TÂM SỰ TÌNH YÊU

Lấy người đàn ông đã có một đời vợ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.94K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 653 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Chị chưa có kinh nghiệm về việc lấy chồng đã có một đời vợ nhưng chị muốn chia sẽ với em một số việc mà em nên cân nhắc. Việc chồng đã có một đời vợ cũng bình thường quan trọng là vì sao hai người đó chia tay. Nếu chỉ là không hợp nhau, không yêu nhau nữa chia tay thi ok. Nhưng nếu chia tay là vì anh này cờ bạc, rượu chè, trai gái rồi đánh đập vợ con... Thì em phải cân nhắc. Đừng hốt thứ người ta bỏ đi.
    Thứ hai: em phải xác định là em chịu được con chồng và yêu thương chúng để tránh tình trạng mẹ ghẻ con chồng.
    Thứ ba: nếu cả hai thật lòng yêu nhau thì phải kiên trò và chứng minh cho gia dình em thấy anh này là người tốt và hai người thật sự yêu thương nhau. Có thể sống với nhau đến trọn đời.
    Chúc em hạnh phúc!
    Cảm ơn Phật Trời đã ban cho con một thiên thần nhỏ!!!
    Thiên thần của ba mẹ ăn ngoan, ngủ ngoan nhé con!!! yêu con lắm lắm!!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Em rất hay vào wedtretho để đọc và học hỏi kinh nghiệm, nhưng chưa bao giờ viết ra tâm sự của mình
    Hiện tại thì em có rất nhiều khúc mắc trong lòng mong được cả nhà chia sẻ với em
    Em năm nay 23t, đã đi làm, em đang yêu một người đàn ông đã từng có vợ và 2 con gái.
    Chúng em rất yêu, hợp nhau và xác định đến với nhau. Nhưng con đường để đến với anh không hề dễ dàng, có rất nhiều điều khiến em phải suy nghĩ, đôi khi là lo sợ.
    Em là một cô gái chưa có nhiều kinh nghiệm sống, vẫn được bố mẹ chăm sóc, và chưa từng làm mẹ.
    Trước hết về phía gia đình, em cũng chưa dám nói với bố mẹ là người yêu em đã từng ly hôn và sống với con gái đầu, em không biết liệu bố mẹ em có ngăn cấm không. Em và anh vẫn thường hay bàn nhau xem, nói với bố mẹ như thế nào để dễ dàng nhất, nhưng đến bây giờ thì em vẫn chưa đủ can đảm để nói.
    Rồi đến con gái anh, bé năm nay hơn 3t, nhưng em không biết sau này về sống với bé thì em phải làm sao, em chưa từng làm mẹ, nên cũng không hiểu được tâm lý trẻ con, chỉ biết là mình thích trẻ con vì chúng hồn nhiên và đáng yêu lắm. Em không biết mình có thể thay thế và bù đắp được tình cảm cho bé hay không, em rất muốn thương yêu và mang lại hạnh phúc cho 2 bố con, nhưng em không biết phải thương yêu và thể hiện như thế nào cho đúng?.
    Trong đầu em bây giờ là vô vàn những suy nghĩ.... đôi khi nghĩ quá mà sinh ra mệt mỏi.
    Mong các mẹ cho em xin lời khuyên và một chút kinh nghiệm với.
    Em cám ơn nhé
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nemothanh Xem bài viết
    Chị chưa có kinh nghiệm về việc lấy chồng đã có một đời vợ nhưng chị muốn chia sẽ với em một số việc mà em nên cân nhắc. Việc chồng đã có một đời vợ cũng bình thường quan trọng là vì sao hai người đó chia tay. Nếu chỉ là không hợp nhau, không yêu nhau nữa chia tay thi ok. Nhưng nếu chia tay là vì anh này cờ bạc, rượu chè, trai gái rồi đánh đập vợ con... Thì em phải cân nhắc. Đừng hốt thứ người ta bỏ đi.
    Thứ hai: em phải xác định là em chịu được con chồng và yêu thương chúng để tránh tình trạng mẹ ghẻ con chồng.
    Thứ ba: nếu cả hai thật lòng yêu nhau thì phải kiên trò và chứng minh cho gia dình em thấy anh này là người tốt và hai người thật sự yêu thương nhau. Có thể sống với nhau đến trọn đời.
    Chúc em hạnh phúc!
