TÂM SỰ TÌNH YÊU

Lấy chồng lớn hơn mình 16 tuổi thì sao?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 8.98K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 433 Bài viết

• 1,462 Được cảm ơn

Em không biết 1 người chồng hơn mình 16 tuổi thì cuộc sống sẽ ra sao nhỉ?
    Các anh chinào có kinh nghiệm thì cho em biết 1 chút xíu nha
    Em 29t, anh ấy 46 tuổi -- cách biệt nhưvậy có quá lớn không ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 208 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 0203262769 Xem bài viết
    Một điều rất dễ hiểu là bạn rất nhanh được hưởng thừa kế :Laughing:.
    Vắng em ngày dài quá đỗi
    Đêm chơi vơi như bến vắng con đò
    Thành phố lặng yên nghe dòng sông than thở
    Sông hiền hòa là dòng sông sâu...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 189 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Không sao đâu nếu 2 bạn cảm thấy hợp nhau. Lúc sống chung nhường nhịn nhau một chút là được (mà chắc ảnh lớn hơn thì sẽ nhường mình) :Battin ey::Battin ey:
    • 150 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 0203262769 Xem bài viết
    Thực tế là 17 chứ đâu phải là chỉ có 16 bạn ơi
    • 5,146 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

Có 2 hướng để trả lời :
    1. Có sao đâu , nếu tình yêu 2 người đủ lớn và hiểu nhau thì từ từ rồi sẽ thích nghi được những khác biệt.
    2. Rất có sao , nếu cứ chăm chăm để ý những khác biệt . Và những lời đàm tiếu của thiên hạ .
    Ăn thua do 2 người thôi . Chị đã có quyết định thì nên tin vào sự chọn lựa của mình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 310 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 0904127667 Xem bài viết
    Tớ đi xem bói, thầy bói nói rằng tớ sẽ lấy chồng hơn tớ mười mấy tuổi. Tớ nghe xong thấy phình phường :Silly:

Chị bạn tớ, lấy chồng hơn chị ý 19 tuổi, bi giờ anh chồng iu chị ý khủng khiếp, chiều nữa. Chị ý lại càng được yêu chiều khi mà sinh cho ông ý 1 cậu con trai xinh cực kỳ. Chẹp chẹp
    Vậy thì càng có động lực để cho bạn tiến tới hôn nhân với "anh" ấy rồi!

Theo mình thì chắc chắn sẽ có vấn đề khi sống với nhau rồi, thực tế thì có thể là bạn đã từng trải qua khi đang trong giai đoạn yêu này, VD như quan niệm sống, cách suy nghĩ về 1 vấn đề, lời ăn tiếng nói, ... sẽ có những khác biệt vì tuổi tác chênh nhiều. Nhưng mình nghĩ 2 người đã lựa chọn nhau rồi thì cũng xác định sống vì nhau là chủ yếu, nếu có gì xảy ra chắc chắn sẽ được cả 2 cùng giải quyết cho êm đẹp. Như bố mẹ mình, bố hơn mẹ 10 tuổi nhưng chỉ sau khi cưới 10 năm là chia tay rồi, lục đục thì cũng xảy ra từ sau khi cưới được 2-3 năm (mà trước thấy nói là yêu nhau lắm lắm!). Đến khi bố mình đi bước nữa, cưới 1 cô kém bố 18 tuổi, tuy cuộc sống giữa 2 người có lúc mâu thuẫn vì mối quan hệ gia đình mình phức tạp nhưng giờ mình cảm thấy 2 người sống rất êm đềm.

Chúc bạn hạnh phúc!!!
    • 17,950 Bài viết

• 17,289 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cutom_dangyeu_hn Xem bài viết
    Một điều rất dễ hiểu là bạn rất nhanh được hưởng thừa kế :Laughing:.
    Nói nhanh Giầu có phải tế nhị hơn không?:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Spam vui, Thư giãn...Không oán trách, không gây hận sầu :Rose::LoveStruc::Smiling::Smug:
    TT Dịch thuật Lăng Tra cả: Dịch ngược, dịch xuôi & dịch chéo Anh, Việt, Hán:Thinking:

Nói dối ...nhưng có lợi cho Cách mạng ..tại sao không?:Smug::Battin ey:
    DACAM gửi 1409
    • 3,533 Bài viết

• 3,499 Được cảm ơn

Tuổi tác không quan trọng đâu, như chồng mình nè, hơn mình nhiều tuổi mà trẻ con phát ớn, nhõng nhẽo lắm! Ăn thua mức độ hiểu và chấp nhận nhau thôi.
    Nếu TY bạn đủ lớn thì ok đi bạn....
    Bằng tuổi hay hơn nhiều tuổi, thì khi bước vào hôn nhân cũng sẽ phải điều chỉnh mà.
    Được chưa ợ????
    • 1,564 Bài viết

• 596 Được cảm ơn

Nếu vợ mình bây giờ kém mình 16 tuổi thì sao nhỉ?
    Chắc mình bị đi tù .
    • 69 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nói 1 câu chân thành rằng thì là mà ..... không diễn đạt nổi nữa !
    Thương thay cho cảnh 1 mình đơn côi về già ... hic hic
    • 971 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Mình thấy không có gì cả nếu 2 người thực sự yêu nhau
    ...Every night I fall asleep and this is all I ever dream...
    • 78 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ là chẳng có vấn đề gì cả,nếu lấy về tình yêu thì cứ hạnh phúc là được,yêu nhau thì tuổi tác đâu phải vấn đề quan trọng
    onttella:Không muốn người ta biết thì đừng có làm
    • 2,796 Bài viết

• 2,972 Được cảm ơn

Sao là sao hả chị? Đàn ông bi h 46 tuổi đang là phong độ lắm đó (đa số), nhìn vào chẳng thấy già đâu. Thậm chí nếu ông ấy có tiền thì 4 năm nữa là 50 tuổi trông vẫn trẻ trung, còn phụ nữ, 4 năm nữa chị 33 rồi, k khéo giữ gìn trông chưa chắc là chênh lệch nhau là mấy đâu. Đó là nói về hình thức.

