽ lạc lõng đến thế nào nếu gia đình bạn tan vỡ.
    Cùng ý kiến :Applause:

"Sướng quá hóa điên" đừng giận nhé, bởi đây là câu nói của một "bà bầu" cùng phòng với mình, khi đọc đến topic này của bạn, nhưng mình thấy ở góc độ nào đó thì nó rất đúng :Laughing:, các bạn hãy tỉnh lại nhé: " Tuy chỉ mới là cùng nhau đi uống càphê và ôm ấp nhau đôi chút nhưng như vậy là đã ngoại tình rồi phải không các chị!" .... dù là chỉ mới ôm ấp hay âu yếm nhau và khoảng cách để đi đến XXX là rất gần :Sigh:. ai cũng có những phút ngoài chồng ngoài vợ, ai cũng có những phút yếu lòng... trước người xưa, sau hôn nhân mình mới nhận thấy và có những so sánh thực tế hơn giữa người chồng hiện tại và người yêu cũ, nhưng bạn đã lựa chọn rồi và không có lý do nào để bạn quay đầu để chuyển sang hướng khác, bạn hãy tỉnh táo hơn nữa để nhìn lại mình, hãy xác định lại gia đình và bản thân, hãy thử nghĩ rằng biết đâu, lúc này mình đang trong vòng tay anh này thì chồng mình cũng đang ôm ấp một cô đồng nghiệp hay người iêu xưa của anh ấy??? (xem bạn có nỗi tý máu Hoạn Thư nào khg nhé ?) hay tưởng tượng xem gia đình mình sẽ ntn? nếu một ngày nào đó chồng bạn phát hiện ra anh ta bị mọc sừng, chứng kiến hay được xem được hình ảnh cô vợ xinh đẹp của mình đang trong vòng tay kẻ khác... Còn anh chàng người iêu cũ: hic, dù có iêu đến mấy khi thấy người ta có gia đình rồi xin hãy đứng xa vài cây số nhé, thảm họa đấy :Laughing:, theo tớ không biết anh ta muốn chấm mút gì mà còn lãng vãng để gặp lại nhau, đừng nói với tôi là tại bạn muốn thế nhé, nếu thế thì tôi xin hết ý kiến... bạn hãy tỉnh táo lại nhanh nhanh, kiểm soát lại mình trước khi mọi chuyện đi quá xa, người chịu nhiều thiệt hại nhất trong trò chơi này chắc chắn luôn là người phụ nữ đấy bạn ạ,tặng bạn một câu chuyện rất thực tế nhé: http://www.vnexpress.net/GL/Phap-luat/2008/07/3BA04FA5/

và một lời khuyên chân thành " phụ nữ vốn đã rất phức tạp, nhưng đừng làm phức tạp gia đình mình"
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,509 Bài viết

• 2,212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tudinhhuong Xem bài viết
    Sắp cháy nhà rồi còn bén gì nữa!!! :Crying:
    cháy nó 1/2 căn nhà rồi , còn gì nữa chị ui he hehe, thôi, lấy nước chữa lửa đi, cháy nốt 1/2 căn còn lại thì xong.........
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com
    • 429 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tốt rồi , tầm 2,3 tháng nữa thì VTK lại có thêm mem mới
    Với em thì vợ ko được phép gặp bạn trai cũ chứ đừng nói đến cầm tay chân , ôm ấp -> cái việc ôm với xxx nó chả khác nhau gì về mặt tình cảm , nó chỉ khác là một cái để lại hậu quả , một cái ko . Nhìn vợ mình ôm người khác , thì việc nghĩ là đã ngủ với người khác -> đều đau như nhau .
    Em thấy ức cho chồng chị và buồn cho con chị .
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi không bao giờ chấp nhận một người vợ như vậy ! Thương cho gia đình bạn !!!!!!!!!!
    • 146 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

các mẹ hãy thông cảm và chia sẻ với chị ấy, đừng ném đá chị ấy mà tội. hãy giúp chị ấy bằng cách chia sẻ chứ đừng đẩy chị ấy vào đường ko tâm sự cùng ai dc
    • 5,176 Bài viết

• 1,178 Được cảm ơn

Trời ơi mẹ nó ơi, mẹ nó còn yêu chồng không đấy? Còn thương con không đấy? Nếu mà còn thì đừng có gặp nhau nữa. Tình cảm cũ dễ thăng hoa lắm, coi chừng rồi mất cả gia đình và 1 người bạn nữa đấy.
    • 97 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình cũng yêu 1 người 8 năm mà ko đến được với nhau. Giờ lấy chồng rồi đôi khi vẫn nhớ đến kỷ niệm xưa. Nhiều lúc hình dung nếu có gặp lại ng` đó chắc cũng không tránh khỏi những phút yếu lòng. Cho nên tốt nhất đừng bao giờ tạo đk và cơ hội gặp lại ng` xưa vì làm sao nói trước được chuyện gì, nhất là với ng` mà mình đã 1 thời yêu hết lòng.
    • 903 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Biết khuyên gì bây giờ.
    Có mỗi lời khuyên ngắn gọn nhất và khó khăn nhất.
    Chỗ chữ to bên dưới đó

P/S: Nhưng nếu chồng (thực sự) vớ vẩn quá thì giải quyết gia đình cho rõ đã đi rồi tính tiếp.

Trích dẫn Nguyên văn bởi MissChip09 Xem bài viết
    Mình cũng yêu 1 người 8 năm mà ko đến được với nhau. Giờ lấy chồng rồi đôi khi vẫn nhớ đến kỷ niệm xưa. Nhiều lúc hình dung nếu có gặp lại ng` đó chắc cũng không tránh khỏi những phút yếu lòng. Cho nên tốt nhất đừng bao giờ tạo đk và cơ hội gặp lại ng` xưa vì làm sao nói trước được chuyện gì, nhất là với ng` mà mình đã 1 thời yêu hết lòng.
    • 1,034 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

tớ thì nghĩ người có lỗi là chồng bạn í, vì tớ cũng là phụ nữ cơ mà, tớ lấy chồng là mối tình đầu, nhưng tình cảm của chồng làm tớ chán quá, đôi lúc tớ cũng muốn ngoại tình cho cuộc đời đỡ buồn hơn
    • 143 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đừng gặp nữa mẹ nó ơi. Phải nghĩ vì chồng con chứ. Ai quan trọng hơn?
    • 390 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mình hổng biết chủ topic hiện giờ sao. Có thoát khỏi cảnh đó chưa, nhưng dù thế nào đi chăng nữa, chuyện chị là người phản bội sẽ làm chị ân hận suốt đời đó. Dừng lại khi còn kịp lúc. Đàn ông ngoại tình thì có thể coi đươc vì XH và suy nghĩ từ ngàn xưa đã coi chuyện đàn ông ngoại tình là chuyện phải có rồi. Còn phụ nữ chúng mình, dù có đau lòng vì chồng con, dù có bị phản bội cũng đừng bao giờ làm thế. Vì mình còn con cái nữa chị ạ.Suy nghĩ của mình là vậy. Dĩ nhiên, khi muốn cá cắn câu hay muốn làm vừa lòng chị thì người yêu cũ của chị phải nói rằng chưa quên được chị, còn yêu chị. Để chị mủi lòng hay cũng là cái cớ để đến được với chị lần nữa. Nếu đã yêu nhau và thấy hợp với nhau thì 2 người đã tiến đến hôn nhân rồi, đâu cần phải lén lút như bây giờ. Mong chị sáng suốt
    Ngày sau sỏi đá cũng cần có nhau....[FONT=Arial Black]
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6