    Hai người chia tay vì không hợp nhau chị ạ, và từ khi quen em anh cũng chưa một lần nói xấu vợ, chỉ nói chị tốt, nhưng rất tiếc là 2 người không thể chia sẻ được nên cuộc sống vợ chồng không hạnh phúc,em quen anh cũng hơn 1 năm rồi nên em cũng tin tưởng hơn, cho dù đôi khi cũng thấy " bất an " lắm .
    Mong là tình yêu đủ lớn và người đàn ông của em đủ chân thành để em làm được những điều như chị nói, biết là sẽ khó khăn lắm. thanks c nhìu nhìu
    • 265 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangha948 Xem bài viết
    Hai người chia tay vì không hợp nhau chị ạ, và từ khi quen em anh cũng chưa một lần nói xấu vợ, chỉ nói chị tốt, nhưng rất tiếc là 2 người không thể chia sẻ được nên cuộc sống vợ chồng không hạnh phúc,em quen anh cũng hơn 1 năm rồi nên em cũng tin tưởng hơn, cho dù đôi khi cũng thấy " bất an " lắm .
    Mong là tình yêu đủ lớn và người đàn ông của em đủ chân thành để em làm được những điều như chị nói, biết là sẽ khó khăn lắm. thanks c nhìu nhìu
    Đôi lần bất an đó là giề?
    • 94 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nemothanh Xem bài viết
    Chúc em hạnh phúc!
    Đúng như lời chị nói. là lý do vì sao 2 người chia tay, và phải tìm hiểu người đàn ông này ra sao. cuộc sống cũng muôn hình muôn vẻ lắm. ko ít thì nhiều cũng đã có 2 mụn con. và 2 người ấy tối thiểu cũng đã chung sống 4 năm trời. ko có tình yêu sao lại có đc 2 người con??? và giờ cũng vì tình yêu mà em xác định đến với anh ấy. và quả thật là cảnh dì ghẻ, con chồng cũng có 2 mặt của nó. tốt và xấu. mặt tốt thì tuyệt vời, còn mặt xấu thì sao? gia đình có 3 thành viên. Gấu bố - Gấu mẹ - Gấu con. khi gấu con vs Gấu mẹ không hợp nhau. gấu bố ở giữa khổ lắm. nhưng mình tin là tình yêu của bạn đủ lớn để thương yêu anh ấy và yêu con của anh ấy. chịu khó lên hỏi các mẹ cách chăm sóc con đi nhé. yêu là 1 chuyện nhưng thay thế mẹ nó lại là cả 1 vấn đề oằn tà là vằn đó.
    Chúc bạn sớm tìm được HP cho riêng mình
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 43 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Cưới về hối hận không kịp đâu, giờ thì yêu nên nó thế, sau này cưới về thì cơm áo gạo tiền, con chung con riêng phiền phức lắm. Giả sử có con ruột thì dù không có ý gì mà phạt con riêng của chồng do nó gây lỗi thì bị xem là dì ghẻ ngay. Rồi còn vợ cũ nữa, sẽ qua lại thăm con, nghĩ thôi đã phức tạp.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi freedome Xem bài viết
    Cưới về hối hận không kịp đâu, giờ thì yêu nên nó thế, sau này cưới về thì cơm áo gạo tiền, con chung con riêng phiền phức lắm. Giả sử có con ruột thì dù không có ý gì mà phạt con riêng của chồng do nó gây lỗi thì bị xem là dì ghẻ ngay. Rồi còn vợ cũ nữa, sẽ qua lại thăm con, nghĩ thôi đã phức tạp.
    Đấy cũng là những thứ mình đang nhức đầu, nhất là về chuyện con riêng con chung .
    * Đừng thở dài, vươn vai bước tới
    Buồn dưới chân, nhưng nắng ở trên đầu ~~<3
    • 94 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Đấy cũng là những thứ mình đang nhức đầu, nhất là về chuyện con riêng con chung .
    Đời còn dài, dai còn nhiều. bạn có đảm bảo rằng khi bạn có con chung với anh ấy. liệu con riêng và con chung có tỵ lạnh không? đánh nó một cái cứ gọi là méc bố, méc mẹ ngay
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu tình yêu đủ lớn và bạn đủ bản lĩnh thì hãy xem xét đến việc kết hôn. Tôi cũng ở trong trường hợp như bạn.