Về suy nghĩ thì ông nào trẻ mà gia trưởng thì còn dã man hơn í ạ. Mà đã gia trưởng thì bất chấp tuổi tác, có khi càng trẻ lại càng ngang, vô lối, bực lắm. Người lớn tuổi hẳn lên có khi nhìn vấn đề lại k quá hẹp hòi như người trẻ đâu. Cái này em nói chung chung thôi, chị là người hiểu anh ấy nhất chắc sẽ tự có câu trả lời.

Em thì thích chồng già lắm, thế mà tìm mãi k đc ai, phải lấy một anh hơn có 7 tuổi thôi:cool:
    thuy_vu@lovemail.kt :Battin ey: :Battin ey:
    • 412 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Không có gì đâu bạn à, nhà mình bác hơn bác gái 30t đấy, sống cũng dc nhưng đến h, bắt đầu thấy tuổi già nhanh, bác trai vẫn tỏ ra phong độ nhưng có được bao lâu đây nhỉ

Hạnh phúc thật sự chính là biết nắm giữ hạnh phúc của chính mình đang có.
    • 882 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Khoãng cách đó ko lớn đâu em, mà liệu em có yêu anh ấy ko ? Nếu em thật sự yêu hãy cưới nhé.
    Tuy nhiên em nên chuẩn bị cho về sau này, chồng như thế sẽ rất ghen đấy. Và chắc là khá bảo thủ, mặc dù sẽ cưng chiều em.
    Về cuộc sống, có lẽ em nên tránh những bất đồng về quan điểm.
    Về mặt tình cảm, cũng có thể chồng em ko như em mong muốn.
    Nhưng , thật lòng yêu nhau sẽ xóa đi tất cả mọi bất đồng, cũng như em ko phải lo lắng gì cả, vì anh ta lớn hơn em nhiều, đủ để em muốn gì, nghĩ gì. Tâm lý chững chạc, ít xáo trộn trong cuộc sống, em sẽ ko phải lo có người khác xen vào hp của em.
    Chúc em vui và hp với lựa chọn của mình.
    thơ tôi dù thắm men cay
    xin người có uống, đừng say đắm lòng ....
    • 1,483 Bài viết

• 4,257 Được cảm ơn

Hơn nhau 16 tuổi không thành vấn đề nếu chị 20 và anh ấy 36, sẽ có một thời gian dài gắn bó và hạnh phúc nhưng sẽ khó mà hạnh phúc nếu chị 30 và anh ấy 46.
    • 515 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Có chứ sao lại không, bạn tớ lấy chồng hơn 9 tuổi, bị chồng săm soi đến dáng đi tới quần áo, đầu tóc giày dép, chỉ sợ vợ trẻ trung quá lại ăn diện vào thì khó giữ mà. Nói chung cách vừa thôi, cách nhiều quá cũng nhiều vấn đề lắm, các bạn cứ bạo miệng nói rằng miễn là yêu nhau hiểu nhau là được, toàn lý thuyết thôi, về sống với nhau mới thấy phát sinh nhiều vấn đề. Cơ mà nếu đang yêu anh ấy và duyên số của bạn là thế thì cứ cưới thôi, sống đến đâu tính đến đấy vậy.
    • 348 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Cũng tùy từng hoàn cảnh, có cặp hơn nhau nhiều tuổi mà vẫn happy, có cặp thì lại ko hòa hợp được. Quan trọng là khi tìm hiểu phải cảm thấy hợp nhau và yêu thương nhau được thì sau này mới có thể chung sống và thông cảm với nhau được.

Mình cũng muốn lấy chồng hơn nhiều tuổi, hihi
    Be Strong!
    • 3,533 Bài viết

• 3,499 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ yêu Quỳnh Anh Xem bài viết
    Có chứ sao lại không, bạn tớ lấy chồng hơn 9 tuổi, bị chồng săm soi đến dáng đi tới quần áo, đầu tóc giày dép, chỉ sợ vợ trẻ trung quá lại ăn diện vào thì khó giữ mà. Nói chung cách vừa thôi, cách nhiều quá cũng nhiều vấn đề lắm, các bạn cứ bạo miệng nói rằng miễn là yêu nhau hiểu nhau là được, toàn lý thuyết thôi, về sống với nhau mới thấy phát sinh nhiều vấn đề. Cơ mà nếu đang yêu anh ấy và duyên số của bạn là thế thì cứ cưới thôi, sống đến đâu tính đến đấy vậy.
    Cái nè sai , chồng tớ chả bao giờ can thiệp vào những chuyện đó, tuỳ tính người thôi.
    Mình thấy hôn nhân cần nhất là hiểu và chấp nhận nhau.
    Được chưa ợ????
    • 87 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

OK đi, miễn là yêu nhau. Càng đỡ lo tập 2 tập 3. Anh xã đến tuổi đó là lo vun vén gia đình 1 lòng 1 dạ với vợ con. ( Vì mình cũng thế )
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3