Từng nghĩ rằng chỉ cần tình yêu là đủ nhưng thực tế không phải vậy, khi bước vào cuộc sống hôn nhân mới thấy rằng có rất nhiều vấn đề. Tôi cũng yêu chồng và con riêng của chồng, chăm sóc họ chu đáo và tôi còn trở thành người trụ cột lo kinh tế trong gia đình nữa.

Nhưng khi nuôi nấng, chăm sóc một đứa trẻ không phải do bạn sinh ra mà bạn không đủ bản lĩnh thì sẽ không có hạnh phúc cho cả bạn, chồng bạn và đứa bé, cuộc sống chung nhiều vấn đề lắm, không ai nắm tay từ sáng đến tối được. Khi đứa trẻ không phải con do bạn sinh ra thì dù bạn làm gì cũng sẽ nằm trong tầm quan sát, dò xét của người khác.

Con bạn hư, bạn đánh người ta sẽ nghĩ đơn giản là bạn dạy con. Nhưng nếu là dạy con riêng thì người ngoài, thậm chí người trong gđ chồng, chồng cũng sẽ có suy nghĩ liệu bạn đủ công tâm?

Rồi con chung - con riêng? Và chồng bạn có phải là người bản lĩnh và tin cậy cho bạn dựa vào ko?

Tôi ko khuyên bạn nên dừng lại hay tiếp tục vì bạn là ng trong cuộc, bạn sẽ hiểu rõ nhất mình cần làm gì, chỉ khuyên bạn nên xem xét thật kỹ lưỡng trước khi quyết định vì sẽ có rất nhiều khó khăn với mối quan hệ vợ cũ - vợ mới, con chung - con riêng.
    • 2,479 Bài viết

• 2,069 Được cảm ơn

Em là một cô gái chưa có nhiều kinh nghiệm sống, vẫn được bố mẹ chăm sóc, và chưa từng làm mẹ.
    Confim là ko đủ tuổi nhé em!
    Nói cho biết là mình có bà chị họ cũng như vậy mà bà ấy còn đi học nước ngoài nên tư thưởng tây lắm nhé..Nhà có điều kiện nữa..và cũng yêu lắm nhé, cũng sống chết lắm nhé..Giờ thì lại ước mình chưa từng quyết định như vậy..
    Mục đích của loài người sinh ra ko phải để tìm kiếm hạnh phúc..càng ko phải vì luân thường, đạo lý hay những mục đích cao đẹp,..blah..blah..Mà chính xác là hạnh phúc, luân thường, đạo lý và những mục đích cao đẹp...blah..blah..chỉ là công cụ để thực hiện nhiệm vụ của loài người nói riêng và của sự sống nói chung.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anytime Xem bài viết
    Nếu tình yêu đủ lớn và bạn đủ bản lĩnh thì hãy xem xét đến việc kết hôn. Tôi cũng ở trong trường hợp như bạn.

Từng nghĩ rằng chỉ cần tình yêu là đủ nhưng thực tế không phải vậy, khi bước vào cuộc sống hôn nhân mới thấy rằng có rất nhiều vấn đề. Tôi cũng yêu chồng và con riêng của chồng, chăm sóc họ chu đáo và tôi còn trở thành người trụ cột lo kinh tế trong gia đình nữa.

Nhưng khi nuôi nấng, chăm sóc một đứa trẻ không phải do bạn sinh ra mà bạn không đủ bản lĩnh thì sẽ không có hạnh phúc cho cả bạn, chồng bạn và đứa bé, cuộc sống chung nhiều vấn đề lắm, không ai nắm tay từ sáng đến tối được. Khi đứa trẻ không phải con do bạn sinh ra thì dù bạn làm gì cũng sẽ nằm trong tầm quan sát, dò xét của người khác.

Con bạn hư, bạn đánh người ta sẽ nghĩ đơn giản là bạn dạy con. Nhưng nếu là dạy con riêng thì người ngoài, thậm chí người trong gđ chồng, chồng cũng sẽ có suy nghĩ liệu bạn đủ công tâm?

Rồi con chung - con riêng? Và chồng bạn có phải là người bản lĩnh và tin cậy cho bạn dựa vào ko?

Tôi ko khuyên bạn nên dừng lại hay tiếp tục vì bạn là ng trong cuộc, bạn sẽ hiểu rõ nhất mình cần làm gì, chỉ khuyên bạn nên xem xét thật kỹ lưỡng trước khi quyết định vì sẽ có rất nhiều khó khăn với mối quan hệ vợ cũ - vợ mới, con chung - con riêng.
    Em cũng nghĩ là mình sẽ cần rất nhiều thời gian để quyết định, đúng là em vẫn còn rất trẻ, còn rất nhiều khó khăn trước mắt. Em mong mình sẽ chọn được quyết định đúng đắn nhất, và khi đã chọn được con đường của riêng mình rồi, em sẽ tự chịu trách nhiệm với nó. Cám ơn chị đã chia sẻ
    * Đừng thở dài, vươn vai bước tới
    Buồn dưới chân, nhưng nắng ở trên đầu ~~<3
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

tình yêu đã đến thì sẽ không nói được cái gì là đúng cái gì là sai chúc bạn hạnh phúc
    • 81 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi comin Xem bài viết
    Giờ đây anh tuyệt vọng, anh vẫn nghĩ sống trên đời ngoài đạo đức ra còn cần 2 chữ CHÂN TÌNH, nhưng thật sự trong thời buổi nhiễu nhương này, chân tình là điều khó gặp. Bố mẹ bảo, về quê lấy vợ........Nhưng ông bà lại không hiểu một chuyện rằng, làn sóng đô thị hóa, bây giờ đã lan đến tận cả vùng quê.....Đối với phụ nữ, lừa đảo họ thì anh không nhẫn tâm, nhưng cứ chân tình với họ, hy sinh cho họ, cố gắng vì họ hết người này đến người khác... để rồi cuối cùng với họ mình cũng chẳng là gì, thì thôi...... cũng giống như mấy đứa bạn thân anh thường hay cười vô mặt anh mà nói: "thời buổi này....cái thứ dại gái như mày thì đâm đầu vào tường chết quách cho rồi". Cuối cùng, tự rút ra 1 kinh nghiệm phụ nữ thường thích bị làm cho đau khổ, còn nếu mình không nhẫn tâm làm cho họ khổ -> thì người chịu khổ sẽ vẫn là mình. Bây giờ, người tốt đang là của hiếm..... thử hỏi đào đâu ra? ................................
    Tại duyên chưa tới thôi anh! A là người lạc quan, em tin thế. Và chắc chắn anh sẽ gặp được ng chân tình.
    • 77 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Em cũng nghĩ là mình sẽ cần rất nhiều thời gian để quyết định, đúng là em vẫn còn rất trẻ, còn rất nhiều khó khăn trước mắt. Em mong mình sẽ chọn được quyết định đúng đắn nhất, và khi đã chọn được con đường của riêng mình rồi, em sẽ tự chịu trách nhiệm với nó. Cám ơn chị đã chia sẻ
    Đúng là bạn còn quá trẻ, còn non kinh nghiệm trong việc ấy, nhưng mình thấy bạn có bản lĩnh, nếu đổi lại là mình, mình sẽ không chịu được, nhưng dù sao bạn cũng đã yêu, và yêu rồi thì nên chấp nhận, dù có khó khăn nhưng cố gắng lên bạn nhé!
    • 1,118 Bài viết

• 3,791 Được cảm ơn

Nhưng, giờ đây.... sau 3 năm, cô ấy trưởng thành cô ấy đã suy nghĩ lại, cô ấy nói cô ấy có thể chấp nhận anh, nhưng cô ấy ko thể chấp nhận 2 nhóc, và cô ấy đòi chia tay ..........
    Giờ đây anh tuyệt vọng, anh vẫn nghĩ sống trên đời ngoài đạo đức ra còn cần 2 chữ CHÂN TÌNH, nhưng thật sự trong thời buổi nhiễu nhương này, chân tình là điều khó gặp. Bố mẹ bảo, về quê lấy vợ........Nhưng ông bà lại không hiểu một chuyện rằng, làn sóng đô thị hóa, bây giờ đã lan đến tận cả vùng quê.....Đối với phụ nữ, lừa đảo họ thì anh không nhẫn tâm, nhưng cứ chân tình với họ, hy sinh cho họ, cố gắng vì họ hết người này đến người khác... để rồi cuối cùng với họ mình cũng chẳng là gì, thì thôi...... cũng giống như mấy đứa bạn thân anh thường hay cười vô mặt anh mà nói: "thời buổi này....cái thứ dại gái như mày thì đâm đầu vào tường chết quách cho rồi". Cuối cùng, tự rút ra 1 kinh nghiệm phụ nữ thường thích bị làm cho đau khổ, còn nếu mình không nhẫn tâm làm cho họ khổ -> thì người chịu khổ sẽ vẫn là mình. Bây giờ, người tốt đang là của hiếm..... thử hỏi đào đâu ra? ................................
    Anh Comin!

Đứng ở góc độ phụ nữ, em xin được nói với anh vài lời. Người đàn ông đã có 1 đời vợ - như anh, họ sẽ "thận trọng" và "trân trọng" tình yêu mới. Mới ở đây có thể là tình yêu vừa đến sau khi hôn nhân tan vỡ và có thể là những tình yêu sau này nữa....

Phụ nữ nào khi yêu cũng đều mang "hi vọng", và người phụ nữ muốn yêu để tiến đến hôn nhân thì hi vọng càng lớn, vì vậy họ thấy ở anh có vật cản là con cái thì cũng bình thường....Nếu cô ấy ko chấp nhận, là vì cô ấy chỉ "yêu" mà chưa "thương" anh thiệt lòng. Sự chân tình tự khắc nó sẽ đến, em nghĩ là sẽ có 1 người phụ nữ vừa "yêu" vừa "thương" anh, vừa chấp nhận 2 nhóc của anh....Nếu sau này, anh ko tìm thấy 1 người nào như thế dù anh đã trải lòng ra để yêu thương người ta đi nữa, thì niềm vui và hạnh phúc của anh, anh cũng đã "tận hưởng" hết rồi.

Đừng đánh mất niềm tin khi cho rằng, "người tốt đang là của hiếm, ...thử hỏi đào đâu ra", phụ nữ và đàn ông tốt cũng có nhiều chứ, chỉ là việc gặp nhau khi "quan điểm sống", sự "hi sinh", tính ích kỷ nó đánh nhau lộn tùng phèo, thì vẫn chưa hòa hợp thôi.....

Tình cảm xét cho cùng là sự vá víu lẫn nhau, khi anh 'rách nát" chỗ này, người "thừa" chỗ kia, ráp vào nhau mà "khăng khít" thì sẽ bền.....Vậy hãy vui và bình yên bên 2 nhóc, và hi vọng 1 ngày nào đó, sẽ gặp người phụ nữ tốt.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vy_caro; 25/09/2013 vào lúc 10:13 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chẳng ai vào tư vấn hay giúp đỡ mình ak?
    • 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thì mình tin vào 2 chữ Duyên Số, bạn có chấp nhận được anh ấy không, chấp nhận được với ty của anh ấy không, Nếu bạn đang hạnh phúc thì có j để phải lăn tăn, dư luận ư, rồi cũng chìm xuống, bố mẹ ư, nếu bạn hạnh phúc không ai ngăn cản... Đừng để những lý do ngoài lề ảnh hưởng đến quyết định của bạn
    • 184 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Thật ra lấy người từng có vợ thì cũng đâu có gì là quan trọng, cũng như anh ấy từng có người yêu thôi.
    Cái quan trọng là bọn trẻ con. Nếu bạn yêu và có thể xem bọn trẻ con là 1 phần cuộc đời anh ấy thì bạn nên lấy. Còn nếu không thì đừng... đừng hại anh ấy và hại bọn trẻ. Không thể nào chỉ yêu bố mà không yêu con anh ấy bạn ạ.
    Nếu nhìn một mặt tích cực thì... bạn chỉ có chăm sóc chúng như con bạn là bạn đã có những đứa con rồi mà không cần phải có cái khổ của việc mang thai và sinh đẻ.
    Người ta nói "mấy đời bánh đúc có xương" nên nếu lấy anh ây, bạn chỉ cần cố gắng làm sao cho cái "xương" là "to" nhất để lấy ra khỏi người mình mà đối xử với chúng. Bạn có bao giờ nghĩ rằng những đứa trẻ đó là những đứa trẻ rất nhạy cảm không? Nếu bạn yêu nó thật lòng, nó sẽ yêu bạn vì vốn dĩ nó đã thiếu thốn tình cảm của mẹ ruột và 1 gia đình hạnh phúc.
    Bạn yêu anh ấy cố gắng xây dựng gia đình hạnh phúc thì cũng là một trong những mơ ước cho bạn rồi.
    Con riêng - con chung: thật ra con riêng cần nghiêm khắc hơn còn con chung thì bao dung hơn một chút sẽ thấy vui. Tạo mối quan hệ tốt giữa các đứa trẻ với nhau thì chính bạn cũng không phân biệt được huống hồ là bọn trẻ.
    Bạn có thể lên mạng search các câu chuyện: Cà Rốt và Củ Hành; Cuộc chia tay của những con búp bê.... đoạt giải UPU để đọc và thấy nỗi đau từ tâm hồn bọn trẻ.
    Xin lỗi bạn, mình chưa rơi vào trường hợp của bạn, nhưng hai câu chuyện trên mình thường đọc, lúc buồn buồn lại lấy ra đọc để tự răn mình, nếu đã có gia đình thì phải giữ cho trọn vẹn. Thế nhưng đôi lúc cuộc sống là ẩn số, mình lại ly hôn nhưng may mắn là không làm khổ đứa trẻ nào. Mình nghĩ, nếu mình mà có gia đình và có con thì sẽ làm mội cách để bảo vệ gia đình...
    Bạn ah, mình ủng hộ bạn đến với anh ấy bằng trái tim nhân hậu để bọn trẻ được yêu thương. Còn nếu không vượt qua được mà chỉ yêu bố nó thì đừng bạn ạh, hãy để người khác đủ nhân hậu chăm sóc chúng.
    Tình yêu có thể mất đi theo thời gian khi không được vun đắp nhưng trái tim nhân hậu, nồng nàn vẫn sống mãi....
    Chúc bạn có quyết định đúng đắn, sáng suốt.
    Chờ người nơi ấy - Chờ hoài không thấy!
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 14 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Đọc tâm sự của bạn chỉ biết thở dài chứ tư vấn được gì đâu? Sao có người đàn ông như bạn mà không ai trân trọng nhỉ?
    Thôi đi bạn, từ từ hết chông chênh rồi sẽ có người khác đến với bạn thôi mà. Cố lên nhé.
    Mình là nữ, không thì mình ôm bạn 1 cái rùi.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2